ตอบ
leomu

เข้าร่วม: 08 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 816

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0

จันทร์, 31 พฤษภาคม 2010 09:35 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
สวัสดีครับ
ตอนนี้ราคาของlotใหม่สั่งแล้วของมาส่งอาทิตย์หน้า เป็นรุ่นแถมเสื้อ ทางโมบิลขึ้นราคามาครับงวดนี้ก็รอบที่สองแล้ว ราคาผมขยับมานิดนึงแต่ยังตรึงไว้ที่1790บาทครับผม ถ้าในพื้นที่ส่งฟรีก้ส่งถึงที่ไม่มีค่าบริการครับผม ถ้านอกพื้นที่ในกทมส่งถึงที่50บาทครับ
ต่างจังหวัดก็ส่งถึงที่ครับค่าส่ง35-55บาทตามแต่ละจังหวัดครับผม
ขอบพระคุณครับ
ลีโอ
leomu

Guru ES
Guru ES

พุธ, 23 มิถุนา 2010 11:25 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
cisco

ชื่อเล่น: เต้น

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 3557

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5197
ให้คำขอบคุณ: 9940
พุธ, 23 มิถุนา 2010 12:30 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
มี Valvoline Maxlife 10W-40 ไหมครับ

ราคาเท่าไร
leomu

Guru ES
Guru ES

พฤหัส, 24 มิถุนา 2010 09:50 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
cisco พิมพ์ว่า:
มี Valvoline Maxlife 10W-40 ไหมครับ

ราคาเท่าไร
ตอนนี้ไม่มีจ้ะ เคยเอามาขายแล้ว รู้สึกว่าคุณภาพไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่เลยเลิกสั่งมาขาย พี่ว่าไปตามเนื้อผ้านะครับไม่อยากให้เข้าใจกันผิดๆ ยี่ห้อนี้มีกึ่งสังเคราะห์เบอร์10w-40 2 รุ่น คือ max lifeกับdurablend แต่เจ้าmaxlifeนี่เอาจริงๆแล้ว มันเป็นกึ่งสังเคราะห์เบอร์40ที่กระเดียดไปทางเบอร์50 แล้วมาบอกให้คนเขวว่าสำหรับรถที่เกิน95000โล ซึ่งตรงนี้นั้น รถสมัยใหม่แสนหกแสนเจ็ดยังไม่ต้องใช้น้ำมันเครื่องที่หนืดๆ ที่ทำเพื่อลดอัตราการพร่องของน้ำมันเลยสักนิดเดียวครับ แต่พวกรถยุโรปเก่าๆ 99ลงไป ส่วใหญ่น้ำมันจะพร่องเร้วครับก็อาจใช้น้ำมันหนืดมาเติมลดการพร่องทั้งนี้มาจากการออกแบบเครื่องที่จะกินน้ำมันเครื่องมากกว่ารถญี่ปุ่นส่วนหนึ่งครับ ดังนั้นถ้าใช้maxlifeผลที่ได้มาคือ เครื่องตื้อและหนืดไปทำให้สึกหรอสูงครับ ไม่ใช่ว่าดีตามที่พูดต่อๆกันมา แต่ดีต้องถูกที่ถูกทางครับ มันดีเฉพาะรถที่กินน้ำมันเครื่องครับ หรือพวกเครื่องเก่าครับ รถที่เครื่องยังดีใส่ไปตื้อและรถเสื่อมเร้วด้วยซ้ำ ถ้าใช้เบอร์นี้ ให้ใช้valvoline ตัวรุ่น durablend10w-40แถมwaxเคลือบรถ กระป๋องน้ำเงินครับ ตัวนี้จะเป็นเบอร์10w-40เหมือนกัน ที่ใสสำหรับesครับ แต่พี่ไม่ได้เอามาขายครับ เพราะกึ่งเบอร์10w-40พี่ไว้ใจดั๊กแฮมส์QXRที่สุดครับ เนื่องจากเค้าแถมอีกลิตรในราคาที่มาพอๆกับหลายยี่ห้อครับ คุ้มราคาและลูกค้าส่วนใหญ่ของพี่จะชอบกันมากกว่าครับ
วันนี้ว่างๆอากาศดีๆเลยมีเวลาพิมพ์ยาวครับ อิอิ
ขอบคุณครับ
ลีโอออยล์
cisco

