ตอบ
Nut_Au_Together

ชื่อเล่น: อู๋

เข้าร่วม: 04 มีนา 2009
ตอบ: 1068

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1244
ให้คำขอบคุณ: 1180

ที่อยู่: พระราม 5 ถนนนครอินทร์-----เจริญกรุง 107-----สุขุมวิท 23
ปี: 2005
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
เสาร์, 21 พฤศจิกา 2009 23:09 - ช่วยทีครับเรื่องด่วนเลย จะไปใส่ไฟตัดหมอกวันจันทร์เเล้วครับ
คือผมเคลมประกันไฟตัดหมอกที่ถูกขโมยไป ตอนนี้อู่ที่ผมเคลมโทรมาบอกว่าได้ของมาเเล้ว แต่มีเเต่ตัวโคม ไม่มีหลอดมาให้ด้วย ผมเลยสงสัยว่าถ้าเป็นของเเท้ที่เบิกจากศูนย์นั้นจะมีหลอดมาด้วยเลยหรือเปล่า เเล้วถ้าเป็นของเเท้จะมีเีขียนว่า stanley ด้วยอันนี้ผมเข้าในถูกไหมครับ ถ้าไม่มีคำนี้ที่ตัวโคมเเสดงว่าเป็นของปลอมใช่ไหมครับ ผมไม่อยากได้ของปลอมหนะครับ เพราะของที่หายไปก็เป็นของจริง ๆ ติดรถมาตั้งเเ่ต่ออกรถมาเลย
biggsnui

ชื่อเล่น: หนุ่ย

เข้าร่วม: 18 มิถุนา 2009
ตอบ: 854

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1300
ให้คำขอบคุณ: 1618

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
เสาร์, 21 พฤศจิกา 2009 23:38 - ช่วยทีครับเรื่องด่วนเลย จะไปใส่ไฟตัดหมอกวันจันทร์เเล้วครับ
เค้าเอาของปลอมมาให้ชัวร์ครับ
เพราะงบประกันตั้งให้ที่ผมเคลมนะ (LMG) 1500 บาท/ข้างครับ
ของแท้ศูนย์ชุดละ 9800 บาท(ของ 01-02)

ตัวที่ผมเคลมไปเป็นของแท้ด้วย
ได้แต่ทำใจครับ

หรือถ้าอยากได้ของแท้ลองหาของเองก็ได้ครับ
ต่อรองอู่ให้จ่ายตังค่าของให้เรา

หาของเองสบายใจกว่าเยอะ
เพราะอู่ที่ผมเคลมมันไปเอาตัดหมอกแจ๊ซมาสองรอบ
ผมเลยโวยบอกงั้นพี่ไม่ต้องหาละเด๋วผมหาเองแล้วเอามาเบิกพี่
แล้วก็บุกไปดูงบที่เค้าแจ้งในคอมเค้าอ่ะครับ

ได้ของเทียมมา 800 เบิกไปพันนึง ให้อู่ 500 วิน-วิน ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: kobon  Jeab22  Nut_Au_Together  BeL  energy-freedom 
kobon

ชื่อเล่น: เอก คร้าบ

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 4945

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1061
ให้คำขอบคุณ: 2469

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 21 พฤศจิกา 2009 23:52 - ช่วยทีครับเรื่องด่วนเลย จะไปใส่ไฟตัดหมอกวันจันทร์เเล้วครับ
ของแท้จะมี คำว่า Honda ปั๊มอยู่มุมด้านล่างครับ และตัวโคมจะเป็นแก้วครับ
ของแท้น่าจะหายากครับ เพราะเลิกผลิตไปแล้ว
และประกันคงไม่ใจดีขนาดหาของแท้มาให้หรอกครับ
เพราะตอนนี้ถ้าจะเอาของแท้ ก็ต้องเบิกของตัว 2.0 มาครับ
ราคาแค่ตัวโคมต่อข้าง ดวงละ 5 พันกว่าครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: biggsnui  Jeab22  Ton-  kunshybeer08  Nut_Au_Together  BeL  energy-freedom 

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ที่อยู่: พระราม 5 ถนนนครอินทร์-----เจริญกรุง 107-----สุขุมวิท 23
อาทิตย์, 22 พฤศจิกา 2009 09:25 - ช่วยทีครับเรื่องด่วนเลย จะไปใส่ไฟตัดหมอกวันจันทร์เเล้วครับ
ผมก็ทำประกันชั้น 1 ขอวิริยะอะครับ อู่ที่เข้าไปทำก็เป็นอู่ในเครือของวิิริยะ ถ้าผมเข้าไปดูเเล้วเกิดเป็นของก๊อบ ของสามารถที่จะไม่ใ่ส่เเล้วบอกอู่ว่าขอผมหาของเองก็ได้ใช่ไหมครับ

