ตอบ
surasaka

เข้าร่วม: 02 สิงหา 2011
ตอบ: 722

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 551
ให้คำขอบคุณ: 3511
อังคาร, 1 กรกฎา 2014 11:17 - ขอสอบถามนอกเรื่องหน่อยครับ
เพื่อนๆสมาชิกท่านใดพอจะมีข้อมูลร้านขายรถโฟคลิฟท์หรือว่ารู้จักร้านที่ขายบ้างครับ พอดีกำลังจะซื้อมาใช้งานอ่ะครับ
ขอแถวๆวังน้อย,สระบุรี ก่อนน่ะครับ ขอเป็นราคามือสองก่อนครับ ถ้ามีร้านที่รู้จักแนะนำยิ่งดีเลยครับ
ขอบคุณมากครับ
KCV_RX05

ชื่อเล่น: เค

เข้าร่วม: 16 พฤษภาคม 2014
ตอบ: 404

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 158
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 1 กรกฎา 2014 12:19 - ขอสอบถามนอกเรื่องหน่อยครับ
เชียงกงตรงวังน้อย น่าจะมีนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: surasaka 
wittayab

เข้าร่วม: 19 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 979

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1633
ให้คำขอบคุณ: 226

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 2 กรกฎา 2014 22:02 - ขอสอบถามนอกเรื่องหน่อยครับ
เซ๊ยงกงวังน้อย แล้วก็เซียงกงรังสิตครับ หรือถ้าไม่รีบ มีประมูลที่บางนาด้วยครับ ของ JSSR ลอง Search ดู

มีทุกยี่ห้อ ตั้งแต่ 1-10 ตัน เครื่องเบนซินและดีเซลครับ

คร่าวๆนะครับ Forklift ยี่ห้อ Toyota ราคาจะแพงที่สุด ในทุกยี่ห้อ รองลงมาจะเป็น TCM กับ Komatsu

ส่วนพวก Mitsubishi / Nissan / Yale พวกนี้ราคาจะถูกกว่า 3ยี่ห้อข้างบน ค่อนข้างเยอะ ถ้าเทียบที่รุ่นเดียวกัน

ส่วนเรื่องอะไหล่ 3ยี่ห้อแรก อะไหล่จะหาง่ายกว่า 3ยี่ห้อหลังครับ

ปัจจัยในการเลือกซื้อครับ

1. ปัจจัยหลักของราคา Forklift คือ ขนาดครับ ขนาดน้ำหนักยก จะเป็นตัวกำหนดราคาของตัวรถ น้ำหนักยกยิ่งมากราคายิ่งโดด

2. ปัจจัยที่2 คือ เครื่องยนต์ครับ รถ Folklift จะมือทั้ง เครื่องเบนซิน ดีเซล และ LPG ซึ่งเครื่อง ดีเซลราคาจะสูงกว่าเบนซินครับ

3. ปัจจัยที่3 คือ ล้อครับ รถ Folklift จะมีล้อหน้า2แบบ คือ ล้อเดี่ยว กับล้อคู่ ซึ่งถ้าใช้ในโรงงานที่เป็นพื้นเรียบแทบไม่ต่าง แต่

ล้อคู่ จะดีกว่าเมื่อใช้ในที่กลางแจ้งหรือพื้นไม่เรียบ และราคาจะสูงกว่าอีกนิดหน่อยครับ

4. ปัจจัยที่4 คือ ความสูงในการยก ยิ่งยกได้สูงมากเท่าไหร่ ราคาก็แพงเป็นเงาตามตัวครับ

5. ปัจจัยที่5 คือ Option เสริมของตัวยก (เรียกว่า งา) จะมีแบบ กระดก / แบบเลื่อน ซ้าย-ขวา / แบบ บีบ อันนี้ก็จะทำให้ราคาขยับ

ขึ้นไปอีก ยกตัวอย่าง Option เช่น แบบ กระดก เหมาะสำหรับ เอาไว้ยกของให้สูงกว่าปกติที่ยกได้ (อันนี้คนในเซียงกงชอบใช้)

