ตอบ
Boy_9

เข้าร่วม: 10 กุมภา 2010
ตอบ: 150

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 122
ให้คำขอบคุณ: 4
พุธ, 7 ตุลา 2015 08:00 - คิดถึงนายมาก
ถึง ตาเหยี่ยวเพื่อนรัก
               สัปดาห์กว่าแล้วนะ ที่นายได้ไปอยู่กับเจ้าของคนใหม่ แต่เรายังคิดถึงนายเสมอ นายเป็นเพื่อนที่ว่านอนสอนง่าย นายใช้ชีวิตแบบประหยัดมากทำให้เรามีเงินเหลือเก็บเยอะพอดู  นายพาเราและครอบครัวของเราไปเที่ยวทั่วประเทศขึ้นเหนือลงใต้ ได้ไปชมทิวทัศน์อันงดงามของเมืองไทย และกลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพเสมอ นายอาจจะดูเพลียไปบ้างเพราะนายดมแก๊สมา 5 ปี จนเวียนหัวและก็เจ็บป่วยบ้างนิด ๆ หน่อย ๆ   นายเป็นเพื่อนที่ดี นายไม่เคยงอแงให้เราหนักอกหนักใจมากมายอะไรตลอดเกือบ 10 ปีที่ผ่านมา  นายมีอาการหนักสุดคือรางหัวฉีดน้ำมันรั่วแทบจะวิ่งไม่ไหว แต่นายยังอดทนให้เราพานายมาส่งที่ศูนย์เพื่อรักษาอาการของนายจนหายสนิท
               นายคงจำได้ว่า ก่อนที่นายไปจะอยู่กับเจ้าของคนใหม่ เราอยากให้เขาสบายใจไม่มาต่อว่าเราลับหลัง เราจึงพานายไปล้างปีกผีเสื้อ มอเตอร์เดินเบา และอื่น ๆ หมดค่ารักษาไป 5 ร้อยบาท  เราแปลกใจที่นายดูสดชื่น ฟิตขึ้นมากทีเดียว จนเราอยากจะอยู่กับนายต่อไปอีก 2-3 ปี แต่เราทำอย่างนั้นไม่ได้ เดี๋ยวเราจะโดนกระทืบกลางถนนเสียก่อน
               เราได้น้องของนาย FB มาเป็นเพื่อนใหม่ ก็เพิ่งคบกันได้ไม่กี่วันก็ไม่ขอกล่าวถึงมากนัก ก็ได้แต่หวังว่าเจ้า FB คงเป็นเพื่อนที่แสนดีของเราเทียบเท่านายนะ บอกตรง ๆ ว่า คิดถึงนายมาก
                                                                                                                                       Boy

ได้รับคำขอบคุณจาก: qq  Nung_Sodapop  boymac  domziia  baphometjr3  jjcivic 
Pantamitr

ชื่อเล่น: ห่าน

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 1622

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1792
ให้คำขอบคุณ: 1186

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 7 ตุลา 2015 08:25 - คิดถึงนายมาก
... ซึ้งเลย

จะว่าไป ES นี่ผมว่าทนสุดยอดเหมือนกันนะ ถ้าไม่ไปดัดแปลงอะไรมัน ใช้งานทั่วๆไป สบาย หายห่วง
หน้าตาก็สวยสุด โดยเฉพาะ ES04

ยินดีกับ FB ด้วยครับ
fasang.Mr

ชื่อเล่น: บี

เข้าร่วม: 23 มีนา 2010
ตอบ: 2101

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1764
ให้คำขอบคุณ: 2323

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 9 ตุลา 2015 23:21 - คิดถึงนายมาก
มีเสริมหล่อบ้างพอขัดตาครับ

แจ่ม
แจ่ม
ได้รับคำขอบคุณจาก: domziia 
Boy_9

เข้าร่วม: 10 กุมภา 2010
ตอบ: 150

ได้รับคำขอบคุณ: 122
ให้คำขอบคุณ: 4
พฤหัส, 15 ตุลา 2015 13:54 - คิดถึงนายมาก
เห็นรถรุ่นนี้ขับผ่านทีไร ต้องหันไปมองทุกครั้งเลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: domziia 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.