ตอบ
จร ซีวิค อีเอส

ชื่อเล่น: จร

เข้าร่วม: 12 กุมภา 2016
ตอบ: 70

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 32
ให้คำขอบคุณ: 769

ปี: 2001
สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
ศุกร์, 4 พฤษภาคม 2018 12:35 - ขอวิธีเปลี่ยนถ่ายน้ำในหม้อน้ำหน่อยครับ
ตามหัวข้อ คือน้ำในหม้อน้ำเป็นสีน้ำตาล(สนิม)ครับ เลยอยากเปลี่ยนถ่ายใหม่ มีวิธีหรือน้ำยาตัวใหนใหมครับล้างสนิมออกได้ดี แล้วใช้น้ำยาเติมหม้อน้ำที่มีขายเติมได้เลยหรือปล่าวหรือต้องผสมน้ำก่อนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
noi_nongyai

ชื่อเล่น: น้าหน่อย

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2013
ตอบ: 232

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 375
ให้คำขอบคุณ: 118

ปี: 2004
เสาร์, 5 พฤษภาคม 2018 08:52 - ขอวิธีเปลี่ยนถ่ายน้ำในหม้อน้ำหน่อยครับ
จร ซีวิค อีเอส พิมพ์ว่า:
ตามหัวข้อ คือน้ำในหม้อน้ำเป็นสีน้ำตาล(สนิม)ครับ เลยอยากเปลี่ยนถ่ายใหม่ มีวิธีหรือน้ำยาตัวใหนใหมครับล้างสนิมออกได้ดี แล้วใช้น้ำยาเติมหม้อน้ำที่มีขายเติมได้เลยหรือปล่าวหรือต้องผสมน้ำก่อนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คหสต รถผม ES 2004 EXI ไม่เคยใช้นำยาล้างหม้อนำครับ ผมใช้นำยาหล่อเย็นของ HONDA ครับ (นำสีฟ้า)
ผมให้ความสำคัญกับการไล่อากาศ ในระบบระบายความร้อนมากกว่า ค้นหากระทู้เก่าๆดูครับ
เมื่อเรารู้หลักของการไล่อากาศในระบบระบายความร้อนแล้ว คราวนี้จะเปลี่ยนถ่ายนำในหม้อนำกี่ครั้งก็ได้
ผมใช้นำประปาไล่นำสนิมก่อน จนสีของนำออกมาใส (สตาร์ทเครื่องสักพัก ดับเครื่องถ่ายนำทิ้ง)
ครั้งสุดท้ายใช้นำกรองครับ ไล่อากาศ จนมั่นใจว่านำเข้าเต็มระบบระบายความร้อน ส่วนนำยาผมเติมในหม้อพักครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Mongkol Seedaduang 
จร ซีวิค อีเอส

ชื่อเล่น: จร

เข้าร่วม: 12 กุมภา 2016
ตอบ: 70

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 32
ให้คำขอบคุณ: 769

ปี: 2001
สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
เสาร์, 5 พฤษภาคม 2018 19:41 - ขอวิธีเปลี่ยนถ่ายน้ำในหม้อน้ำหน่อยครับ
noi_nongyai พิมพ์ว่า:
จร ซีวิค อีเอส พิมพ์ว่า:

คหสต รถผม ES 2004 EXI ไม่เคยใช้นำยาล้างหม้อนำครับ ผมใช้นำยาหล่อเย็นของ HONDA ครับ (นำสีฟ้า)
ผมให้ความสำคัญกับการไล่อากาศ ในระบบระบายความร้อนมากกว่า ค้นหากระทู้เก่าๆดูครับ
เมื่อเรารู้หลักของการไล่อากาศในระบบระบายความร้อนแล้ว คราวนี้จะเปลี่ยนถ่ายนำในหม้อนำกี่ครั้งก็ได้
ผมใช้นำประปาไล่นำสนิมก่อน จนสีของนำออกมาใส (สตาร์ทเครื่องสักพัก ดับเครื่องถ่ายนำทิ้ง)
ครั้งสุดท้ายใช้นำกรองครับ ไล่อากาศ จนมั่นใจว่านำเข้าเต็มระบบระบายความร้อน ส่วนนำยาผมเติมในหม้อพักครับ

ขอบคุณมากๆครับพี่ เดี๋ยวหากระทู้เก่าๆดูก่อนครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.