ตอบ
~ สเตฟาน ~

ชื่อเล่น: สเตฟาน

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 2023

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7729
ให้คำขอบคุณ: 4939

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
ศุกร์, 2 เมษา 2010 14:39 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
สวัสดี สมาชิกทุกท่าน

จากที่ผมได้คลุกคลีกับสังคมแห่งนี้มานานพอสมควร ก็เลยอยากจะแชร์ประสบการณ์กันดูครับ

ก่อนอื่น ก็คงขอเริ่มจากการทำความรู้จัก Civic ES Group กันซะหน่อย

Civic ES Group ถูกก่อตั้งมาได้ประมาณ 6-7 ปี จากกลุ่มคนเล็กๆเพียงไม่กี่คน

และหลังจากนั้น สมาชิกก็เริ่มมากขึ้น มากขึ้น มากขึ้น และมากขึ้น

เป็นธรรมดาที่เมื่อมากคน..ก็ย่อมมากความ แต่อย่างน้อยจะเป็นที่รู้ต่อๆกันมาว่า..ผู้ก่อตั้งมีเจตนาให้สังคม Civic ES Group เป็นสังคมเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ โดยไม่มีการแบ่งแยกกลุ่ม แบ่งแยกโซน แบ่งแยกต่างๆนาๆ (ซึ่งเมื่อก่อน ผมก็เคยมีความคิดที่ขัดแย้ง แต่ถ้ามองให้ลึกในเจตนาจริงๆ และลองคิดไตร่ตรองด้วยเหตุและผล ผมก็เข้าใจด้วยความบริสุทธิ์ในเจตนาของผู้ก่อตั้ง และผมก็ถือปฏิบัติเป็นวัฒนธรรม ..เป็นต้นมา)

แต่ถ้าในอนาคต สมาชิกส่วนใหญ่เห็นว่าการแบ่งโซน แบ่งกลุ่ม แบ่งต่างๆนาๆมีความเหมาะสมกับสภาพในอนาคต เจตนาของกลุ่มผู้ก่อตั้งก็อาจจำเป็นต้องมีการเปลี่ยนแปลงไปตามกาลเวลา

สมาชิกส่วนใหญ่ อาจมีคำถามในใจกับผมว่า แต่สภาพในปัจจุบันก็มีนะ คนตั้งกระทู้เองก็มีกลุ่มมิใช่เหรอ

ผมจะขอตอบในส่วนของผมเลยว่า ผมสนิทกับทุกคนครับ แต่อาจจะสนิทกับใครบางคนเป็นพิเศษ นั่มย่อมเป็นเรื่องธรรมดา เพราะผมได้รู้จักกันมาหลายปี กิน, ขี้, ...,นอน มาด้วยกันหลายสถานะการณ์ แต่ผมก็ยังคงเจตนาของผู้ก่อตั้งไว้เช่นเดิม คือ ไม่แสดงถึงการแบ่งแยกกลุ่ม แบ่งแยกโซน อย่างโจ่งแจ้ง เพราะผมรู้สึกว่าที่นี้คือ Civic ES Group และผมอยู่ในสังคม Civic ES Group

ทุกที่ทุกสังคมย่อมมีกฏ กติกา ข้อตกลง ของสังคมนั้นๆ เป็นเรื่องธรรมดาของการอยู่ร่วมกัน
เมื่อเราอยากอยู่ในสังคมแห่งนี้ และเลือกที่จะอยู่ในสังคมแห่งนี้โดยมิมีใครมาบังคับ..เราก็ต้องปรับทัศนคติให้เข้ากับสังคมแห่งนี้

เอาหละครับ เมื่อพูดมาถึงตรงนี้ ผมก็อยากจะเข้าเรื่องการใช้งานบอร์ดของเราซะหน่อย

สมาชิกส่วนน้อย ขอเน้นว่าส่วนน้อยนะครับ:D ที่เข้ามาเล่นบอร์ดยังไม่รู้ว่า ควรจะเริ่มต้นตรงไหนดีน๊า มาถึงก็คงจะเข้า General Talk หรือไม่ก็ Parts for Sale แต่จริงๆแล้ว เมื่อเข้าไปในสังคมนั้นๆ เราก็ควรที่จะเรียนรู้กฏ ระเบียบ ข้อบังคับ ของสังคมนั้นๆ

