ตอบ
orathai

เข้าร่วม: 21 กรกฎา 2012
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 1
ให้คำขอบคุณ: 0
เสาร์, 21 กรกฎา 2012 14:26 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ
ไม่เคยเบิกอะไหล่จากศูนย์เองเลย มีอะไรก็วิ่งเข้าอู่ให้โดนฟันค่าอะไหล่เสียแพง

ไม่รู้ทำยังไง มีใครใจดีสอนให้หน่อยได้ไหมคะ 

ขอบคุณนะคะ :)
ได้รับคำขอบคุณจาก: Eom31 
civicIT

เข้าร่วม: 10 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 402

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 538
ให้คำขอบคุณ: 810

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
เสาร์, 21 กรกฎา 2012 15:26 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ
1. กรณีที่รู้อะไหล่ตัวที่เสียแล้ว เข้าไปศูนย์รถที่ไหนก็ได้ ขอให้เค้าทำใบเสนอราคา อะไหล่ตัวที่เสีย เสร็จแล้วเอาเบอร์พาร์ท ไปที่ร้านขายอะไหล่ รถที่จำหน่ายอะไหล่ แท้ของรถรุ่นนั้นๆ เช่นของฮอนด้า ก็มี หลายร้าน ที่วรจักร ก็มี PHL เป็นต้น ส่วนลดก็ 15% บวก 7% ทำให้รู้ราคาของแท้จากใบเสนอราคาด้วย เพื่อเทียบกับ ร้านขายอะไหล่ให้เราว่ามั่วหรือเปล่า

2. ถ้าไม่รู้ว่าอะไหล่ตัวไหนเสีย เอารถเข้าศูนย์ แจ้งอาการ และ ทำตามข้อ 1 เลยครับ

เดี๋ยวนี้ก็มีช่างจากศูนย์มาเปิดอู่เองเยอะครับ ก็เอาอะไหล่ไปให้อู่พวกนี้เปลี่ยนให้ได้ครับ ส่วนใหญ่จะคิดค่าแรงไม่แพงครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  tueypp 
coromant

เข้าร่วม: 09 ตุลา 2008
ตอบ: 5132

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6854
ให้คำขอบคุณ: 719
เสาร์, 21 กรกฎา 2012 16:48 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ
ถ้ารู้ว่าอะไรเสีย ก็ง่ายหน่อยครับ อยากได้อะไรติดต่อ บอย 0837799429 ครับ อยู่ศูนย์ฮอนด้าครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: cisco 
super2

เข้าร่วม: 16 มิถุนา 2011
ตอบ: 7

น้องใหม่
น้องใหม่

เสาร์, 21 กรกฎา 2012 17:20 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ
ก็ซ่อมที่ศูนย์ซะเลยซิครับ แพงขึ้นมาหน่อย แต่มั่นใจว่าไม่ถูกฟันค่าอะไหล่แน่ๆ (แต่โดนค่าแรงแทน) หึหึหึ
ham_ter

ชื่อเล่น: ส้มจี๊ด

เข้าร่วม: 18 ตุลา 2011
ตอบ: 1641

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4624

ปี: 2002
สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
เสาร์, 21 กรกฎา 2012 17:52 - Re: ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้หมคะ
orathai พิมพ์ว่า:
ไม่เคยเบิกอะไหล่จากศูนย์เองเลย มีอะไรก็วิ่งเข้าอู่ให้โดนฟันค่าอะไหล่เสียแพง

ไม่รู้ทำยังไง มีใครใจดีสอนให้หน่อยได้ไหมคะ 

วิธีเบิกอะไหล่ศูนย์ ก็ เดินเข้าไปที่แผนกอะไหล่
บอกเลขตัวถังรถ บอกพาร์ทอะไหล่ที่อยากได้
หรือไม่รู้พาร์ท ก็เปิดสมุดแล้วชี้ให้ช่างดู ช่างจะบอกราคาเรามา
เสร็จแล้วก็เดินไปที่การเงิน ช่างจะเอาอะไหล่มาให้ จ่ายเงิน รับของ
ถ้าไม่มีของ เค้าจะนัดเราอีกทีว่าของมาวันไหน ง่ายๆ............อิอิ
ได้รับคำขอบคุณจาก: P.TER.357  khem_hatyai  Zippoze 
Arthur4344

