ค้าอะไหล่โครตเก่า

ตอบ
ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, ... 37, 38, 39  ถัดไป
/////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
ผู้ตั้ง ข้อความ
kunshybeer08
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ชื่อเล่น: เบียร์

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 914

ได้รับคำขอบคุณ: 1063
ให้คำขอบคุณ: 1702

ปี: 2004
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)

อังคาร, 25 ธันวา 2012 19:50 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
กำลังหาเปลี่ยนพอดีเลยครับ ปักหมุดไว้ก่อนนะ

Tanadath
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เข้าร่วม: 12 มีนา 2011
ตอบ: 1498

ได้รับคำขอบคุณ: 1165
ให้คำขอบคุณ: 325

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)

อังคาร, 25 ธันวา 2012 21:40 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
คลัชคอมแอร์เครื่อง 2.0 ราคาเดียวกันไหมครับ

Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เข้าร่วม: 29 กันยา 2012
ตอบ: 1075

ได้รับคำขอบคุณ: 6
ให้คำขอบคุณ: 0

พฤหัส, 27 ธันวา 2012 08:40 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
ราคา พีเอ็มไปแล้วครับ สอบถามได้ครับ
ลูกปืนล้อ ES  โช๊คอัพ Monroe Reflex  ผ้าเบรค Girling ลูกหมาก ต่างๆ

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ศุกร์, 28 ธันวา 2012 11:32 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
HAPPY NEW YEAR 2013 สวัสดีปีใหม่ครับ ร่ำรวยๆ นะครับ  เจอกันปีหน้าครับ 
ลูกปืนล้อ ES  โช๊คอัพ Monroe Reflex  ผ้าเบรค Girling ลูกหมาก ต่างๆ

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 2 มกรา 2013 09:48 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
สวัสดีครับ สอบถามได้ครับ

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 3 มกรา 2013 17:44 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
สวัสดีครับ สอบถามได้ครับ

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เสาร์, 5 มกรา 2013 07:30 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
ตัวละ 15 บาท
///////////  ลูกปืนล้อ NTN  //////////  บางนา  //  ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เสาร์, 5 มกรา 2013 07:46 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
///////////  ลูกปืนล้อ NTN  //////////  บางนา  //  ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 9 มกรา 2013 16:44 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
http://www.facebook.com/pages/PT-Autoparts/388136134591304?ref=hl

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เสาร์, 12 มกรา 2013 07:27 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
วันเสาร์-อาทิตย์เปิดครับ

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 14 มกรา 2013 13:06 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
ขอบคุณลูกค้า บางบ่อ ,ลาดกระบัง ชุมพร อุทัยธานี  เทพารักษ์ ศีนครินทร์ ดินแดง อุบลราชธานี ระยอง ชลบุรีครับ ทุกท่านครับ

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 15 มกรา 2013 21:09 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
ขอลคุณลูกค้า อุทัยธานี,แจ้งวัฒนะครับ

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เสาร์, 19 มกรา 2013 13:36 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
สอบถามได้ครับ

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อาทิตย์, 20 มกรา 2013 19:05 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
ขอบคุณลูกค้า ประเวศ , ศรีราชาครับ

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 23 มกรา 2013 08:23 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
ขอบคุณลูกค้าสิงห์บุรีครับ สายไหม และศรีราชาครับ

