ตอบ
HazarD

ชื่อเล่น: เต่า

เข้าร่วม: 30 มีนา 2014
ตอบ: 147

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 158
ให้คำขอบคุณ: 70

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
จันทร์, 31 มีนา 2014 14:15 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
ก็เท่าที่ถ่ายนะครับ ยังทำสีไม่เสร็จ  อีก 2 วัน พี่ ๆ ช้วยผมดูหน่อยครับ มีอไรที่ขาดตกบกพร่องบ้าง  ติดใจแค่ น้ำมันนองนี่หละ สีมันใส ไม่ได้ดำ ไม่ใช่น้ำมันเครื่องนะครับ 

Attached File :
น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: makunkwan 
HazarD

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
จันทร์, 31 มีนา 2014 14:52 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
จุดที่น้ำมันเยิ้มนะครับ ตามรูปเลย

ได้รับคำขอบคุณจาก: makunkwan 
HazarD

อังคาร, 1 เมษา 2014 09:30 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
ตามรูปนะครับ ถ้ามีน้ำมันเปลื้อนด้านบนนี่ มีโอกาสที่อะไรเสียได้บ้างครับ.....
themust

ชื่อเล่น: นิ

เข้าร่วม: 01 มกรา 2011
ตอบ: 152

ได้รับคำขอบคุณ: 141
ให้คำขอบคุณ: 381

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 1 เมษา 2014 09:54 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
ถ้าไม่่รีบผมว่าดูอีกหลายๆคันดีกว่านะครับ ^^ เป็นห่วงๆจัง (หวังดีจิงๆครับ) ที่ตลาดรถ เจ้าของขายเอง มีเยอะนะครับ ลองมาศึกษาอ่านข้อมูลในคลับเยอะๆก่อนครับ (ถ้าคอมมเม้นไม่ถูกใจขอโทษจิงๆครับ^^)
piccalic

เข้าร่วม: 05 มีนา 2013
ตอบ: 246

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 269
ให้คำขอบคุณ: 77

ปี: 2004
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 1 เมษา 2014 11:04 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
ลองหาใน ตลาด รถครับ
ลองดูในงบที่เรามี
แต่ โฉมไฟท้ายตัวนี้
สวยกว่ารุ่นก่อนหน้าจริงๆ
ผมว่าพวกนี้ ปัญหาที่จะมาคู่ คู่น้ำมันเยิ้มนี่แหล่ะ

ของผมรับมาก็ แร็ครั่ว เบิกใหม่ก็หลายหมื่น
เลยขับมันแบบนี้แหละ
AUM_Love_civic

ชื่อเล่น: อั้ม

เข้าร่วม: 27 กรกฎา 2013
ตอบ: 913

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 643
ให้คำขอบคุณ: 328

ปี: 2001
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อังคาร, 1 เมษา 2014 11:15 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
เยิ้มขนาดนี้ท่าจะหนักนะครับ...เยิ้มเยอะกว่าของผมอีก
ผมตัดใจทำยกชุดประเก็น+ซีลทั้งหมด หมดไป แปดพันกว่า
ยังไงก็หาเอาที่เราพอใจที่สุดนะครับเตังค์เราหายากครับกว่าจะเก็บกันได้

สู้ๆครับ   ยินดีต้อนรับล่วงหน้าครับ
punya

ชื่อเล่น: เด๋อ

เข้าร่วม: 18 มีนา 2014
ตอบ: 525

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 140
ให้คำขอบคุณ: 0

อังคาร, 1 เมษา 2014 13:11 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
อย่าพึ่งใจร้อนครับค่อยๆหาไปเอใจช่วยครับ
tongkrab

