ตอบ
minezoo

เข้าร่วม: 17 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 492

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 532
ให้คำขอบคุณ: 207

ปี: 2003
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
จันทร์, 8 มีนา 2010 19:03 - ใครเคย ซ่อมโช้ค ร้าน FIRST Test & Service บ้างครับ
ใครเคย ซ่อม อัดโชค ที่ร้านนี้บ้าง ครับ ดีอย่าง เขาโฆษณา หรือไม่ครับ

http://www.firsttestandservice.com/

ใครเคย ซ่อมโช้ค ร้าน FIRST Test & Service บ้างครับ
ใครเคย ซ่อมโช้ค ร้าน FIRST Test & Service บ้างครับ

อยากเก็บเป็นข้อมูลครับ รบกวนนะหน่อยครับ

ปล.ไม่ได้มีส่านได้ส่วนเสียกับ ร้านนี้นะครับ เพียงแต่ ต้องการ หา ทางเลือก เผื่อว่า ต้องใช้บริการ
ส่วนตัว ผม อัดโชค มา หลาย ร้านแล้วครับ ทั้ง ร้าน คนแนะนำ ร้านชื่อดัง ร้านเพื่อนผมเอง
ไม่เกินเดือน รั่ว ครับ อัดมา มากกว่า 10 รอบ จะที่ เปลี่ยนใหม่ทั้งชุด
Turngkung P 11

ชื่อเล่น: เติ้ง

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 1656

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2557
ให้คำขอบคุณ: 3623

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 8 มีนา 2010 20:00 - ใครเคย ซ่อมโช้ค ร้าน FIRST Test & Service บ้างครับ
เคยทำกะคันเก่าอ่ะครับ
ก้อโอนะครับ ประทับใจพอสมควรกะเฟิร์ส
แต่ถ้าไปช่วงศุกร์ เสาร์นี่เซ็ง คิวเยอะเกิ๊น

คือบางทีก้อดี บางทีก้อเร่งงานเกินไป

ต่างกรรม ต่างวาระครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: minezoo 
Pete Villian

ชื่อเล่น: พีท

เข้าร่วม: 08 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 534

ได้รับคำขอบคุณ: 876
ให้คำขอบคุณ: 402

ปี: 2005
จันทร์, 8 มีนา 2010 22:32 - ใครเคย ซ่อมโช้ค ร้าน FIRST Test & Service บ้างครับ
หลายๆครั้งทำออกมาไม่ค่อยจะรอบคอบเท่าที่ควร ยังไงระวังหน่อยละกันครับ
Jeff

เข้าร่วม: 06 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 595

ได้รับคำขอบคุณ: 516
ให้คำขอบคุณ: 188

จันทร์, 8 มีนา 2010 23:23 - ใครเคย ซ่อมโช้ค ร้าน FIRST Test & Service บ้างครับ
เคยไปทำมาครับพอเสร็จเฮี่ยเจ้าของร้านจะเอารถเราไปลองขับด้วย
minezoo

สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
พุธ, 10 มีนา 2010 09:53 - ใครเคย ซ่อมโช้ค ร้าน FIRST Test & Service บ้างครับ
อยาก รู้ว่า ที่เค้า บอกว่า มี ที่ ทดสอบ โชค หลัง อัดน้ำมัน เนี่ย จริงไหม แล้ว อายุ โชคอัด ร้านนี้ มันยืนยาว จริง หรือ เปล่าครับ

ชอบ อัดน้ำมัน ล้วน แต่ยัง หา เนื้อคู่(ร้าน) อัดน้ำมันที่มี ซีล กระบอก ทนๆ ไม่ได้ ซักที
พอดีขับรถโหด อ่ะครับ
ou_es

เข้าร่วม: 11 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 183

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 135
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2001
พุธ, 10 มีนา 2010 21:34 - ใครเคย ซ่อมโช้ค ร้าน FIRST Test & Service บ้างครับ
เคยทำมานานแล้วครับ บริการดี เฮียเค้าก็เอาใจใส่ แต่มันก็ไม่ได้ทนอย่างโฆษณาหรอกครับ ไม่เกินปีก็กลับบ้านเก่าครับ ค่อนข้างแพงด้วย รอนาน
Kreang_ES

เข้าร่วม: 07 ตุลา 2008
ตอบ: 67

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 21
พฤหัส, 11 มีนา 2010 16:55 - ใครเคย ซ่อมโช้ค ร้าน FIRST Test & Service บ้างครับ
ถ้าอยู่แถวปิ่นเกล้า แถวขนส่ง แนะนำวิญญูโช๊คอัพครับ งานดี...
minezoo

