ตอบ
kobon

ชื่อเล่น: เอก คร้าบ

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 4945

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1061
ให้คำขอบคุณ: 2469

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 3 ธันวา 2008 15:41 - อยากให้มีไอคอน แจ้งเตือนขึ้นมาเวลามีข้อความส่วนตัวเข้ามาครับ
บางทีไม่ค่อยได้สังเกตุ กว่าจะเห็น ก็หลายวันแล้วครับ

ลองเสนอแนะดูครับ ขอบคุณครับผม
psYchosis

ชื่อเล่น: โอ๋

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2008
ตอบ: 2535

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 9747
ให้คำขอบคุณ: 4367

ปี: 2003
พุธ, 3 ธันวา 2008 21:35 - Re: อยากให้มีไอค่อน แจ้งเตือนขึ้นมาเวลามีข้อความส่วนตัวเข้าม
kobon พิมพ์ว่า:
บางทีไม่ค่อยได้สังเกตุ กว่าจะเห็น ก็หลายวันแล้วครับ

มีอยู่แล้วครับ
เข้าไปที่เมนู "ข้อมูลส่วนตัว"
แล้วเลือกใช้งาน "เปิดหน้าต่างใหม่อัตโนมัติ เมื่อมีข้อความส่วนตัวใหม่เข้ามา:" โดยเลือกเป็น "ใช่" เท่านี้เวลาเข้าเวปมันก็จะมี popup บอกว่ามี pm ครับ
kobon

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 4 ธันวา 2008 10:48 - Re: อยากให้มีไอค่อน แจ้งเตือนขึ้นมาเวลามีข้อความส่วนตัวเข้าม
psYchosis พิมพ์ว่า:
kobon พิมพ์ว่า:

มีอยู่แล้วครับ
เข้าไปที่เมนู "ข้อมูลส่วนตัว"
แล้วเลือกใช้งาน "เปิดหน้าต่างใหม่อัตโนมัติ เมื่อมีข้อความส่วนตัวใหม่เข้ามา:" โดยเลือกเป็น "ใช่" เท่านี้เวลาเข้าเวปมันก็จะมี popup บอกว่ามี pm ครับ

ทำไปตั้งแต่แรกแล้วครับ แต่ไม่มีไอค่อนเตือนเลยครับผม
Shoke

ชื่อเล่น: โช้คอัพ

เข้าร่วม: 31 กรกฎา 2008
ตอบ: 1444

Administrator

ได้รับคำขอบคุณ: 6862
ให้คำขอบคุณ: 2301

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พฤหัส, 4 ธันวา 2008 14:18 - อยากให้มีไอคอน แจ้งเตือนขึ้นมาเวลามีข้อความส่วนตัวเข้ามาครับ
ตามที่พี่โอ๋ว่าเลยครับ

หรืออีกกรณีนึงก็คือ ตั้งค่าให้ระบบทำการแจ้งเตือนว่ามี pm เข้ามาใหม่ ทางอีเมล์ครับ

"ข้อมูลส่วนตัว" > ส่ง Email เตือนเมื่อมีข้อความส่วนตัวใหม่เข้ามา: > " ใช่ "

เท่านี้อาจจะไม่พลาด pm ที่เข้ามาใหม่แล้วค้าบ

ส่วนเรื่องไอคอนนะครับ
ทางบอร์ดได้แจ้งเป็นข้อความนะครับ ผมแนบไฟล์รูปมาด้วย

หากไม่มีข้อความ ใต้ชื่อ login จะขึ้นว่า " ไม่มีข้อความใหม่ "
หากมีข้อความมาใหม่ จะขึ้นว่า " คุณมี 1 ข้อความใหม่ " เป็นต้นครับ

และเมื่อเข้าไปใน inbox จะพบไอคอนสีแดงๆ แปลว่า ข้อความนี้ยังไม่เคยถูกเปิดอ่านครับ หรือเป็นข้อความใหม่นั่นเอง

ลองเลือกใช้ดูครับ มีหลายทางเลือกในการแจ้งเตือน pm ครับ

Attached File :
อยากให้มีไอคอน แจ้งเตือนขึ้นมาเวลามีข้อความส่วนตัวเข้ามาครับ
Attached File :
อยากให้มีไอคอน แจ้งเตือนขึ้นมาเวลามีข้อความส่วนตัวเข้ามาครับ
ไอคอนสีแดง แสดงข้อความที่ยังไม่ได้ถูกเปิดอ่านครับ
ไอคอนสีแดง แสดงข้อความที่ยังไม่ได้ถูกเปิดอ่านครับ
kobon

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 4 ธันวา 2008 16:31 - อยากให้มีไอคอน แจ้งเตือนขึ้นมาเวลามีข้อความส่วนตัวเข้ามาครับ
รับทราบครับ

ผมเคยเจอแบบใน welovecivic ครับ ที่มันจะเด้งขึ้นมาอะครับ

แต่แบบที่คุณShoke บอกด้านบน ผมใช้งานได้อยู่ครับ

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับข้อแนะนำครับ
Shoke

ชื่อเล่น: โช้คอัพ

เข้าร่วม: 31 กรกฎา 2008
ตอบ: 1444

ได้รับคำขอบคุณ: 6862
ให้คำขอบคุณ: 2301

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พฤหัส, 4 ธันวา 2008 20:07 - อยากให้มีไอคอน แจ้งเตือนขึ้นมาเวลามีข้อความส่วนตัวเข้ามาครับ
ผมไม่แน่ใจว่าทาง welovecivic แสดง popup แบบไหนนะครับ

แต่ทางบอร์ดเราก็มี popup เด้งขึ้นมาแจ้งเตือนเหมือนกันครับ (ตามรูป 3 ที่แนบมาด้วย)

ถ้าบางท่านไม่เห็น popup เป็นไปได้ว่า ตั้งค่า block popup ไว้

วิธีตั้งค่าให้แสดง popup ให้ทำตามรูปเลยครับ (ตามรูปคือ IE6 นะครับ บราวเซอร์รุ่นอื่นๆ ก็ทำวิธีคล้ายๆกัน)
เสร็จแล้วเมื่อมีข้อความมาใหม่ popup ก็จะแสดงผลตามปกติครับ

แสดง popup ตามปกติแล้ว เย้...
แสดง popup ตามปกติแล้ว เย้...
คลิกแล้วเลือก Always Allow Popup... ในบรรทัดที่ 2
คลิกแล้วเลือก Always Allow Popup... ในบรรทัดที่ 2
สังเกตว่าถ้ามีแถบสีเหลืองๆ ด้านบน แสดงว่า ie ของคุณ มีการ block popup ไว้
สังเกตว่าถ้ามีแถบสีเหลืองๆ ด้านบน แสดงว่า ie ของคุณ มีการ block popup ไว้
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.