หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้
ES21_fatboy

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1563

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 11901
ให้คำขอบคุณ: 4229

ปี: 2004
สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
เสาร์, 27 กุมภา 2010 01:42 - ขอร้อง! ช่วยงดเว้นคำว่า"Zone"หรือ"โซน"หรือ คำอื่นๆที่มีความหมายในลักษณะเดียวกันนะครับ
ขอความร่วมมือพี่ๆน้องทุกท่านนะครับ ไม่ได้ทวนกันนาน อาจลืมไปกันแล้วนะครับ

ว่า civic ES group มีหนึ่งเดียวครับ ไม่มีการ "แบ่งโซน" นะครับ พวกเราได้มา

เจอกัน ได้ใช้พื้นที่ตรงนี้พบปะพูดคุยกัน เป็นธรรมดาครับ สังคมใหญ่ มีทั้งคนที่เรา

ชอบ คนที่เรารัก คนที่เราคุยถูกคอ เช่นเดียวกันครับ คนที่เราไม่ชอบ คนที่เราเกลียด

ขี้หน้า ก็มี อย่างไรก็ดี สังคมนี้เป็นสังคมใหญ่ อยากขอร้องให้ทุกคนใช้ความอดทน

ช่วยกันให้เกียรติ และนึกถึงคำว่า civic ES group ที่ทำให้พวกเราได้เจอกันด้วย

พออยู่ไปนานๆ มีเพื่อนมีฝูงเยอะเข้า ก็เริ่มจะลืมๆ ความรู้สึกตอนที่เข้ามาใหม่ๆกันไปแล้ว

เรื่องที่อยู่ใกล้ๆกัน จะนัดเจอกัน ทำกิจกรรมกัน อันนี้เป็นเรื่องดีครับ อยู่ใกล้ๆกันจะได้

ช่วยเหลือพึ่งพากันได้ครับ แต่ไม่อยากให้ปิดกั้นเรื่องมิตรภาพนะครับ พอยกกันเป็นโซนนู้น

โซนนี้ขึ้นมา มันทำให้มีกำแพงครับ ท่านเจ้าของกระทู้หลายๆท่านอาจจะเห็น ว่าชื่อกระทู้

ของท่านมักจะถูกเปลี่ยนเป็นประจำ คำว่า "โซน" นั่นแหละครับ มันทำให้เกิด "กำแพง"

เรื่องนี้ที่จริงผมเองเห็นมา ก็ไม่สบายใจมานานแล้ว เลยอยากจะขอความอนุเคราะห์ทุกๆท่าน

ช่วยเอา "กำแพง" ออกกันนะครับ ตัวเราเองอาจจะไม่คิดครับ แต่คนเราต่างความคิดกัน

เลยไม่อยากมีอะไรมาให้สะกิดใจกันนะครับ พวกเราต่างก็ civic ES group กันทั้งนั้น

อาจไม่ถูกใจ อาจทำให้หลายท่านไม่เข้าใจ หลายท่านอาจโกรธ ไม่เป็นไรนะครับ ลองนึกดู

ว่าผมอยู่ของผมดีๆ อยู่ๆทำไม่ผมต้องออกมาทำอะไรให้คนเกลียดด้วย ก็แค่รัก ES group

และ อยากให้พวกเราอยู่กันอย่างยั่งยืนตลอดไป จากใจจริงครับ

ผมขอสักครั้งนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: tur  Shoke  A-u-T-o-N-o-m-Y  VOICEMAN  wut-chiangmai  brunox  RG.KiD  top4829  Jeab22  sukhothai  8800Gold  black_boy  Guide6351  kachapop  chengg  khunmoo  Jeff  es_mania  genius  battery3k  CEMENT  psYchosis  YINDEE  kaorjang  l3oatZ  liverpool_art  naponghp  ae_asimo  cheerapong  BOY_PeTiTe  Es_SaLaRyMaN  Anakin  stevie_b8  water_airport66  oatzakub  FRANG_BCP  toung123  jonatan  BeeBird  nilkung  kittidech  K_series  Hamster@Yamabuchi  joker99  taimaishu256  watchara4  Asuerada_boy  jetty0  sarawut  wutdy  carrimoroll  jedsada777  POD943  prodrive  koonaea  iMan  Wal2n_ES  PAM  HaMon_ES02  KUSA  marcuz  BLACK_CHERRY04  TNR  แป้งร่ำ  hacker  TUI_PeTiTe  thanettrakool  gozzilla  PongpanG  zalapao  aud fat  PAE KUNG  boss  B i ZG i T  es330  kaisuh  kunshybeer08  be_z  Sombutsiri  maew es  phat_dpt  wut_es-r  three_es_04  msnjoey  whitechoc  MrKhanoon  Khao_Kee  idris  ~Ferio Mania~  Lee_ES_turbo  ohm  superfiat  J.Anusorn  ae  laemunited  peacepeak  saw  Banana  Arabica  boatinsane  soda_get  duke_es  CaNdY_MaN  Ianimal  myoatty57  khing_cr  k_kmit  Juris  Nut_Au_Together  yoosabai  THE BOY  nickindy  BOY BOY  aofkab  Tinkky  engintania  cacalot  book05  korakate  pplagoon  Hell_Boy  bank01  bank  tochi229  pakorn25  khem_hatyai  BananaBoat  scanclub  S_CIVIC  onitsuka37  focusyo  kavinthorn  padonzzz  aea  jaruwatpea  whanesclub  uousoxoe  สมชาย  Armdevil  Zippoze  Cool_M  pichayasit  hotline172  Jitrada  porzerosix  zaleng  masterbigzz  ake3452  ake_farlikit  Kittichai Solitary  Mike Kitti Naeprai 
หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.