เริ่มกันที่หน้าแรกกันเลย ผมจะขอพูดถึงหัวข้อที่ควรจะเข้าไปอ่านและทำความรู้จักนะครับ

- Forum Rules ( CIVIC ES GROUP > Forum Rules )

เป็นห้องที่บอกถึง กฏ กติกา ข้อตกลงและมารยาทในการอยู่ในสังคมแห่งนี้

ในห้องนี้ จะมีหัวข้อหลักๆคือ หัวข้อประกาศ หัวข้อปักหมุด และหัวข้อทั่วไป

(ห้องนี้เป็นห้องที่ควรจะต้องอ่านและทำความเข้าใจทุกหัวข้อเชียว)

- General Talk ( CIVIC ES GROUP > General Talk )

เป็นห้องที่ไว้พูดคุยเรื่องต่างๆนาๆ และเป็นห้องที่สมาชิกส่วนใหญ่ก็จะสิงสู่กันอยู่ที่ห้องนี้แหละครับ :D

ในห้องนี้ จะมีหัวข้อหลักๆคือ หัวข้อประกาศ หัวข้อปักหมุด และหัวข้อทั่วไป

หัวข้อประกาศ ขอแนะนำอย่างยิ่งที่จำเป็นต้องอ่าน เพราะประธานจะประกาศเรื่องต่างๆให้สมาชิกได้รับรู้ความเป็นไปในบอร์ดของเรา และการใช้งานของห้องนี้

หัวข้อปักหมุด คือ หัวข้อที่มีสาระและประโยชน์กับสมาชิก โดยผู้ดูแลจะนำมาปักหมุดเพื่อกระทู้เหล่านั้นจะได้ไม่หล่นหายไป

หัวข้อทั่วไป คือ หัวข้อที่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ไว้พูดคุยกัน ซึ่งหัวข้อนี้แหละที่ทำให้สมาชิกส่วนน้อย ขอย้ำว่าส่วนน้อย:D มิได้อ่าน หัวข้อประกาศกับหัวข้อปักหมุด การรับรู้ข่าวสารต่างๆจึงหลุดไป

- Parts for Sale ( CIVIC ES GROUP > Parts for Sale )

เป็นห้องเพื่อไว้ให้เพื่อนสมาชิกได้ซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยน ไม่ว่าจะอะไหล่รถ หรือ สิ่งของอย่างอื่น

หัวข้อประกาศ ขอแนะนำอย่างยิ่งที่จำเป็นต้องอ่าน เพราะประธานจะประกาศเรื่องต่างๆให้สมาชิกได้รับรู้ความเป็นไปในบอร์ดของเรา และการใช้งานของห้องนี้

หัวข้อปักหมุด คือ หัวข้อที่ขายของ โดยมีค่าใช้จ่ายในการปักหมุดนิดๆหน่อยๆเพื่อไว้เป็นค่าบำรุงรักษาServer ใครอยากจะขายของโดยไม่ต้องให้กระทู้ตัวเองหล่นหายไปไหน สามารถปักหมุดได้นะครับ ไม่แพง ไม่แพง

หัวข้อทั่วไป คือ หัวข้อที่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ไว้ซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยนอะไหล่รถ หรือ สิ่งของอย่างอื่น

- Site Problems and Suggestions ( CIVIC ES GROUP > Site Problems and Suggestions )

เป็นห้องที่มีไว้ให้สมาชิกแจ้งปัญหาและเสนอแนะการใช้งานบอร์ด

ก็คงหมดแล้ว สำหรับสิ่งที่ผมอยากจะเสนอเกี่ยวกับสังคม Civic ES Group และการใช้งานบอร์ด