ชื่อเล่น: โต้งครับ

เข้าร่วม: 06 มกรา 2014
ตอบ: 48

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 83
ให้คำขอบคุณ: 11

อังคาร, 1 เมษา 2014 13:23 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
หวัดดีครับ ผมก็เพิ่งได้มือ2 มาไม่กี่เดือน ของผมตอนไปดู ผมดูแค่ว่า ไม่มีชนหนัก-เครื่องยนต์สภาพดีเดินเรียบ-ไม่โดนน้ำท่วม ถ้า3อย่างนี่ผ่านสำหรับผมถือว่าโอเคแล้ว ที่เหลือเราค่อยมาเก็บเองก็ได้ คันที่ผมได้มา สีเดิม-แห้งๆทั้งคันเลย..ซึ่งหายากนะ ส่วนใหญ่รถตามเต้นท์ที่ผมไปดู ไม่จมน้ำก็ชนหนักมาครับ ส่วนน้ำมันที่ว่ารั่ว ถ้าไม่ใช่น้ำมันเครื่อง ( ของผมก็ต้องทยอยเปลี่ยนพวกประเก็น-ซีล พวกนี้มันเสื่อมสภาพหมดแล้ว ตามอายุรถครับ ) ก็คงเป็นน้ำมันเพาเวอร์ จากแร็คพวงมาลัยครับ เอาใจช่วยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: themust 
HazarD

อังคาร, 1 เมษา 2014 16:02 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
themust พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่่รีบผมว่าดูอีกหลายๆคันดีกว่านะครับ ^^ เป็นห่วงๆจัง (หวังดีจิงๆครับ) ที่ตลาดรถ เจ้าของขายเอง มีเยอะนะครับ ลองมาศึกษาอ่านข้อมูลในคลับเยอะๆก่อนครับ (ถ้าคอมมเม้นไม่ถูกใจขอโทษจิงๆครับ^^)

ขอบคุณครับ ทักได้ ติได้คับ ยินดีมากเลย คนถ้าไม่รักคงไม่ติ  
piccalic พิมพ์ว่า:
ลองหาใน ตลาด รถครับ
ลองดูในงบที่เรามี
แต่ โฉมไฟท้ายตัวนี้
สวยกว่ารุ่นก่อนหน้าจริงๆ
ผมว่าพวกนี้ ปัญหาที่จะมาคู่ คู่น้ำมันเยิ้มนี่แหล่ะ

ของผมรับมาก็ แร็ครั่ว เบิกใหม่ก็หลายหมื่น
เลยขับมันแบบนี้แหละ

ขอบคุณครับ....คิด ดูแล้วจะไม่คุ้ม   
AUM_Love_civic พิมพ์ว่า:
เยิ้มขนาดนี้ท่าจะหนักนะครับ...เยิ้มเยอะกว่าของผมอีก
ผมตัดใจทำยกชุดประเก็น+ซีลทั้งหมด หมดไป แปดพันกว่า
ยังไงก็หาเอาที่เราพอใจที่สุดนะครับเตังค์เราหายากครับกว่าจะเก็บกันได้

สู้ๆครับ   ยินดีต้อนรับล่วงหน้าครับ

ขอบคุณคราบ 

punya พิมพ์ว่า:
อย่าพึ่งใจร้อนครับค่อยๆหาไปเอใจช่วยครับ

เริ่มชอบคลับนี่เพราะแบบนี่หละ ขอบคุณนะครับ
tongkrab พิมพ์ว่า:
หวัดดีครับ ผมก็เพิ่งได้มือ2 มาไม่กี่เดือน ของผมตอนไปดู ผมดูแค่ว่า ไม่มีชนหนัก-เครื่องยนต์สภาพดีเดินเรียบ-ไม่โดนน้ำท่วม ถ้า3อย่างนี่ผ่านสำหรับผมถือว่าโอเคแล้ว ที่เหลือเราค่อยมาเก็บเองก็ได้ คันที่ผมได้มา สีเดิม-แห้งๆทั้งคันเลย..ซึ่งหายากนะ ส่วนใหญ่รถตามเต้นท์ที่ผมไปดู ไม่จมน้ำก็ชนหนักมาครับ ส่วนน้ำมันที่ว่ารั่ว ถ้าไม่ใช่น้ำมันเครื่อง ( ของผมก็ต้องทยอยเปลี่ยนพวกประเก็น-ซีล พวกนี้มันเสื่อมสภาพหมดแล้ว ตามอายุรถครับ ) ก็คงเป็นน้ำมันเพาเวอร์ จากแร็คพวงมาลัยครับ เอาใจช่วยครับ