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เสาร์, 26 มกรา 2013 08:09 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
ลูกปืนล้อเสีย. เบื้องต้น
    1. เสียงดังคล้ายยาง ยิ่งวิ่งเร็วยิ่งดังขึ้นเรื่อยๆ
2. รถที่ลุยน้ำท่วมนานๆ.
3. รถที่ชอบบรรทุกน้ำหนักเกิน.
    4.รถที่วิ่งเกิน แสนกิโลเมตร.
5.รถที่ใส่แม็กขอบโตๆ.
6. ขาซิ่งทั้งหลายเจอหลุมไม่มีเบรค
สังเกตุ
โดยหมุนที่ล้อหลัง จะสะท้านมือไม่ลื่นมือ
ล้อหน้าจะสังเกตุยาก ต้องฟังเสียงเอา หรือไม่ก็ขึ้น rack หมุนล้อดูแล้วจับที่กระบอกโช๊ค จะสะท้านมือ ระวังนะ ข้อนี้ห้ามติดเครื่องแล้วเข้าเกียร์ D สอบมันอันตราย
อาการแอร์เสีย.
1.มีแต่ลมพัดออกมา
2.แอร์เย็นบ้างไม่เย็นบ้าง เจอรถติดทีไรไม่ทำงานทันที
3 มีกลิ่นเหม็นออกมาตามช่องแอร์.
สาเหตุ.  คลัทช์หมดต้องเปลี่ยน. หน้าสัมผัสห่างขึ้น.
ปรับตั้งได้ (ถอดแผ่นชิม) แต่ก็ชั่วคราว. แนะนำให้เปลี่ยนชุดคลัทช์ไปเลย ค่าแรงใกล้เคียงกัน ได้ของใหม่อีกต่างหาก.
          แว็กน้ำยาแอร์ใหม่
การบำรุงรักษาแอร์ให้ใช้ได้นาน.
1.หยุดพฤติกรรมชอบ kick down.
เร่งเครื่ิองรอบสูงโดยไม่ปิดปุ่ม ac.
          หาน้ำยา ล้างหน้าคลัทช์บ้างเวลาใช้งานหนักๆฉีดพ่นทำความสะอาด บ่อยๆเดือนะครั้งก็ดี.
หน้าฝนหมดก็หาโอกาสล้างบ้าง สิ่งสกปกมากับละอองน้ำตามถนนมันสกปรกมากๆ

(image)  
makham
แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ไม่มีอะไร

เข้าร่วม: 07 ตุลา 2010
ตอบ: 566

ได้รับคำขอบคุณ: 538
ให้คำขอบคุณ: 353

เสาร์, 26 มกรา 2013 14:29 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
ลูกปืนล้อหลังข้างขวาดรัมเบรคครับ...Pm ราคาให้ด้วยนะครับ

ว่าแต่ซ้ายขวาใส่ด้วยกันได้รึไม่ครับ
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 28 มกรา 2013 16:41 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
ขอบคุณลูกค้าทุกท่าน ครับที่ยังให้ความไว้วางใจ ไม่ว่าจะเป็น ลูกปืนล้อ มอเตอร์พัดลม คลัทช์คอมแอร์ ครับ

มั่นใจในตัวสินค้าได้ครับ และระบบการจัดส่งที่รวดเร็วครับ ตรวจสอบได้ มีร้านบริการให้เปลี่ยน เปิด 7 วัน สะดวกมาวันไหนโทรมาเลยครับ

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 29 มกรา 2013 21:13 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
ขอบคุณลูกค้าลูก, กำแพงเพชร , ลูกค้าลาดพร้าว ,ลูกค้าปทุมธานีครับ

ขอบคุณที่ยังไว้วางใจครับ

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 31 มกรา 2013 21:17 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
ขอบคุณลูกค้า การไฟฟ้า บางเขนครับ

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ศุกร์, 1 กุมภา 2013 17:48 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
วันนี้ขอบคุณลูกค้า ลูกปืนล้อ บางนา และ อุตรดิตถ์ ครับ

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 4 กุมภา 2013 17:36 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
มอเตอร์พัดลมแอร์ มอเตอร์หม้อน้ำ คลัทช์คอมแอร์ ลูกปืนล้อ สอบถามได้ครับ

(image)  
pongEStype_r
มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

เข้าร่วม: 19 ตุลา 2008
ตอบ: 260

ได้รับคำขอบคุณ: 125
ให้คำขอบคุณ: 109

ปี: 2001
สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)

