ตอบ
น้าเชฐ zab track

ชื่อเล่น: เชฐ

เข้าร่วม: 22 กุมภา 2015
ตอบ: 730

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0
อาทิตย์, 22 กุมภา 2015 17:13 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
รถตัวอย่าง และคำชม จากผู้ใช้งานจริง เพียบ !!!
 แต่อย่าเพิ่งเชื่อ......เสริจคำว่า  ZB-NET ในกูเกิ้ล
    เพื่อเช็คประวัติพ่อค้า นิยามจากลูกค้า และตัวอย่างรถที่ติดตั้งจริง PM สอบถาม
           ประกอบการตัดสินใจได้เลยครับ....ยินดีครับ    

สุดยอดกันขโมยรถยนต์ ในยุคนี้ ครบวงจรที่สุด   

ZB-NET 09 จ้าง ร.ป.ภ. เฝ้ารถ !! แบบไม่ต้องจ่ายเงินเดือน???  

ถ้าเกิดอะไรขึ้นกับรถ จะส่ง SMS รายงาน + พร้อมกับโทรตามด้วยในกรณีหนักๆ

จะรายงานอะไรมั่ง
 1.เหตุการณ์ที่เกิด                                     2.พิกัดกว้างๆ   
 3. CID ( ส่งมาจากเสาโทรศัพท์ต้นใหน )          4.เวลา วันที่        
 5. จอดอยู่ หรือวิ่งอยู่ ด้วยความเร็ว ?
 6. พิกัด ดาวเทียม ( ลายแทงตรงจุดเกิดเหตุ )

ในตลาดที่ขายทั่วไป ไม่มีรายงานให้อย่างนี้แน่นอน ต้องโทรไปถามหรือ ส่ง sms ไปถาม 

หรือหากไม่มีการตรวจจับสั่นสะเทือน ,   ตรวจการช็อตระบบไฟ ,
             ตรวจทริ๊กประตู   ตรวจการสตาร์ท
             ตรวจการล็อคจุดจอด หรือ ตรวจอื่นๆอย่างที่เรามี
                     จบข่าวเลยครับ เมื่อเทียบกับ N9 ( ZB-NET09 )

ลองอ่านแล้วไปเปรียบเทียบกับที่อื่นๆดู แล้วค่อยตัดสินใจครับ

1. ทุบกระจก งัดรถ หรือ งัดล้ออะไหล่ แจ้งเข้ามือถือทันที   

2. มีระบบ สั่งงานด้วยเสียง  เป็นภาษาไทย  สั่งคุมได้แทบทุกอย่าง emo9 emo9
           Simply ง่ายต่อการใช้งานมากๆ  

" มีขายไม่กี่เครื่องในเมืองไทย "  ไม่ใช่ของโหลมีขายทั่วไปตามท้องตลาด ( ลองหาดูได้เลยครับ)  

ไม่ต้องพิมพ์ sms สั่ง หรือต้องจำรูปแบบคำสั่งให้ยุ่งยาก

โทรเข้าไปที่รถ ---->>> ในตัวรถมีโอปะเรเตอร์ (ภาษาไทย )คอยรับคำสั่ง  --->>>ให้คุณเลือกสั่งงานรถได้เลย  

จะให้รายงานสภาพรถตอนนั้นเป็นภาษาไทย
    หรือจะป้อนคำสั่ง ก็ง่ายๆ คุมได้แทบทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็น  

สั่งล็อครถ,ปลดล็อค,ดับครื่องยนต์,ดักฟัง,เช็คสถานะรถ,ประตู เปิด/ปิด ,

เครื่องยนต์ ติด/ดับ ฯลฯ จะทำอะไรก็ง่ายๆ   

สั่งง่ายจากปลายนิ้ว   ใช้"มือถือแทนรีโมทรถ"ได้ของจริง ต้องที่นี่เลย

3. ช็อตไฟเลี้ยวเพื่อไม่ให้ Siren ดัง ก็แจ้งเข้ามือถือทันที (กล่องยังสามารถทำงานได้ต่อ ปกติ) 

4. เปิดประตูผิดวิธี ก็รายงาน SMS ทันที --->>ซักพักรถจะโทรตามทันที
    เช่นงัดเปิด กุญแจผี ทุบกระจก หรือสะเดาะล็อคโดยใช้ลวดดึงคลาสสิค   

5. ใช้กุญแจผี หรือ ต่อสายตรง พยามสตาร์ทรถ แจ้ง SMS เข้ามือถือก่อน 

--- >>>ซักพัก รถจะโทรตามเราทันที  

6. ระบบ   ป้องกันการสตาร์ท  จากการเปิดประตูผิดวิธี      ระบบจะตัดสตาร์ททันที

ไม่สามารถใช้กุญแจผี หรือต่อสายตรงได้   

7.เปิดแผนที่ ให้ดูในโทรศัพท์ ได้โดยตรงเลย  ไม่ต้องเปิดคอมให้ยุ่งยาก
( โทรศัทพ์รุ่นใดๆที่ใช้งาน GPRS ได้ ก็เปิดดูได้เลยครับ n70,3230 รุ่นเก่ากว่านั้น
ก็ยังเปิดได้ครับ  แต่ถ้าใช้ gprs ไม่ได้ อย่าง 3310 อะไร อย่างนี้
ทุกอย่างแจ้งเข้ามือถือให้ได้หมด   แต่ ดูแผนที่จากโทรศัพท์ไม่ได้นะครับ )