ชื่อเล่น: อีอด อ๊อด

เข้าร่วม: 30 เมษา 2012
ตอบ: 1667

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3337
ให้คำขอบคุณ: 1040

ปี: 2004
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
เสาร์, 21 กรกฎา 2012 19:38 - Re: ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้หมคะ
ham_ter พิมพ์ว่า:

วิธีเบิกอะไหล่ศูนย์ ก็ เดินเข้าไปที่แผนกอะไหล่
บอกเลขตัวถังรถ บอกพาร์ทอะไหล่ที่อยากได้
หรือไม่รู้พาร์ท ก็เปิดสมุดแล้วชี้ให้ช่างดู ช่างจะบอกราคาเรามา
เสร็จแล้วก็เดินไปที่การเงิน ช่างจะเอาอะไหล่มาให้ จ่ายเงิน รับของ
ถ้าไม่มีของ เค้าจะนัดเราอีกทีว่าของมาวันไหน ง่ายๆ............อิอิ

+ 1 พึ่งไปสั่งแตรแอคคอร์คมาเหมือนกัน
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  coromant 
kort999

ชื่อเล่น: กรต

เข้าร่วม: 28 มิถุนา 2011
ตอบ: 1836

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1998
ให้คำขอบคุณ: 699

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
เสาร์, 21 กรกฎา 2012 20:17 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ

โอ๊ยแจ่มแจ้งเลยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai 
DuuI

ชื่อเล่น: ดุ่ย

เข้าร่วม: 02 สิงหา 2011
ตอบ: 1128

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1182
ให้คำขอบคุณ: 1536

ปี: 2001
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 21 กรกฎา 2012 21:46 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ

ตามนี้เลยครับ ถ้ามีพาร์ทนัมเบอร์ก็จดไปยื่นเลย ถ้าไม่มีก็บอก พนง. ครับ เค้าจะเปิดคู่มืออะไหล่มั้งชี้เลยจะเอาอะไร

วันนี้ก็เพิ่งไปเอา ขั้วไฟท้าย 04 กับไฟแก้มส้มมา สั่งไว้ 2 วันเพิ่งจะได้ 
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai 
penake

เข้าร่วม: 01 กรกฎา 2012
ตอบ: 49

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 32

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 21 กรกฎา 2012 21:52 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ
ได้ความรูดีครับ
bankabby

ชื่อเล่น: แบงค์

เข้าร่วม: 10 มิถุนา 2012
ตอบ: 1504

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1642
ให้คำขอบคุณ: 2485

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 21 กรกฎา 2012 21:55 - Re: ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้หมคะ

+1 ชัดเจนครับ
imac

เข้าร่วม: 01 กรกฎา 2012
ตอบ: 154

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 187
ให้คำขอบคุณ: 10

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 22 กรกฎา 2012 02:46 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ
civicIT พิมพ์ว่า:
1. กรณีที่รู้อะไหล่ตัวที่เสียแล้ว เข้าไปศูนย์รถที่ไหนก็ได้ ขอให้เค้าทำใบเสนอราคา อะไหล่ตัวที่เสีย เสร็จแล้วเอาเบอร์พาร์ท ไปที่ร้านขายอะไหล่ รถที่จำหน่ายอะไหล่ แท้ของรถรุ่นนั้นๆ เช่นของฮอนด้า ก็มี หลายร้าน ที่วรจักร ก็มี PHL เป็นต้น ส่วนลดก็ 15% บวก 7% ทำให้รู้ราคาของแท้จากใบเสนอราคาด้วย เพื่อเทียบกับ ร้านขายอะไหล่ให้เราว่ามั่วหรือเปล่า

2. ถ้าไม่รู้ว่าอะไหล่ตัวไหนเสีย เอารถเข้าศูนย์ แจ้งอาการ และ ทำตามข้อ 1 เลยครับ

เดี๋ยวนี้ก็มีช่างจากศูนย์มาเปิดอู่เองเยอะครับ ก็เอาอะไหล่ไปให้อู่พวกนี้เปลี่ยนให้ได้ครับ ส่วนใหญ่จะคิดค่าแรงไม่แพงครับ

