หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้
beeladin

ชื่อเล่น: บี

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1221

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2558
ให้คำขอบคุณ: 4839

ปี: 2001
พฤหัส, 26 พฤศจิกา 2009 10:15 - เพื่อความสงบ และ จบปัญหา
ก่อนอื่นผมต้องขอโทษ เพื่อนๆพี่ๆ ทุกคนก่อนเลยนะครับ ที่ต้องมาโพสเรื่องราวแบบนี้

แต่มันก็จำเป็นจริงๆ เพระผมอยากให้เรื่องทุกอย่างมันจบลงแค่ตรงนี้ ไม่อยากให้มันลุกลาม

จนเป็นเรื่องใหญ่โต เพราะตอนนี้ ผมคิดว่าเพื่อนๆบางท่านก็คงเข้าใจเรื่องราว บางท่านก็คลุมเครือ

กับเรื่องราวในบอร์ดของเรานี้ แล้วก็อาจหลงเข้าใจผิดไปด้วย เช่น ทาง ESลพบุรี,สมุทปราการ ฯ

เอาเป็นว่าเข้าเรื่องเลยละกัน

เรื่องก็มีอยู่ว่า ผมและพี่น้อง The Gang บางท่าน (แค่บางท่านนะครับ ไม่เกียวกับท่านอื่นๆหรือ

ทางคลับ) มีความไม่เข้าใจกัน กับ สเตฟาน และ หมวดเบิร์ด นิดหน่อย ขออนุญาตเอ่ยนามนะครับ

จะได้ชัดเจนเดี๋ยวจะสับสนกันไปอีก ชึ่งมันก็เป็นความไม่เข้าใจกันระหว่างบุคคล แต่ก็ไม่ได้รุนแรง

มากถึงขึ้นต้องใช้กำลัง ความไม่เข้าใจกันนั้น มันย่อมมีทางทำความเข้าใจกันได้ แต่ถึงแม้ว่าจะไม่

สามารถทำความเข้าใจกันได้ เราก็คงแค่ต่างคนต่างอยู่กันไป ทำหน้าที่ของตัวเองและยังคงให้ความ

ร่วมมือกับทางคลับเป็นอย่างดีเช่นเคย

ส่วนเรื่องลานเซนต์ที่ปรากฎขึ้นอยู่นั้น ผมยอมรับว่าผมตั้งใจทำขึ้น แต่ก็ไม่ได้มีเจตนาที่จะตั้งตนขึ้น

เป็นกลุ่มก้อนแยกตัวกันออกมา เพียงแต่เพื่อนๆที่เป็นสมาชิกเห็นแล้วชอบ ก็มาCopyกันไปใช้ เพราะ

เห็นว่ามันเป็นเรื่องส่วนตัว ไม่ได้สร้างความเสื่อมเสียให้กับทางคลับ เพราะถ้าเป็นเช่นนั้นจริง ต้องขอ

อนุญาตเอ่ยนามนิดนึงนะครับ

พี่หนึ่ง "ahingrace" ก็เป็น The Gang แต่ก็ยังทำสติกเกอร์จอดรถ หลายแบบหลายสไตล์มาแจก

ให้พี่น้องเราโดยที่พี่เขาไม่ได้คิดค่าใช้จ่ายอะไรเลย

ตาเจตโคราช "่jedsada777" ก็เป็น The Gang แต่ปีที่แล้ว พวกเราก็ไปเที่ยวโคราช พี่เขา

ก็ต้อนรับเป็นอย่างดี เปิดห้องรับประทานอาหารกันแบบเต็มที่ โดยที่ไม่ได้คิดค่าใช้จ่ายเลยเช่นกัน

หรือ แบ่งเขาแบ่งเรา

ดุ๊ก "duke_es" ก็เป็นสมาชิก The Gang ก็มีส่วนช่วยแอดมินของเราพัฒนาเวป เพื่อให้เวบ

มีประสิทธิภาพมากขึ้นให้เพื่อนๆได้ใช้กัน โดยที่ไม่เคยแบ่งแยกเลยว่า นี่พวกเรานี่พวกเขา

ผมและพี่น้องทุกคนก็รู้ดีกันว่า เรา The Gang นั้นเกิดมาจากที่ใด เริ่มต้นที่ไหน

แต่มันก็เป็นแค่คำเรียกแค่นั้น เพราะก็มีกันมานานแล้ว แต่แท้ที่จริง เราก็คือ ES GROUP ด้วยกัน

