ตอบ
imac

เข้าร่วม: 01 กรกฎา 2012
ตอบ: 154

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 187
ให้คำขอบคุณ: 10

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 9 กันยา 2012 01:19 - จะเก็บงานที่ขอบประตู ทำได้ที่ไหนบ้างครับ
วันก่อนเช็ดรถแล้วเห็นขอบยางกระจก มันบิดๆนิดๆที่ขอบคำๆ ด้านบนของประตูผมดูเทียบกับอีกฝั่งแล้วเห็นมันเหมือนเผยอ  เลยกะจะเอาขอบคัมเตอร์ค่อยๆแซะๆเขี่ยๆให้มันเข้าไป ไอขอบยางที่อยู่ระหว่างกะจะกับขอบประตูอ่ะไม่มีปัญหาครับ  
แต่พอเขี่ยไปที่ไอ้ขอบประตูดำๆนี่ดิ ดันเหมือนย้วยๆ ร่อนๆ เลยลองเอาเล็บกดดู  เห้ยนี่มันเหมือนเอายางมาเคลือบไว้เลย  ชิบหายผม นึกว่าเหล็กแข็งๆทำสี ไอตอนเซาะยางผมก็บดไปใหญ่เลย  
ไม่รู้จะอธิบายยังไง คือผมก็ไม่แน่ใจว่ามันเอายางมาหุ้มขอบประตูไว้รึป่าว  แต่ถ้าใครเคยเห็นสีน้ำมันที่ทาบนเสาเหล็กแล้วเอานิ่วไปกดๆ มันอารมแบบนั้นเลยครับ คือไม่แห้งแข็งอ่ะ

ทีนี้เวลาเค้าแก้สีที่ขอบนั้นเค้าทำกันยังไงครับ  ชิ้นส่วนมันดูงงๆ     หรือผมไปให้ร้าน wrap สติ๊กเกอร์เอาเคฟล่ามาแปะทับซะเลยดี เค้าจะทำมั้ยเฉพาะพวกขอบนี่จะราคาเท่าไหร่ครับ 

ลองดูบริเวณที่ผมวงสีแดงไว้ครับ  ตรงขอบดำเลยนะครับไม่ใช่ตรงยางขอบกระจกนะครับ

Attached File :
จะเก็บงานที่ขอบประตู ทำได้ที่ไหนบ้างครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai 
khem_hatyai

ชื่อเล่น: เข้ม

เข้าร่วม: 31 ตุลา 2011
ตอบ: 3195

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3829
ให้คำขอบคุณ: 26792

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 9 กันยา 2012 05:57 - จะเก็บงานที่ขอบประตู ทำได้ที่ไหนบ้างครับ
ประมาณนี้ป่าวครับจะเก็บงานที่ขอบประตู ทำได้ที่ไหนบ้างครับ
imac

อาทิตย์, 9 กันยา 2012 12:09 - จะเก็บงานที่ขอบประตู ทำได้ที่ไหนบ้างครับ
ไม่ใช่ตรงยางย่นๆนั่นนะครับ แต่คืออะไรดำๆที่เคลือบขอบประตูอ่ะครับ  ตรงที่นิ้วผมชี้ ในรูปตรงขอบที่เห็นเป็นคลื่นไม่เรียบนั่นไม่ใช่ชิ้นส่วนของยางขอบกระจกครับ ผมก็เรียกไม่ถูก

เห็นรูปยางขอบกระจกที่ปลิ้นออกมามั้นครับ มันไม่เรียบไปทั้งแนวเหมือนมันปลิ้นมานานจนยางผิดรูป เป็นต้นเหตุให้ผมเอาคัทเตอร์มางัดและยัดมันเข้าไป  แต่ผลที่ตามมาคือไอขอบประตูดำๆ ด้านบนของยางดันลอกได้ซะงั้น  ลอกไม่ลอกหลุดแบบสี ดันเป็นเหมือนผิวยางเคลือบขอบประตูไว้ ลักษณะมันหยุ่นๆได้อ่ะครับ

จะเก็บงานที่ขอบประตู ทำได้ที่ไหนบ้างครับ
catsteal

ชื่อเล่น: อ๋อง

เข้าร่วม: 08 เมษา 2010
ตอบ: 3841

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3145
ให้คำขอบคุณ: 124

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
อาทิตย์, 9 กันยา 2012 12:24 - จะเก็บงานที่ขอบประตู ทำได้ที่ไหนบ้างครับ
หาซื้อในคลับนี้แหละคับ ผมเปลี่ยนไปละ1200สีเทา
imac

อาทิตย์, 9 กันยา 2012 14:51 - จะเก็บงานที่ขอบประตู ทำได้ที่ไหนบ้างครับ
catsteal พิมพ์ว่า:
หาซื้อในคลับนี้แหละคับ ผมเปลี่ยนไปละ1200สีเทา

หมายถึงเปลี่ยนชิ้นไหนหรอครับ  มันเหมือนเป็นเฟรมของประตูเลยนะครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.