8. ระบบป้องกัน การตัดระบบไฟฟ้าภายในรถ ตัดระบบไฟฟ้าเมื่อไหร่ รถ แจ้งทันที  
    ถอดขโมยแบ็ตเตอรี่ รถก็ส่ง SMS บอก--->>ซักพักรถจะโทรตามทันที

9.ควบคุมความเร็วได้ด้วยมือถือ

10. ล็อคจุดจอดได้  ป้องกันการลากรถ หรือเข็นรถ ส่ง SMSบอกก่อน--->>ซักพักรถจะโทรตามทันที
       น้ำท่วมตะกี้ เจอลากหายสาปสูญไปหลายคัน ตามข่าวเลยครับ
       ทำทีว่าไปซ่อม โจรหน้าด้านอย่างนั้นมีจริงๆครับ   

11. ไมค์ดูดเสียงประสิทธิภาพสูง ดักฟังได้ ได้ยินเสียงชัดเหมือนนั่งฟังอยู่ด้วยเลย   

12. โทรเข้าไปสั่งดับเครื่องยนต์ หรือจะส่ง SMS ไปดับเครื่องยนต์ก็ได้
      ดับแล้วสตาร์ทไม่ได้ด้วย จนกว่าเราจะอนุญาติ  

13. ไม่ต้องจ่ายค่าบริการรายเดือน ให้เป็นภาระ  
หรือจะเลือกแบบมีค่ารายเดือนก็ได้
ซึ่งทำให้สามารถใช้งาน ในแบบ GPRS เรียลไทม์ได้ในเครื่องเดียวกันนี้ได้เลย
( สามารถเช็คย้อนหลังได้นานกว่า 30 วัน ว่าวิ่งไปที่ใหน จอดที่ใหน กี่นาที
สตาร์ทรถเมื่อไหร่ วิ่งด้วยความเร็วเท่าไหร่ ติดต่อกันนานกี่นาที ละเอียดถึงขั้นเป็นวินาที
ดูผ่านคอม รายงานผ่านหน้าคอม ป้อนคำสั่งผ่านคอมได้เลย )

14. เหนือกว่าระบบ GPS ทั่วไปในตลาด
 เช็คเสาโทรศัทพ์( CID )ให้ทุกครั้ง ที่เกิดเหตุการณ์ผิดปกติ
ว่าส่งมาจากเสาโทรศัทพ์ต้นใหน   emo19  ตัดปัญหาเครื่องมือโจรกรรม พวก Anti Gps ได้อย่างสบายใจ   

15.ง่ายต่อการสั่งงานด้วยการโทร หรือ SMS และ ผ่านหน้าโปรแกรมในคอม

แต่ ต้องมีพาสเวิด ซึ่งคุณเปลี่ยนได้เองตลอดเวลา

16. ปุ่มฉุกเฉิน พร้อมรายงานสถานที่เกิดเหตุ และโทรตามทันที (ใช้กรณี โดนอุ้ม จี้ ปล้น ประชิดตัว)    

ปุ่มเล็กสังเกตยาก เราซ่อนงานให้ ไม่ใช่เจ้าของรถ ไม่รู้ที่ซ่อน หรือต่อให้เห็นก็ไม่รู้คืออะไร    

17. Remote เข้ารหัสรุ่นใหม่ ก๊อปปี้ยาก  

18. ระบบค้นหารถยนต์กรณี ลืมที่จอด ให้ร้อง แล้ว กระพริบไฟรอได้เลย สำหรับคนขี้ลืม น่าใช้มากๆ   

19. เหยียบเบรค- ล็อคอัตโนมัติ/ ดับเครื่อง-คลายล็อคอัตโนมัติ รถที่มีอยู่แล้ว ไม่กวนระบบเดิม

รถที่ไม่มีระบบนี้เท่าที่เคยติดตั้ง ใช้ได้ทุกรุ่น เช่น มาสด้า3 ก็ใช้ได้ครับ   

20. ล็อครถให้เองอัตโนมัติ หลังจากปิดกุญแจ ปิดประตูบานสุดท้าย ถ้าลืมล็อค ผ่านไป 2 นาที  

กล่องตรวจเจอการลืมล็อค กล่องจะล็อคไห้เองอัตโนมัติเลยครับ ( ปิดโหมดการทำงานได้ )

21. สามารถโทรเข้าไป สั่งคลายล็อค หรือ ล็อครถ ผ่านมือถือได้เลย 

เช่น ถ้าลืมกุญแจ หรือไม่แน่ใจว่ารถล็อคหรือยัง   ถ้าประตูปิดไม่สนิท ไม่สามารถล็อครถได้

รถจะร้องและส่ง SMS แจ้งเตือนการปิดประตูไม่สนิทให้เรารู้ทันทีครับ

22. สามารถรีเซ็ทระบบได้เอง จากภายนอก โดยไม่ต้องถอดกล่องออกมา  

เพื่อทำการรีเซ็ทระบบ เจ้าใหนหล่ะจะมี  (90% ในตลาดบ้านเรา ต้องรื้อกล่องมารีเซ็ท รถช้ำครับ  )

23. ระบบไฟสำรองในตัว ต่อให้ตัดระบบไฟฟ้าในรถก็สามารถใช้งานได้ปกติ   

24. ระบบตรวจเช็คสถานะรถทางไกล 
  เช่น เช็คว่าลืมปิดเปิดประตู กุญแจค้างอยู่ เปิดกันขโมยไว้หรือเปล่า อยู่ตรงใหน จอดอยู่เฉยๆ หรือขับอยู่
     " จะให้รายงานเป็น SMSหรือเป็นเสียงได้ทั้ง 2 ทาง "
  แค่โทรเข้าไป ใส่พาสเวิดถูก   ก็ทำได้แล้วครับ ทั้งให้รายงาน  หรือ อยากจะให้ทำอะไร   