ส่วนเลื่อน ซ้าย-ขวา นั้น เหมาะสำหรับ ใช้ในโรงงานที่ต้องยกของใน Palette ส่วนแบบ บีบนั้น เหมาะสำหรับใช้ในโรงงาน

ยาง หรือ โรงงานกระดาษ ครับ 

ปล. หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์ในการเลือกซื้อนะครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: surasaka 
surasaka

เข้าร่วม: 02 สิงหา 2011
ตอบ: 722

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 551
ให้คำขอบคุณ: 3511
พฤหัส, 3 กรกฎา 2014 05:39 - ขอสอบถามนอกเรื่องหน่อยครับ
wittayab พิมพ์ว่า:
เซ๊ยงกงวังน้อย แล้วก็เซียงกงรังสิตครับ หรือถ้าไม่รีบ มีประมูลที่บางนาด้วยครับ ของ JSSR ลอง Search ดู

มีทุกยี่ห้อ ตั้งแต่ 1-10 ตัน เครื่องเบนซินและดีเซลครับ

คร่าวๆนะครับ Forklift ยี่ห้อ Toyota ราคาจะแพงที่สุด ในทุกยี่ห้อ รองลงมาจะเป็น TCM กับ Komatsu

ส่วนพวก Mitsubishi / Nissan / Yale พวกนี้ราคาจะถูกกว่า 3ยี่ห้อข้างบน ค่อนข้างเยอะ ถ้าเทียบที่รุ่นเดียวกัน

ส่วนเรื่องอะไหล่ 3ยี่ห้อแรก อะไหล่จะหาง่ายกว่า 3ยี่ห้อหลังครับ

ปัจจัยในการเลือกซื้อครับ

1. ปัจจัยหลักของราคา Forklift คือ ขนาดครับ ขนาดน้ำหนักยก จะเป็นตัวกำหนดราคาของตัวรถ น้ำหนักยกยิ่งมากราคายิ่งโดด

2. ปัจจัยที่2 คือ เครื่องยนต์ครับ รถ Folklift จะมือทั้ง เครื่องเบนซิน ดีเซล และ LPG ซึ่งเครื่อง ดีเซลราคาจะสูงกว่าเบนซินครับ

3. ปัจจัยที่3 คือ ล้อครับ รถ Folklift จะมีล้อหน้า2แบบ คือ ล้อเดี่ยว กับล้อคู่ ซึ่งถ้าใช้ในโรงงานที่เป็นพื้นเรียบแทบไม่ต่าง แต่

ล้อคู่ จะดีกว่าเมื่อใช้ในที่กลางแจ้งหรือพื้นไม่เรียบ และราคาจะสูงกว่าอีกนิดหน่อยครับ

4. ปัจจัยที่4 คือ ความสูงในการยก ยิ่งยกได้สูงมากเท่าไหร่ ราคาก็แพงเป็นเงาตามตัวครับ

5. ปัจจัยที่5 คือ Option เสริมของตัวยก (เรียกว่า งา) จะมีแบบ กระดก / แบบเลื่อน ซ้าย-ขวา / แบบ บีบ อันนี้ก็จะทำให้ราคาขยับ

ขึ้นไปอีก ยกตัวอย่าง Option เช่น แบบ กระดก เหมาะสำหรับ เอาไว้ยกของให้สูงกว่าปกติที่ยกได้ (อันนี้คนในเซียงกงชอบใช้)

ส่วนเลื่อน ซ้าย-ขวา นั้น เหมาะสำหรับ ใช้ในโรงงานที่ต้องยกของใน Palette ส่วนแบบ บีบนั้น เหมาะสำหรับใช้ในโรงงาน

ยาง หรือ โรงงานกระดาษ ครับ 

ปล. หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์ในการเลือกซื้อนะครับ

ขอบคุณมากเลยครับ มีประโยชน์กับผมมากเลยครับ..
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.