ตอบ
nu_es_05

ชื่อเล่น: นุ

เข้าร่วม: 10 มิถุนา 2010
ตอบ: 1555

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1058
ให้คำขอบคุณ: 5949

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 4 สิงหา 2010 07:47 - ยางคู่หลังใช้มา 2 หมื่นโล ทั้งเห่าทั้งหอน ใช้ต่อไปจะมีปัญหาอะไรไหม
พี่น้อง คับ ผมใช้ยางคู่หลังของอินโด ใช้มา 2หมื่นโลแล้ว ตอนนี้ก้ทั้งเห่าทั้งหอน ถามว่า ใช้ต่อไปจะมีปัญหาไรมั้ย เสียงก้พอทนได้อาศัยเปิดเพลงดัง เพราะเสียดายดอกยังไม่ค่อยสึก
ได้รับคำขอบคุณจาก: jk2475 
jonatan

ชื่อเล่น: โจ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 6291

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 19304
ให้คำขอบคุณ: 13458

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 4 สิงหา 2010 10:04 - ยางคู่หลังใช้มา 2 หมื่นโล ทั้งเห่าทั้งหอน ใช้ต่อไปจะมีปัญหาอะไรไหม
ลองสลับมาไว้ด้านหน้ายังคับ ช่วยได้ในระดับหนึ่งน่ะคับ ลองดู
จริงๆแล้วมันไม่เป็นรัยหรอกคับ แค่ยางมันแข็ง หมดอายุแค่นั้นเอง
แต่ให้สังเกตุดีๆ อย่าให้ยางบวมและแตกลายงาเป็นใช้ได้คับผม ดูทั้งด้านในและนอกเลยน่ะคับ

ปล.ผมก็เคยมาก่อนน่ะ แต่ทนไม่ไหวทำลาย โสตประสาทมากๆๆ อ่ะคับ
ถ้าเน้นนุ่มเงียบ ถ้ามีโอกาส มีตังค์เปลี่ยนก็เลือกที่ไม่ใช่ดอก sport น่ะคับ สบายหูดี อิ อิ
ได้รับคำขอบคุณจาก: jk2475  yoosabai 
jk2475

ชื่อเล่น: เล็ก

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 2852

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1893
ให้คำขอบคุณ: 4964

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 4 สิงหา 2010 10:31 - ยางคู่หลังใช้มา 2 หมื่นโล ทั้งเห่าทั้งหอน ใช้ต่อไปจะมีปัญหาอะไรไหม
jonatan พิมพ์ว่า:
ลองสลับมาไว้ด้านหน้ายังคับ ช่วยได้ในระดับหนึ่งน่ะคับ ลองดู
จริงๆแล้วมันไม่เป็นรัยหรอกคับ แค่ยางมันแข็ง หมดอายุแค่นั้นเอง
แต่ให้สังเกตุดีๆ อย่าให้ยางบวมและแตกลายงาเป็นใช้ได้คับผม ดูทั้งด้านในและนอกเลยน่ะคับ

ปล.ผมก็เคยมาก่อนน่ะ แต่ทนไม่ไหวทำลาย โสตประสาทมากๆๆ อ่ะคับ
ถ้าเน้นนุ่มเงียบ ถ้ามีโอกาส มีตังค์เปลี่ยนก็เลือกที่ไม่ใช่ดอก sport น่ะคับ สบายหูดี อิ อิ

+1 ตามท่านพี่ด้านบนเลยครับ
ของผมก็คังครับ
สลับยาง ช่วยท่านได้ครับ
naponghp

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 782

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 1032
ให้คำขอบคุณ: 1318

ปี: 2002
สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
พุธ, 4 สิงหา 2010 10:35 - ยางคู่หลังใช้มา 2 หมื่นโล ทั้งเห่าทั้งหอน ใช้ต่อไปจะมีปัญหาอะไรไหม

เหมือนกันเลย รำคาญและบางทีขาดความมั่นใจในการขับรถเร็ว

ไปจัดมาแล้ว OK ตามที่คุณโจบอกเลยครับ
nu_es_05

ชื่อเล่น: นุ

เข้าร่วม: 10 มิถุนา 2010
ตอบ: 1555

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1058
ให้คำขอบคุณ: 5949

พุธ, 4 สิงหา 2010 10:58 - ยางคู่หลังใช้มา 2 หมื่นโล ทั้งเห่าทั้งหอน ใช้ต่อไปจะมีปัญหาอะไรไหม
ขอบคุณมากๆ
nuengES02

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 11 ธันวา 2009
ตอบ: 824

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 668
ให้คำขอบคุณ: 373

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พุธ, 4 สิงหา 2010 11:06 - ยางคู่หลังใช้มา 2 หมื่นโล ทั้งเห่าทั้งหอน ใช้ต่อไปจะมีปัญหาอะไรไหม
jk2475 พิมพ์ว่า:

+1คับตาที่ด้านบนเลยคับ
Anakin

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 31 กรกฎา 2009
ตอบ: 1119

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 910
ให้คำขอบคุณ: 1439

พุธ, 4 สิงหา 2010 12:53 - ยางคู่หลังใช้มา 2 หมื่นโล ทั้งเห่าทั้งหอน ใช้ต่อไปจะมีปัญหาอะไรไหม
nuengES02 พิมพ์ว่า:
jk2475 พิมพ์ว่า:

+1คับตาที่ด้านบนเลยคับ

+1 ตามนี้เลย
longdoosi-es

ชื่อเล่น: กัน

เข้าร่วม: 30 เมษา 2009
ตอบ: 84

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 50
ให้คำขอบคุณ: 10

ปี: 2001
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 4 สิงหา 2010 13:08 - ยางคู่หลังใช้มา 2 หมื่นโล ทั้งเห่าทั้งหอน ใช้ต่อไปจะมีปัญหาอะไรไหม
ถ้าเพิ่งเปลี่ยนยังไม่ถึงปี ก้อสลับคับ

ถ้าเปลี่ยนมาประมาณปี ขับมั่งไม่ขับมั่ง ผมว่าเปลี่ยนเป็นยางไทย เลยดีกว่าคับ แพงกว่าหลักร้อย

แต่เนื้อยางก้อเกรดดีกว่า อินโด/ มาเล

อันนี้ส่วนตัวนะคับ....เล่าสู่กันฟัง

เคยใช้ ซิมไทร์(น่าจะของอินโด) ด้านนอกสวยงาม ดอกสวย แต่แก้มยางด้านในหลังล้อ .....ร้าว/ฉีกจน น่าตกใจ

พร้อมระเบิดทุกเมื่อคับ ...อันตรายมาก อายุเฉลี่ยยางเกรดนี้แค่ปีเดียวคับ(ที่เคยใช้นะคับ) หลังจากนั้น

เสียงดังสุดๆ ดอกยางตาย แข็ง บวม แตก/ร้าว ฉีก ....สุดท้ายยางระเบิดคับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.