25. ระบบตรวจสอบเบอร์โทร ว่าใครแอบแอดเข้ามาเป็น admin หรือเปล่า

26. ระบบไฟกระพริบแจ้งเตือน กรณี เปิดประตูฉุกเฉิน

27. ถอดแบ๊ตเตอรี่รถโทรตามเลยน้าาาาาาา

ที่สำคัญ ราคาถูกอีกต่างหาก ถ้าเทียบกับของเกรด C เราแพงกว่าไม่กี่พัน แต่ได้ของเกรด A      

ใช้ได้นานกว่า 5 ปี ฟังค์ชั่นไม่รวน   emo34 ของไม่โหล มาตรฐานระดับโลก CE + ISO9001:2000
 ยิ่งฟังค์ชั่นรายงานเป็นโอปเรเตอร์ไทย  มีเจ้าเดียวในไทยที่มีขาย
            รับรองของไม่โหล เหมาะมากสำหรับผู้นำ
     ที่ไม่ชอบตามอย่างใคร  และต้องการความปลอดภัยแบบสุดๆ  

มาแปลงร่าง..ให้รถของคุณ เป็นมากกว่า แค่!! รถในรุ่นปี 2015 ครับ
       ทั้งฟังค์ชั่น..กันขโมยที่ครบและดีที่สุด หรือ ฟังค์ชั่นเทพๆ...สั่งงานรถ...จากมือถือ

[glow=yellow,2,400] ติดตั้ง ZB-NET วันนี้ ทำได้มากกว่ารถปี 2020  
     คุณต้องล้ำ.....เพราะโจรขโมย....ไม่ได้รอคุณ
                 ยุคนี้ก็รู้ๆกันอยู่...หายแทบทุกวัน....เผลอมีหาย จอดเสี่ยง....มีลุ้น

และที่สำคัญ !!! นอกจากรถไม่หายแล้ว...ได้...
  ความเท่ห์ ความหล่อ...ดูดีมีระดับ...สั่งงานรถจากมือถือ...โชว์ล้ำเพื่อนได้เลย [/glow]

สินค้ารับประกันความพอใจ ราคาไม่แพง อีกต่างหาก

ทุกฟังค์ชั่น ง่ายมากๆ ต่อการใช้งาน แต่ คุ้มๆมากกับทรัพย์สินของคุณ

แค่ทุบกระจก(ซึ่งมีข่าวเยอะมาก) บางทีของหาย เงินหาย ราคาเป็นแสน ตัวอย่างเป็นคดีตามทีวีมีเยอะมาก

แค่ป้องกันโน็ตบุ๊ก กระเป๋าตังส์ พระเครื่อง ในรถหายได้ก็ "คุ้ม"เกินราคาที่จ่ายไปแล้วครับ

เชฐ 0888-455529 

( 10.00-24.00 น. ทุกวัน )

E-mail : zabuems@hotmail.com

[glow=pink,2,300]สามารถจ่าย ผ่านบัตรเครดิตได้
  ( กรุณาแจ้งล่วงหน้า มีชาร์ก 3 % นะครับ )[/glow]

[glow=red,2,300] ( **โปรด ระวัง เว๊ป สวมรอย เช่น r-k มาขอเป็นตัวแทนเรา
ก๊อปโฆษณาทั้งอัน หรือบางข้อความ
สังเกตสำนวนการเขียน อีกเจ้าตอ...หนัก...บอกเหมือนของเรา ชอบขอไปติดตั้งที่บ้านลูกค้า
  ใกล้วันนัดจริง บอกของหมด หรือเล่นมุขหยิบมาผิด หลอกล่อให้ติดตั้งแบบอื่น ราคาถูกกว่าไม่กี่พัน
     เผลอๆผูกพัน ต้องจ่ายทุกเดือน อย่าพลาดเป็นเหยื่อครับ
"เขาหลอกคุณมาตั้งแต่แรกแล้วครับ" พ่อค้าแบบนั้น อย่าเสวนาให้เสียเวลา  
                   ฟังค์ชั่นการใช้งาน ต่างกัน ลิบลับ
  การรับผิดชอบ หาย ไม่ต้องห่วง มีปัญหา ทิ้งงานแน่นอน
       มาบ่นพลาด ให้ฟังหลายคนแล้วครับ )[/glow]

สถานที่ติดตั้ง :
 ที่ร้าน Magic Sound ลำสาลี ( นัดคิวล่วงหน้า 2 วันนะครับ เพราะต้องใช้ช่างเฉพาะทาง )  

หลัง 18.00-22.00 น. สามารถไปติดตั้งที่แฟลตทหารผ่านศึก รามอินทราได้ครับ
หรือถ้าเป็นวันอาทิตย์ได้ทั้งวันครับ     
ถ้าให้ติดตั้งถึงบ้าน ต้องนัดคิวช่างก่อนครับ ว่าช่างคนใหนว่างวันใหนครับ

Hight Speed Auto Shop ปากซอย เลียบวารี31 ติดตั้งได้ทุกวัน

ต่างจังหวัด : สามารถนำกล่องไปติดตั้งที่ร้านตัวแทนใกล้บ้านคุณ

สุพรรณบุรี ( ช่างเก่ง จาก กทม )

กำแพงเพชร   ( น้าองอาจ ลูกค้าจากหลายๆคลับ บอกประทับใจ เยี่ยมมาก )
   พิษณุโลก
   นครราชสีมา
   ขอนแก่น
   สุรินทร์
   ร้อยเอ็ด