ปล. ของตัว 2.0 ตอนนี้ยังหาได้อยู่ที่ไหนมีใครรู้บ้างไหมครับ รถผมเป็น 04 อะคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: BeL 
BOY es

ชื่อเล่น: บอยคับ

เข้าร่วม: 27 สิงหา 2009
ตอบ: 708

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 362
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2001
สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
อาทิตย์, 22 พฤศจิกา 2009 10:16 - ช่วยทีครับเรื่องด่วนเลย จะไปใส่ไฟตัดหมอกวันจันทร์เเล้วครับ
มาเก็บข้อมูลคับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: Nut_Au_Together 
biggsnui

Guru ES
Guru ES

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อาทิตย์, 22 พฤศจิกา 2009 12:41 - ช่วยทีครับเรื่องด่วนเลย จะไปใส่ไฟตัดหมอกวันจันทร์เเล้วครับ
Nut_Au_Together พิมพ์ว่า:
ผมก็ทำประกันชั้น 1 ขอวิริยะอะครับ อู่ที่เข้าไปทำก็เป็นอู่ในเครือของวิิริยะ ถ้าผมเข้าไปดูเเล้วเกิดเป็นของก๊อบ ของสามารถที่จะไม่ใ่ส่เเล้วบอกอู่ว่าขอผมหาของเองก็ได้ใช่ไหมครับ

ปล. ของตัว 2.0 ตอนนี้ยังหาได้อยู่ที่ไหนมีใครรู้บ้างไหมครับ รถผมเป็น 04 อะคับ

ผมว่าน่าจะได้นะ
แต่ต้องออกส่วนต่างที่เหลือเอาน่ะครับ
สมมติของแท้ 10000 ประกันให้ 3000
เราก็ซื้อของมาหมื่นนึงแล้วเบิกอู่ 3000
ซึ่งต้องดูว่าอู่เค้าจะยอมหรือป่าวเพราะเค้าก็หักเอาเล็กๆน้อยๆจากเรา
ถ้าเค้ายอมก็แปลว่าเราจะเสียค่าของ 7000 จากหมื่นนึงครับ

อีกวิธีคือเคลมกับศุนย์ประกัน
เห็นบอกต้องมีใบเสนอราคาไปให้เค้า
แต่ผมไม่เคยทำนะครับ
รอดูพี่ๆที่มีประสบการณ์มาตอบครับ :D :D
ได้รับคำขอบคุณจาก: Nut_Au_Together  kobon 

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อาทิตย์, 22 พฤศจิกา 2009 20:55 - ช่วยทีครับเรื่องด่วนเลย จะไปใส่ไฟตัดหมอกวันจันทร์เเล้วครับ
biggsnui พิมพ์ว่า:

แต่ต้องออกส่วนต่างที่เหลือเอาน่ะครับ
สมมติของแท้ 10000 ประกันให้ 3000
เราก็ซื้อของมาหมื่นนึงแล้วเบิกอู่ 3000
ซึ่งต้องดูว่าอู่เค้าจะยอมหรือป่าวเพราะเค้าก็หักเอาเล็กๆน้อยๆจากเรา
ถ้าเค้ายอมก็แปลว่าเราจะเสียค่าของ 7000 จากหมื่นนึงครับ

เห็นบอกต้องมีใบเสนอราคาไปให้เค้า
รอดูพี่ๆที่มีประสบการณ์มาตอบครับ :D :D

ขอบคุณครับ เเต่ผมลอง ๆ เช็คราคาของเเท้จริง ๆ เเล้วราคานี่โหดเอาการพอสมควรครับ ตอนนี้คิดไว้ว่าถ้าไปถึงอู่เเล้วโคมเป็นเเก้วเป็นก็คงรับไว้เเล้วหละครับ เเต่ถ้าเป็นโคมพลาสติกผมก็คงบอกว่าผมอยากได้เป็นเเก้วหละครับ แต่เรื่องหลอดของตัดหมอกนี่สิครับ ปกติเวลาที่ซื้อ ๆ กันเค้าจะมีหลอดมาด้วยเลยไหมครับ เพราะว่าที่อู่บอกให้ผมไปหาหลอดมาเอง
kobon