ขอให้อยู่ด้วยกันอย่างมีความสุขและใช้งานบอร์ดอย่างสนุกสนานนะครับ

ไว้โอกาสหน้า คิดอะไรออก จะขอมาตั้งกระทู้ให้อ่านกันใหม่

...~ สเตฟาน ~

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ ศุกร์, 2 เมษา 2010 14:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: biggsnui  iMan  RG.KiD  Lee_ES_turbo  jedsada777  ae  Jacky_ES04.5  kittidech  jetty0  khunmoo  tokykung  aut_es  kaisuh  cisco  amnuay  kim_possible  naponghp  kaorjang  siffer  CaNdY_MaN  littlegirl5008  chet_es  J.Anusorn  Hamster@Yamabuchi  BLACK_CHERRY04  Jeab22  es330  chengg  PAM  oatzakub  eit  top4829  genius  Hayal3uza  8800Gold  kunshybeer08  boatsung  watchara4  Es_SaLaRyMaN  KUSA  jk2475  carrimoroll  YINDEE  K_series  Anakin  BOY_PeTiTe  PongpanG  kieng  adisak  Turngkung P 11  hikaru_kung  sukhothai  jonatan  Rangsit 33  psYchosis  aud fat  Tinkky  Tiger_BIG  PAE KUNG  PK_RY  bapil  หยวน  l3oatZ  ob_2019  oat_es03  khing_cr  ton_dezember  liverpool_art  boss  CEMENT  battery3k  ken_naa  Sombutsiri  Surayut  musashi44  honeybeex7  -ake_ipc-  engintania  Tee_BKK  ES2003  kai04  PONG-9115  Justinaen  patoo  hokhuk77  tonTON  cacalot  Junnee  k-autosociety  veem_ss  witat  tong-za  champcement  CeaSaR  civic753  XYZ  HardyBoyz  nuchar  teerayod  pplagoon  Bonuses01  capze  Nung_Sodapop  hlinturbo  curran  Phetcharat  maxch  Nut_Au_Together  Psn  merscie  makaimura  KJ-nui  bigforplay  nooknick9003es  BeMe  bank01  chana  MADBOY  arthit10  mon4816  escudo1121  dangeroustoy  masterbigzz  jologo  piriyod  LifeFate  Dimention_J  asaweenaruk  Zeal  tiger2217  siripong  slek  TidTlE  Chote  ekdanai  Gohekchol  aietthongsai  ARMkub  trucklinkin  rangderm  wehappy  ICE@WIN  zaleng  petongzaa  bankabby  focusyo  bunloet  freedombee  MALLMAR  veerachai  Jasada  เดิมก็ดี  Dolphinz  WarHighways  เค  pannatad  Chonchy  PoKo  yoyosonic  padonzzz  nudang1686  jagkrapongVilaikaew  torlaeja  xenshiro  tochi229  ballanupong  ninenine  สมชาย  moonoizap  Rachen  napoon  xxxsarawutxxx  manawwan  riobenz  phuchong  note_okaasan  aumlight  oonsuwan  karnmotocross01  tukkang  saan  Sompongton  Jitrada  makunkwan  N_J Civic  Doom  ton.chana  Jameskab  thaitanui  zax.buacharoen  Apisit04  ruck  Oakkybaby  moonoikoyjai  numxs  dew.wasan  jeang  mans_ed  tordegeerking  super ball  eak.man.56  Mike Kitti Naeprai  Mongkol Seedaduang  Thanawat Boonkhong  aeed19  song  pee_es  BANKNOZZLE 
Lee_ES_turbo

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 4446

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 8088
ให้คำขอบคุณ: 5249

ปี: 2004
ศุกร์, 2 เมษา 2010 14:52 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
ครอบครัวนี้ เป็นครอบครัวที่อบอุ่นที่สุดแล้วล่ะคับ เมื่อเทียบกับคลับรถยนต์อื่น ฉะนั้นอย่าทำลายกันเองเลยคับ เคารพกฎกติกามารยาท เป็นสิ่งที่สำคัญในสังคมคับ
amnuay

เข้าร่วม: 16 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 915

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 866
ให้คำขอบคุณ: 2043

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
ศุกร์, 2 เมษา 2010 15:42 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
ยินดีปฏิบัติตามครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  J.Anusorn  naponghp  boatsung  chana  siripong  grandsesor  เค  karnmotocross01  Jitrada  patter_12  Mike Kitti Naeprai 
naponghp