เพิ่มเติม ตอนนี้ ที่ นครศรีธรรมราช
               สามารถนำไปติดตั้งได้แล้วนะครับ

( ร้านใหน บริการดี ฝีมือเยี่ยมอยากเป็นตัวแทน หรือ แนะนำร้านมาให้ได้นะครับ )
            ระยะเวลาติดตั้ง 1-2 ชั่วโมง รวมให้เทสระบบจริงทุกฟังค์ชั่นครับ  emo58

ถ้าคิดว่ายังไงก็ต้องติดชุดนี้ ฟังค์ชั่นจัดเต็มๆแบบนี้
           เป็นความจำเป็นจริงๆ  ไม่ใช่รายจ่ายฟุ่มเฟือย

งั้นจะรอรถหาย หรือทรัพย์สินสูญหายก่อนทำไมหล่ะครับ จ่ายครั้งเดียว ไม่ต้องมีภาระรายเดือน

สบายใจได้ครับ สินค้าที่นี่เกรด A ทุกตัว
สั่งทำมาโดยเฉพาะ ฟังค์ชั่นการทำงาน...เราเสนอให้โรงงานผู้ผลิต
โมดิฟายให้เหมาะกับรถในไทยเองครับ

เราดิวตรงโรงงาน    ไม่ผ่านนายหน้า  ถ้าเครื่องมีปัญหาเคลมเปลี่ยนเครื่องใหม่
ให้ได้ทันที       (ไม่เรื่องมาก ถ้าเกิดจากการผลิตไม่ใช่การใช้งานผิดประเภทนะครับ)

ไม่ใช่ของหิ้ว หรือของเหมาเป็นกองๆ โละสต๊อก ของตกเกรด ที่นี่ไม่มีขายครับ

ขี้เกียจตามแก้งานกะของโลว์เกรด ไม่ได้มาตรฐานครับ ไม่คุ้ม เสียความรู้สึกกันทั้งลูกค้าและผู้ขาย

เป็นสินค้าใหม่ ไม่มีปัญหาเรื่องฟังค์ชั่นไม่เสถียร เครื่องรวน แบตชาร์ตไม่เข้า
ฟังค์ชั่นครบแบบนี้มีเจ้าเดียวครับที่กล้านำเข้ามาขาย

เหมือนจ้างยามเฝ้ารถ 24 ชั่วโมง ทำงานอย่างแข็งขัน ตลอด 7 วัน ต่อสัปดาห์
            จ้าง รปภ คน คุณจะต้องจ่ายเท่าไหร่???
   วันละ 300 ต่อ 8 ชั่วโมง ถ้าดูแล 24 ชั่วโมง เท่ากับ 3 กะ (300x3)
  ตกวันละ 900 เดือนละ 27,000 ปีละ 3 แสนกว่า
   ... แล้วจะมีแอบหลับ แอบขี้เกียจ ไหม ??? น่านไง Human Error
           ใช้ ZB-NET ถูกกว่านั้นเยอะมากๆ จ่ายครั้งเดียว จบ  
                   เกิดอะไรขึ้น รายงานเราทันที 

ถ้าเปลี่ยนรถใหม่ก็ย้ายกล่องไปติดที่รถใหม่ได้เหมือนกันครับ
ซื้อครั้งเดียวคุ้มครับ แต่ที่แน่ๆสบายใจได้ ว่าใครทำอะไรกับรถเรา เรารู้ทันแน่นอน

จะซื้อของมาดูแลรถราคาครึ่งล้าน หรือ ราคาเป็นล้านทั้งที หาของดีๆ

เอาที่มันใช้งานได้จริง ใช้ง่าย กล่องไม่รวน ไม่รบกวนระบบเดิมรถ ปัญหาน้อย มาใช้ดีกว่าใหมครับ

ที่สำคัญ

มีปัญหาการใช้งาน โทรปรึกษาผู้ขายได้
(ไม่ตอบมั่วๆเพราะไม่เข้าใจระบบ)   

ตามช่างได้ ไม่มีทิ้งงาน ดูแลงานให้ตลอด 
 และใช้ได้นาน (อันนี้ขอคอนเฟริม)    ราคาไม่แพงอีกต่างหาก     

0888 4 555 29 เชฐครับ รับสาย 10.00-24.00 กันเลยครับ 

เดี๊ยวจะทยอยลงรูปรถที่ติดตั้งไปแล้วให้ดูครับ ติดตั้งได้ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ เป็นการันตีงานของเรา

พิกัดร้าน Magic Sound 13.7570  / 100.6456
   ลงจากด่านทับช้าง เลี้ยวซ้ายมาทางรามคำแหง จากแยกลำสาลี เลี้ยวซ้าย ไปทางศรีนครินทร์
  เจอ ปตท ปั้มแรก ยูเทิร์น ก็ถึงร้านแล้วครับ

[img width=650 height=581]http://i1193.photobucket.com/albums/aa348/zoibba/map-1.jpg

Hight Speed Auto Shop ปากซอย เลียบวารี31 ติดตั้งได้ทุกวัน พิกัดร้าน N13.8544, E100.

