ตอบ
Pluak_Ka

เข้าร่วม: 13 มกรา 2012
ตอบ: 53

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 200
ให้คำขอบคุณ: 4
พฤหัส, 22 มีนา 2012 15:45 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ คือส่วนตัวคิดว่ามันไม่ค่อยเหมาะสมน่ะค่ะ ถึงเพิ่งเข้ามาเล่นในบอร์ดนี้ได้ไม่นาน แต่ก็รู้สึกว่าบอร์ดนี้พูดคุยกันดีเอื้อเฟื้อกันเหมือนเป็นพี่เป็นน้องกัน แต่บางอันเห็นแล้วก็รู้สึกไม่ค่อยจะสบายใจอ่ะคะ ไม่ทราบพี่ๆคิดอย่างไรกันบ้างคะ หรือถ้านู๋คิดมากไปก็ขออภัยนะคะ อ้อเกือบลืมค่ะ ตัวอย่างข้อความที่นู๋เห็นแล้วไม่ค่อยจะสบายใจก็ตามด้านล่างนี้อ่ะคะ

Attached File :
คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: nocomment  Leonic_l  Love_CivicEs  mugen  kaisuh  Bonuses01  Poy4731  boyboom_16  วุฒิชัย  tumrider  bomb3092 
catsteal

ชื่อเล่น: อ๋อง

เข้าร่วม: 08 เมษา 2010
ตอบ: 3841

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3145
ให้คำขอบคุณ: 124

ปี: 2004
สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
พฤหัส, 22 มีนา 2012 16:16 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
ลายเซนไม่วอรี่คับ แต่ดารเม้นต้องให้เกียจกันหน่อยเด็กน้อย
ได้รับคำขอบคุณจาก: Pluak_Ka  yoosabai  nocomment  mugen  puyzaaaaa  Love_CivicEs  FuckTong  hikaru_kung  cacalot  kittidech  Edan 
nilkung

ชื่อเล่น: นิล

เข้าร่วม: 21 กุมภา 2010
ตอบ: 1477

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1466
ให้คำขอบคุณ: 1317

ปี: 2003
สี: ฟ้า ไอซ์บูล (เมทัลลิก) (B-506M)
พฤหัส, 22 มีนา 2012 16:40 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
มองอีกแง่เขาอาจจะสนิทเป็นการส่วนตัว แต่นี่ก็เป็นพื้นที่สาธารณะ เอาแต่พองามนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: mugen  puyzaaaaa  Love_CivicEs  hikaru_kung  saw 
mamarain

ชื่อเล่น: โชค

เข้าร่วม: 16 กันยา 2010
ตอบ: 408

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 652
ให้คำขอบคุณ: 473

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พฤหัส, 22 มีนา 2012 17:00 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
จากที่ดูในรูป asaweenarak กับ Mugen น่าจะเป็นคนเดียวกันแล้วโพสเพื่อปั่น Thank ดูจากวันที่สมัครเป็นวันเดียวกันแล้วก็การกด Thank ด่ากันแต่กด Thank ให้ชะงั้ง
ปล. ถ้าเข้าใจผิดขอภัยเป็นอย่างสูงด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พฤหัส, 22 มีนา 2012 17:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  mugen  Love_CivicEs  kaisuh  Phetcharat  hikaru_kung  lordpark  RedH  Alert  prodrive  PAE KUNG  Poy4731  psYchosis  cacalot  honeybeex7  chang167  kittidech  mark_es03 
bigbom

ชื่อเล่น: บิ๊ก

เข้าร่วม: 17 มกรา 2012
ตอบ: 552

ได้รับคำขอบคุณ: 885
ให้คำขอบคุณ: 866

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พฤหัส, 22 มีนา 2012 17:23 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
หลากหลายมุมมองครับ แต่ที่สาธารณะก็เบาเบาคำพูดกันหน่อยล่ะกันครับ การให้เกียรติกันเป็นสิ่งที่ดีครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Love_CivicEs  mugen  Poy4731 
zan