ชื่อเล่น: เต้น

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 3557

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5197
ให้คำขอบคุณ: 9940
พฤหัส, 24 มิถุนา 2010 14:29 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
leomu พิมพ์ว่า:
cisco พิมพ์ว่า:

ราคาเท่าไร
ตอนนี้ไม่มีจ้ะ เคยเอามาขายแล้ว รู้สึกว่าคุณภาพไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่เลยเลิกสั่งมาขาย พี่ว่าไปตามเนื้อผ้านะครับไม่อยากให้เข้าใจกันผิดๆ ยี่ห้อนี้มีกึ่งสังเคราะห์เบอร์10w-40 2 รุ่น คือ max lifeกับdurablend แต่เจ้าmaxlifeนี่เอาจริงๆแล้ว มันเป็นกึ่งสังเคราะห์เบอร์40ที่กระเดียดไปทางเบอร์50 แล้วมาบอกให้คนเขวว่าสำหรับรถที่เกิน95000โล ซึ่งตรงนี้นั้น รถสมัยใหม่แสนหกแสนเจ็ดยังไม่ต้องใช้น้ำมันเครื่องที่หนืดๆ ที่ทำเพื่อลดอัตราการพร่องของน้ำมันเลยสักนิดเดียวครับ แต่พวกรถยุโรปเก่าๆ 99ลงไป ส่วใหญ่น้ำมันจะพร่องเร้วครับก็อาจใช้น้ำมันหนืดมาเติมลดการพร่องทั้งนี้มาจากการออกแบบเครื่องที่จะกินน้ำมันเครื่องมากกว่ารถญี่ปุ่นส่วนหนึ่งครับ ดังนั้นถ้าใช้maxlifeผลที่ได้มาคือ เครื่องตื้อและหนืดไปทำให้สึกหรอสูงครับ ไม่ใช่ว่าดีตามที่พูดต่อๆกันมา แต่ดีต้องถูกที่ถูกทางครับ มันดีเฉพาะรถที่กินน้ำมันเครื่องครับ หรือพวกเครื่องเก่าครับ รถที่เครื่องยังดีใส่ไปตื้อและรถเสื่อมเร้วด้วยซ้ำ ถ้าใช้เบอร์นี้ ให้ใช้valvoline ตัวรุ่น durablend10w-40แถมwaxเคลือบรถ กระป๋องน้ำเงินครับ ตัวนี้จะเป็นเบอร์10w-40เหมือนกัน ที่ใสสำหรับesครับ แต่พี่ไม่ได้เอามาขายครับ เพราะกึ่งเบอร์10w-40พี่ไว้ใจดั๊กแฮมส์QXRที่สุดครับ เนื่องจากเค้าแถมอีกลิตรในราคาที่มาพอๆกับหลายยี่ห้อครับ คุ้มราคาและลูกค้าส่วนใหญ่ของพี่จะชอบกันมากกว่าครับ
วันนี้ว่างๆอากาศดีๆเลยมีเวลาพิมพ์ยาวครับ อิอิ
ขอบคุณครับ
ลีโอออยล์

ขอบคุณครับ ได้คุยกับพี่แล้ว ความรู้มากขึ้นเยอะ
leomu

Guru ES
Guru ES

ศุกร์, 25 มิถุนา 2010 10:10 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
ยินดี ยินดีมากครับที่ได้แชร์สิ่งต่างๆกันครับ
เรารู้ในสิ่งที่คนอื่นไม่รู้ มากพอกับที่คนอื่นรู้ในสิ่งที่เราไม่รู้ครับ
ยินดีรับใช้ครับ
ลีโอ
leomu

Guru ES
Guru ES

พฤหัส, 15 กรกฎา 2010 10:35 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
F@ES2003

ชื่อเล่น: เอฟ

เข้าร่วม: 20 มีนา 2009
ตอบ: 192

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 455
ให้คำขอบคุณ: 318

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พฤหัส, 15 กรกฎา 2010 21:23 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
ขอสั่งMOBIL 0W40 1แกลลอนครับ
อยู่ตึกใบหยกส่งด้วยใช่ไหมครับ
086 6136677 เอฟ
จะส่งวันไหนโทรมาน่ะครับ
leomu

