ตอบ
tOilet

เข้าร่วม: 03 มกรา 2014
ตอบ: 6

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0
พฤหัส, 10 พฤศจิกา 2016 15:33 - สอบถามเกี่ยวกับเกียร์ AT 2.0 ครับ
1. พอดีเกียร์ผมเริ่มมีปีญหา ช่วงเช้าพอเข้า D มันเหมือนไม่ลงอ่ะครับ พอเข้าได้แล้วก็กระตุกพุงค่อนข้าวแรง แต่ถ้าเข้าเกียร์ R ไม่เป็นอะไร

2. ตอนขับไม่ได้เร่งหรือคลิกดาวอะไรเลยครับ ช่วงเปลี่ยนเกียร์ก็มีกระตุกเป็นบ้างครั้ง

3. เมื่อช่วงประมาณปีที่แล้วผมเคยแข่งกับ FB ลากเกียร์ L นานพอสมควรเกี่ยวมั้ยครับ

4. ตอนได้รถมาใหม่ๆ ผมขับเกียร์ D ใช้ความเร็ว 180 แล้วมันมีจังหวะเบรกกระทันหันเลยใช้เกียร์ช่วย โดยการดึงลงมา แต่รอบมันไม่มาอ่ะครับ เหมือนกับปกติที่เรา เชนเกียร์ช่วยเบรค

5.มีเรื่องเครื่องเยิ้มครับ เข้าหลายร้านไม่จบสักที่ อยากให้พี่ๆแนะนำร้านที่ทำแล้วจบครับ 

อยากทราบปัญหา แนวทางแก้ไขครับ

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ

Thard

ชื่อเล่น: น้องเติ้ด

เข้าร่วม: 22 กันยา 2015
ตอบ: 792

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 181
ให้คำขอบคุณ: 65

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
ศุกร์, 11 พฤศจิกา 2016 09:12 - สอบถามเกี่ยวกับเกียร์ AT 2.0 ครับ
วิ่งมาถึงสองแสนโลยัง ขับโหดพอได้นี่นาเกียร์น่าจะใกล้ไปแล้วของผมสองแสนนิดๆเริ่มมีอาการเหมือนกัน
น้ำมันเครื่องเยิ้มตรงไหนอ่ะครับ ถ้าตรงฝั่งซ้ายของเฮดก็ชุดโอริงวีเทคกับแผ่นกลมๆดำๆ
Num Oo

ชื่อเล่น: หนุ่ม

เข้าร่วม: 29 กันยา 2016
ตอบ: 16

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 1
ให้คำขอบคุณ: 5

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 11 พฤศจิกา 2016 21:36 - สอบถามเกี่ยวกับเกียร์ AT 2.0 ครับ
เช็คดูน้ำมันเกียร์ดูครับ ของผมก็เคยเป็นอาการเดียวกัน
น้ำมันเกียร์ซึมใต้ท้องเครื่องคิดว่าน้ำมันเครื่องรั้วเลยเช็คแต่น้ำมันเครื่อง 
เดินทางไกลทีอาการออกรอบตัดกระชากมาก พอเข้าอู่แถวนั้นถึงรู้ว่าน้ำมันเกียร์นี้แห้งสนิดเลย
tak1968

เข้าร่วม: 22 มิถุนา 2010
ตอบ: 85

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 20
จันทร์, 14 พฤศจิกา 2016 12:41 - สอบถามเกี่ยวกับเกียร์ AT 2.0 ครับ
ซ่อมเกียร เลยครับ แนะนำ ปทุม  บริการดี วันเดียวเสร็จ  ดูในเวปเรานี่แหละ ทำมาแล้ว
tOilet

น้องใหม่
น้องใหม่

พุธ, 16 พฤศจิกา 2016 17:13 - สอบถามเกี่ยวกับเกียร์ AT 2.0 ครับ
Thard พิมพ์ว่า:
วิ่งมาถึงสองแสนโลยัง ขับโหดพอได้นี่นาเกียร์น่าจะใกล้ไปแล้วของผมสองแสนนิดๆเริ่มมีอาการเหมือนกัน
น้ำมันเครื่องเยิ้มตรงไหนอ่ะครับ ถ้าตรงฝั่งซ้ายของเฮดก็ชุดโอริงวีเทคกับแผ่นกลมๆดำๆ

ของผมเปลี่ยนแล้วครับ ชุดโอริง ฝาบน ซีลมูเล่ ทำมาหลายจุดมากๆครับ อาการดีขึ้นแต่ถ้าอัดหนกๆเหมือนจะมีซึมอีก ช่างบอก ด้านล่างข้างหลัง ราคา5000บาทครับ กลัวทำแล้วไม่จบ 5555
tOilet

น้องใหม่
น้องใหม่

พุธ, 16 พฤศจิกา 2016 17:14 - สอบถามเกี่ยวกับเกียร์ AT 2.0 ครับ
Num Oo พิมพ์ว่า:
เช็คดูน้ำมันเกียร์ดูครับ ของผมก็เคยเป็นอาการเดียวกัน
น้ำมันเกียร์ซึมใต้ท้องเครื่องคิดว่าน้ำมันเครื่องรั้วเลยเช็คแต่น้ำมันเครื่อง 
เดินทางไกลทีอาการออกรอบตัดกระชากมาก พอเข้าอู่แถวนั้นถึงรู้ว่าน้ำมันเกียร์นี้แห้งสนิดเลย

น้ำมันเกียร์เช็คตลอดเลยครับตั้งแต่มีอาการนี้มาแต่น้ำมันก็ไม่ขาดครับ ขอบคุณมากๆครับ
tOilet

น้องใหม่
น้องใหม่

พุธ, 16 พฤศจิกา 2016 17:14 - สอบถามเกี่ยวกับเกียร์ AT 2.0 ครับ
tak1968 พิมพ์ว่า:
ซ่อมเกียร เลยครับ แนะนำ ปทุม  บริการดี วันเดียวเสร็จ  ดูในเวปเรานี่แหละ ทำมาแล้ว

พอจะมีชื่อร้านมั้ยครับหรือลิ้งค์สำหรับคนที่เคยไปก็ได้ครับ ผมเพิ่งสมัครใหม่ยังเข้าไปหาอ่านอะไรไม่คล่องตัวเลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.