อันนี่หละที่กลัว ได้มาแล้วซ่อมไม่จบ ขอบคุณนะครับ สำหรับทุกข้อความ 

ตอนนี้เลยไปดูอีกตัว เป็นตัว 2000 ไมล์ 184,000 ไม่ท๊อป แต่ที่สำคับคือ ลองวิ่งแล้วโอเครครับ เครื่องแน่น เร่งติดเท้าเลย แอร์เย็น ภายใจ สวย เบาะกำมะหยี่ แต่ยังติดใจตอนวิ่งลอง ตกหลุมมีเสียงนิด ๆ ไม่รู้ว่าถุงเครื่องมือหรือป่าว 
   วันเสาร์ นี่จะรับรถว่าจะขอลองอีกที ถ้าหาย หรือ รู้สาเหตุ ก็จะเอาเลย

ขอบคุณนะคับ ทุกท่าน ได้มาแล้วจะพามาแนะนำตัวอีกรอบคับ

future

เข้าร่วม: 24 เมษา 2009
ตอบ: 893

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1055
ให้คำขอบคุณ: 736

ที่อยู่: ลาดพร้าว 101/ ท่าเรือคลองเตย / สนามบินสุวรรณภูมิ /นครศรีธรรมราช
อังคาร, 1 เมษา 2014 16:10 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
ขอให้ได้ที่ถูกใจและสมบูรณ์ที่สุดนะครับ
เป็นผมจะ เน้น ตัวถัง เครื่อง เกียร์ และ ช่วงล่าง ดูเยอะๆเลยครับ โชคดีครับ
HazarD

อังคาร, 1 เมษา 2014 17:43 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
future พิมพ์ว่า:
ขอให้ได้ที่ถูกใจและสมบูรณ์ที่สุดนะครับ
เป็นผมจะ เน้น ตัวถัง เครื่อง เกียร์ และ ช่วงล่าง ดูเยอะๆเลยครับ โชคดีครับ

ขอบคุณคับ...

yam

ชื่อเล่น: แยม

เข้าร่วม: 28 เมษา 2012
ตอบ: 818

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 926
ให้คำขอบคุณ: 1203

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 1 เมษา 2014 18:27 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
....
mr.smith

เข้าร่วม: 26 มิถุนา 2009
ตอบ: 169

ได้รับคำขอบคุณ: 157
ให้คำขอบคุณ: 99

พุธ, 2 เมษา 2014 09:45 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
เพิ่มงบหน่อย ขยับไปตาเหยี่ยว ดีกว่ามั้ยครับ เป็นอีกทางเลือกครับ
HazarD

พุธ, 2 เมษา 2014 10:01 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
yam พิมพ์ว่า:
....

mr.smith พิมพ์ว่า:
เพิ่มงบหน่อย ขยับไปตาเหยี่ยว ดีกว่ามั้ยครับ เป็นอีกทางเลือกครับ

ขอบคุณครับ....แถวนี้ ตาเหยี่ยวไม่มีปล่อยเลย อีกอย่าง...ลองขับหลาย ๆ คันแล้ว เครื่องตัวนี้ สภาพภายใน ฟิตจริงครับ เสียอย่างเดียวตากแดดไปหน่อย   ขอบคุณนะครับ...สงสัยแม่ย่านางจะรักผม ใจอยากได้แต่คันนี้ 
petershine