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 782

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 1032
ให้คำขอบคุณ: 1318

สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
ศุกร์, 2 เมษา 2010 15:55 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
ใช่ครับเป็นครอบครัว พี่น้องจริงๆ ขนาดภรรยาผมยังบอกว่าไม่เลี่ยน

ไม่โหด ไม่เวอร์ จนเกินไปครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  J.Anusorn  boatsung  sukhothai  civic753  chana  siripong  grandsesor  เค  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
J.Anusorn

ชื่อเล่น: ไก่

เข้าร่วม: 02 มีนา 2010
ตอบ: 526

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 585
ให้คำขอบคุณ: 1001

ปี: 2003
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 2 เมษา 2010 17:34 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
เห็นด้วยกับพี่สเตฟานครับ ทุกสังคมย่อมต้องมี กฏ กติกา มารยาท ด้วยกันทั้งนั้น สังคมนั้นถึงจะน่าอยู่และอบอุ่น ช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ที่นี่ครอบครัว ES GROUP ก็เช่นกัน ไม่งั้นเราจะบอกและโชว์สมาชิกใหม่,น้องใหม่ได้ไงว่า ครอบครัว ES GROUP อบอุ่นขนาดไหน ผมเข้าข้างตัวเองว่า..คงมีใครหลายคนที่คิดเหมือนผม..
ได้รับคำขอบคุณจาก: Hamster@Yamabuchi  naponghp  oatzakub  ~ สเตฟาน ~  boatsung  sukhothai  civic753  chana  siripong  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
Hamster@Yamabuchi

ชื่อเล่น: เบิร์ด

เข้าร่วม: 27 มีนา 2009
ตอบ: 2005

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5433
ให้คำขอบคุณ: 3267

ศุกร์, 2 เมษา 2010 17:35 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
โดนใจมากมายครับพี่ จะได้อบอุ่นกันเสียที อิอิอิอิอิ...............
ได้รับคำขอบคุณจาก: J.Anusorn  naponghp  ~ สเตฟาน ~  boatsung  sukhothai  civic753  chana  siripong  เค  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
es330

เข้าร่วม: 10 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1890

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3172
ให้คำขอบคุณ: 6546

ศุกร์, 2 เมษา 2010 18:25 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
ดีครับเข้าใจง่ายดี ขอบคุณสเตฟานด้วยครับที่อุตส่าห์เขียนมาแปะให้
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  boatsung  sukhothai  civic753  chana  siripong  grandsesor  เค  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
kittidech

ชื่อเล่น: กิต คร้าบ

เข้าร่วม: 06 กรกฎา 2009
ตอบ: 2334

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 2835
ให้คำขอบคุณ: 15110

ศุกร์, 2 เมษา 2010 22:55 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
ซาบซึ้ง โดนใจสุดๆๆเลยพี่ฟาน สุดยอดดด
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  boatsung  sukhothai  civic753  chana  siripong  grandsesor  เค  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
PAM

ชื่อเล่น: แป๋ม

เข้าร่วม: 17 กรกฎา 2009
ตอบ: 1514

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2753
ให้คำขอบคุณ: 2884

เสาร์, 3 เมษา 2010 10:09 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
มันต้องยังงี้ซิครับ
หล่อ แล้ว ยังใจดีอีก
ช่วยแนะนำ แนวทางให้กับสมาชิกใหม่ ได้ดีเยี่ยม

(รักกันๆ นะ civic es group)
genius

ชื่อเล่น: อัจ

เข้าร่วม: 22 กุมภา 2009
ตอบ: 526

ได้รับคำขอบคุณ: 626
ให้คำขอบคุณ: 421

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 3 เมษา 2010 11:24 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
ไม่ว่าจะอยู่ที่ใดก็ es group เหมือนกัน
natthakorn

เข้าร่วม: 07 มกรา 2009
ตอบ: 15

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 42
ให้คำขอบคุณ: 0

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 3 เมษา 2010 16:24 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
อ่านแล้วเข้าใจกันนะครับ พี่ฟานพูดได้ใจมากเลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  boatsung  sukhothai  civic753  chana  siripong  grandsesor  somchat  เค  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
boatsung

