ตอบ
QUICKDESIGN

เข้าร่วม: 12 มกรา 2016
ตอบ: 37

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0
อังคาร, 12 มกรา 2016 01:37 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
ขอฝาก Civic ES DC5 TYPE R สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิกใน Club แห่งนี้ด้วยครับ ผมแวะเข้ามาใหม่ พึ่งหัดแต่งรถครับ
ผมจั๊ว ย่าน ดอนเมือง Zeer รังสิต ปทุม ครับ ยินดีเป็นเพื่อนสาวก Civic ทุกคนครับ Add ผมเป็นเพื่อนผ่าน Facebook ที่ https://www.facebook.com/chirdsak.kampan

สภาพรถแต่งเป็น Civic ES DC5 TypeR สำหรับใช้งานปัจจุบัน
สภาพรถแต่งเป็น Civic ES DC5 TypeR สำหรับใช้งานปัจจุบัน
ก่อนปีใหม่ Civic ES ของผมสีขาวรถบ้านเดิมๆครับใช้มาหลายปีแล้วลองหัดแต่งดูบ้างในช่วงวันหยุดปีใหม่พอมีเวลาแต่งขัดสีฉวีวรรณเลยทยอยจัดดังนี้ครับ
ก่อนปีใหม่ Civic ES ของผมสีขาวรถบ้านเดิมๆครับใช้มาหลายปีแล้วลองหัดแต่งดูบ้างในช่วงวันหยุดปีใหม่พอมีเวลาแต่งขัดสีฉวีวรรณเลยทยอยจัดดังนี้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พฤหัส, 14 มกรา 2016 03:15, ทั้งหมด 3 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
QUICKDESIGN

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 12 มกรา 2016 01:44 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ อังคาร, 12 มกรา 2016 03:48, ทั้งหมด 2 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
QUICKDESIGN

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 12 มกรา 2016 01:46 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
สวัสดีครับผมพึ่งแต่งเสร็จ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ 
QUICKDESIGN

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 12 มกรา 2016 01:54 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
1. เปลี่ยน ล้อMag Civic ES เดิมให้ตรงรุ่น TYPE R Japan ก่อน พร้อมขัดเคลือบสีโดยเทคโนโลยีเคลือบแก้ว 

1. เปลี่ยน ล้อMag Civic ES เดิมให้ตรงรุ่น TYPE R Japan ก่อน พร้อมขัดเคลือบสีโดยเทคโนโลยีเคลือบแก้ว
QUICKDESIGN

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 12 มกรา 2016 01:56 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
ล้อ Mag ตรงรุ่น  TYPE R ( Japan ) แต่ผมเลือกเป็น MAG ขอบ 15 ” ครับใส่กับดุมล้อเดิม 4 รูน๊อตได้ทันที เพราะไม่ต้องแปลงเพิ่มรูน๊อตเป็น 5 รูและต้องแปลงระยะ offset ช่วงล่าง  แต่ตัวจริง " OEM " เป็น FD TYPE R 17 ” ครับ

ล้อ Mag ตรงรุ่น TYPE R ( Japan ) แต่ผมเลือกเป็น MAG ขอบ 15 ” ครับใส่กับดุมล้อเดิม 4 รูน๊อตได้ทันที เพราะไม่ต้องแปลงเพิ่มรูน๊อตเป็น 5 รูและต้องแปลงระยะ offset ช่วงล่าง แต่ตัวจริง " OEM " เป็น FD TYPE R 17 ” ครับ
ล้อ Mag ตรงรุ่น  TYPE R ( Japan ) แต่ผมเลือกเป็น MAG ขอบ 15 ” ครับใส่กับดุมล้อเดิม 4 รูน๊อตได้ทันที เพราะไม่ต้องแปลงเพิ่มรูน๊อตเป็น 5 รูและต้องแปลงระยะ offset ช่วงล่าง  แต่ตัวจริง

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พุธ, 13 มกรา 2016 06:04, ทั้งหมด 2 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
QUICKDESIGN

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 12 มกรา 2016 01:57 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
ประกอบฝาครอบ  Brake Brembo ให้มี Look สนามแข่งมาลงที่  Civic ES TYPE R เพื่อความเท่และมั่นใจ

ประกอบฝาครอบ Brake Brembo ให้มี Look สนามแข่งมาลงที่ Civic ES TYPE R เพื่อความเท่และมั่นใจ
ประกอบฝาครอบ  Brake Brembo ให้มี Look สนามแข่งมาลงที่  Civic ES TYPE R เพื่อความเท่และมั่นใจ
QUICKDESIGN

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 12 มกรา 2016 01:58 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
Wrap หลังคาดำเงาวาว เหมือนหลังคาแก้วให้ดู เท่ห์ และ Sport เหมือน Benz Sport 