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ อังคาร, 13 มีนา 2018 14:00, ทั้งหมด 2 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

Guru ES
Guru ES

จันทร์, 23 กุมภา 2015 16:16 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
 จัดวันนี้ก็ได้ใช้วันนี้ ปลอดภัยนับตั้งแต่วันนี้
     ก็รู้ๆกันอยู่ เศรษฐิกจแบบนี้ โจรผู้ร้ายมันชุมมว๊ากกก

คนมีหน้าที่ก็รอดูนาย ไม่ได้สนใจประชาชีเท่าไหร่หรอกตอนนี้
   ตนเป็นที่พึ่งตน.....บทรถจะหาย....เราไม่รู้ล่วงหน้านะครับ

ตื่นมาหายเลย ไปซื้อของกลับมา รถไม่อยู่แหละ .... แทบทรุดกันทั้งนั้น
     ZB-NET ช่วยให้คุณสบายใจได้....ใครทำอะไรรถตอนไหน...รายงานทันที
   พร้อมระบบป้องกันตัวเอง ตัดสตาร์ททันที ที่รู้ว่ามีการงัดเปิดประตู หรือเปิดประตูผิดวิธี

คันนี้ #ป๋าธรา บอกกว่าจัดเทพๆให้ TRD หน่อย

ถ้าโทรสั่งงานรถไม่ได้...ไม่จ่ายตังส์นะ !!! อุต๊ะ !!!

จัดให้ครับ อิอิ Install เสร็จ

เทสรถ พี่บอก มันทำได้เยอะขนาดนี้เลยเหรอ คุ้มมาก

พ่อค้า ยิ้มหน้าบาน  อยากให้พี่น้องทุกคนได้ลองใช้...

เทพจริงๆ สั่งงานจากมือถือ....แต่จริงๆ เราเน้นกันขโมยสุดๆ
    ได้ลองใช้  แล้วจะรู้  หมดสิทธิหาย

รูปชุดเต็มหน้าแรกนะครับ

"มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้

2."มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้

3."มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้

4."มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้

5."มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้

6."มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พุธ, 9 พฤศจิกา 2016 15:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

Guru ES
Guru ES

อังคาร, 24 กุมภา 2015 17:28 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
 คันนี้ ป๋า US ย่านรัชดา ให้ไปติดตั้งตัวท๊อป 2.8 สีบราวน์คันนี้ให้หน่อย

ข้างใน จี๊ดจ๊าด  สีสรรวัยรุ่นมั๊กๆ....รถล้ำสมัยแบบนี้
       ต้องสั่งงานรถจากโทรศัพท์ได้ด้วยสิ.....จัดให้ครับ

จ่ายตังส์เสร็จ พ่อค้ากำลังจะกลับ งานเข้า
   พี่เขาลืมรีโมท ไว้ในรถ "ได้ลองจากชีวิตจริง" เลยครับ ป๋าชอบใจใหญ่.....
                     ขอบคุณพี่ US มากๆครับ

"มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้

4.

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พฤหัส, 12 พฤศจิกา 2015 14:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

Guru ES
Guru ES

พุธ, 25 กุมภา 2015 19:23 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
เจ้าของรถเป็นงง ! อยู่ดี ๆ รีโมทดัง วิ่งไปดู รถก็หายไปซะแล้ว

เคสแบบนี้ถ้าติดตั้ง ZB-NET ไม่เกินชั่วโมง จับคนร้ายได้แล้วครับ

เผยก่อนหน้านี้รถถูกเฉี่ยวชนเลยเอาไปเข้าอู่ ด้านคู่กรณีมีพฤติกรรมแปลก ๆ ขอไปดูรถให้เพราะซ่อมไว้นาน คาดอู่กับคู่กรณีรู้เห็นในการขโมยรถดังกล่าว

วันนี้ (9 กุมภาพันธ์ 2558) รายการพระราม 9 ข่าวเช้า ทางช่อง 9 รายงานว่า เมื่อช่วงหัวค่ำวานนี้ (8 กุมภาพันธ์) คุณกิตติศักดิ์ และคุณอุมาพร อมรสันต์ ได้เข้าแจ้งความกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.บางกรวย หลังจากที่รถกระบะของเขาซึ่งจอดไว้หน้าบ้าน ใน อ.บางกรวย จ.นนทบุรี จู่ ๆ รีโมทก็ดัง พอวิ่งมาดู รถก็หายไปแล้ว

โดยคุณกิตติศักดิ์ เล่าว่า ก่อนหน้านี้รถกระบะยี่ห้อโตโยต้า วีโก้ ทะเบียน ตง 2515 กทม. ของตน ถูกเฉี่ยวชนและเอาไปซ่อมยังอู่แห่งหนึ่ง แต่ระหว่างที่ซ่อมนั้น ดูเหมือนว่าคู่กรณีมีพฤติกรรมแปลก ๆ ว่าจะไปดูรถของตนที่อู่ให้ เพราะเห็นว่าซ่อมไปนานแล้ว ตอนนั้นตนก็ไม่ได้เอะใจอะไร เลยอนุญาตให้ไปดู

คุณกิตติศักดิ์ กล่าวอีกว่า ส่วนในวันที่เกิดเหตุ หลังจากที่ตนไปรับรถคันดังกล่าว และจอดไว้ที่หน้าร้านอาหารซึ่งเป็นกิจการครอบครัวนั้น จู่ ๆ ภรรยาก็ได้ยินเสียงรีโมทดัง เลยตะโกนถามตนว่า จะขับรถออกไปข้างนอกเหรอ ตนก็ตกใจเพราะไม่ได้กดรีโมท เลยรีบวิ่งไปดู ปรากฏว่ารถที่จอดหน้าร้านได้หายไปแล้ว เลยวิ่งตามไปดู และรีบสตาร์ทรถอีกคันเพื่อขับตามไป แต่ก็ไม่ทันเสียแล้ว

