ตอบ
beerkingdom

ชื่อเล่น: ฺ

เข้าร่วม: 20 กรกฎา 2011
ตอบ: 13

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 99
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2005
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 16 สิงหา 2017 17:02 - ไฟเกียร์ D กระพริบ เปลี่ยนเซ็นเซอร์โซลินอยด์ หายเลย..
สวัสดีครับ เพื่อนๆ Es Group วันนี้นำความรู้มาฝากครับ...
เรื่องมีอยู่ว่า...(Civic 2005 K20) วิ่งมาแล้ว 200,830 Km.
**อาการ :
1.ไฟเกียร์ D กระพริบ เหยียบได้ประมาณ 60 กม/ชม วัด
2.รอบขึ้นสูง 3,000 - 4,000 รอบ เวลาเข้าเกียร์กระตุกตอนออกตัว

**ปรึกษาช่าง (อู่นอก โคราชบ้านเอ็ง):
1.ช่างจะมีเครื่องมือวัดว่าเป็นที่อะไร เขาบอกว่าวัด Code ว่าเป็นที่ตัวไหน แล้วเครื่องมือมันจะฟ้องว่า Error ที่อะไร
2.จากที่ช่างวัดมันจะขึ้นโค้ดว่า Error รหัสขึ้นมา แล้วไปเปิดดูในหนังสือ Code Civic เกี่ยวกับเซ็นเซอร์
3.จากที่เปิดดูแล้ว ช่างเช็คแล้วบอกว่าเป็นที่ Speed Sensor หรือไม่ก็ Sensor Solinoid

** ผมก็จัดการเปลี่ยนเลยพร้อมกับเปลี่ยน้ำมันเกียร์
- โซลินอยด์ 2,500 บาท
- น้ำมันเกียร์ ฮอนด้า ศูนย์ 700 บาท
- ค่าแรง 300
รวม 3,700 บาท (แพงมั๊ยครับ)

เปลี่ยนเสร็จหายครับ..วิ่งปร๋อ..เลย สบายใจขึ้นเยอะครับ เปลี่ยนน้ำเกียร์ด้วยรู้สึกว่า เครืื่องเร่งขึ้นดีมากๆครับ
ไฟเกียร์ D กระพริบ เปลี่ยนเซ็นเซอร์โซลินอยด์ หายเลย.. ไฟเกียร์ D กระพริบ เปลี่ยนเซ็นเซอร์โซลินอยด์ หายเลย..
ไฟเกียร์ D กระพริบ เปลี่ยนเซ็นเซอร์โซลินอยด์ หายเลย.. ไฟเกียร์ D กระพริบ เปลี่ยนเซ็นเซอร์โซลินอยด์ หายเลย..
ไฟเกียร์ D กระพริบ เปลี่ยนเซ็นเซอร์โซลินอยด์ หายเลย..

Attached File :
ไฟเกียร์ D กระพริบ เปลี่ยนเซ็นเซอร์โซลินอยด์ หายเลย..
ตัวเซนเซอร์โซลินอยด์ด้านหน้าครับ
ตัวเซนเซอร์โซลินอยด์ด้านหน้าครับ
ตัวเซนเซอร์โซลินอยด์ด้านหน้าข้าง
ตัวเซนเซอร์โซลินอยด์ด้านหน้าข้าง

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ เสาร์, 19 สิงหา 2017 10:23, ทั้งหมด 2 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: fasang.Mr 
beerkingdom

น้องใหม่
น้องใหม่

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 16 สิงหา 2017 17:07 - ไฟเกียร์ D กระพริบ เปลี่ยนเซ็นเซอร์โซลินอยด์ หายเลย..
เมื่อก่อน
ตอนนี้ เก่าเหมือนอายุเบย... อยู่โคราชนะครับ เห็นก็ทักได้ครับผม
ได้รับคำขอบคุณจาก: nu_es_05 
profibus

เข้าร่วม: 16 ธันวา 2012
ตอบ: 803

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1151
ให้คำขอบคุณ: 516

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 18 สิงหา 2017 09:44 - ไฟเกียร์ D กระพริบ เปลี่ยนเซ็นเซอร์โซลินอยด์ หายเลย..
ราคา ค่าแรงและ นมก. OK อยู่ครับ  
แสดงว่าช่างที่นี่ เก่ง เรื่องเทคโนโลยีครับ อิอิ 
beerkingdom

น้องใหม่
น้องใหม่

เสาร์, 19 สิงหา 2017 10:25 - ไฟเกียร์ D กระพริบ เปลี่ยนเซ็นเซอร์โซลินอยด์ หายเลย..
profibus พิมพ์ว่า:
ราคา ค่าแรงและ นมก. OK อยู่ครับ  
แสดงว่าช่างที่นี่ เก่ง เรื่องเทคโนโลยีครับ อิอิ 

เครื่องมืออู่พี่เขา ก็โอเค อยู่ครับ...อิอิ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.