ตอบ
JAckienuttapong.

เข้าร่วม: 16 พฤศจิกา 2015
ตอบ: 11

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 8
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2001
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
ศุกร์, 15 มกรา 2016 21:20 - มือใหม่ครับ อยากรบกวนพี่ๆชาว es สักนิดครับ.
อยากถามว่าพอดีรถผมพึ่งโดนชนมา ที่เสียหายหนักๆ ก็มีกันชนหน้า สเกิร์ตหน้า โคมไฟหน้า แผงรังผึ้งแอร์ แต่ที่นี้ประกันดันเขียนใบเคลมให้ผมมีแค่ กันชนหน้ากับสเกิร์ตหน้าที่เคลมได้ ผมเลยสงสัยว่าส่วนอื่นที่เสียหายผมเคลมกับประกันไม่ได้หรอครับ.
อีกอย่างครับ คือผมสามารถบอกอู่ที่จะไปเคลมนอกเหนือจากรายการได้ไหมเช่น ซ่อมสีรถทั้งคัน แล้วพวกแผงรังผึ้งแอร์ ผมสามารถหาซื้อของแท้ได้จากที่ไหนหรอครับ
พี่ๆท่านไหนมีอู่ดีๆแนะนำผมด้วยนะครับ สมุทรปราการครับผม
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ.
Thard

ชื่อเล่น: น้องเติ้ด

เข้าร่วม: 22 กันยา 2015
ตอบ: 792

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 181
ให้คำขอบคุณ: 65

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
เสาร์, 16 มกรา 2016 13:28 - มือใหม่ครับ อยากรบกวนพี่ๆชาว es สักนิดครับ.
น่าจะเคลมต่อเนื่องได้นะครับ.แต่ทำสีรอบคันคงต้องเสียค่าเอ็กเซฟ
แผงแอร์ลองหาดูมีเพื่อนสมาชิกขายอยู่ของศูนย์.ชื่อคุณเอกหรืองัยนี่แหละเคยเห็นผ่านตาแว็ปๆ
boymac

เข้าร่วม: 25 มิถุนา 2009
ตอบ: 906

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 996
ให้คำขอบคุณ: 231

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 16 มกรา 2016 14:56 - มือใหม่ครับ อยากรบกวนพี่ๆชาว es สักนิดครับ.
เคลมได้หมดครับ ตอนออกใบเครมเจ้าหน้าที่ที่ออกใบเคลมให้อาจจะดูไม่ละเอียด ก็ให้อู่แจ้งเพิ่มเติมได้ครับ ส่วนซ่อมสีทั้งคันก็เหมือนๆ สมาชิกข้างบนบอกครับ เสียค่าเอ็กเซฟ (แล้วแต่ล่ะบริษัทฯ เก็บจะไม่เท่ากัน)

น้องใหม่
น้องใหม่

เสาร์, 16 มกรา 2016 15:33 - มือใหม่ครับ อยากรบกวนพี่ๆชาว es สักนิดครับ.
boymac พิมพ์ว่า:
เคลมได้หมดครับ ตอนออกใบเครมเจ้าหน้าที่ที่ออกใบเคลมให้อาจจะดูไม่ละเอียด ก็ให้อู่แจ้งเพิ่มเติมได้ครับ ส่วนซ่อมสีทั้งคันก็เหมือนๆ สมาชิกข้างบนบอกครับ เสียค่าเอ็กเซฟ (แล้วแต่ล่ะบริษัทฯ เก็บจะไม่เท่ากัน)

แต่ผมเป็นฝ่ายถูกนะครับผม แล้วผมจะแจ้งประกันว่าอย่างไรหรอครับพี่
boymac

เข้าร่วม: 25 มิถุนา 2009
ตอบ: 906

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 996
ให้คำขอบคุณ: 231

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 16 มกรา 2016 18:28 - มือใหม่ครับ อยากรบกวนพี่ๆชาว es สักนิดครับ.
JAckienuttapong. พิมพ์ว่า:

แต่ผมเป็นฝ่ายถูกนะครับผม แล้วผมจะแจ้งประกันว่าอย่างไรหรอครับพี่

ถ้าประกันเราเป็นประกันชั้น 1 ก็แจ้งประกันเราครับ แต่ถ้าไม่ใช้ก็แจ้งประกันของคู่กรณีเพิ่มให้เข้ามาตรวจสอบที่อู่ซ่อมได้เลยเพราะเราต้องเข้าอู่ของประกันอยู่แล้ว หรือไม่เราก็แจ้งให้อู่ของประกันที่เราเข้าซ่อมแจ้งบริษัทประกันเพิ่มได้เลยว่าเราขอแจ้งเพิ่มเติม จากอุบัติต่อเนื่องครับ  จริงๆ ถ้าชนหนักจนกันชนจะถึงหม้อน้ำส่วนใหญ่เจ้าหน้าที่ประกันจะตีเคลมไว้ก่อนนะครับ แสดงว่าประกันเจ้านี้ไม่ได้เรื่อง

น้องใหม่
น้องใหม่

เสาร์, 16 มกรา 2016 19:46 - มือใหม่ครับ อยากรบกวนพี่ๆชาว es สักนิดครับ.

JAckienuttapong. พิมพ์ว่า:

ถ้าประกันเราเป็นประกันชั้น 1 ก็แจ้งประกันเราครับ แต่ถ้าไม่ใช้ก็แจ้งประกันของคู่กรณีเพิ่มให้เข้ามาตรวจสอบที่อู่ซ่อมได้เลยเพราะเราต้องเข้าอู่ของประกันอยู่แล้ว หรือไม่เราก็แจ้งให้อู่ของประกันที่เราเข้าซ่อมแจ้งบริษัทประกันเพิ่มได้เลยว่าเราขอแจ้งเพิ่มเติม จากอุบัติต่อเนื่องครับ  จริงๆ ถ้าชนหนักจนกันชนจะถึงหม้อน้ำส่วนใหญ่เจ้าหน้าที่ประกันจะตีเคลมไว้ก่อนนะครับ แสดงว่าประกันเจ้านี้ไม่ได้เรื่อง

ขอบคุณพี่มากๆ ครับสำหรับคำแนะนำ ผมค่อยโล่งอกหน่อย กลัวจะเสียมากกว่านี้ซะอีก.
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.