Wrap หลังคาดำเงาวาว เหมือนหลังคาแก้วให้ดู เท่ห์ และ Sport เหมือน Benz Sport
QUICKDESIGN

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 12 มกรา 2016 01:59 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
Wrapหลังคาเสร็จแล้วขอทาบรัศมีความเท่ห์และ Sport กับ Benz Sport รุ่นเล็ก C Class หลังคาแก้วกลางแจ้งหน่อยครับ

Wrapหลังคาเสร็จแล้วขอทาบรัศมีความเท่ห์และ Sport กับ Benz Sport รุ่นเล็ก C Class หลังคาแก้วกลางแจ้งหน่อยครับ
QUICKDESIGN

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 12 มกรา 2016 02:00 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
และขอทาบรัศมีความเท่ห์และ Sport กับ Benz Sport รุ่นใหญ่ S Class หลังคาแก้วในร่มบ้างหน่อยครับ

และขอทาบรัศมีความเท่ห์และ Sport กับ Benz Sport รุ่นใหญ่ S Class หลังคาแก้วในร่มบ้างหน่อยครับ
QUICKDESIGN

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 12 มกรา 2016 02:01 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
ติดกันสาดเป็นของ Civic ES DC 5 Type R (Japan)

ติดกันสาดเป็นของ Civic ES DC 5 Type R (Japan)
QUICKDESIGN

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 12 มกรา 2016 02:02 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
ติดตั้งท่อ Header Design ท่อคู่ 2 ฝั่งซ้ายขวา ให้เข้ากับ ไฟท้ายคู่โดนัท ท่อสูตรทำให้การ Flow ของไอเสียไหลลื่น เครื่องแรงออกตัวเร็ว ประหยัดน้ำมัน โดยคำแนะนำจากมือโปร ใน Club Civic ES Group.

Attached File :
ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
QUICKDESIGN

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 12 มกรา 2016 02:03 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
ขับรถสังเกตพวงมาลัย เดิม Civic ES ดูแก่โบราณไม่มีฟังก์ชั่นทันสมัยอะไรเลย

ขับรถสังเกตพวงมาลัย เดิม Civic ES ดูแก่โบราณไม่มีฟังก์ชั่นทันสมัยอไรเลย
ขับรถสังเกตพวงมาลัย เดิม Civic ES ดูแก่โบราณไม่มีฟังก์ชั่นทันสมัยอไรเลย
QUICKDESIGN

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 12 มกรา 2016 02:04 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
ขับ ES Type R บุกเข้าไปในรัง FD2 Club เพื่อกระชากพวงมาลัย FD2 Type R มาโดยติดตั้งโดยรุ่นพี่เทคโนโดยพี่เขาบอกว่าเป็นคันแรกที่ทดลองเลย

ขับ ES Type R บุกเข้าไปในรัง FD2 Club เพื่อกระชากพวงมาลัย FD2 Type R ที่ Look ทันสมัย มาโดยติดตั้งโดยรุ่นพี่เทคโนลาดกระบัง(พี่จอม FD2) มาModify ด้วยตนเองโดยพี่เขาบอกว่าเป็นคันแรกที่ทดลองเลย
ขับ ES Type R บุกเข้าไปในรัง FD2 Club เพื่อกระชากพวงมาลัย FD2 Type R ที่ Look ทันสมัย มาโดยติดตั้งโดยรุ่นพี่เทคโนลาดกระบัง(พี่จอม FD2) มาModify ด้วยตนเองโดยพี่เขาบอกว่าเป็นคันแรกที่ทดลองเลย

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พุธ, 13 มกรา 2016 05:20, ทั้งหมด 2 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
QUICKDESIGN

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 12 มกรา 2016 02:05 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
Modify พวงมาลัยของ FD2 Type R มาลง Civic ES DC5 Type R …Full Function Built inปรับ Audio , Cruise Control , ปรับ โทรศัพท์ Blue tooth ในตัวพวงมาลัย เสร็จแล้วเนี๊ยบมาก

Attached File :
ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
QUICKDESIGN

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 12 มกรา 2016 02:06 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
บังคับตำแหน่งเลี้ยว ทั้งทางตรงและเข้าโค้งได้อย่างสมดุล หลังการติดตั้ง เรียกความมั่นใจและสะดวกสบายในการขับขี่ ครับ 

บังคับตำแหน่งเลี้ยว ทั้งทางตรงและเข้าโค้งได้อย่างสมดุล หลังการติดตั้งเรียกความมั่นใจและสะดวกสบายในการขับขี่ ครับ
บังคับตำแหน่งเลี้ยว ทั้งทางตรงและเข้าโค้งได้อย่างสมดุล หลังการติดตั้งเรียกความมั่นใจและสะดวกสบายในการขับขี่ ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พุธ, 13 มกรา 2016 05:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
QUICKDESIGN

