ตอบ
OUM

เข้าร่วม: 26 มิถุนา 2011
ตอบ: 2313

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2141
ให้คำขอบคุณ: 1465

ปี: 2003
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 7 สิงหา 2014 12:37 - ถูกและดี... ยังมีอยู่จริง
ก๋วยเตี๋ยวชามใหญ่ ไปโดนมาแล้วครับ
ชามละ 20 บาท ถูกมากๆ
ชามใหญ่จริงๆ
สั่งพิเศษ 25-30
ผมว่าอิ่ม ถึงกะกลับบ้านไม่ไหว
อิ่มจริงๆ ให้เยอะ
ที่สำคัญอร่อยสมคำร่ำลือ

ใครผ่านไปแถว ตัวเมือง อ่างทอง
แวะชิมกันได้ ทางเข้ามี 2 ทางครับ

บอกพิกัดนิดนึง ขับจากตัวเมืองอ่างทอง
แล้วไปเส้นที่จะอำเภอโพธิ์ทอง ตรงจุดนี้จะเรียกว่า สามแยก
แยกซ้ายมือไป อำเภอสิเศษชัยชาญ และไปจังหวัดสุพรรณได้

แต่ที่เราจะไปไม่เลี้ยวไหน รอติดไฟแดง แล้วขับตรงไป
มองขวามือ ป้ายทางเข้าวัดไทรย์ ซ้ายมือเป็นป้อมตำรวจ

ให้เลี้ยวเข้าวัดไทรย์ เลี้ยวเข้าไปแล้ว
ขับเข้าไปสุดถนนจะมองเห็นซุ้มทางเข้าวัด
เมื่อเห็น เราไม่ข้ามสะพาน ไม่ข้ามไปถึงวัด ให้เลี้ยวซ้าย
ขับเรียบคลองไป ไม่ไกล จะเห็นป้ายร้านก๋วยเตี๋ยวชามใหญ่ อยู่ซ้ายมือครับ

ทางที่สอง เริ่มที่จุดตอนติดไฟแดงครับ ตรงไป ผ่านป้อมตำรวจซ้ายมือ
ขวามือทางเข้าวัดไทรย์
ขับผ่านจุดนี้เลยครับ. ตรงไปจะเจอ ปั๊มเล็กๆ ซ้ายมือ มีป้าย เขียน วัดคลองห้วยโพธิ์
มองฝั่งตรงข้ามขวามือจะมีป้ายร้านก๋วยนเตี๋ยวชามใหญ่อยู่ครับ
เข้าทางนั้นเลย ขับสุดทาง ร้านก๋วยเตี๋ยวอยู่ขวามือครับ

ผ่านไปลอง ไปโดนกันได้ครับ

ของอร่อยไม่จำเป็นต้องอยู่ในร้านหรู
ของดีไม่จำเป็นต้องราคาแพง

Attached File :
ถูกและดี... ยังมีอยู่จริง
ได้รับคำขอบคุณจาก: ค้าอะไหล่โคตรเก่า  wangyu  Saka  LnwwasaD  moonoizap  civicnoom  suttijate  fasang.Mr  porche35 
aumlight

ชื่อเล่น: อั้ม

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 925

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 675
ให้คำขอบคุณ: 155

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 8 สิงหา 2014 07:52 - ถูกและดี... ยังมีอยู่จริง
หิวอ่ะ

ได้รับคำขอบคุณจาก: OUM 
wangyu

ชื่อเล่น: เอ๊ช

เข้าร่วม: 17 มิถุนา 2010
ตอบ: 7619

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6468
ให้คำขอบคุณ: 7442

ปี: 2005
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
ศุกร์, 8 สิงหา 2014 09:21 - ถูกและดี... ยังมีอยู่จริง
ไว้ผ่าน จะไปหาทานครับผม

kkanakornkum

ชื่อเล่น: เค

เข้าร่วม: 04 มกรา 2014
ตอบ: 495

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 275
ให้คำขอบคุณ: 37

ปี: 2002
สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
ศุกร์, 8 สิงหา 2014 22:28 - ถูกและดี... ยังมีอยู่จริง
จะตามหาร้านนี้ได้ยังงัยคับ^^
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.