ตอบ
nume

เข้าร่วม: 06 กันยา 2009
ตอบ: 31

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 18
ให้คำขอบคุณ: 7
จันทร์, 7 ตุลา 2013 10:14 - ช่วยด้วยครับ!!! แนะนำร้านซ่อมกล่อง multiplex หรือ ที่ไหนมีมือ 2 ขายบ้างครับ
es 2002 a/t vtec

อาการไฟเบรคมือโชว์  เซ็นทรัลล๊อคไม่ทำงาน แอร์ไม่เย็น   เข้า step กล่องพัง   งานเข้าเลยครับ

ลองหาข้อมูลจากสมาชิกใน club ดูแล้ว บอกวิธีแกะ ลองซ่อมเองแล้วครับ

ผมแกะกล่อง multiplex มาดูตอนแรกนึกว่าตัว R มันขาด ไหม้ที่แผงวงจร   ที่ไหนได้ไม่ขาด ไม่เสีย ไม่ไหม้ครับ

ลองดูแล้ว น่าจะเสียที่ตัว ic 104 แถวๆ RN3 เห็น silicone มันละลาย

ไม่รู้ว่าจะซ่อมได้ไหมครับ   กลัวมันช๊อตที่ลายปริ๊น

หรือท่านใดแนะนำกล่อง multiplex มือ 2 ให้ผมได้บ้าง

ช่วยแนะนำผมด้วย ขอบคุณครับ

รถไม่ได้ใช้เลย   จอดยาว -*-   แอร์ไม่เย็น

ตอนนี้ยังไม่ได้ประกอบเลยครับ   เมื่อยมากๆ กว่าจะแกะงัดสายออกมาแต่และอัน

Attached File :
ช่วยด้วยครับ!!! แนะนำร้านซ่อมกล่อง multiplex หรือ ที่ไหนมีมือ 2 ขายบ้างครับ
ช่วยด้วยครับ!!! แนะนำร้านซ่อมกล่อง multiplex หรือ ที่ไหนมีมือ 2 ขายบ้างครับ
coromant

เข้าร่วม: 09 ตุลา 2008
ตอบ: 5132

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6854
ให้คำขอบคุณ: 719
อังคาร, 8 ตุลา 2013 09:34 - ช่วยด้วยครับ!!! แนะนำร้านซ่อมกล่อง multiplex หรือ ที่ไหนมีมือ 2 ขายบ้างครับ
มีแต่รุ่นไม่มีแอร์แยค abs ครัับ
somkiatja

เข้าร่วม: 07 ธันวา 2012
ตอบ: 39

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 20
ให้คำขอบคุณ: 0
อังคาร, 8 ตุลา 2013 18:34 - ช่วยด้วยครับ!!! แนะนำร้านซ่อมกล่อง multiplex หรือ ที่ไหนมีมือ 2 ขายบ้างครับ
อยู่แถวไหนครับ บางปะกอกมีร้านแอร์ ลีนุกส์
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.