จันทร์, 4 กุมภา 2013 18:39 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
เพิ่งเหนชุดครัชคอมแอร์ลูกปืน เพิ่งไปทำมาเมื่อวานนี้พันเก้า รวมค่าแรง
โมดิฟายเพื่อการแข่งขันบนทางด่วนและถนนหลวงโดยเฉพาะ 
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 7 กุมภา 2013 11:00 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
ขอบคุณลูกค้าลูกปืนล้อ สมุทรปราการครับ

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อาทิตย์, 10 กุมภา 2013 09:55 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
ลูกปืนล้อหน้า หลัง  ,คลัทซ์คอมแอร์    สอบถามได้นะครับ  ยินดีให้คำแนะนำครับ

เสียงล้อดังหนวกหูน่ารำคาญสาเหตุหนึ่งมาจากลูกปืนล้อแตกเสื่อมสภาพ
แอร์ไม่เย็นเวลารถติด คอมแอร์ไม่ตัดต่อ สาเหตุจากหน้าคลัทซ์สึกหรอ

สอบถามได้ครับ

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 11 กุมภา 2013 16:21 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
pongEStype_r พิมพ์ว่า:
เพิ่งเหนชุดครัชคอมแอร์ลูกปืน เพิ่งไปทำมาเมื่อวานนี้พันเก้า รวมค่าแรง

โอกาสหน้าครับผม

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 11 กุมภา 2013 16:22 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
makham พิมพ์ว่า:
ลูกปืนล้อหลังข้างขวาดรัมเบรคครับ...Pm ราคาให้ด้วยนะครับ

ว่าแต่ซ้ายขวาใส่ด้วยกันได้รึไม่ครับ

ไม่แน่ใจผมแจ้งราคาไปหรือยัง

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 12 กุมภา 2013 11:47 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
เกร็ดน่ารู้ เพื่อยืดอายุการใช้งานแอร์รถยนต์

1. ตรวจเช็คระบบปรับอากาศรถยนต์ของคุณทุกๆ 3-6 เดือนจากร้าน
หรือศูนย์บริการที่ได้มาตรฐาน

2. ควรหมั่นสังเกตระบบแอร์รถยนต์ของคุณด้วยตนเอง
หากแอร์ในรถของคุณความเย็นเริ่มลดลง ให้สันนิษฐานว่า อาจมีการรั่วของน้ำยาแอร์ หรือ
ท่อต่างๆในระบบอุดตัน ให้รีบนำรถของคุณเข้าตรวจเช็คโดยด่วน

3. ต้องแน่ใจว่ารถยนต์ของคุณใช้ระบบปรับอากาศระบบ R-12
หรือระบบ R-134a กันแน่ เพื่อป้องกันการผสมกันของน้ำยาแอร์

4. อย่าผสมน้ำยาแอร์ระบบ R-12 และ R-134a เข้าด้วยกัน
เพราะจะทำให้ระบบแอร์รถยนต์ของคุณเสียหายได้

5. น้ำมันคอมเพรสเซอร์ของระบบ R-12 และ R-134a ไม่สามารถใช้แทนกันได้

6. หากคุณไม่แน่ใจว่ารถยนต์ของคุณใช้ระบบ R-12 หรือ R-134a ให้เปิดตรวจเช็คจาก
ห้องเครื่องที่กระโปรงรถของคุณ โดยดูที่หัวเติมน้ำยาแอร์ ถ้าเป็นระบบ R-12 หัวเติมจะเป็น
แบบเกลียว แต่ถ้าเป็นระบ R-134a หัวเติมจะเป็นแบบตัวล๊อค

7. จำไว้ว่ารถยนต์ที่ผลิตก่อนปี พ.ศ.2538 ใช้กับแอร์ระบบ R-12 เท่านั้น
ส่วนรถยนต์ที่ผลิตหลังปี พ.ศ.2538 เป็นต้นไปจะใช้ระบบแอร์ R-134a
(ยกเว้นรถกระบะต้องผลิตหลังปี พ.ศ.2539)

