ตอบ
WIP

ตามหากระจกบานหลังค่ะ

ชื่อเล่น: ปุ๊

เข้าร่วม: 01 มกรา 2017
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2001
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 18 ตุลา 2021 20:24 - รับซื้อต่อกระจกหลังค่ะ
***สวัสดีค่ะเพื่อนๆสามาชิกทุกท่าน***

เมื่อวานเราเดินทางไปเที่ยวที่ จ.ราชบุรี เราเจอฝนตกหนักมาตลอดทาง ด้วยความที่แอร์เย็นมาก

และเราก็ไม่รู้ว่ามันปรับให้อากาศข้างนอกมันเข้ามาตรงไหน เราเลยไปกดปุ่มที่เป็นตัวไล่ฝ้าค่ะ

ขับมาได้สักพักอยู่ดีๆก็มีเสียงดังโป๊ะ!!! เราตกใจคิดว่ายางแตก แต่รถก็ยังวิ่งได้ปกติ

พอเหลือบไปดูที่กระจกหลัง ปรากฏว่ามันร้าวทั้งบานเลยค่ะ  เรามั่นใจมากว่าต้องมีอะไรมาหล่นใส่กระจกของเราอย่างแน่นอน

แต่เราก็ไม่กล้าจอดรถลงไปดูค่ะ เพราะอยู่บนทางด่วน และฝนตกหนัก

เลยขับรถมาจนถึงบ้านรีบลงไปดู ปรากฏว่าด้านหลังไม่มีรอยอะไรเลยค่ะ

เรางงมากๆว่ามันเกิดจากอะไร พอเรามาหาข้อมูลดู เห็นเขาว่าเกิดจากไปกดไล่ฝ้าทิ้งไว้

จนทำให้เกิดความต่างของอุณภูมิอย่างเฉียบพลันทำให้กระจกแตก 

ตอนนี้เลยติดเทปใสกันไม่ให้เศษกระจกชิ้นเล็กๆปลิวไปโดนคนอื่นไว้ค่ะ 

เพราะเราลองเอามือลูบก็โดนบาดแล้วค่ะ

เพื่อนๆท่านใดที่มีกระจก สำรอง หรือกระจกที่ไม่ใช่ เราขอรับซื้อในราคามิตรภาพจะได้ไม๊คะ

เพราะสอบถามมือ 1 กับทางร้านแล้วราคาแพงพอสมควรเลยค่ะ

รุ่นรถเรา Civic Dimention ปี 2001 ค่ะ 

ถ้าเพื่อนๆท่านไหนจะมีความกรุณาขายให้เราในราคามิตรภาพ รบกวนติดต่อเราแอดไล์ไอดี : wip1991

ขอบคุณมากค่ะ

Attached File :
รับซื้อต่อกระจกหลังค่ะ
Attached File :
รับซื้อต่อกระจกหลังค่ะ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2021 Civic ES Group. All rights reserved.