ศุกร์, 12 มีนา 2010 09:29 - ใครเคย ซ่อมโช้ค ร้าน FIRST Test & Service บ้างครับ
มีรุ่นพี่ใช้ มิตซูท้าย เบนซ์ อัดมา ต้นละ พัน หน้า หลัง เค้า บอกว่า ประมาณ ปี เริ่มมี อาการ

ou_es พิมพ์ว่า:
เคยทำมานานแล้วครับ บริการดี เฮียเค้าก็เอาใจใส่ แต่มันก็ไม่ได้ทนอย่างโฆษณาหรอกครับ ไม่เกินปีก็กลับบ้านเก่าครับ ค่อนข้างแพงด้วย รอนาน

ไม่ทราบว่า เกิน 6 เดือนไหมครับ ผมขอซัก 6 เดือน พอแล้วครับ ประมาณว่าขับโหด DC5 ยัง แตก เลยอ่ะครับ นี่ชุด ที่ 2 แล้ว
เพื่อนบอกให้จัด เขียวๆ แต่ไม่เชื่อในตอนแรก ตอนนี้ รวมๆ กัน คง เลย เขียวๆ TEIN ไปแล้วล่ะครับ
ou_es

เข้าร่วม: 11 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 183

ได้รับคำขอบคุณ: 135

ปี: 2001
อาทิตย์, 14 มีนา 2010 00:10 - ใครเคย ซ่อมโช้ค ร้าน FIRST Test & Service บ้างครับ
จำไม่ค่อยได้นะครับ แต่มันจะประมาณว่า ค่อยๆหายหนึบไปตามกาลเวลาครับ น่าจะเกินหกเดือนแต่ไม่เกินปีแน่ๆครับ

ผมก็คล้ายๆกัน มีช่วงนึงผมเคยเปลี่ยนน้ำมันโช๊คยังกะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เซงเป็ดครับ ไม่จบซะที
แต่พอเปลี่ยนไปใช้ EP3 แล้วอยู่ครับ ปีนึงละไม่มีปัญหาอะไร

แต่ถ้า DC5 เอาไม่อยู่ ผมว่าหาเขียวพระอินใส่เลยดีกว่ามั้งครับ
minezoo

อาทิตย์, 14 มีนา 2010 17:00 - ใครเคย ซ่อมโช้ค ร้าน FIRST Test & Service บ้างครับ
ou_es พิมพ์ว่า:
จำไม่ค่อยได้นะครับ แต่มันจะประมาณว่า ค่อยๆหายหนึบไปตามกาลเวลาครับ น่าจะเกินหกเดือนแต่ไม่เกินปีแน่ๆครับ

ผมก็คล้ายๆกัน มีช่วงนึงผมเคยเปลี่ยนน้ำมันโช๊คยังกะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เซงเป็ดครับ ไม่จบซะที
แต่พอเปลี่ยนไปใช้ EP3 แล้วอยู่ครับ ปีนึงละไม่มีปัญหาอะไร

แต่ถ้า DC5 เอาไม่อยู่ ผมว่าหาเขียวพระอินใส่เลยดีกว่ามั้งครับ

ใช่เลยครับ ผมกะจะ ทำ วิจัย การอัด นั้ามันโชค เลย เพื่อน ยอมให้เข้าไปดูหลัง ร้านตอน อัด
จะ รู้ ถึง เทคนิค และ อุปกรณ์ ต่างๆ สุดท้าย เกือบ จะ โกรธกัน ไปเลย อัด ร้านเพื่อน ไป 4-5 รอบ จนยอมแพ้
ถอย DC5 อีกชุด พอดีช่วงนั้น ต้อง เปลี่ยนยาง อีก 4 เส้น ด้วยซิครับ หลายตังค์ อยู่
แต่ก็ เรียบ ร้อยหมดแล้ว สบายๆ เลยตอนนี้ แต่ก็ใช้ ถนอม ลงเยอะครับ ไม่สาดโคง แรง และ ไม่เบรค กระทันหัน

สำหรับ ร้านนี้ คู่ หน้า 2 พัน ก็ น่าลองครับ เห็นเขาว่า ไม่ต้องตัดต่อ อ๊อค ปากกระบอกโชคใหม่
แต่ รอ อีก หลายๆ เสียง ขอบคุณครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.