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 3145

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3432
ให้คำขอบคุณ: 6687

พฤหัส, 22 มีนา 2012 18:20 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
mamarain พิมพ์ว่า:
จากที่ดูในรูป asaweenarak กับ Mugen น่าจะเป็นคนเดียวกันแล้วโพสเพื่อปั่น Thank ดูจากวันที่สมัครเป็นวันเดียวกันแล้วก็การกด Thank ด่ากันแต่กด Thank ให้ชะงั้ง
ปล. ถ้าเข้าใจผิดขอภัยเป็นอย่างสูงด้วยนะครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: Guide6351  Love_CivicEs  mugen 
--x

ชื่อเล่น: เอ็กซ์

เข้าร่วม: 25 มกรา 2010
ตอบ: 1104

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1047
ให้คำขอบคุณ: 122

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พฤหัส, 22 มีนา 2012 18:30 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ

เออเนาะ ประเด็นใหม่มาอีกแล้วครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Love_CivicEs  mugen 
baphometjr3

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 08 พฤศจิกา 2011
ตอบ: 843

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 884
ให้คำขอบคุณ: 816

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พฤหัส, 22 มีนา 2012 19:09 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
...
ได้รับคำขอบคุณจาก: Love_CivicEs 
Tanadath

เข้าร่วม: 12 มีนา 2011
ตอบ: 1498

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1165
ให้คำขอบคุณ: 325

พฤหัส, 22 มีนา 2012 20:16 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
สนิทกันก็เข้าใจในระดับหนึ่ง แต่ก็น่าจะให้เกียรติเวปของเราซักหน่อย เพราะไม่ใช่มีแต่พวกเราผู้มาเยือนก็เยอะ กลัวเขามองในทางไม่ดีครับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: mugen  Love_CivicEs 
Whiteline

เข้าร่วม: 07 กันยา 2009
ตอบ: 310

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 546
ให้คำขอบคุณ: 560

พฤหัส, 22 มีนา 2012 20:26 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
จากภาพข้างต้นเป็นกระทู้โดนทุบกระจก อาจจะมีอารมณ์ร่วมนิสหนึ่ง ผมว่า

พอหยวนๆได้นะครับ เพราะส่วนตัว ถ้าโดนก็คงจะแค้นฝังหุ่นเหมอืนกัน

โอ้วววว !!!! แต่เพิ่งเห็นไอ้ คอมเม้น ล่างสุดอันนั้นแรงเกิ๊น
ได้รับคำขอบคุณจาก: mugen  Love_CivicEs 
Love_CivicEs

เข้าร่วม: 21 มีนา 2012
ตอบ: 5

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 2
ให้คำขอบคุณ: 129
พฤหัส, 22 มีนา 2012 20:49 - Re: คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
Pluak_Ka พิมพ์ว่า:
คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ คือส่วนตัวคิดว่ามันไม่ค่อยเหมาะสมน่ะค่ะ ถึงเพิ่งเข้ามาเล่นในบอร์ดนี้ได้ไม่นาน แต่ก็รู้สึกว่าบอร์ดนี้พูดคุยกันดีเอื้อเฟื้อกันเหมือนเป็นพี่เป็นน้องกัน แต่บางอันเห็นแล้วก็รู้สึกไม่ค่อยจะสบายใจอ่ะคะ ไม่ทราบพี่ๆคิดอย่างไรกันบ้างคะ หรือถ้านู๋คิดมากไปก็ขออภัยนะคะ อ้อเกือบลืมค่ะ ตัวอย่างข้อความที่นู๋เห็นแล้วไม่ค่อยจะสบายใจก็ตามด้านล่างนี้อ่ะคะ

