ตอบ
JYP_2PM

ชื่อเล่น: บอย

เข้าร่วม: 01 กันยา 2013
ตอบ: 48

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 35
ให้คำขอบคุณ: 143

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 29 มีนา 2014 09:11 - ใส่กล่องตัดปั้มติ๊ก versus มีเสียงดัง ติ๊ก ติ๊ก ตามจังหวะเหยียบคันเร่ง ปกติไหมครับ
พอดีเพิ่งไปติดแกสที่ ไฮเวย์ ออโต้ แกส ตรง ลาดพร้าว วังหินมาได้เดือนกว่าๆ รู้สึกน้ำมันลดลงไปเยอะ เลยเอาเข้าอู่ติดแกสนี้ เจ้าของบอกให้ใส่กล่องตัดปั้มติ๊ก ราคา 1200 บาท ลด 50 เปอเซน ทำไมถึงลด เดี๋ยวมาอธิบายนะครับ
หลังจากติดกล่องตัดปั้มติ๊กแล้ว วิ่งได้วันเดียวเสียงก็มา ดังติ๊ก ตามจังหวะเหยียบคันเร่ง เลยเอาเข้าอู่อีกครั้ง ช่างก็เลยจัดการห่อพลาสติกพันเทปกาวอย่างที่เหนในภาพ ทำให้เสียงดังติ๊กหายไป หัวหน้าช่างบอก เรื่องปกติ
คำถาม? ช่างทำถูกไหมคับ
หากใช้ไปเรื่อยๆ จะมีผลอะไรไหมคับ

กล่อง ecu กับกล่องตัดปั้มติ๊ก เวอร์ซุส
กล่อง ecu กับกล่องตัดปั้มติ๊ก เวอร์ซุส
Attached File :
ใส่กล่องตัดปั้มติ๊ก versus มีเสียงดัง ติ๊ก ติ๊ก ตามจังหวะเหยียบคันเร่ง ปกติไหมครับ
chatchhc

เข้าร่วม: 06 เมษา 2010
ตอบ: 149

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 68
ให้คำขอบคุณ: 0
เสาร์, 29 มีนา 2014 19:58 - ใส่กล่องตัดปั้มติ๊ก versus มีเสียงดัง ติ๊ก ติ๊ก ตามจังหวะเหยียบคันเร่ง ปกติไหมครับ
ผลเสียไม่มีหรอกครับ   ถ้าเป็นกล่องดำยี่ห้อ  VERSUS  ก็จะตัง  แต่เป๊นยี่ห้ออื่นจะไม่ดังครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.