Guru ES
Guru ES

ศุกร์, 16 กรกฎา 2010 11:22 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
F@ES2003 พิมพ์ว่า:
ขอสั่งMOBIL 0W40 1แกลลอนครับ
อยู่ตึกใบหยกส่งด้วยใช่ไหมครับ
086 6136677 เอฟ
จะส่งวันไหนโทรมาน่ะครับ

ขอบคุณครับพ้ม
benzd

ชื่อเล่น: เบนซ์

เข้าร่วม: 11 มกรา 2009
ตอบ: 3402

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3986
ให้คำขอบคุณ: 3164

ปี: 2005
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
ศุกร์, 16 กรกฎา 2010 11:54 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
ใช้30รึ40ดีครับ
รถวิ่งประมาณ9หมื่นโลละครับ ไม่ค่อยได้ใช้งานไกลๆซักเท่าไร บางวันก็ไม่เกิน10โล

ถ้าวิ่งไกลๆก็มีอัดบ้าง ขับชิวๆบ้าง
leomu

Guru ES
Guru ES

เสาร์, 17 กรกฎา 2010 12:24 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
benzd พิมพ์ว่า:
ใช้30รึ40ดีครับ
รถวิ่งประมาณ9หมื่นโลละครับ ไม่ค่อยได้ใช้งานไกลๆซักเท่าไร บางวันก็ไม่เกิน10โล

ถ้าวิ่งไกลๆก็มีอัดบ้าง ขับชิวๆบ้าง

ยกจากที่ลูกค้าอีกท่านเคยตอบมานะครับพ้ม เพราะตอนนั้นตั้งใจตอบมากๆครับ อยากให้เป็นความรู้แก่พี่น้องท่านอื่นในวาระเดียวกันครับ

Mooka เขียน:
จะ 30,000 โล ใช้ตัวไหนดีครับ ปรกติ ขับในเมือง 90-110 นอกเมือง 140-160 ก็อัดหน่อย (แต่นาน ๆ ที) อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ยกมาจากที่เคยตอบลูกค้ามาก่อนครับ
เดี๋ยวผมจะขออธิบายแบบกลางๆนะครับ

ตอนนี้รถยังใหม่ๆเนี่ยแนะนำให้ใช้ใสๆครับ ซึ่งไอ้ใสๆที่ว่าเนี่ยมันเบอร์30ยังเหมาะสมกับบ้านเราอยู่ เพราะรถสมัยใหม่ออกแบบมาให้รองรับน้ำมันเบอร์30 ถึง 40 เท่านั้นครับ บางรุ่นใส่เบอร์50จะไม่ค่อยแนะนำโดยเฉพาะโตโยต้าตั้ง แต่อัลติสตัวก่อนเป้นต้นมา ลูกค้าผมที่เป็นอู่taxiพังมาแล้วครับ เนื่องจากฝักบัวดูดน้ำมันเข้ากรองจะถี่มากๆส่วนเกิดจากอะไรนี่ อธิบายกันยาวมากๆครับ
ตามการแนะนำของผู้ผลิตรถยนต์ เมื่อนำไปใช้กับเครื่องยนต์รุ่นใหม่ๆ ความหนาของฟิล์มน้ำมันที่มีเบอร์สูงๆ จะไปดันหรือถ่างช่องว่างระหว่างชิ้นส่วน เช่นเพลาข้อเหวี่ยง กับตัวประกับเพลา หรือชาร์ฟ ให้ห่างออกไปอีกโดยเร็วเกินกว่าที่ควร
ความฟิตของเครื่องยนต์จะเสียไปอย่างรวดเร็ว และโดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าใช้เบอร์หนืดแต่แรก จะทำให้ไม่สามารถใช้กับน้ำมันที่มีฟิล์มบางกว่า เช่นเบอร์ 5-30 ได้อย่างเหมาะสมต่อไปอีกหลังจากใช้ไปสักพัก(ใหญ่ๆทีเดียวครับ)
ยิ่งกว่านั้น ความข้นของน้ำมันเบอร์ 40-50กับเครื่องยนต์ใหม่ๆ จะทำให้เครื่องยนต์ต้องออกแรงมาก ในการปั๊มน้ำมันแจกจ่ายไปยังส่วนต่างๆ เป็นผลกระทบต่ออัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงที่จะสูงขึ้นโดยไม่จำเ ป็นเลย
ถ้าตอนนี้จะใช้ก็ยังกลับมาใช้ได้ครับ เพราะว่ารถในช่วงไม่ถึงแสนห้าหมื่นโล(ตีคร่าวๆสำหรับรถใน กทม นะครับ แต่จะบอกว่า ผมลอง เอา c class อายุ 3แสนโลทดลองจับใส่ โททาลเบอร์30 สรุป ไม่มีปัญหาอะไรเลย ทั้งที่เมื่อก่อน ก็สลับกันไป โมบิล1บ้าง ดั๊กแอมส์บ้าง วาลโวลีนบ้างเบอร์ท้าย40ทั้งหมดเลยครับ) เนื้อโลหะรวมถึ งระยะห่างภายในระบบหล่อลื่นและhydraulic valvesยังไม่เปลี่ยนแปลงไปมากครับ เพราะ40กับ30เวลาวัดค่าความข้นใสที่100องศา ความหนืดแทบจะแตกต่างกันไม่มากครับ แต่30จะให้ความรู้สึกที่smoothกว่าครับแต่เบอร์30ต่างยี่ห้อก็ม ิใช่ว่าจะหนืดเท่ากันนะครับ แล้วแต่สุตรของแต่ละผู้ผลิต ที่กล้าลอง เพราะโททาล ใส่ ester base ผสมมาด้วย ไม่ใส หรือ บางไป เวลาร้อนจัดๆ เลยกล้าลองกับ เบนซ์ เก่าๆ ครับ