แบบนี้แปลว่าราคาอะไหล่จากร้านข้างนอก จะถูกกว่าซื้อจากศูนย์ใช่รึป่าวครับ แล้วเรื่องให้เค้าทำใบเสนอราคา คือเราบอกพนักงานของฮอนด้าได้เลยใช่มั้ยครับ
civicIT

เข้าร่วม: 10 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 402

ได้รับคำขอบคุณ: 538
ให้คำขอบคุณ: 810

อาทิตย์, 22 กรกฎา 2012 06:57 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ
imac พิมพ์ว่า:
civicIT พิมพ์ว่า:

แบบนี้แปลว่าราคาอะไหล่จากร้านข้างนอก จะถูกกว่าซื้อจากศูนย์ใช่รึป่าวครับ แล้วเรื่องให้เค้าทำใบเสนอราคา คือเราบอกพนักงานของฮอนด้าได้เลยใช่มั้ยครับ

ถูกกว่าครับ ไม่อย่างนั้นไม่มีร้านอะไหล่รถยนต์หรอกครับ ส่วนเรื่องทำใบเสนอราคาแจ้งได้ที่คนรับรถได้เลยครับทางศูนย์ต้องชี้แจงเรื่องอะไหล่ที่เราต้องการซ่อมอยู่แล้วครับ
lordpark

ชื่อเล่น: ปาร์ค

เข้าร่วม: 16 กันยา 2011
ตอบ: 714

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 640
ให้คำขอบคุณ: 1517

อาทิตย์, 22 กรกฎา 2012 08:38 - Re: ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้หมคะ

คนนี้เบิกของศูนย์บ่อยมาก 
bandai_join

เข้าร่วม: 23 กุมภา 2009
ตอบ: 3754

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6410
ให้คำขอบคุณ: 536

อาทิตย์, 22 กรกฎา 2012 11:01 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ
ง่ายๆ ครับ 
เข้าศูนย์ ติดต่อแผนกอะไหล่ บอกพาร์ทที่ต้องการ 
ถ้ามีของ จ่ายเงิน รอรับของได้เลย 
ถ้าไม่มีของจ่ายเงินเต็มจำนวน และนำไปรับของกลับบ้าน จากนั้นรอศูนย์โทรมาแจ้งว่าได้ของแล้วถึงจะไปเอาของอีกรอบ 
es04

เข้าร่วม: 09 มีนา 2009
ตอบ: 803

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3485
ให้คำขอบคุณ: 342

อาทิตย์, 22 กรกฎา 2012 13:06 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ
ส่วนมากผมไปเบิกบางไผ่ ได้ลดเปอร์เซ็น ราคาถูกกว่าศูนย์
orathai

เข้าร่วม: 21 กรกฎา 2012
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

จันทร์, 23 กรกฎา 2012 14:16 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ
โห

แจ่มมาก ไม่นึกเลยว่าจะง่ายขนาดนี้ แฮ่ๆๆ

ขอบคุณนะคะื:)
deerbaba

เข้าร่วม: 23 กรกฎา 2012
ตอบ: 4

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 2
จันทร์, 23 กรกฎา 2012 19:55 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ
แนะนำให้ไปติดต่อพนักงานรับรถ ให้เข้าพิมรูปให้ดูว่าใช้ตัวที่เสียหรือเปล่าแล้วค่อยไปสั่งอะไหล่
khem_hatyai

ชื่อเล่น: เข้ม

เข้าร่วม: 31 ตุลา 2011
ตอบ: 3195

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3829
ให้คำขอบคุณ: 26792

จันทร์, 23 กรกฎา 2012 20:01 - Re: ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้หมคะ

ชัดเจนครับ
kankai

เข้าร่วม: 10 ธันวา 2009
ตอบ: 113

ได้รับคำขอบคุณ: 24
อังคาร, 24 กรกฎา 2012 17:21 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ
ได้ความรู้ครับ
colinjack

ตอบ: 39

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 105
ให้คำขอบคุณ: 43

ศุกร์, 10 พฤษภาคม 2013 22:23 - อยากทราบวิธีสั่งอะไหล่จากศูนย์ honda
อยากทราบวิธีสั่งอะไหล่จากศูนย์ honda ต้องทำยังไงบ้างครับ โทรสั่งไว้ได้รึเปล่าครับ ขอบคุณมากครับผม
Bik_ES01