อย่างไรก็ดี คุณกิตติศักดิ์ คาดว่าน่าจะเป็นอู่ที่ทำรีโมทผีมาขโมยรถ หรือไม่ก็มีส่วนรู้เห็นกับคู่กรณีอย่างแน่นอน

ดูคลิปได้ที่ https://www.facebook.com/zbnetwork

Guru ES
Guru ES

ศุกร์, 27 กุมภา 2015 17:32 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
สุขสันต์ ศุกร์หรรษา ขอให้แฮปปี้กันทั้งหล้า อิอิ
    เที่ยวไหน ก็จอดรถจอดลา ไฟสว่างๆ คนพลุกพล่าน

วันนี้หลายๆร้านคนคงเยอะ แต่ อย่าไปแย่งเขาจอด
    จอดล่อแหลม เพิ่มความเสี่ยงให้รถเรา นะครับ
                   สุขสันต์ วันศุกร์ สิ้นเดือนครับ

ZB-NET  จอดที่ไหนก็สบายใจ ควบคุมรถได้ จากมือถือ 

Guru ES
Guru ES

เสาร์, 28 กุมภา 2015 14:34 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
อย่าลืมนะครับ ถ้าจะป้องกันรถหายจริงๆ ต้องใช้ ZB-NET เท่านั้น

0888 4 555 29 สายด่วน น้าเชฐ  ไม่ผิดหวังแน่นอน

Guru ES
Guru ES

อาทิตย์, 1 มีนา 2015 15:16 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
  วันก่อน มีคนโทรมาปรึกษา ซื้อรถมือ2 สภาพใหม่
    ใช้ได้ปีกว่าๆ รถหาย พอจะมีวิธีไหน ติดตามได้คืนหรือไม่
  เต้นท์รถ แอบติด GPS หรือไม่ ขอข้อมูลเขาได้ยังไง

....ส่วนใหญ่ เขาไม่ติดกันขนาดนั้นหรอกครับ
    ต้องพึ่งตำรวจ อย่างเดียวครับ เคสแบบนี้ได้ยินบ่อย
    แต่จริงๆแล้ว รถมือ 1 มือ 2 มีสิทธิหายพอๆกัน( แค่รถมือ 2 คนอื่น อาจมีกุญแจด้วย )
        อยู่ที่เราป้องกันดี......สมคารแก่การป้องกันหรือเปล่า
       ติดล็อค ไม่กี่อย่าง แล้วบอกป้องกันดีแล้ว....ทำใจได้เลยครับ
                        ก็รู้ๆอยู่ของหวานโจร   
              ใช้ ZB-NET สิครับ ป้องกันได้จริงๆ
                 ซ่อนเนียน ใครขโมยมีเหวอ.....

Guru ES
Guru ES

อังคาร, 3 มีนา 2015 15:28 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
พ่อค้า ขออนุญาติ เข้าวัด สร้างบารมีต่อซักวัน 2 วันนะคร้าบบบบ
 ช่วงนี้ อาจตอบช้าไปบ้าง ต้องขออภัย  อ้อ บ้านใกล้เรือนเคียง

อยากไปร่วมทำบุญด้วย.....เชิญทุกท่านเลยนะครับ
  มาไม่ถูก หรือ อยากมา โทรมาถามทาง หรือถามข้อมูลวัด
                       เบอร์ผมเลยก็ได้นะครับ

Guru ES
Guru ES

อาทิตย์, 8 มีนา 2015 18:59 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
ตะเอ๋ ไปวัด กลับมาแล้วนะ

Guru ES
Guru ES

อังคาร, 10 มีนา 2015 17:09 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
  สำหรับใครที่รอคอย ของล็อตใหม่ ตอนนี้มาถึงแล้วนะครับ

อ้อ ที่เชียงใหม่ มีร้านใหญ่ เปิดรับติดตั้ง อย่างเป็นทางการแล้วนะครับ
          0888-4-55529 เบอร์นี้ อุ่นใจ ไม่ผิดหวัง

Guru ES
Guru ES

พุธ, 11 มีนา 2015 19:24 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
    จอดรถ...ระวัง...กันด้วยนะครับ บทจะหาย มันไม่ให้รู้ตัวก่อนนะครับ
     เมื่อวันที่ 5 มีนา 58 ที่ผ่านมานี้
       ใครพบเจอ ติดต่อเจ้าของรถด่วนครับ  
      หายไปอย่างนี้ ใจแป่ว เห็นใจคนทำมาหากินครับ.....

ช่วยๆกันแชร์ให้หน่อยนะค่ะ

ข่าวด่วน .ท่านใดมีเบาะแส พบเห็นรถยนต์โตโยต้าฟอร์จูนเนอร์ สีดำ ทะเบียน กอ 9718 ชลบุรี

รถหายเมื่อคืน วันที่ 5/3/2558 ตอนเวลาประมาณ 24.00-06.00 น.

