ตอบ
Khachi

เข้าร่วม: 28 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 538

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 1342
ให้คำขอบคุณ: 4
ศุกร์, 5 มิถุนา 2015 08:11 - สตาร์ดไม่ติด เงียบ ไฟโชวร์ปรกติ ช่วยหาสาเหตุหน่อย
เมื่อวานตอนเย็นขับไปแล้วดับ สตาร์ดเงียบเลย ไดร์เงียบกริบ เช็คเบื้องต้นไฟทุกอย่างปรกติ
แบตดี ไฟแรง ลองเชคฟิวคร่าวๆ (ถอดมาดูมันทุกตัว)ก็ไม่ขาด 

กลับบบ้านโดยการเข็นกระตุกสตาร์ดครับ (เกียรกระปึก) ขอบกลับบ้าน มาถึงบ้านดับเครื่องสตาร์ดดูอีกที เงียบ

เมื่อกี้ลองเช็คไดร์สตาร์ดปรากฏว่าทำงานปรกติครับ (ผมเอาสายไฟต่อตรง) สตาร์ดได้ปรกติ

ตอนนี้ผมเลยสงสัยเรื่องระบบไฟแล้วครับ หมายถึงพวกฟิวส์ ดีเลย์  เลยอยากจะถามเพื่อนๆว่า ต้องเช็คตัวไหนบ้าง
Delay คอมแอร์ผมลองเอาอันใหม่ที่ซื้อสำรองมาเปลี่ยนดูแล้วก็ไม่หาย

Delay สตาร์ดมันตัวไหนครับ ????
ฟิวส์  สตาร์ดมีด้วยหรือเปล่า  ???  อยู่ตรงไหน

หรือมีอะไรที่ผมขนาดตกบกพร่องไหม

ตอนนี้ผมต่อตรงสตาร์ดใช้ไปก่อน แอร์เย็น เพลงดัง ทุกอย่างปรกติ เว้นอย่างเดียวสตาร์ดจากพวงกุญแจไม่ได้ครับ 

ได้รับคำขอบคุณจาก: P.TER.357 
P.TER.357

เข้าร่วม: 06 มีนา 2010
ตอบ: 968

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 784
ให้คำขอบคุณ: 2902

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
ศุกร์, 5 มิถุนา 2015 10:34 - สตาร์ดไม่ติด เงียบ ไฟโชวร์ปรกติ ช่วยหาสาเหตุหน่อย
รอฟังเหมือนกันครับ เป็นๆหายๆ ตอนนี้
หมีพลู หมีพลู

เข้าร่วม: 20 พฤษภาคม 2014
ตอบ: 23

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 6
ให้คำขอบคุณ: 0
ศุกร์, 5 มิถุนา 2015 10:52 - สตาร์ดไม่ติด เงียบ ไฟโชวร์ปรกติ ช่วยหาสาเหตุหน่อย
ผมเคยเป็น เป็นที่ตัวแมกเนติก ที่ติดอยู่กับตัวไดร์สตาร์ทครับ
ช่างบอกมันเสีย
Khachi

ศุกร์, 5 มิถุนา 2015 12:34 - สตาร์ดไม่ติด เงียบ ไฟโชวร์ปรกติ ช่วยหาสาเหตุหน่อย
หมีพลู หมีพลู พิมพ์ว่า:
ผมเคยเป็น เป็นที่ตัวแมกเนติก ที่ติดอยู่กับตัวไดร์สตาร์ทครับ
ช่างบอกมันเสีย

ส่วนของไดร์ปรกติครับ ผมยังใช้ไดร์สตาร์ด สตาร์ดอยู่

ล่าสุดให้ช่างไฟเช็คไลไฟทุกจุด ทั้งใต้คอพวงมาลัย และกล่องด้านหน้า ไม่มีขาดซักตัว เล่นเอาช่าง งง