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 12 มกรา 2016 02:08 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
สวัสดีปีใหม่ครับ ผม จั๊ว อยู่ ย่านดอนเมือง zeer รังสิต ปทุมธานี ครับ ลองดูแล้ววิจารณ์ หรือ ติชมได้ครับ ผมคิดว่าเพื่อนๆ ใน Club นี้พอรับได้นะครับ ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆทุกคนครับ 

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พุธ, 13 มกรา 2016 05:09, ทั้งหมด 2 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
carbine

ชื่อเล่น: บิล

เข้าร่วม: 15 มีนา 2013
ตอบ: 65

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 21

ปี: 2004
อังคาร, 12 มกรา 2016 13:59 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
สุดยอด
Keng Keng Hatee

ชื่อเล่น: เก่งครับ

เข้าร่วม: 16 สิงหา 2015
ตอบ: 178

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 51

ปี: 2004
อังคาร, 12 มกรา 2016 15:34 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
แม็คทาย R ของฮอนด้า ขอบ17 เจแปนเนี่ย หาซื้อที่ไหนได้ครับ
swords

ชื่อเล่น: จี๊ด

เข้าร่วม: 29 ตุลา 2012
ตอบ: 289

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 39
ให้คำขอบคุณ: 1

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อังคาร, 12 มกรา 2016 22:28 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
จัดเต็ม กันเลยที่เดียว
QUICKDESIGN

น้องใหม่
น้องใหม่

พุธ, 13 มกรา 2016 00:47 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
Keng Keng Hatee พิมพ์ว่า:
แม็คทาย R ของฮอนด้า ขอบ17 เจแปนเนี่ย หาซื้อที่ไหนได้ครับ

ลองเข้าไปค้นที่ Facebook : FD2 THAILAND จะเจอ Mag Type R Japan 17 ” มีรูน๊อต 5 รูสำหรับใส่รุ่น FD Type R  แต่พี่จอมเจ้าของ Page แจ้งว่าหากแปลงมาใส Civic รุ่นธรรมดาไม่ใช่ Type R จะมีปัญหาไม่ร่วมศูนย์กับช่วงล่างอาจมีปัญหารถสั่น เสียงดัง อายุการใช้งานช่วงล่างสั้นครับ

ลองเข้าไปค้นที่ Facebook : FD2 THAILAND จะเจอ Mag Type R Japan 17 ” มีรูน๊อต 5 รูสำหรับใส่รุ่น FD Type R แต่พี่จอมเจ้าของ Page แจ้งว่าหากแปลงมาใส Civic รุ่นธรรมดาไม่ใช่ Type R จะมีปัญหาไม่ร่วมศูนย์กับช่วงล่างอาจมีปัญหารถสั่น เสียงดัง อายุการใช้งานช่วงล่า
ลองเข้าไปค้นที่ Facebook : FD2 THAILAND จะเจอ Mag Type R Japan 17 ” มีรูน๊อต 5 รูสำหรับใส่รุ่น FD Type R  แต่พี่จอมเจ้าของ Page แจ้งว่าหากแปลงมาใส Civic รุ่นธรรมดาไม่ใช่ Type R จะมีปัญหาไม่ร่วมศูนย์กับช่วงล่างอาจมีปัญหารถสั่น เสียงดัง อายุการใช้งานช่วงล่า
QUICKDESIGN

น้องใหม่
น้องใหม่

พุธ, 13 มกรา 2016 00:48 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
มาเยือนสำนักแต่งรถ Honda ระดับเทพ TRC(Thailand Racing Company ) เจอคุณเอกชัยซึ่งเป็นเจ้าของ อดีตหนุ่มนักแข่งรถระดับแนวหน้าของประเทศแนะนำ New Model คือ Plate บันไดเรืองแสงเพื่อความเท่ เลยจัดให้กับ Civic ES Type R ทันที

มาเยือนสำนักแต่งรถ Honda ระดับเทพ TRC(Thailand Racing Company ) เจอคุณเอกชัยซึ่งเป็นเจ้าของ อดีตหนุ่มนักแข่งรถระดับแนวหน้าของประเทศแนะนำ New Model คือ Plate บันไดเรืองแสงเพื่อความเท่ เลยจัดให้กับ Civic ES Type R ทันที
aek1675

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 31 สิงหา 2015
ตอบ: 208

ได้รับคำขอบคุณ: 59
ให้คำขอบคุณ: 4

ปี: 2002
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 13 มกรา 2016 11:58 - ขอฝาก Civic ES สีขาว คันนี้อยู่ในอ้อมอก ทุกสมาชิก ใน Club แห่งนี้ด้วยครับ มือใหม่หัดแต่งรถ
ดีคับ 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.