เฉยฯนะคับเพราะเค้าไม่ได้เอ่ยชื่อ
ได้รับคำขอบคุณจาก: mugen 
mugen

เข้าร่วม: 11 มกรา 2012
ตอบ: 224

ได้รับคำขอบคุณ: 587
ให้คำขอบคุณ: 924

พฤหัส, 22 มีนา 2012 20:55 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
ต่างคนต่างความคิด
ได้รับคำขอบคุณจาก: Love_CivicEs 
kujokung

ชื่อเล่น: โจ

เข้าร่วม: 19 สิงหา 2011
ตอบ: 1592

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2582
ให้คำขอบคุณ: 917

ปี: 2002
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พฤหัส, 22 มีนา 2012 21:16 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
ทุกอย่างมีความพอดี ไม่มากไม่น้อยไป ก็กำลังดีครับ
ส่วนตัวไม่เคยโพสคำแบบนี้ในกระทู้ แต่พออ่านแล้วก็...
...อืม ก็บอร์ดอิสระนี่น่า...ข้อความก็ของเค้า
เชื่อว่าคนที่เข้าบอร์ดมา แล้วเจอข้อความลักษณะนี้
ก็คงมีความคิดที่แยกแยะออกว่า ควรจะเลือกที่จะทำตามหรือไม่ก็
แค่รับรู้เป็นเพียงพอ แล้วพี่น้องก็เลือกเอาละกันครับ ว่านิ้วที่จิ้มลงบนคีย์บอร์ดนั้น
จะแสดงความคิดเห้นกันในทิศทางไหน...ก็สุดแล้วแต่สมาชิกทุกท่าน 555
ได้รับคำขอบคุณจาก: mugen  Love_CivicEs  hanaun 
mugen

ตอบ: 224

ได้รับคำขอบคุณ: 587
ให้คำขอบคุณ: 924

พฤหัส, 22 มีนา 2012 21:39 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
kujokung พิมพ์ว่า:
ทุกอย่างมีความพอดี ไม่มากไม่น้อยไป ก็กำลังดีครับ
ส่วนตัวไม่เคยโพสคำแบบนี้ในกระทู้ แต่พออ่านแล้วก็...
...อืม ก็บอร์ดอิสระนี่น่า...ข้อความก็ของเค้า
เชื่อว่าคนที่เข้าบอร์ดมา แล้วเจอข้อความลักษณะนี้
ก็คงมีความคิดที่แยกแยะออกว่า ควรจะเลือกที่จะทำตามหรือไม่ก็
แค่รับรู้เป็นเพียงพอ แล้วพี่น้องก็เลือกเอาละกันครับ ว่านิ้วที่จิ้มลงบนคีย์บอร์ดนั้น
จะแสดงความคิดเห้นกันในทิศทางไหน...ก็สุดแล้วแต่สมาชิกทุกท่าน 555

Pluak_Ka

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ศุกร์, 23 มีนา 2012 00:29 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ

ช่างสังเกตจังเลยค่ะ นู๋ก็เห็นด้วยเหมือนกันนะคะ ดูแปลกๆ แล้วก็เหมือนไม่ได้มีแค่ asaweenarak กับ Mugen นะคะ เห็น User ที่มาโพสในกระทู้นี้ที่ชื่อ Love_CivicEs มั๊ยคะ เพิ่งสมัครเมื่อวันที่ 21 มีนาคม มานี่เอง พอโพสปุ๊บ mugen ก็มากด Thanks ให้ แล้ว mugen ก็โพสต่อเลยนะคะ ข้อความที่โพสก็เหมือนอวยฯกันเองยังงัยพิกลด้วยค่ะ แล้ว Love_CivicEs ก็ยังตามไป Thanks ให้ mugen เรื่อยๆด้วยค่ะ

ปล.ถ้าเข้าใจผิดก็ขออภัยนะคะ
K_series

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 3032

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 22059
ให้คำขอบคุณ: 6045
ศุกร์, 23 มีนา 2012 01:25 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
หากพบเห็นข้อความใดๆที่ไม่เหมาะสม สามารถกดปุ่มสีเหลืองๆมีเครื่องหมาย ! ของข้อความนั้นๆได้ครับ