ชื่อเล่น: เอก คร้าบ

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 4945

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1061
ให้คำขอบคุณ: 2469

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 22 พฤศจิกา 2009 21:20 - ช่วยทีครับเรื่องด่วนเลย จะไปใส่ไฟตัดหมอกวันจันทร์เเล้วครับ
จริงๆถ้าของก็อป มันจะมาทั้งชุดเลยนะครับ

แต่ประกันมันจะไม่ให้ทั้งชุด จะให้เฉพาะที่เราเคลมครับ

ส่วนที่เหลือก้เก็บไว้ใช้คันต่อไป
ได้รับคำขอบคุณจาก: biggsnui  BOY BOY  Nut_Au_Together 
Oad

ชื่อเล่น: โอ๊ต

เข้าร่วม: 18 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 83

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 183
ให้คำขอบคุณ: 213

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อาทิตย์, 22 พฤศจิกา 2009 21:49 - ช่วยทีครับเรื่องด่วนเลย จะไปใส่ไฟตัดหมอกวันจันทร์เเล้วครับ
ขอบคุณสำหรับความรู้คับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Nut_Au_Together 
BOY BOY

ชื่อเล่น: บอย

เข้าร่วม: 05 กรกฎา 2009
ตอบ: 487

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 465
ให้คำขอบคุณ: 303

ปี: 2004
อาทิตย์, 22 พฤศจิกา 2009 22:11 - ช่วยทีครับเรื่องด่วนเลย จะไปใส่ไฟตัดหมอกวันจันทร์เเล้วครับ

ขอบคุณครับ เเต่ผมลอง ๆ เช็คราคาของเเท้จริง ๆ เเล้วราคานี่โหดเอาการพอสมควรครับ ตอนนี้คิดไว้ว่าถ้าไปถึงอู่เเล้วโคมเป็นเเก้วเป็นก็คงรับไว้เเล้วหละครับ เเต่ถ้าเป็นโคมพลาสติกผมก็คงบอกว่าผมอยากได้เป็นเเก้วหละครับ แต่เรื่องหลอดของตัดหมอกนี่สิครับ ปกติเวลาที่ซื้อ ๆ กันเค้าจะมีหลอดมาด้วยเลยไหมครับ เพราะว่าที่อู่บอกให้ผมไปหาหลอดมาเอง

ประกันวิริยะก็ดีนะผมว่าหน้าจะได้ของเเท้มือ 2 สภาพดีเเต่ทำไมต้องหาหลอดไปเองละครับในเมื่อมันหายไปพร้อมกับโคม ข้องใจยังไงเเนะนำให้โทรไปหาเจ้าหน้าที่คุมราคาซ่อม ถามอู่ที่ทำรถเราว่าคุยกับเจ้าหน้าที่คนไหนไว้บอกว่า เราทำประกันชั้น 1 นะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: kobon  biggsnui  Nut_Au_Together 

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อาทิตย์, 22 พฤศจิกา 2009 23:43 - ช่วยทีครับเรื่องด่วนเลย จะไปใส่ไฟตัดหมอกวันจันทร์เเล้วครับ
BOY BOY พิมพ์ว่า:

ประกันวิริยะก็ดีนะผมว่าหน้าจะได้ของเเท้มือ 2 สภาพดีเเต่ทำไมต้องหาหลอดไปเองละครับในเมื่อมันหายไปพร้อมกับโคม ข้องใจยังไงเเนะนำให้โทรไปหาเจ้าหน้าที่คุมราคาซ่อม ถามอู่ที่ทำรถเราว่าคุยกับเจ้าหน้าที่คนไหนไว้บอกว่า เราทำประกันชั้น 1 นะครับ

นั่นสิครับ ผมก็งงอยู่เหมือนกันครับ เเล้วผมยังต้องไปเสียตังซื้อหลอดไฟอีกเหรอครับเหนี่ย ไม่ได้การณ์เเล้ววันจันทร์เครียร์ได้ผลยังไงจะมาเเจ้งนะครับ

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 24 พฤศจิกา 2009 18:55 - ช่วยทีครับเรื่องด่วนเลย จะไปใส่ไฟตัดหมอกวันจันทร์เเล้วครับ
บทสรุปมาเเล้วครับ อู่เบิกของเเท้ศูนย์มาให้ครับ อันละ 3,300 บาท ครับจากที่ดูในใบเสร็จมา สองอันเกือบ 7000 เเหนะ ประทับใจอู่นี้จริง ๆ ครับทั้งเรื่องสี เรื่องเคลมของ เเถมไม่โดนเเอกเซฟเลยสักบาทครับ เเนะนำเลยครับ อู่ชื่อนิวเพื่อนยนต์ อยู่ตรงบางกรวยไทยน้อย ใกล้ ๆ วัดสำโรงครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: biggsnui  kobon 
biggsnui