8. การรั่วซึมในระบบแอร์รถยนต์ อาจเกิดจากการหมดอายุการใช้งานของอะไหล่ได้

9. หากคุณต้องเติมน้ำยาแอร์บ่อยติดๆกันในเวลา 3 เดือน
อาจเกิดการรั่วในระบบแอร์ของคุณเข้าแล้ว

10. ระมัดระวังอย่าใช้น้ำยาแอร์ที่ติดไฟได้

11. การถ่ายเทอากาศ การสูบบุหรี่ในรถ ขณะเปิดแอร์ จะทำให้อากาศภายในรถไม่บริสุทธิ์
จึงควรเปิดช่องระบายอากาศเพื่อไล่ควันบุหรี่ออกไป และเมื่อใช้แอร์เป็นระยะเวลานานๆ
การเปิดช่องระบายอากาศเป็นระยะ จะทำให้อากาศบริสุทธิ์ขึ้น

12. เมื่อไม่ได้ใช้รถเป็นเวลานานหลายวัน
ควรติดเครื่องยนต์แล้วเปิดแอร์ทิ้งไว้ประมาณ 10 นาที
เพื่อป้องกันการรั่วซึมของน้ำยาแอร์ที่ซีลคอมเพรสเซอร์

13. ควรจอดรถยนต์ในที่ร่ม การจอกรถกลางแดดนาน จพทำให้ภายในรถร้อนอบอ้าว
ต้องใช้เวลานานกว่าจะเย็นลงได้ ในกรณีนี้ควรเปิดประตูหรือกระจกไว้สักครู่
ก่อนจะขับรถออกจากที่จอดรถ

14. ควรปิดช่องระบายอากาศและกระจกให้มิดชิด ขณะใช้เครื่องปรับอากาศ
เพื่อป้องกันมิให้ลมร้อนภายนอกไหลเข้ามาภายในตัวรถ ซึ่งเป็นสาเหตุที่ทำให้ความเย็นลดลงได้

15. ในการขับรถขึ้นเขา เครื่องยนต์ต้องทำงานหนักขึ้น ควรปิดเครื่องปรับอากาศเป็นครั้งคราว
เพื่อลดภาระของเครื่องยนต์และป้องกันเครื่องยนต์ร้อนเร็วขึ้นด้วย

16. ควรทำความสะอาดแผงระบายความร้อนที่อยู่หน้าหม้อน้ำ โดยใช้ลมเป่าหรือใช้น้ำฉีด
แล้วใช้แปรงขนอ่อนๆ แปรงสิ่งสกปรกที่อยู่ตามครีบออกให้สะอาด เพียงเท่านี้
ก็จะช่วยยึดอายุการใ้งานแอร์รถยนต์ของท่านให้ยาวนาน และยังทำให้แอร์เย็นขึ้นอีกด้วย

เอกสารเผยแพร่
หน่วยอนุรักษ์โอโซน สำนักงานควบคุมวัตถุอันตราย กระทรวงอุตสาหกรรม

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ศุกร์, 15 กุมภา 2013 16:20 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
  สอบถามมาเลยครับ

(image)  
Joecivicfd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 18 กุมภา 2013 08:47 :: /////////// ลูกปืนล้อ NTN ////////// บางนา // ลูกปืนล้อแตกเสียงดังเข้าห้องโดยสาร
ขอบคุณพี่โอ็ต ครับ ล้อหน้า และหลัง ไป ขอบคุณครับ

(image)  
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
ตอบ ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, ... 37, 38, 39  ถัดไป
หน้า 2 จาก 39

ไปที่: 

ujs used japan shop sale and service
Copyright © 2009-2019 Civic ES Group. All rights reserved.
admin@civicesgroup.com