อันนี้เป็นหนึ่งในตัวช่วยที่สมาชิกทุกคนสามารถช่วยดูแลบ้านหลังนี้ได้

คนโพสวันๆนึงเป็นพันข้อความ ผู้ดูแลไม่กี่คนคงจะไม่ทั่วถึงแน่ๆ

ฝากทุกคนไว้ด้วยละกันครับ
K_series

ตอบ: 3032

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 22059
ให้คำขอบคุณ: 6045
ศุกร์, 23 มีนา 2012 01:31 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
จากที่ได้พูดคุยกับผู้ดูแล ในปัจจุบันมีกรณี1คนหลายLoginเข้ามาจริงครับ

หลักๆก้อคือการให้Thkกัน

เพียงแต่หากนำTHKนั้นมายื่นขอสติ๊กเกอร์คลับก้อจะไม่ผ่านเนื่องจากเป็นThkที่ได้มาโดยไม่สุจริตอยู่แล้วครับ

ตรงนี้เราตรวจสอบได้ครับ เราเอาอยู่ครับ
zan

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 3145

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3432
ให้คำขอบคุณ: 6687

ศุกร์, 23 มีนา 2012 07:58 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
K_series พิมพ์ว่า:
จากที่ได้พูดคุยกับผู้ดูแล ในปัจจุบันมีกรณี1คนหลายLoginเข้ามาจริงครับ

เพียงแต่หากนำTHKนั้นมายื่นขอสติ๊กเกอร์คลับก้อจะไม่ผ่านเนื่องจากเป็นThkที่ได้มาโดยไม่สุจริตอยู่แล้วครับ

ตรงนี้เราตรวจสอบได้ครับ เราเอาอยู่ครับ

นี่คือกำลัง "เอา" อยู่ ณ.ขณะโพส รึเปล่าครับ อิๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Love_CivicEs  mugen  kaisuh  hikaru_kung  PAE KUNG  musashi44  honeybeex7 
natt_civic

ชื่อเล่น: แน๊ต คับ

เข้าร่วม: 03 กันยา 2009
ตอบ: 1724

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 683
ให้คำขอบคุณ: 2163

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 23 มีนา 2012 08:21 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
K_series พิมพ์ว่า:

ได้รับคำขอบคุณจาก: Love_CivicEs  mugen 
~ สเตฟาน ~

ชื่อเล่น: สเตฟาน

ตอบ: 2023

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7729
ให้คำขอบคุณ: 4939

ศุกร์, 23 มีนา 2012 08:54 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
อย่าให้ถึงต้องเอามาประจานกันเลยนะว่า...มีใครบ้าง

ก็ช่วยๆกันปรับเปลี่ยนพฤติกรรมเพื่ออยู่ในสังคมแห่งนี้ อย่างสงบสุขเถ๊อะนะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Love_CivicEs  mugen  FuckTong  patoo  mark_es03  Bonuses01  cisco  hikaru_kung  PAE KUNG  boyboom_16  kaisuh  tumrider  bank01  chang167 

น้องใหม่
น้องใหม่

ศุกร์, 23 มีนา 2012 09:01 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ

ช่างสังเกตจังเลยค่ะ นู๋ก็เห็นด้วยเหมือนกันนะคะ ดูแปลกๆ แล้วก็เหมือนไม่ได้มีแค่ asaweenarak กับ Mugen นะคะ เห็น User ที่มาโพสในกระทู้นี้ที่ชื่อ Love_CivicEs มั๊ยคะ เพิ่งสมัครเมื่อวันที่ 21 มีนาคม มานี่เอง พอโพสปุ๊บ mugen ก็มากด Thanks ให้ แล้ว mugen ก็โพสต่อเลยนะคะ ข้อความที่โพสก็เหมือนอวยฯกันเองยังงัยพิกลด้วยค่ะ แล้ว Love_CivicEs ก็ยังตามไป Thanks ให้ mugen เรื่อยๆด้วยค่ะ