มาโดยตลอด ดังนั้นพวกเราพี่น้อง The Gang ก็ยังคงยินดี และ มีความสุขกับบ้านหลังนี้เหมือนกับ

ทุกๆท่าน

เรายังอยากไปมิตติ้ง ไปร่วมกิจกรรมต่างๆกับเพื่อนๆ ทุกๆท่าน อยู่เสมอเพราะเราไม่เคยห่างหาย

และตีจากไปไหน เรายังคงอยู่ตรงนี้ที่เดิมตลอดไป พร้อมกับเพื่อนๆ ในบ้านหลังเดียวกันนี้ื คือ..

ES GROUP

ปล..... ขอโทษ เพื่อนๆที่ทำให้เข้าใจผิด และ ขอบคุณ เพื่อนๆพี่ๆ ที่เข้าใจเรามาโดยตลอด

ขอบคุณพี่ตั้งต้น พี่เอกประทาน พี่เอกอเิลิร์ท ที่ค่อยไกล่เกลี่ยเรื่องราว หวังว่าหลังจากกระะทู้นี้

ทุกอย่างคงเคลียร์แล้วนะครับ ส่วนเรื่องลายเซนต์ถ้าเพื่อนๆเห็นสมควรหรือไม่สมควร และอยาก

แสดงความคิดเห็น ที่อยากให้แก้ไขอะไร รบกวน PM มาบอกได้เลยนะครับ

( แต่จิงๆก็อยากติดนะสวยดี หุหุ ) ยินดีรับฟังและแก้ไข แต่ขออย่าโพสขึ้นโดยตรง เดี๋ยวเรื่อง

ราวอาจจะบานปลาย และ ประเด็นอาจเปลี่ยนแปลงได้ ครับ

THANK.....พี่น้องทุกๆท่าน
iMan

ชื่อเล่น: แมน

เข้าร่วม: 04 สิงหา 2008
ตอบ: 2838

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 12149
ให้คำขอบคุณ: 3080

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พฤหัส, 26 พฤศจิกา 2009 18:13 - เพื่อความสงบ และ จบปัญหา
ผมขอชี้แจงเกี่ยวกับข้อมูลที่ถูกต้องของกระทู้ข้างต้น และ การมีกลุ่ม มีโซน ครับ เนื่องจากมันเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในช่วงที่ผมเป็นปะทาน ไม่ได้เกียวข้องกับผู้ที่ถูกกล่าวถึงในกระทู้ข้างต้น

เรื่องแรก ขอชี้แจงเรื่องข้อมูลที่แท้จริงก่อนนะครับ

เรื่องสติ๊กเกอร์ที่จอดรด

มันมีทั้ง "ฟรี" และ "ไม่ฟรี" ครับ!

อันที่ "ไม่ฟรี" คืออันที่แจกในงานประจำปีของคลับ เช่น งานปีใหม่ งานครบรอบวันเกิดพวกนี้ใช้เงินคลับทำแจกสมาชิกทั้งสิ้นครับ

อันที่ "ฟรี" เป็นอันที่พี่หนึ่งทำแจกสมาชิกเอง โดยสมัครใจ และผมเชื่อโดยบริสุทธิใจว่าพี่หนึ่งไม่ได้เจตนาทำเพราะพี่หนึ่งเป็น The Gang แต่ทำเพราะรักคลับ ซึ่งผมก็ขอบคุณพี่หนึ่งมากๆในเรื่องนี้

เรื่อง ค่าอาหารที่ร้านพี่เจษ

มีค่าใช่จ่ายครับ !

ถ้ากระทู้ข้างบนหมายถึงงานเมื่อปีที่แล้ว ที่ไปกินเลี้ยงวันเกิดคลับที่ร้านพี่เจษ ซึ่งทางคลับจ่ายค่าอาหารเลี้ยงสมาชิก แต่สำหรับผู้ติดตามสมาชิกทางคลับเก็บเงินท่านละ 100 บาท ซึ่งแน่นอนว่าพี่เจษเก็บราคาพิษเศษ และพี่เจษก็เสียสละเพื่อคลับ และผมเชื่อโดยบริสุทธิใจว่าพี่เจษไม่ได้เจตนาเพราะพี่เจษเป็น The Gang ซึ่งผมก็ขอบคุณพี่เจษมากๆในเรื่องค่าอาหาร รายละเอียดค่าใช้จ่ายดูได้จากระทู้ http://www.civicesgroup.com/forum/post216326#216326