มีอะไรเพิ่มเติมถามได้ครับผมยินดีตอบจะได้กระจายความ รู้ที่ถูกต้องต่อไปได้ครับ ตอบได้ตอบเลยแต่ถ้าตอบไม่ได้จะไปหาข้อมูลแล้วจะมาตอบ ใหม่ให้อีกทีครับ ไม่จำเป็นต้องซื้อกับทางผมก็ถามได้ครับคิดซะว่าผมเป็นเพื่อนคุณ คนนึงไม่ต้องเกรงใจ

สรุปผมว่าใช้ได้ทั้งคู่ครับอยู่ที่เลือกใช้ครับ แต่ถ้าวิ่งต่างจังหวัดเป็นส่วนใหญ่แนะนำว่าใช้ได้ทั้งเบอร์ท้าย30และหยวนๆใช้40ครับ ถ้าวิ่งใน กทมทั่วไปใช้เบอร์ท้าย30เหมาะสมที่สุดครับ อันนี้ผมพูดถึงรถใหม่ๆนะครับ ตีความกว้างๆก็รถที่วิ่งไม่เกินแสนห้าหมื่นโลครับ ข้อมูลอาจตอบละเอียดไปนิด เพราะค่าต่างๆนั้นในทางปฏิบัติไม่ค่อยจะเห็นผลมากเท่าไหร่ครับ ที่อธิบายยาวๆเพราะอยากให้ข้อมูลอย่างละเอียดให้ตัดสินใจอย่างร อบคอบคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายก่อนเลือกใช้ครับ
ลีโอออยล์
leomu

Guru ES
Guru ES

ศุกร์, 23 กรกฎา 2010 08:01 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
saw

ชื่อเล่น: ซอ เพชรบุร

เข้าร่วม: 24 มกรา 2009
ตอบ: 2873

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2127
ให้คำขอบคุณ: 2684

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 26 กรกฎา 2010 01:31 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
วิ่งอัดต่างจังหวัดบ่อยใช้วาโวลีน5w40โอเคไหมครับ 4ลิตรไม่เอาของแถมเท่าไหร่ครับPMด่วน
benzd

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 26 กรกฎา 2010 09:15 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
แล้วถ้าต่อไป ติดแก๊สLPG จะใช้แบบเดิมได้ไหมครับถ้าของเดิมใช้w30

ขอบคุณข้อมูลดีๆนะครับ
leomu

Guru ES
Guru ES

อังคาร, 27 กรกฎา 2010 13:19 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
แล้วถ้าต่อไป ติดแก๊สLPG จะใช้แบบเดิมได้ไหมครับถ้าของเดิมใช้w30