ปล.ถ้าเข้าใจผิดก็ขออภัยนะคะ

ผมผิดใช่ไหมที่กดthankเค้า
ปล.ถ้าไม่รู้จิงก้ออย่าโพสพาดพิงถึงคนกดthankให้สิคับ(ถ้าผิดก้อขออภัยด้วย)
ได้รับคำขอบคุณจาก: mugen 
psYchosis

ชื่อเล่น: โอ๋

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2008
ตอบ: 2535

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 9747
ให้คำขอบคุณ: 4367

ศุกร์, 23 มีนา 2012 12:46 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
ถ้อยคำนั้นจะ บ่งบอกถึงวุฒิภาวะ ความสามารถในการที่จะอยู่ในสังคมกับคนอื่น และพื้นฐานชีวิต ของคนที่ใช้ถ้อยคำนั้นๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: mark_es03  zan  tokykung  kaisuh  Phetcharat  battery3k  ES2.0  cisco  hikaru_kung  lordpark  PAE KUNG  A-u-T-o-N-o-m-Y  boyboom_16  ahingrace  tumrider  bank01  chengg 
asaweenarak

ตอบ: 10

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 3
ให้คำขอบคุณ: 151

ศุกร์, 23 มีนา 2012 14:43 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
psYchosis พิมพ์ว่า:
ถ้อยคำนั้นจะ บ่งบอกถึงวุฒิภาวะ ความสามารถในการที่จะอยู่ในสังคมกับคนอื่น และพื้นฐานชีวิต ของคนที่ใช้ถ้อยคำนั้นๆ

หรือคุนไม่เคยใช้คำหยาบคำ ขอโทดนะคับที่พื้นฐานผมมันต่ำ (แต่ก้อมีกินมีใช้) ที่ผมใช้คำหยาบ ผมหมายถึงGooGrien ผมไม่ได้กล่่าวถึงทุกคน คุนโอ๋เองก้อมีลูกแล้วน่าจะแยกแยะอะไรๆเป็นอะไรได้ คนทำผิดไม่ได้แปลว่าจะทำผิดอีก กรุณาอย่าแอนตี้ผม เพราะผมก้อใช่ว่าจะอยากพิมคุยกับคุนเลย
ปล.ถ้าผมเป็นคุนที่ตอนนี้กำลังไม่ชอบผมสักเท่าไหร่ ผมจะไม่วิจารณ์ถึงพื้นฐานชีวิตของคนอื่นโดยที่ยังไม่ได้รู้จักเค้าคนนั้นเลยสักนิด
คนผิดถ้ารู้จักแก้เราก้อควรให้โอกาสไม่ใช่หรอ
และที่แล้วมาผมก้อต้องขอโทดทางเวปด้วยคับ ต่อไปนี้คงไม่มีเหตุการณ์แบบนี้อีกแล้วเพราะID GooGrien คนที่คอยก่อกวนโดยแบนไปแล้ว ขอบคุนทางเวปมากที่ดูแลให้
taeducier

ชื่อเล่น: เต้นะ

เข้าร่วม: 19 มกรา 2010
ตอบ: 1659

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2492
ให้คำขอบคุณ: 248

ศุกร์, 23 มีนา 2012 14:57 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
สนิท กัน อยากด่า กัน ไป นู่นเลย ครับ Facebook & MSN

5555 <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: mugen  moonoy 
Pluak_Ka

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ศุกร์, 23 มีนา 2012 17:56 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
พี่ๆลองดูกันละกันนะคะ ตามหน้าจอด้านล่าง ว่าน่าสงสัยไหม ว่า 3 user นี้คือ Love_CivicEs, mugen และ asaweenarak เป็นคนๆเดียวกัน นู๋ไม่ขออภัยด้วยนะคะว่านู๋เข้าใจผิด สิ่งที่แสดงออกมาให้เห็นมันเป็นประจักษ์พยานอยู่แล้วค่ะ่ว่าทั้ง 3 user นี้เป็นคนๆเดียวกัน