ชื่อเล่น: พิชญ์

เข้าร่วม: 17 มกรา 2014
ตอบ: 137

ได้รับคำขอบคุณ: 225
ให้คำขอบคุณ: 53

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 2 เมษา 2014 10:27 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
มีโอกาสเล่น 2.0 ดีกว่าครับ ถ้าขับได้ไม่เยิ้ม กุ๊กๆกั๊กๆนิดหน่อยทำไม่ยากครับ เผื่อใจใว้สักสองสามหมื่นใช้กันยาวววว 
CAV_BANK

ชื่อเล่น: แบงค์

เข้าร่วม: 17 มกรา 2014
ตอบ: 27

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 42
ให้คำขอบคุณ: 281

พุธ, 2 เมษา 2014 10:53 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
ว่าแต่ !!     ช่วงท้ายทำมาเท่าไหร่ครับ รบกวนขอทราบราคาเพื่อเป็นแนวทางด้วย...
punya

ชื่อเล่น: เด๋อ

เข้าร่วม: 18 มีนา 2014
ตอบ: 525

ได้รับคำขอบคุณ: 140
ให้คำขอบคุณ: 0

พุธ, 2 เมษา 2014 11:32 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
petershine พิมพ์ว่า:
มีโอกาสเล่น 2.0 ดีกว่าครับ ถ้าขับได้ไม่เยิ้ม กุ๊กๆกั๊กๆนิดหน่อยทำไม่ยากครับ เผื่อใจใว้สักสองสามหมื่นใช้กันยาวววว 

หนับหนุนครับ
neverplus

ชื่อเล่น: วิน

เข้าร่วม: 01 กรกฎา 2013
ตอบ: 1591

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1061
ให้คำขอบคุณ: 185

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 2 เมษา 2014 12:13 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
เปิดดูในพรมตรงคอพวงมาลัยด้วยนะครับ แร๊คมีซึมไหม รุ่นเราส่วนมากจะเริ่มซึมกันแล้ว

แต่เอ๊ะไมล์ฟ้าเลยหรอครับเนี่ย ดูพวงระบบพวงมาลัยดีๆ ปั๊มดังไหม ท่อแข็งมากเกินไปหรือเปล่า มีน้ำมันหยดตรงไหนบ้างอะครับ"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> ผมซื้อมาตอนแรกดูไม่เป็นเจ็บแล้วเลยบอกต่อครับ 
HazarD

พุธ, 2 เมษา 2014 13:13 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ

เท่าที่มองก็ยัง 2 จิต 2 ใจนะครับ ดูอุปสรรค์รายวันก่อน ^^a
CAV_BANK พิมพ์ว่า:
ว่าแต่ !!     ช่วงท้ายทำมาเท่าไหร่ครับ รบกวนขอทราบราคาเพื่อเป็นแนวทางด้วย...

ไม่ได้ทำนะคับ รูปแรก ๆ ที่ให้ดู คือคันที่ไปดูแล้วอยากได้นะคับ ตามไปดูถึงอู่
punya พิมพ์ว่า:

หนับหนุนครับ

ก็อยากได้อยู่ครับ
neverplus พิมพ์ว่า:
เปิดดูในพรมตรงคอพวงมาลัยด้วยนะครับ แร๊คมีซึมไหม รุ่นเราส่วนมากจะเริ่มซึมกันแล้ว

แต่เอ๊ะไมล์ฟ้าเลยหรอครับเนี่ย ดูพวงระบบพวงมาลัยดีๆ ปั๊มดังไหม ท่อแข็งมากเกินไปหรือเปล่า มีน้ำมันหยดตรงไหนบ้างอะครับ"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> ผมซื้อมาตอนแรกดูไม่เป็นเจ็บแล้วเลยบอกต่อครับ 

ภายในดีครับ แต่มีเท่าที่บอกซึ่งหาสาเหตุยังไม่เจอ...ต้องลองขับดูก่อน ซึ่งก็ต้องรอให้ทำสีเสร็จก่อนนะครับ