เดี๋ยวว่างจะเอาไปให้พี่แสบดูซักหน่อย
vala_dam

เข้าร่วม: 22 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 59

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 21

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 6 มิถุนา 2015 00:53 - สตาร์ดไม่ติด เงียบ ไฟโชวร์ปรกติ ช่วยหาสาเหตุหน่อย
ลองถอดปลั๊กที่เสียบกับไดร์สตาร์ดแล้วมาขัดทำความสะอาดดูครับ บางครั้งถ้าเราใช้งานนานๆจะมี คราบสกปรก หรือฟุ่น ดิน โคลนติดอยู่  ของผมก็เป็นอาการนี้แหละครับ ถ้าไม่ได้ช่างแสบมาเฉลยอาการ คงแย่แน่ๆเลยครับ
Kea CherdChai S

เข้าร่วม: 06 มิถุนา 2015
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
เสาร์, 6 มิถุนา 2015 12:58 - สตาร์ดไม่ติด เงียบ ไฟโชวร์ปรกติ ช่วยหาสาเหตุหน่อย
ของผมก็เป็นครับ ช่างบอกว่า ลองบิดกุญแจ สองรอบ แล้วก็ติดครับไม่รู้ว่า เป็นที่ กุญแจมั้ยพี่ๆคนไหนใครรู้ราคากุญแจมั้ยครับ หน้าสัมผัสอาจจะเสีย มั้ง?????
Khachi

เสาร์, 6 มิถุนา 2015 15:13 - สตาร์ดไม่ติด เงียบ ไฟโชวร์ปรกติ ช่วยหาสาเหตุหน่อย
วันนี้ไปหาพี่แสบ..น้องแกเช็คดู ลองเปลี่ยนเดเลย์จาดเพื่อนๆที่เข้าไปเจอกันพอดีก็ไม่หาย รีบเลยเอารถออกมาก่อนเพราะช่างบอกต้องทิ้งรถไว้เช็คยาว ล่าสุดให้อีกร้านดูเช็คไฟ คือเวลาบิดกุญแจสตาร์ด ไฟวิ่งไปถึงปลายพร้อมที่จะสตาร์ดไดร์แล้ว แต่พอเสียบวัดดูไฟกลับไม่มี..ช่างลงความเห็นว่ามันต้องมีซ๊อทลงกาวซักที่ แต่ไม่รู้ตรงไหน ตอนนี้ลองขับรถมาร้านไดร์ เพื่อเช็คว่าไดร์มีส่วนไหนบกพร่องหรือทำงานผิดพลาดเปล่า
Khachi

เสาร์, 6 มิถุนา 2015 17:47 - สตาร์ดไม่ติด เงียบ ไฟโชวร์ปรกติ ช่วยหาสาเหตุหน่อย
เจอสาเหตุแล้วครับ เป็นเพราะ ตอนที่ผมเปลี่ยนจากเกียร์ออโต้ เป็น mt ช่างต่อสาย เซ็นเซอร์ของเกียร์ออโต้ ไม่เรียบร้อย เลยทำให้ช็อต ช่างบอกว่า ต่อแบบนี้ ไม่ถูกต้อง ซึ่งผมก็ไม่มั่นใจว่า มันจริงหรือเปล่า แต่เขาก็แก้ไขให้ใหม่แล้ว ปัญหาคือ คนที่ทำเหมือนผม คือเปลี่ยนจากเกียร์ออโต้เป็น mt จะมีปัญหาเหมือนกันหรือเปล่า ในระยะยาว ซึ่งตอนผมเปลี่ยน จากร้านพี่ใหม่เป็นคนจัดการให้ ถ้าเป็นการต่อแบบผิดวิธี จะต้องเปลี่ยนวิธีนะครับ เพราะ มันเสี่ยงอันตรายอยู่เหมือนกัน ผมก็ไม่ได้ถามช่าง ว่าวิธีต่อท่อแบบถูกวิธีคืออย่างไร ถ้าเพื่อน เป็นเหมือนผม ลองเช็คดูครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Saka 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.