ที่ ต.เขาไม้แก้ว อ.บางละมุง จ.ชลบุรี หากพบเห็นแจ้งด่วน หรือทราบเบาะแส

ติดต่อได้ที่คุณวีระ ทับแคลน เบอร์..คุณ วีระ(เจ้าของรถ) 0899394588...ช่วยแชร์ต่อๆกันเยอะๆเลยนะค่ะ

Guru ES
Guru ES

พฤหัส, 12 มีนา 2015 18:40 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
  อย่าประมาท ชะล่าใจกันครับ
   ใช้ ZB-NET จะหาย ยังรู้ตัว แถมไปที่ไหน ตามได้อีกต่างหาก
      0888-4 55529 เชฐ

Guru ES
Guru ES

ศุกร์, 13 มีนา 2015 18:12 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
วันหยุดนี้ คิวจิปาถะยังน้อย....ใครสนใจ อยากจัดกันยาวๆ ซ่อนเนียนๆ

เทสกันเต็มแม๊ก  โทรบอกได้เลยครับ รับสายถึงเที่ยงคืน ทุกวัน

Guru ES
Guru ES

เสาร์, 14 มีนา 2015 16:21 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
วันไหน ช่างว่างๆ ติดตั้งกันเนียนๆ เทสกันยาวๆ ได้เลยนะครับ
  พรุ่งนี้ อยู่ร้าน ไฮสปีดที่เลียบวารี31 นะครับ

Guru ES
Guru ES

จันทร์, 16 มีนา 2015 17:44 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
   มาร้านนี้ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ
    ป้องกันรถหาย แบบ สุดๆ ต้องป้องกันด้วย ZB-NET เท่านั้น

Guru ES
Guru ES

พุธ, 18 มีนา 2015 16:51 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
  หายกันเพียบ ฝากเป็นหูเป็นตาด้วยครับ อย่าประมาทครับ

รถหาย อีซูซุ ตธ 7853 กรุงเทพมหานคร สีขาว หายริมถนนซอยกันตนา บางใหญ่ นนทบุรี.

รถหาย... รถยนต์กระบะ อีซูซุ สีขาว ทะเบียน ตธ 7853 กรุงเทพมหานคร
หายริมถนนภายในซอยกันตนา ต.บางใหญ่ อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี

เมื่อเวลา 14.00 น. วันที่ 12 มีนาคม 2558 พบเห็นแจ้ง 1192

รถหาย โตโยต้า ไฮลักซ์ วีโก้ ฒต 3095 กรุงเทพมหานคร สีดำ หายริมถนนกิ่งแก้ว บางพลี สมุทรปราการ.

รถหาย... รถยนต์กระบะ โตโยต้า ไฮลักซ์ วีโก้ สีดำ ทะเบียน ฒต 3095 กรุงเทพมหานคร
หายริมถนนกิ่งแก้ว ซอยกิ่งแก้ว 39 ต.ราชาเทวะ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ

เมื่อเวลา 01.30 น. วันที่ 11 มีนาคม 2558 พบเห็นแจ้ง 1192

โตโยต้า วีออส ฆต 7773 กรุงเทพมหานคร สีน้ำตาล หายจากบ้านพัก อำเภอบางบ่อ สมุทรปราการ.

รถหาย... รถยนต์นั่งส่วนบุคคล โตโยต้า วีออส สีน้ำตาล ทะเบียน ฆต 7773 กรุงเทพมหานคร
หายจากบ้านเลขที่ 444/468 หมู่บ้านกิตินคร บางบ่อ ต.บางบ่อ อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ

เมื่อเวลา 03.00 น. วันที่ 9 มีนาคม 2558 พบเห็นแจ้ง 1192

รถหาย โตโยต้า วีโก้ ก 2760 ระยอง สีเทา หายจากบ้านพัก อำเภอนิคมพัฒนา ระยอง.

รถหาย... รถยนต์กระบะ โตโยต้า วีโก้ สีเทา ทะเบียน ก 2760 ระยอง
หายจากบ้านเลขที่ 254 หมู่ 2 ต.มะขามคู่ อ.นิคมพัฒนา จ.ระยอง

เมื่อเวลา 04.30 น. วันที่ 10 มีนาคม 2558 พบเห็นแจ้ง 1192

รถหาย โตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์ 3กฉ 155 กรุงเทพมหานคร สีดำ หายจาก โลตัส ศาลายา นครปฐม.

รถหาย... รถยนต์นั่งส่วนบุคคล โตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์ สีดำ ทะเบียน 3กฉ 155 กรุงเทพมหานคร
หายจากลานจอดรถ ห้างสรรพสินค้า เทสโก้ โลตัส สาขา ศาลายา ต.บางเตย อ.สามพราน จ.นครปฐม

เมื่อเวลา 18.00 น. วันที่ 7 มีนาคม 2558 พบเห็นแจ้ง 1192

รถหาย มิตซูบิชิ มิราจ กน 6032 อุบลราชธานี สีเทา หายริมถนน เมืองอุบลฯ.

รถหาย... รถยนต์นั่งส่วนบุคคล มิตซูบิชิ มิราจ สีเทา ทะเบียน กน 6032 อุบลราชธานี
หายริมถนนซอยชยางกูร 28 ต.ในเมือง อ.เมืองอุบลราชธานี จ.อุบลราชธานี

เมื่อเวลา 04.00 น. วันที่ 8 มีนาคม 2558 พบเห็นแจ้ง 1192
รถหาย อีซูซุ อีแม็กซ์ บบ 6874 สระบุรี สีเทา หายจากตลาดหาดใหญ่ อำเภอวิหารแดง สระบุรี.

