ตอบ
minezoo

เข้าร่วม: 17 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 492

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 532
ให้คำขอบคุณ: 207

ปี: 2003
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
พุธ, 7 เมษา 2010 15:19 - เมื่อประสบอุบัติเหตุ(ด้านร่างกาย)
พอดีช่วงนี้ เห็น มีโพสเรื่อง ทำนองนี้เยอะ

ถ้าเจออุบัติเหตุ ไม่ว่าจะ เกิดกับ เรา หรือ เราไปพบเจอ เราสามารถ โทรหา โรงพยาบาลใกล้เคียงได้ เลย ไม่ว่า
จะเป็น โรงพยาบาลเอกชน หรือ รัฐบาลครับ รพ. เอกชน สามารถ รักษาพยาบาลดูแลเบื้องต้น และ นำค่าใช้จ่าย
ไปเบิก กับ ประกันสังคม(กรณีพนักงานบริษัท) หรือ บัตรทอง (สำหรับประชาชนทั่วไป) โดยจะเบิกได้ 24ชม
ของการรักษา จากนั้น จะส่งต่อให้ กับ รพ ที่คนเจ็บได้เลือกไว้ หรือ รพ รัฐ บาลต่อไป

ในความเป็นจริง ที่เราไม่รู้ คือ พวกโรงพยาบาลเอกชน แข่งขันกัน แย่ง ลูกค้า แผนก ฉุกเฉิน นะครับ
เพียงแต่ เราคิดว่ามัน แพง เลยไม่กล้าโทรไป

เช่น อุบัติเหตุ เกิด หลัง รพ พระราม9 ก็ เข้าไปรับการรักษาได้เลยครับ ไม่ต้อง โทรไป รพ. รัฐบาลอื่น ที่คิดว่าถูกกว่า

ข้อมูลข้างต้น ผมได้จากพี่สาวผม ซึ่งทำงานอยู่ สปสช. ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Es_SaLaRyMaN  ae  karma  Justinaen  jetty0  lingnoy_jaja  Vansan_Frost 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.