ถ้าทั้ง 3 user นี้ไม่ใช่คนๆเดียวกัน กล้าไหมคะที่จะแสดงตนว่าไม่ใช่คนๆเดียวกัน

แต่ถึงจะกล้าก็ทำไม่ได้หรอกคะ เพราะทั้ง 3 user นี้เป็นคนเดียวกันจริงๆ ออกมายอมรับดีๆ ดีกว่าค่ะ
ถ้ามีความเป็นลูกผู้ชายพอนะคะ

นู๋เชื่อค่ะว่าสังคมที่นี้เปิดกว้าง และมีดุลยพินิจพอค่ะ ว่าพี่ๆในนี้แต่ละคนจะมองทั้งผู้ที่ใช้ทั้ง 3 user นี้อย่างไร
ด้วยความเป็นตัวของตัวเองอย่างที่สุดนะคะ

คนเราทำอะไรไว้ไม่ว่าใครจะรู้หรือไม่ก็ตาม นู๋เชื่อนะคะว่ายังงัยเราก็รู้ตัวเราเองอยู่ดีค่ะ
ความจริงมันอยู่กับเราค่ะ เราหนีมันไม่พ้นหรอกนะคะ

คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: PAE KUNG  tumrider  moonoy  chengg 
Pluak_Ka

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ศุกร์, 23 มีนา 2012 17:57 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
นอกจากนี้นะคะ 3 user ข้างบนนั่นน่ะค่ะ ได้สมัครมาก่อนหน้านี้แล้วอีก 2 User คือ Praewa และ asaweenaruk (คล้าย asaweenarak แต่เปลี่ยนตัวสุดท้ายจาก "rak" เป็น "ruk")

แต่ได้โดน "แบน" ไป เพราะปั่น Thanks ดูตามรูปข้างล่างก็ได้ค่ะ ไม่เคยโพสข้อความอะไรเลย โพสแต่อีโมอย่างเดียว แล้วก็กด Thanks ให้กันไปมา แล้วก็เลยโดน "บล็อค user" ไป เมื่อวันที่ 11 มกราคม 2012 ดูได้จากกระทู้สุดท้ายที่โพส หลังจากนั้นก็โพสอะไรอีกไม่ได้

เป็นที่มาว่าทำไม mugen กับ asaweenarak จึงเริ่มใช้งานเมื่อ 11 มกราคม 2012 ก็เป็นเพราะว่าใช้งาน user ข้างต้นทั้ง 2 อันไม่ได้
ในวันนั้นนั่นเอง จึงจำเป็นต้องสมัครใหม่ในวันนั้นค่ะ

นู๋ PM แจ้งทาง Admin ไปแล้ว Admin แจ้งกลับมาว่าไม่ต้องเป็นห่วง เนื่องจากมีระบบการป้องกัน โดยมีหลักฐานซึ่งสามารถใช้ได้ตามกฎหมาย เพื่อยืนยันได้ว่าทั้ง 5 user นั้นเป็นคนๆเดียวกันค่ะ

ได้รับคำขอบคุณจาก: psYchosis  PAE KUNG  A-u-T-o-N-o-m-Y  hacker  honeybeex7  tumrider  bank01  moonoy  chengg  kittidech  mark_es03 
asaweenarak

ตอบ: 10

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 3
ให้คำขอบคุณ: 151

ศุกร์, 23 มีนา 2012 18:11 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
...