ชื่อเล่น: โบ้ท

เข้าร่วม: 17 มีนา 2010
ตอบ: 75

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 56
ให้คำขอบคุณ: 546

ปี: 2001
อาทิตย์, 4 เมษา 2010 00:43 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  sukhothai  civic753  chana  siripong  grandsesor  เค  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
tukpolsup

เข้าร่วม: 30 มีนา 2010
ตอบ: 31

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 52
อาทิตย์, 4 เมษา 2010 02:48 - ดีครับ อ่านบทความพี่ที่ไร แล้ว รู้สึกได้เลยว่า
อ่านบทความพี่ที่ไร แล้ว รู้สึกได้เลยว่าอบอุ่นใจที่ได้มาเป็นสมาชิก ES ครับ
อยากจะได้ sticker มาติดรถ ไวไวแล้ว สิ
สมาชิกใหม่ Hua Hin
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  sukhothai  civic753  chana  siripong  grandsesor  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
Es_SaLaRyMaN

ชื่อเล่น: รอง

เข้าร่วม: 12 กุมภา 2010
ตอบ: 697

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 768
ให้คำขอบคุณ: 2470

อาทิตย์, 4 เมษา 2010 09:37 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
ช่วยกันอยู่ในกฏระเบียบ และเป็นครอบที่อบอุ่น แบบ Es_group แบบนี้ตลอดไปกันนะครับ พี่น้อง ครัฟ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  sukhothai  civic753  chana  siripong  grandsesor  เค  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
jk2475

ชื่อเล่น: เล็ก

ตอบ: 2852

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1893
ให้คำขอบคุณ: 4964

อาทิตย์, 4 เมษา 2010 11:02 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
รัก ES Group ครับ
carrimoroll

ชื่อเล่น: อาร์ต

เข้าร่วม: 27 กรกฎา 2009
ตอบ: 1978

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6596
ให้คำขอบคุณ: 4103

อาทิตย์, 4 เมษา 2010 12:07 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
สุดยอดครับพี่ ครอบครัวเราจะได้อบอุ่นอย่างงี้ไปนาน

ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  sukhothai  civic753  chana  siripong  grandsesor  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
watchara4

ชื่อเล่น: เอท

เข้าร่วม: 04 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 1565

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1917
ให้คำขอบคุณ: 3446

อาทิตย์, 4 เมษา 2010 15:46 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
ไม่ต้องมีคำบรรยายที่ลึกซึ้งครับ ครอบครัวเดียวกัน
YINDEE

ชื่อเล่น: ต๊อด

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1516

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3233
ให้คำขอบคุณ: 3684

สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
อาทิตย์, 4 เมษา 2010 16:31 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
ย้ำ! ถ้ายังไม่เข้าใจ ลองกลับไปอ่านใหม่ตั้งแต่ต้น จนกว่าจะเข้าใจ นะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  Hamster@Yamabuchi  sukhothai  PAE KUNG  civic753  chana  siripong  grandsesor  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
Anakin

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 31 กรกฎา 2009
ตอบ: 1119

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 910
ให้คำขอบคุณ: 1439

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 4 เมษา 2010 17:52 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
ใช่เลยครับถูกต้อง ตรงประเด็น ครับ เพื่อครอบครัวของเราครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  civic753  chana  siripong  grandsesor  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
Hamster@Yamabuchi

ชื่อเล่น: เบิร์ด

เข้าร่วม: 27 มีนา 2009
ตอบ: 2005

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5433
ให้คำขอบคุณ: 3267

อาทิตย์, 4 เมษา 2010 22:31 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
YINDEE พิมพ์ว่า:
ย้ำ! ถ้ายังไม่เข้าใจ ลองกลับไปอ่านใหม่ตั้งแต่ต้น จนกว่าจะเข้าใจ นะครับ

โดนใจเก๊าอีกแระ อ่ะตะเอง 555555555555555.....หนับหนุนๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: YINDEE  sukhothai  PAE KUNG  civic753  chana  siripong  grandsesor  karnmotocross01  Mike Kitti Naeprai 
Turngkung P 11

ชื่อเล่น: เติ้ง

ตอบ: 1656

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2557
ให้คำขอบคุณ: 3623

อาทิตย์, 4 เมษา 2010 23:22 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
ตกข่าวตามเคย
ได้รับคำขอบคุณจาก: sukhothai  ~ สเตฟาน ~  civic753  chana  siripong  grandsesor  karnmotocross01  Mike Kitti Naeprai 
hikaru_kung