ขอบคุณทุกท่านนะครับ  ที่แนะนำ แต่ทุนน้อย+อยากได้ ถ้าปัญญาสามารถเล่นตัว 2.0 ได้ก็จะเล่นครับ แต่ดูแล้วจะลำบากนิด ๆ เงินเดือนน้อย งบน้อย

tongkrab

ชื่อเล่น: โต้งครับ

เข้าร่วม: 06 มกรา 2014
ตอบ: 48

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 83
ให้คำขอบคุณ: 11

พุธ, 2 เมษา 2014 13:35 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
งบถึงตาเหยี่ยวสวยกว่าเห็นๆครับ รถปีใหม่กว่า ไมล์ฟ้า(แต่ตาหวานปี03ขึ้นไปก็ฟ้าหมดละ) ถ้าตัวเครื่อง2.0 แร็คพวงมาลัยเป็นไฟฟ้า ก็ตัดปัญหาเรื่องซึมเรื่องรั่วไปได้เลย

ยังไงก็ตาม รถมือสองอายุขนาดนี้ ซื้อมายังไงก็ต้องได้ทำอยู่แล้วครับ ของผมตอนซื้อ ผมไปดูรถตามเต้นท์เกือบ 10 คัน ชนหนักโดนน้ำท่วมซะ7คัน รถเต้นท์เดี๋ยวนี้ย้อมเยอะมากกก บางเต้นท์รถโดนน้ำท่วมทั้งเต้นท์ก็มีครับ คนไหนดูไม่เป็นซื้อไปก็ซวยไป คันที่ผมได้ รถบ้านฝากขายเต้นท์(ยังมิวายโดนกรอไมล์) ติดแก๊สหัวฉีดอิตาลีมาเรียบร้อย ทำให้ผมตัดสินใจได้ไม่ยากครับ ประหยัดกว่าน้ำมันมากก

ยังไงรถรุ่นนี้ ที่หนีไม่พ้นก็คือแร็คพวงมาลัยรั่ว ปั้มเพาเวอร์หอน คลัชคอมแอร์ เกียร์ออโต้(อันนี้หนักหน่อย) แต่ถ้าทำดีๆ ซ่อมแล้วมันจบครับ ใช้ยาวเลย เอาใจช่วยครับ
makunkwan

ชื่อเล่น: ขวัญ

เข้าร่วม: 17 พฤศจิกา 2013
ตอบ: 1379

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 420
ให้คำขอบคุณ: 3661

ปี: 2003
สี: ฟ้า ไอซ์บูล (เมทัลลิก) (B-506M)
พุธ, 2 เมษา 2014 13:54 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
สวัสดีครับยินดีต้อนรับครับ (ที่เหลือก็เหมือนคนอื่นนะครับ ><)
HazarD

พุธ, 2 เมษา 2014 14:44 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
tongkrab พิมพ์ว่า:
งบถึงตาเหยี่ยวสวยกว่าเห็นๆครับ รถปีใหม่กว่า ไมล์ฟ้า(แต่ตาหวานปี03ขึ้นไปก็ฟ้าหมดละ) ถ้าตัวเครื่อง2.0 แร็คพวงมาลัยเป็นไฟฟ้า ก็ตัดปัญหาเรื่องซึมเรื่องรั่วไปได้เลย

ยังไงก็ตาม รถมือสองอายุขนาดนี้ ซื้อมายังไงก็ต้องได้ทำอยู่แล้วครับ ของผมตอนซื้อ ผมไปดูรถตามเต้นท์เกือบ 10 คัน ชนหนักโดนน้ำท่วมซะ7คัน รถเต้นท์เดี๋ยวนี้ย้อมเยอะมากกก บางเต้นท์รถโดนน้ำท่วมทั้งเต้นท์ก็มีครับ คนไหนดูไม่เป็นซื้อไปก็ซวยไป คันที่ผมได้ รถบ้านฝากขายเต้นท์(ยังมิวายโดนกรอไมล์) ติดแก๊สหัวฉีดอิตาลีมาเรียบร้อย ทำให้ผมตัดสินใจได้ไม่ยากครับ ประหยัดกว่าน้ำมันมากก