อะหยังปะล่ำปะเหลือห๊ะคุนPluak_Ka. มาแนวคุนGooGreinอีกละ
จะเล่นเวปนี้แบบดีๆไม่ได้ใช่ไหม ความวัวพึ่งหายความควายเข้ามาแทรกอีกละ

น้องใหม่
น้องใหม่

ศุกร์, 23 มีนา 2012 18:31 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
พี่ๆลองดูกันละกันนะคะ ตามหน้าจอด้านล่าง ว่าน่าสงสัยไหม ว่า 3 user นี้คือ Love_CivicEs, mugen และ asaweenarak เป็นคนๆเดียวกัน นู๋ไม่ขออภัยด้วยนะคะว่านู๋เข้าใจผิด สิ่งที่แสดงออกมาให้เห็นมันเป็นประจักษ์พยานอยู่แล้วค่ะ่ว่าทั้ง 3 user นี้เป็นคนๆเดียวกัน

ถ้าทั้ง 3 user นี้ไม่ใช่คนๆเดียวกัน กล้าไหมคะที่จะแสดงตนว่าไม่ใช่คนๆเดียวกัน

แต่ถึงจะกล้าก็ทำไม่ได้หรอกคะ เพราะทั้ง 3 user นี้เป็นคนเดียวกันจริงๆ ออกมายอมรับดีๆ ดีกว่าค่ะ
ถ้ามีความเป็นลูกผู้ชายพอนะคะ

นู๋เชื่อค่ะว่าสังคมที่นี้เปิดกว้าง และมีดุลยพินิจพอค่ะ ว่าพี่ๆในนี้แต่ละคนจะมองทั้งผู้ที่ใช้ทั้ง 3 user นี้อย่างไร
ด้วยความเป็นตัวของตัวเองอย่างที่สุดนะคะ

คนเราทำอะไรไว้ไม่ว่าใครจะรู้หรือไม่ก็ตาม นู๋เชื่อนะคะว่ายังงัยเราก็รู้ตัวเราเองอยู่ดีค่ะ
ความจริงมันอยู่กับเราค่ะ เราหนีมันไม่พ้นหรอกนะคะ

จะคิดไงก้อช่างเถอะ....
นี้มันเวปหาความรู้เรื่องรถไมใช่หรอ.....สงสัยจะว่างจัด
psYchosis

Moderator
Moderator

ศุกร์, 23 มีนา 2012 18:35 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
asaweenarak พิมพ์ว่า:
psYchosis พิมพ์ว่า:

หรือคุนไม่เคยใช้คำหยาบคำ ขอโทดนะคับที่พื้นฐานผมมันต่ำ (แต่ก้อมีกินมีใช้) ที่ผมใช้คำหยาบ ผมหมายถึงGooGrien ผมไม่ได้กล่่าวถึงทุกคน คุนโอ๋เองก้อมีลูกแล้วน่าจะแยกแยะอะไรๆเป็นอะไรได้ คนทำผิดไม่ได้แปลว่าจะทำผิดอีก กรุณาอย่าแอนตี้ผม เพราะผมก้อใช่ว่าจะอยากพิมคุยกับคุนเลย
ปล.ถ้าผมเป็นคุนที่ตอนนี้กำลังไม่ชอบผมสักเท่าไหร่ ผมจะไม่วิจารณ์ถึงพื้นฐานชีวิตของคนอื่นโดยที่ยังไม่ได้รู้จักเค้าคนนั้นเลยสักนิด
คนผิดถ้ารู้จักแก้เราก้อควรให้โอกาสไม่ใช่หรอ
และที่แล้วมาผมก้อต้องขอโทดทางเวปด้วยคับ ต่อไปนี้คงไม่มีเหตุการณ์แบบนี้อีกแล้วเพราะID GooGrien คนที่คอยก่อกวนโดยแบนไปแล้ว ขอบคุนทางเวปมากที่ดูแลให้

อ่านข้อความดีๆครับ
ผมไม่ได้ว่าใครครับ
ในความหมายของข้อความ คือ "ถ้อยคำ จะอธิบาย คนที่พูดได้ว่า มีนิสัยเป็นยังไง พื้นฐานชีวิตเป็นยังไง"
ส่วนจะดีหรือไม่ดี นั้นก็อยู่ที่ข้อความที่ใช้