เข้าร่วม: 02 มกรา 2011
ตอบ: 211

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 122
ให้คำขอบคุณ: 409

ศุกร์, 10 พฤษภาคม 2013 23:24 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ
ต้องวางเงินมัดจำครับ...เข้าไปที่ศูนย์เลยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Sak_es5442  colinjack 
colinjack

น้องใหม่
น้องใหม่

ศุกร์, 10 พฤษภาคม 2013 23:41 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ
Bik_ES01 พิมพ์ว่า:
ต้องวางเงินมัดจำครับ...เข้าไปที่ศูนย์เลยครับ

ขอบคุณมากครับบ '/\' 
woot

ชื่อเล่น: วุธ

เข้าร่วม: 11 กุมภา 2013
ตอบ: 533

ได้รับคำขอบคุณ: 487
ให้คำขอบคุณ: 492

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 11 พฤษภาคม 2013 08:22 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ

Bik_ES01 พิมพ์ว่า:

เอารถไปด้วยก็ดีครับ ไปติดต่อ จนท.อะไหล่แจ้งรายการอะไหล่ที่จะสั่ง
แล้วก็วางมัดจำค่าอะไหล่ใ้ว้บางส่วน 30-50%

ได้รับคำขอบคุณจาก: colinjack 
Marwin

เข้าร่วม: 29 มกรา 2009
ตอบ: 1661

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1517
ให้คำขอบคุณ: 159

เสาร์, 11 พฤษภาคม 2013 08:41 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ
วิธีการสั่งง่ายมากครับ
เดินไปที่ศุนย์ในแผนกอะไหล่ จากนั้นบอกอะไหล่ที่ต้องการ หากบอกเป็นรหัสตัวเลขจะง่ายและเร็ว
กรณีไม่รู้รหัส ก็บอกรุ่นรถ ชื่ออุปกรณ์ เดี้ยวทางเจ้าหน้าที่จะเปิดคู่มือดูให้ครับ เล่มหนาเท่าหน้าเหลือง
จ่ายค่ามัดจำของ หรือชำระเต็มได้ครับ
รอของ รอสายจากศูนย์ครับ
ผมซื้อที่ศูนย์อุดมสุขครับ รอของวันเดียว โทรบอกตลอดเมื่อของมา
อีกศูนย์เข็ดเลย รอของแปดวัน ไม่โทรบอกด้วย ไม่เข้าแล้ว อิอิ ไม่บอกสาขาครับ แต่อยู่ใกล้ๆวัดธาตุทอง
ได้รับคำขอบคุณจาก: Sak_es5442  colinjack 
ake_es

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 01 มิถุนา 2009
ตอบ: 838

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 710
ให้คำขอบคุณ: 244

เสาร์, 11 พฤษภาคม 2013 09:17 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ
ผมสั่งที่วองลาดพร้าวไม่เกินเที่ยงวันนี้ได้ของบ่ายอีกวันในกรณีที่มีของในสต็อกนะครับ
colinjack

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 21 พฤษภาคม 2013 21:02 - ช่วยสอนวิธีการเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้ไหมคะ
Marwin พิมพ์ว่า:
วิธีการสั่งง่ายมากครับ
เดินไปที่ศุนย์ในแผนกอะไหล่ จากนั้นบอกอะไหล่ที่ต้องการ หากบอกเป็นรหัสตัวเลขจะง่ายและเร็ว
กรณีไม่รู้รหัส ก็บอกรุ่นรถ ชื่ออุปกรณ์ เดี้ยวทางเจ้าหน้าที่จะเปิดคู่มือดูให้ครับ เล่มหนาเท่าหน้าเหลือง
จ่ายค่ามัดจำของ หรือชำระเต็มได้ครับ
รอของ รอสายจากศูนย์ครับ
ผมซื้อที่ศูนย์อุดมสุขครับ รอของวันเดียว โทรบอกตลอดเมื่อของมา
อีกศูนย์เข็ดเลย รอของแปดวัน ไม่โทรบอกด้วย ไม่เข้าแล้ว อิอิ ไม่บอกสาขาครับ แต่อยู่ใกล้ๆวัดธาตุทอง

ตรงข้ามกับขนส่งเอกมัย ข้างๆบ้านไร่กาแฟใช่มั๊ยครับ 55
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.