ขอบคุณข้อมูลดีๆนะครับ
ได้แน่นอน ล้านเปอร์เซนต์ครับ การใช้เบอรืน้ำมันใดๆอยู่ที่เครื่องไม่เกี่ยวกับความใสครับ คนละส่วน แต่เลือกน้ำมันสังเคราะห์ ที่เจาะจงเน้นขายคุณภาพดีๆ ยี่ห้อใดก็ตาม เหมาะกับแกสที่สุดครับ เพราะทนความร้อนสุง จุดวาบไฟสูง viสูง และ การเกิดfired ashต่ำครับผม
ขอบพระคุรครับ
ลีโอ
leomu

Guru ES
Guru ES

ศุกร์, 30 กรกฎา 2010 10:22 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
benzd

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ศุกร์, 30 กรกฎา 2010 21:51 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
แล้วตัวไหนที่เหมาะกับแก๊สอ่ะครับ ขอบคุณครับ
leomu

Guru ES
Guru ES

อังคาร, 3 สิงหา 2010 10:32 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
ที่ร้านพี่เลือกมาทำตลาดทั้งหมดเหมาะสมทั้งหมดครับ แต่ใครดีกว่าอันไหนนั้น ย่อมแตกต่างกันแน่นอนครับผม เพราะคำตอบจากร้านค้า หรือคนเชียร์ ไม่ใช่คำตอบสุดท้ายครับว่าอันไหนดีที่สุด อยู่ที่ลูกค้าแต่ละท่านเลือกใช้ตัวไหนมากกว่าครับ แต่เบอร์30พี่มี2ยี่ห้อครับ ยี่ห้อนึงนำเข้า อีกยี่ห้อทำในไทยครับผม
benzd

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 3 สิงหา 2010 12:37 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
ขอบคุณครับ
leomu

Guru ES
Guru ES

อังคาร, 17 สิงหา 2010 09:10 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
หายหน้าหายตา พาคุณแม่ไปเที่ยววันแม่หยุดยาวเสียหลายวัน กลับมาลุยงานต่อแล้วครับ ลีโอออยล์ ยินดีรับใช้ทุกท่านครับพ้ม
leomu

Guru ES
Guru ES

ศุกร์, 20 สิงหา 2010 22:42 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
weather

เข้าร่วม: 26 กันยา 2009
ตอบ: 1152

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 700
ให้คำขอบคุณ: 46
เสาร์, 21 สิงหา 2010 12:56 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
ไม่รู้จำได้ป่าว ที่เอามาให้ที่ศูนย์ honda ติวานนท์ เมื่อสัปดาห์แล้ว

ตรงเวลาดีมากและยังมีของแถมให้อีก เป็นร่มสวยๆ ขอบคุณมานะครับคุณลีโอ

ขอให้ขายได้เยอะนะครับ รวยๆ เฮงๆ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
leomu

Guru ES
Guru ES

จันทร์, 23 สิงหา 2010 08:47 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
ขอบคุณมากๆครับ จะเก็บคำชมและความประทับใจในการบริการจากทางร้านเป็นความภูมิใจและพัฒนางานให้ดีขึ้นๆไปครับ
ลีโอออยล์
leomu

Guru ES
Guru ES

ศุกร์, 27 สิงหา 2010 11:12 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
sasining

เข้าร่วม: 01 เมษา 2009
ตอบ: 16

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 11
ให้คำขอบคุณ: 18

ปี: 2003
สี: แดง รอยัล รูบี้ (มุก) (R-522P)
ศุกร์, 27 สิงหา 2010 17:04 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
สอบถามค่ะ ใช้ CIVIC เครื่อง 2.0 ปี2003 ติดแก๊สแล้วค่ะ(ตอนนี้เลขไมล์108000 กว่าๆแล้วค่ะ) อีก 2 พันโลถึงเวลาเปลี่ยนแล้วค่ะ
ที่อู่ฮอนด้า(นอก)เคยเปลี่ยนให้เป็นของ TOTAL ค่ะ แต่ไม่รู้เค้าใช้เบอร์ไหนนะคะ เค้าบอกว่าใช้ได้หมื่นโล
ไม่ทราบว่าจะใช้น้ำมันเครื่องตัวไหนดีคะ (ใช้ประมาณ 4 ลิตรครึ่งค่ะ) ราคาเท่าไหร่จัดส่งอย่างไร
ช่วยบอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
leomu