ปกติผมก็พูดหยาบคาย ครับ เพราะผมมันก็คนธรรมดา แต่ผมจะเตือนตัวเองอยู่เสมอว่า อย่าใช้คำหยาบคายถ้าไม่จำเป็น หรือ เหลืออด ครับ

คนเรา การอยู่ในสังคม เราควรให้เกียรติซึ่งกันและกัน ผมก็พยายามให้ทุกคนในบอร์ดเหมือนกัน
ผมไม่เคยด่าเพื่อนในบอร์ดเลยแม้แต่คนเดียว ถึงแม้ว่าบางคนจะทำไม่ดีกับผม หลอกขายของไม่ดีให้ผมบ้าง หรือแม้การใช้ถ้อยคำพาดพิงภรรยาผมก็ตาม

โอเคครับ ถ้าจะแก้ไขตัวเองก็ให้ทำจริงๆ เถอะครับ คุณ ???
จะให้ผมเรียก ว่า คุณ Asaweenarak หรือ คุณ mugen หรือ คุณ prewa หรือ คุณ Love_CivicEs ดีครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: lordpark  PAE KUNG  A-u-T-o-N-o-m-Y  wut-chiangmai  kaisuh  honeybeex7  tumrider  bank01  chengg  kittidech  mark_es03 
psYchosis

Moderator
Moderator

ศุกร์, 23 มีนา 2012 18:46 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
นอกจากนี้นะคะ 3 user ข้างบนนั่นน่ะค่ะ ได้สมัครมาก่อนหน้านี้แล้วอีก 2 User คือ Praewa และ asaweenaruk (คล้าย asaweenarak แต่เปลี่ยนตัวสุดท้ายจาก "rak" เป็น "ruk")

แต่ได้โดน "แบน" ไป เพราะปั่น Thanks ดูตามรูปข้างล่างก็ได้ค่ะ ไม่เคยโพสข้อความอะไรเลย โพสแต่อีโมอย่างเดียว แล้วก็กด Thanks ให้กันไปมา แล้วก็เลยโดน "บล็อค user" ไป เมื่อวันที่ 11 มกราคม 2012 ดูได้จากกระทู้สุดท้ายที่โพส หลังจากนั้นก็โพสอะไรอีกไม่ได้

เป็นที่มาว่าทำไม mugen กับ asaweenarak จึงเริ่มใช้งานเมื่อ 11 มกราคม 2012 ก็เป็นเพราะว่าใช้งาน user ข้างต้นทั้ง 2 อันไม่ได้
ในวันนั้นนั่นเอง จึงจำเป็นต้องสมัครใหม่ในวันนั้นค่ะ

นู๋ PM แจ้งทาง Admin ไปแล้ว Admin แจ้งกลับมาว่าไม่ต้องเป็นห่วง เนื่องจากมีระบบการป้องกัน โดยมีหลักฐานซึ่งสามารถใช้ได้ตามกฎหมาย เพื่อยืนยันได้ว่าทั้ง 5 user นั้นเป็นคนๆเดียวกันค่ะ

ขอบคุณครับ ที่เป็นห่วงบอร์ด
ตอนนี้เราได้ข้อมูลการใช้งานบอร์ดของ ทั้งหมดไว้แล้ว กำลังจะประชุมผู้ดูแลบอร์ด อยู่ว่าจะเอายังดี
จะต้องแจ้งความไหม เพราะ เข้าข่ายผิด พรบ. คอมพิวเตอร์ ในเรื่องการปลอมแปลงตัวบุคคล เราก็อุตส่าออกมาตั้งกระทู้เตือนหลายครั้งแล้ว
แต่ก็ไม่เป็นผล
ได้รับคำขอบคุณจาก: hikaru_kung  lordpark  PAE KUNG  A-u-T-o-N-o-m-Y  kaisuh  honeybeex7  tumrider  bank01  POM_PeTiTe  chengg  natan  kittidech  mark_es03 
ตอบ
หน้า 1 จาก 3
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.