Guru ES
Guru ES

อังคาร, 24 พฤศจิกา 2009 19:09 - ช่วยทีครับเรื่องด่วนเลย จะไปใส่ไฟตัดหมอกวันจันทร์เเล้วครับ
บทสรุปมาเเล้วครับ อู่เบิกของเเท้ศูนย์มาให้ครับ อันละ 3,300 บาท ครับจากที่ดูในใบเสร็จมา สองอันเกือบ 7000 เเหนะ ประทับใจอู่นี้จริง ๆ ครับทั้งเรื่องสี เรื่องเคลมของ เเถมไม่โดนเเอกเซฟเลยสักบาทครับ เเนะนำเลยครับ อู่ชื่อนิวเพื่อนยนต์ อยู่ตรงบางกรวยไทยน้อย ใกล้ ๆ วัดสำโรงครับ

อู่ใจดีมากๆเลยครับ

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 24 พฤศจิกา 2009 19:23 - ช่วยทีครับเรื่องด่วนเลย จะไปใส่ไฟตัดหมอกวันจันทร์เเล้วครับ

อู่ใจดีมากๆเลยครับ

นั่นสิครับ ผมดูในใบเบิกของเค้าเบิกมาจากฮอนด้า สมุทรสงครามเเหนะครับ
smokie

ชื่อเล่น: เหนือ

เข้าร่วม: 24 ตุลา 2008
ตอบ: 460

ได้รับคำขอบคุณ: 783
ให้คำขอบคุณ: 668

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 24 พฤศจิกา 2009 21:18 - ช่วยทีครับเรื่องด่วนเลย จะไปใส่ไฟตัดหมอกวันจันทร์เเล้วครับ
ตกลงของแท้มันเท่าไหน่แน่ครับ เห็นในคลับเรา2อันสามพันกว่า ของแท้ ตอนนี้ ร้าวไปข้างนึงเหมือนกัน เหนบางอัยบอก depo แต่มีปั๊มstanley อิ งงมากครับ ตกลง อะไรมันจิงไม่จิงยังไงครับ แล้วโคมกระจกร้าวเราเปลี่ยนเฉพาะตัวโคมได้ไหม ยังไงบอกเล่าเก้าสิบกันบ้างครับพี่น้อง

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 24 พฤศจิกา 2009 21:31 - ช่วยทีครับเรื่องด่วนเลย จะไปใส่ไฟตัดหมอกวันจันทร์เเล้วครับ
smokie พิมพ์ว่า:
ตกลงของแท้มันเท่าไหน่แน่ครับ เห็นในคลับเรา2อันสามพันกว่า ของแท้ ตอนนี้ ร้าวไปข้างนึงเหมือนกัน เหนบางอัยบอก depo แต่มีปั๊มstanley อิ งงมากครับ ตกลง อะไรมันจิงไม่จิงยังไงครับ แล้วโคมกระจกร้าวเราเปลี่ยนเฉพาะตัวโคมได้ไหม ยังไงบอกเล่าเก้าสิบกันบ้างครับพี่น้อง

ของผมเขียนที่เลนส์ว่า Honda และ stanley เลยครับ เเท้เบิกศูนย์ครับ เพราะว่าเเกะจากกล่องเองเลยครับ เบิกจากศูนย์ฮอนด้า สมุทรสงครามอะครับ ราคารวมเเวกต่อข้างตกประมาณ 3,070 กว่าบาทนิด ๆ ครับ อู่เอาบิลให้ดูครับ เเล้วก็เป็นกระจกด้วยนะครับ

ปล.ราคานี้เฉพาะตัวโคมเลยนะครับ ไม่มีหลอด ไม่มีชุดสายไฟเลยนะครับ เเล้วเห็นเค้าว่ากันว่าถ้าเบิกของตัว 1.7 ราคาจะถูกกว่า มีทั้งชุดสายไฟด้วยเลยครับ เเต่ไม่รู้ว่ามีของป่าว เเต่ถ้าเป็นตัว 2.0 ราคาจะสูงกว่า เเละมีเเต่ตัวโคมครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: smokie  kobon 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.