ยังไงรถรุ่นนี้ ที่หนีไม่พ้นก็คือแร็คพวงมาลัยรั่ว ปั้มเพาเวอร์หอน คลัชคอมแอร์ เกียร์ออโต้(อันนี้หนักหน่อย) แต่ถ้าทำดีๆ ซ่อมแล้วมันจบครับ ใช้ยาวเลย เอาใจช่วยครับ

ขอบคุณครับ...กลอไมล์ คงไม่เท่าไหร่ ลองขับถ้าเครื่องฟิต ช่วงล่างดี ผมก็โอนะ ทำใจบ้างหละรถมือสอง แต่ก็พยายามรื้อพรม เปิดหัว-ท้าย เลยคับ เล่นน้ำ หรือ ชนหนักมาบ้างหรือป่าว คงต้องลองว่ากันอีกทีนะครับ...รอบนี้ว่าจะลองไปไกล ๆ เลย ^^a
makunkwan พิมพ์ว่า:
สวัสดีครับยินดีต้อนรับครับ (ที่เหลือก็เหมือนคนอื่นนะครับ ><)

ขอบคุณครับ

LnwwasaD

ชื่อเล่น: เฟริท

เข้าร่วม: 10 เมษา 2012
ตอบ: 3543

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2843
ให้คำขอบคุณ: 2957

ปี: 2004
พุธ, 2 เมษา 2014 16:44 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
นั่งอ่านตั้งแต่แรก ......  ถ้าอยู่ใกล้ๆ ผมอยากจะไปช่วยดูรถด้วยจังครับ  ......    

ยังไงขอให้ได้ ที่ถูกใจด้วยนะครับ  .......   อย่างที่ ท่านอื่นได้กล่าวเอาไว้   มองหลายๆคัน ใจเย็นๆครับ  .......  อย่างว่าละครับ ถ้าทำการบ้านมาดี ..... ยังไงก็แจ๋วครับ ...  .......
HazarD

พุธ, 2 เมษา 2014 17:10 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
LnwwasaD พิมพ์ว่า:
นั่งอ่านตั้งแต่แรก ......  ถ้าอยู่ใกล้ๆ ผมอยากจะไปช่วยดูรถด้วยจังครับ  ......    

ยังไงขอให้ได้ ที่ถูกใจด้วยนะครับ  .......   อย่างที่ ท่านอื่นได้กล่าวเอาไว้   มองหลายๆคัน ใจเย็นๆครับ  .......  อย่างว่าละครับ ถ้าทำการบ้านมาดี ..... ยังไงก็แจ๋วครับ ...  .......

ตอนนี้ สัญญากู้ผ่านหละ...   ดูตัว 2000 แต่แอบทำสัญญา 04 ตาเหยี่ยวไว้ก่อนอีกตัวเผื่อได้ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

พรุ้งนี้ ดูตัวอีกรอบครับ... สำหรับตัว 04 ตาเหยี่ยว 

ขอบคุณคับ ใจก็อยากให้ท่าน ๆ ที่พอมีความรู้มาช้วยกันดู แต่ได้แค่นี้ก็รู้สึกอุ่นใจแล้วคับ รักบ้านหลังนี่เลย ได้คนสกิด ได้คนแนะนำ

ตอนนี้คงเน้นไปที่ตัว 04 นะครับ มีข้อสังเกตุตรงไหนบ้าง  ช้วย ๆ แนะนำด้วยนะครับ 

yoyosonic

เข้าร่วม: 20 กรกฎา 2011
ตอบ: 1079

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 325
ให้คำขอบคุณ: 3432

พุธ, 2 เมษา 2014 17:46 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
หวัดดีจร้า
HazarD

