ตอบ
etabb

ชื่อเล่น: อีตาบีบี

เข้าร่วม: 02 เมษา 2010
ตอบ: 797

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2637
ให้คำขอบคุณ: 1611

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อังคาร, 27 เมษา 2010 14:14 - Updateจากกระทู้ที่ศูนย์ Honda พระราม 7 ทำชุ่ยต่อ จากที่ไปเช็คที่ศูนย์ NTECH พังที่..
หลังจากที่ผมได้เล่าเรื่องที่ศูนย์ Honda พระราม 7 ที่เข้าไปแล้วเสียตังเกือบหมื่นแทนที่จะจบ กับกลายหาเรื่องอย่างอื่นให้ผมเสียตังอีกแล้ว...
วันนี้ผมไม่รีรอตื่นแต่เช้ารีบขับรถไป ศูนย์ NTECH ที่ไปติดตั้งแก๊สมา ให้พี่เค้าช่วยตรวจสอบว่าที่ระบบแก๊สผิดปกติเป็นเพราะอะไร พี่ที่ NTECH เค้าก็ดีมากให้คำปรึกษาทุกอย่าง แนะนำทุกเรื่องผมก็ไำด้ความรู้การดูแลรถจากพี่เค้ามาเยอะมากๆ ต้องขอขอบคุนพี่เค้าจิงๆ
เข้าเรื่องดีกว่า พอไปถึงพี่เค้าไม่รีรอรีบบอกให้ชั่งเช็คดู ปรากฎว่าเจอตัวที่มันทำหั้ยระบบแก๊สผมรวนแล้ว ตัวนั้นคือ เกรดวัดความดันของแก๊ส แตกร้าวแหมือนว่ามีของแข็งมากระแทกอย่างแรง ทั้งที่ก่อนเข้าไม่มีระไรเสียหาย ไอ้ตัวที่มันเสียหายมันอยู่ใต้แม่เบรคปั๊มบนซึ่งตัวที่ผมให้ศูนย์เปลี่ยนก็คือแม่เบรคปั๊มบนแต่มันอยู่ใกล้กับเกรดมาก ทที่ NTCEH เค้าก็รับจัดแจงเปลี่ยนให้ใหม่ เสียไป 1500 จัดแจงเรียบร้อยรถผมกลับมาเป็นปกติเหมือนเดิม ตอนขับกลับมาก็ระบบที่เคยรวนก็ไม่เป็นอีกแล้ว แถม รูปเครื่องยนต์ ก้อไม่ขึ้นให้เห็นแล้ว
ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆในคลับนะครับที่หั้ยคำปรึกษา ... ไม่เอาอีกแล้ว ศูนย์
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  aud fat  cisco  ae  benzd  kittidech  Jeab22 
ae

เข้าร่วม: 09 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 327

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 1621
ให้คำขอบคุณ: 2803

ปี: 2001
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 27 เมษา 2010 15:55 - Updateจากกระทู้ที่ศูนย์ Honda พระราม 7 ทำชุ่ยต่อ จากที่ไปเช็คที่ศูนย์ NTECH พังที่..
ดีใจด้วยครับที่หายดีแล้ว

จากที่ติดตามผลงาน0เรื่อยมา สงสัยมากๆครับว่า
สิ่งใดที่ ไม่ใช่อุปกรณ์มาตรฐานของ0 ช่าง0มีสิทธิ ทำให้พังได้โดยไม่ต้องรับผิดชอบใดใดเลยหรือครับ
หรือจริงๆแล้วคือ ไม่ว่าอุปกรณ์ใด ต่อให้ช่าง0ทำพังถ้าจับไม่ได้คามือคาติง 0ก็ไม่ต้องรับผิดชอบใช่ไหมครับ

ซึ่งเราก็จะได้รับ คำตอบสั้นๆว่า มันเป็นอยู่แล้ว...
ได้รับคำขอบคุณจาก: etabb  kittidech 
etabb

ชื่อเล่น: อีตาบีบี

เข้าร่วม: 02 เมษา 2010
ตอบ: 797

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2637
ให้คำขอบคุณ: 1611

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อังคาร, 27 เมษา 2010 16:29 - Updateจากกระทู้ที่ศูนย์ Honda พระราม 7 ทำชุ่ยต่อ จากที่ไปเช็คที่ศูนย์ NTECH พังที่..
ae พิมพ์ว่า:
ดีใจด้วยครับที่หายดีแล้ว

จากที่ติดตามผลงาน0เรื่อยมา สงสัยมากๆครับว่า
สิ่งใดที่ ไม่ใช่อุปกรณ์มาตรฐานของ0 ช่าง0มีสิทธิ ทำให้พังได้โดยไม่ต้องรับผิดชอบใดใดเลยหรือครับ
หรือจริงๆแล้วคือ ไม่ว่าอุปกรณ์ใด ต่อให้ช่าง0ทำพังถ้าจับไม่ได้คามือคาติง 0ก็ไม่ต้องรับผิดชอบใช่ไหมครับ

ซึ่งเราก็จะได้รับ คำตอบสั้นๆว่า มันเป็นอยู่แล้ว...

ถ้าเป็นอุปกรณ์ที่เราไม่ได้เปลี่ยนจากศูนย์ ทางศูนย์ไม่มีทางรับผิดชอบแน่ๆครับ ส่วนตัวเมื่อเราเข้าศูนย์แล้วตอนที่จะออกมาจากศูนย์เราก็ไม่สามารถจะเช็คอย่างระเอียดได้ว่ามีตรงไหนพังหรือเสียหายบ้าง เมื่อเราขับรถออกไปจากศูนย์ไหร่เมื่อนั้นก็ได้คำตอบสั้นๆว่า มันเป็นอยู่แล้ว...
civic4444

เข้าร่วม: 09 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 202

ได้รับคำขอบคุณ: 159
ให้คำขอบคุณ: 84

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 27 เมษา 2010 17:33 - Updateจากกระทู้ที่ศูนย์ Honda พระราม 7 ทำชุ่ยต่อ จากที่ไปเช็คที่ศูนย์ NTECH พังที่..
งี้แหล่ะครับ พวกช่างในศุนย์โครตชุ้ยเลย ผมเลิกเข้าศูนย์มานานแล้วครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.