รถหาย... รถยนต์กระบะ อีซูซุ ดีแม็กซื สีเทา ทะเบียน บบ 6874 สระบุรี
หายจาก จุดจอดรถตลาดใหญ่ ตรงข้าม สภ.วิหารแดง ต.วิหารแดง อ.วิหารแดง จ.สระบุรี

เมื่อเวลา 17.30 น. วันที่ 7 มีนาคม 2558 พบเห็นแจ้ง 1192

Guru ES
Guru ES

พฤหัส, 19 มีนา 2015 12:49 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
 พรุ่งนี้เข้าร้านตอนบ่ายโมงนะครับ ใครจะจัดแจ้งได้เลยครับ

ก็บอกแล้ว เดี๋ยวนี้ รถหาย ไม่ค่อยจะเป็นข่าว
                         วูบ..แล้วก็ >>>สาปสูญ

Guru ES
Guru ES

ศุกร์, 20 มีนา 2015 15:11 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
   มาร้านนี้ สบายใจได้ครับ ได้ของดีๆไปใช้
    บริการหลังการขายก็เยี่ยม ไม่ทิ้งลูกค้า ไม่ทู่ซี้ตอบมั่วๆ เพราะไม่เข้าใจระบบครับ

Guru ES
Guru ES

เสาร์, 21 มีนา 2015 17:00 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
 พรุ่งนี้เคลียร์คิวว่าง อยู่ร้านตลอด

ช่วงนี้ โจร  ขโมยเยอะ ตามสภาพเศรษฐกิจ

อย่าชะล่าใจ...ปลอดภัยไว้ก่อน ด้วย ZB-NET

ราคาพิเศษครับ ช่วงนี้ จัดไป  เอาใจคนทำมาหากิน
        0888 4 555 29 น้าเชฐ

Guru ES
Guru ES

จันทร์, 23 มีนา 2015 19:10 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
จัดก่อน ได้ใช้ก่อน ได้สบายใจก่อน แน่นอนครับ 0888 4 555 29 สายด่วน สายสบายใจ

Guru ES
Guru ES

อังคาร, 24 มีนา 2015 13:01 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
จะจัดวันไหน บอกได้นะครับ

Guru ES
Guru ES

พุธ, 25 มีนา 2015 16:46 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
จัดต่อเนื่องได้ทุกวันครับ ช่างเนี๊ยบ ของดี ลุยๆๆๆ

Guru ES
Guru ES

พฤหัส, 26 มีนา 2015 18:38 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
อยากโชว์ นิว เรนเจอร์ ผลงานที่ร้าน อีกคันจัง อิอิ
    ติดตั้งแล้ว สบายใจ จริงๆครับ ไม่ได้โม้ ช่วยได้เยอะ

Guru ES
Guru ES

ศุกร์, 27 มีนา 2015 16:11 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
วันอาทิตย์นี้ มีงานบุญ ที่อยุธยา ใครอยาก ร่วมทำบุญด้วย

พรุ่งนี้เจอกันครับ จัดพิเศษๆ ใส่ไข่ 2 ฟองให้เลย  เง้อออออ

Guru ES
Guru ES

เสาร์, 28 มีนา 2015 18:29 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
   พรุ่งนี้อยู่แถว ท่าเรือ อยุธยา ตั้งแต่ 09.00 น. นะครับ

รอบบ่าย เจอกันที่ ชัยนาทครับ คิว กทม ขอเป็นวันจันทร์ เลยนะครับ

Guru ES
Guru ES

จันทร์, 30 มีนา 2015 19:18 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
กลับมาพร้อมลุยงานต่อ
       " เรื่องป้องกันรถหาย  ต้องยกให้เรา "

Guru ES
Guru ES

อังคาร, 31 มีนา 2015 11:57 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
เทศกาลไหนๆ ก็อุ่นใจ เมื่อใช้ ZB-NET

จอดที่บ้าน หรือ ที่เที่ยวไหนๆ เหมือนมี รปภ ส่วนตัว
    คอยดูแล รถ ให้ตลอด 24 ชั่วโมงเลยหล่ะครับ

ใครทำอะไร รถ รายงานทันที  พร้อมระบบป้องกันตัวเอง ทำงานทันที

Guru ES
Guru ES

พุธ, 1 เมษา 2015 18:43 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
   ม่ะวาน มีลูกค้าเก่าเมื่อ 3 ปีก่อน แจ๊คพ็อต แต่รถไม่เป็นอะไร

โทรมาบอก ไม่ผิดหวังจริงๆ รู้ทัน และแก้ไข
       ได้ทุกเหตุการณ์จริงๆ ขอบคุณครับ

พ่อค้า ปลื้มใจฝุดๆ

Guru ES
Guru ES

พฤหัส, 2 เมษา 2015 09:50 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
 วันนี้มีงาน แถวรามอินทรา ไม่ได้เข้าร้านนะคร้าบบบ
       แต่โทรนัด หรือสอบถาม ได้ปกติครับโผ้มมมม

Guru ES
Guru ES

ศุกร์, 3 เมษา 2015 18:31 - "มือถือ+ของคุณ..ป้องกันรถหาย ได้จริง"..มีคลิป..#แค่ให้เราตั้งค่าให้
 ฝากตามคันนี้ด้วยครับ........
จากเพจ ผู้นิยมเครื่องเสียงติดรถยนต์แห่งประเทศไทย............

...วันที่ 10/02/15 เมื่อวันที่เขาขยายบ่อวิน ศรีราชา ชลบุรี
ทะเบียน ทข428
‪#‎หายที่ร้านขายวัสดุก่อสร้างตรงข้ามทางเข้าไปวัดบ่อวิน‬....

"จอด...แล้วลงไปชื้อของแป๊บเดียว...มันมาขับไปต่อหน้าต่อตาเลย ครับ" ..... ไปทางเส้นวัดบ่อวิน ขาที่ออกหนองค้อได้

‪#‎ใครมีเบาะแสช่วยติดต่อมาบอกทีนะครับมีรางวัลให้‬ โทร. 081-1539293ี

ช่วยๆกันแชร์ต่อนะครับ 1แชร์ของท่าน
คือความหวัง

ตอบ
หน้า 1 จาก 25
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.