เข้าร่วม: 29 ธันวา 2009
ตอบ: 3067

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4341
ให้คำขอบคุณ: 4602
จันทร์, 5 เมษา 2010 03:53 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
WE LOVE ES FAMILY CLUB
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  civic753  chana  siripong  grandsesor  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
sukhothai

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 1604

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2571
ให้คำขอบคุณ: 7453
จันทร์, 5 เมษา 2010 06:56 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
ขอบคุณครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  civic753  chana  siripong  grandsesor  karnmotocross01  Jitrada 
psYchosis

ชื่อเล่น: โอ๋

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2008
ตอบ: 2535

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 9747
ให้คำขอบคุณ: 4367

จันทร์, 5 เมษา 2010 12:23 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
เยี่ยมเลยครับเพ่ฟาน

เสริมหน่อยครับ
บอร์ดนี้เป็นบอร์ดที่มีจุดมุ่งหมายเพื่อเป็นบอร์ดสาธารณะ เพื่อให้ทุกคนที่มีใจรักได้เข้ามาพูดคุย แลก เปลี่ยน ความคิดเห็นกัน โดยควรที่ยึดสิ่งเดียว คือ CIVIC ES Group
เพราะเราทุกคนคือ CIVIC ES Group
และอยากจะทำอะไร เพื่อ CIVIC ES Group
ไม่ใช่เข้ามาบอร์ด เพราะแค่ขับ CIVIC ES เพราะเราไม่ได้ปิดกั้นท่านที่ขับรถรุ่นอื่น

อีกคำถามสั้นๆ "วันนี้คุณทำอะไรเพื่อ CIVIC ES Group หรือยัง"
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  PAE KUNG  Justinaen  civic753  Phetcharat  chana  siripong  grandsesor  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
aud fat

เข้าร่วม: 17 ธันวา 2008
ตอบ: 1064

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 708
ให้คำขอบคุณ: 1592

จันทร์, 5 เมษา 2010 12:31 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
รับทราบครับผม
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  civic753  merscie  chana  siripong  grandsesor  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
Tinkky

ชื่อเล่น: โอ๋หลังวัง

ตอบ: 985

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 655
ให้คำขอบคุณ: 667

จันทร์, 5 เมษา 2010 13:00 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
เห็นด้วย สนับสนุนครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  merscie  chana  siripong  grandsesor  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
AssHoLe

ชื่อเล่น: เต้ย

เข้าร่วม: 10 กุมภา 2010
ตอบ: 196

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 246
ให้คำขอบคุณ: 192

จันทร์, 5 เมษา 2010 16:13 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
มาใหม่ แต่ก็อยากได้มิตรภาพดีๆครับ

อบอุ่นๆ

ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  civic753  merscie  chana  siripong  grandsesor  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
tike

เข้าร่วม: 28 มิถุนา 2009
ตอบ: 346

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 375
ให้คำขอบคุณ: 456

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อังคาร, 6 เมษา 2010 18:10 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
ปฏิบัติตามเต็มที่ครับพี่ท่าน
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  civic753  merscie  chana  siripong  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
boss

ชื่อเล่น: บอส

เข้าร่วม: 15 ตุลา 2008
ตอบ: 840

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1138
ให้คำขอบคุณ: 1530

พุธ, 5 พฤษภาคม 2010 23:29 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
หลิ่วตัวตามคร๊าบบบบบ
ได้รับคำขอบคุณจาก: civic753  merscie  chana  siripong  karnmotocross01  Jitrada  Mike Kitti Naeprai 
jeeclassic

เข้าร่วม: 06 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 22

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 14

พฤหัส, 6 พฤษภาคม 2010 17:16 - ~~ มาลองทำความรู้จัก Civic ES Group และเรียนรู้การใช้งานบอร์ดกันซะหน่อยนะครับ ~~
ครับพี่
ได้รับคำขอบคุณจาก: civic753  merscie  chana  siripong  karnmotocross01  Mike Kitti Naeprai 
ตอบ
หน้า 1 จาก 4
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.