เสาร์, 5 เมษา 2014 22:58 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
และแล้วก็ได้ตัว น้อง มาครับ ไปสู่ขอมาวันนี้เอง แล้วก็จัดทดลองเลย ร่วม 100 โล 

ได้ตัว 1.7 ท๊อป ปี02 ติดแก๊ส ได้ไม่ถึง 5 เดือน เดินเบานิ่ง เร่งติดเท้า ฝีมือช่างดีจริง ๆ ยางเปลี่ยนใหม่ทั้ง 4 เส้น ปลายปี 2012 ประกัน น้ำมันเครื่อง ของเหลว ช่วงล่าง เจ้าของเก่าจัดการให้หมดเลย โชคดีสุด ๆ ครับ เจ้าของทำไว้ขับเอง แต่ไปมัดมือซื้อมา อิอิ

HazarD

เสาร์, 5 เมษา 2014 23:07 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ ได้มาปั๊บ จัดแม่ย่านาง ซิ่งซะ 1 รอบ เจ้าของนั้งไปด้วย เจอ 160 ยังไม่หมด รีบเอ่ยปากเลย พี่ไม่เคยขับถึงขนาดนี้สักที อย่างมากก็ 100-110 เอง เห็นเยี่ยงนี่แล้วเลยถอนคันเร่งเลย อิอิ กลัวเจ้าของเก่าหัวใจวาย

ชิงชิงจุง

ชื่อเล่น: เจ

เข้าร่วม: 11 กุมภา 2014
ตอบ: 58

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 43
ให้คำขอบคุณ: 33

อาทิตย์, 6 เมษา 2014 06:41 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
HazarD พิมพ์ว่า:
วันนี้กลางวันโดดงานไปดูถึงอู่ทำสีเลยครับ สรุปไม่มีชนหนัก ลองสตาร์ทเครื่องเดินดีนิ่งไม่มีอาการกระตุก หรือสะอึก เรียบดีครับ แอร์เย็นฉ่า  ตัว Top ภายในสวย 

**** ติดอย่างคือ มีรอยน้ำมันนองเลย(นอง นะครับ ไม่ใช่เยิ้ม ๆ) แถวเกียร์ป่าวไม่แน่ใจ ตัวเครื่องที่ใกล้ ๆ แบตเตอร์รี่นะครับ แต่เนื่องจากรถยังไม่เสร็จเลยได้แต่ ลองสตาร์ท ยังไม่ได้ลองขับ****

สวัสดีคับ ตรงน้ำมันนองนี้แหละปัญหา
HazarD

อาทิตย์, 6 เมษา 2014 07:30 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
ชิงชิงจุง พิมพ์ว่า:

HazarD พิมพ์ว่า:
วันนี้กลางวันโดดงานไปดูถึงอู่ทำสีเลยครับ สรุปไม่มีชนหนัก ลองสตาร์ทเครื่องเดินดีนิ่งไม่มีอาการกระตุก หรือสะอึก เรียบดีครับ แอร์เย็นฉ่า  ตัว Top ภายในสวย 

**** ติดอย่างคือ มีรอยน้ำมันนองเลย(นอง นะครับ ไม่ใช่เยิ้ม ๆ) แถวเกียร์ป่าวไม่แน่ใจ ตัวเครื่องที่ใกล้ ๆ แบตเตอร์รี่นะครับ แต่เนื่องจากรถยังไม่เสร็จเลยได้แต่ ลองสตาร์ท ยังไม่ได้ลองขับ****

สวัสดีคับ ตรงน้ำมันนองนี้แหละปัญหา

ใช่ครับ....เลยเปลี่ยนมาเป็นตัวนี่เลย ขอบคุณครับ 
HazarD

พฤหัส, 24 เมษา 2014 07:25 - น้องใหม๋ ขอคำแนะนำครับ
ปัจจุบัน ครับ 

ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229  nsmakkie 
ตอบ
หน้า 2 จาก 3
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.