Guru ES
Guru ES

อังคาร, 31 สิงหา 2010 14:28 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
sasining พิมพ์ว่า:
สอบถามค่ะ ใช้ CIVIC เครื่อง 2.0 ปี2003 ติดแก๊สแล้วค่ะ(ตอนนี้เลขไมล์108000 กว่าๆแล้วค่ะ) อีก 2 พันโลถึงเวลาเปลี่ยนแล้วค่ะ
ที่อู่ฮอนด้า(นอก)เคยเปลี่ยนให้เป็นของ TOTAL ค่ะ แต่ไม่รู้เค้าใช้เบอร์ไหนนะคะ เค้าบอกว่าใช้ได้หมื่นโล
ไม่ทราบว่าจะใช้น้ำมันเครื่องตัวไหนดีคะ (ใช้ประมาณ 4 ลิตรครึ่งค่ะ) ราคาเท่าไหร่จัดส่งอย่างไร
ช่วยบอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

อู่นอก ฮอนด้า เค้าก้ใช้ตัวนี้ล่ะครับ ส่วนใหญ่ช่างศูนย์ส่วนใหญ่ที่ออกจากฮอนด้าไปก็จะไว้ใจตัวtotal เพราะเค้าออกแบบความหนืดมาเหมาะสมกับวาล์ววีเทคมากๆครับ ส่วนรุ่นที่ช่างใส่ให้น่าจะเป้นtotal 5w-30ครับ ราคาที่ร้านจะย่อมเยาว์ครับ 4ลิตร 1400บาท อีกลิตรไม่ได้ชาร์จ คิดไปพิเศษ350ครับ บริการส่งครับ รับสินค้าแล้วค่อยชำระเงินที่พนักงานจ้า
ลีโอออยล์
leomu

Guru ES
Guru ES

ศุกร์, 3 กันยา 2010 07:27 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
ลีโอออยล์ยินดีรับใช้ ขอขอบพระคุณลูกค้าและผู้เข้าเยี่ยมชมทุกท่านครับ
benzd

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ศุกร์, 3 กันยา 2010 08:37 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
TOTAL QUARTZ 9000 FULLY SYNTHETICS API SM/CF SAE 5W-30 ตัวนี้เหมาะสมกับ LPGไหมครับ หรือมีตัวที่เหมาะสมกว่า ก็ช่วยรบกวนแนะนำทีครับ แล้วถ้าสั่งแล้วรับของแถวอนุเสารีใช้เวลานานไหมครับ
leomu

Guru ES
Guru ES

จันทร์, 6 กันยา 2010 11:21 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
TOTAL QUARTZ 9000 FULLY SYNTHETICS API SM/CF SAE 5W-30 ตัวนี้เหมาะสมกับ LPGไหมครับ หรือมีตัวที่เหมาะสมกว่า ก็ช่วยรบกวนแนะนำทีครับ แล้วถ้าสั่งแล้วรับของแถวอนุเสารีใช้เวลานานไหมครับ

เป็นเบอร์30ที่เป็นester base ออกแบบมารับความร้อนสูงๆและลดการเกิดขี้เถ้าในระบบเกาะบ่าวาล์วใบวาล์วครับ ถ้าเป็นระบบวีเทคเหมาะสมมาก แต่ถ้าเป็นระบบวาล์วแบบเก่าเหมาะสมแต่ไม่มากเท่าไหร่ครับ
การจัดส่งทางเราขายกันที่บริการครับ แถวอนุสาวรีย์ใกล้ๆ สั่งวันนี้ได้รับภายในวันบริการส่งถึงที่ บริการด้วยความเต็มใจแก่ทุกท่านครับ
ขอบคุณครับ
ลีโอออยล์
leomu

Guru ES
Guru ES

พฤหัส, 9 กันยา 2010 09:23 - +++www.LEOOIL.com น้ำมันเครื่องZIC AMSOIL GULF CUSCO SUNOCO HKS TOTAL MOTYราคาถูกส่งถึงที่
ตอบ
หน้า 4 จาก 31
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.