เรื่องเว็บ

มีเพื่อนหลายๆคนครับที่ช่วยเสนอความคิด ย้ำว่าเสนอความคิดนะครับไม่ได้ช่วยทำ ใครที่ช่วยเสนอแนะย่อมรู้ตัว ผมไม่ขอเอ่ยชื่อนะครับ ซึ่งดุ๊กก็เป็นคนที่เสนอความคิดว่าอยากให้เว็บเป็นยังไง เหมือนหลายๆคนครับ แต่ดุ๊กจะเสนอแนะในทางลึก

หรือมีความรู้ในเรื่อง Website มากกว่าคนอื่น ซึ่งไม่ได้หมายความว่าดุ๊กช่วยโช๊คทำเว็บ อันนี้ขอขอบคุณโช๊คมากๆจากใจเลยครับที่เสียสละเวลาตรงนี้

และต้องขอบคุณเพื่อนๆคนอื่นที่ไม่ได้กล่าวถึง ที่ช่วยเหลือและเสียสละให้ Civic ES Group ด้วยนะครับ

เรื่องที่สอง เรื่องกลุ่ม และโซน

ตามวัฒนธรรมของคลับที่มี่ต่อๆกันมาคือ เขาห้ามให้มีกลุ่ม หรือ โซน เพราะมักจะเกิดปัญหาตามมาภายหลัง (ซึ่งตอนนี้ก็มีปัญหาเรื่องนี้อยู่) ซึ่งแนนอนหลายคนอาจจะถามว่ามันจะห้ามได้ยังไง คือเราห้ามในเชิง "รูปธรรม" ครับ แต่ไม่สามารถห้ามเชิง "นามธรรม" ได้ เช่น ชาวESอยุธยา ชาวESรังสิต หรือ จังหวัดต่างๆที่ช่วงหลังๆเริ่มมีกระทู้กันขึ้นมา ก็ใช้เรียขานกันได้ครับ เพื่อความเข้าใจเวลาพูดถึงใคร ที่ไหน อย่างไร

ซึ่ง The Gang มีได้ครับ แต่ต้องเป็น นามธรรม ใช้เรียกันเพื่อความเข้าใจ แต่ตอนนี้ในมุมมองผมมันกลายเป็นรูปธรรม ซึ่งไม่รู้ว่าเพราะอะไร

เรื่องนี้ รวมถึงกฏระเบียบต่างๆ ผมคิดว่าเราน่าจะปฎิบัติตามกฏกติกาเดิมที่เราเคยได้ปฏิบัติกันมาเหมือนเดิมต่อไป แต่จริงๆผมไม่ควรมายุ่งหรือมาพูดเรื่องนี้แล้ว เพราะผมไม่ได้เป็นปะทาน แต่เห็นว่าเรื่องที่กล่าวมาข้าวต้นกระทบถึงตอนที่ผมเป็นปะทาน ส่วนคลับจะเป็นยังไงต่อไป มันก็คงขึ้นอยู่กับเพื่อนๆในคลับ ว่าจะเลือกปฎิบัติตามกฏกติกาที่รุ่นแรกๆเค้าตั้งมาหรือไม่ หรือจะเห็นยังไงก็สุดแล้วแต่พี่เอกพิจรณาครับ ซึ่งผมยินดีอยู่ในระเบียบทุกประการ

ที่พี่บีพูดมาข้างบนผมไม่สบายใจ เพราะมันเหมือนกับว่าผม(ในฐานะที่ผมเป็นปะทานอยู่ในช่วงเวลานั้น)หรือทางคลับเป็นหนี้บุณคุณ กลุ่มของพี่บี (The Gang) ในกิจกรรมต่างๆที่พูดถึงมา แต่อยากให้ทุกคนเข้าใจว่าทุกคนทำเพราะรัก Civic ES Group และอีกอย่างผมว่าไม่ใช่เพราะ Civic ES Group หรอกเหรอที่ทำให้พวกพี่มาเจอกัน สนิทกัน ไปไหนไปกัน จนถึงได้กลายเป็นกลุ่ม เป็นก้อน The Gang ขึ้นมา
หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.