ตอบ
fasang.Mr

ชื่อเล่น: บี

เข้าร่วม: 23 มีนา 2010
ตอบ: 2101

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1764
ให้คำขอบคุณ: 2323

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 3 กันยา 2013 22:59 - ขอความช่วยเหลือ ช่วยประเมินราคาเบื้องต้นให้หน่อยครับ (อัพเดท รอเข้าอู่พ่อค้าอะไหล่แนะนำครับ)
ผมอยู่ในซอยท่าอิฐ รบกวนผู้รู้แนะนำอู่ที่รับงานของ มิตรแท้ประกันภัย ในละแวกใกล้เคียงครับมีแผนต้องใช้รถเดินทางกลางเดือนกันยาด้วย
ดำดูดไปสอยตูด อัลติส มาครับ รายการความเสียหายที่สังเกตุได้คือ
 1. ฝากระโปรงผิดรูปโก่งด้านคนขับ คิ้วบุบ
 2. คานด้านนอก (ก่อนถึงแผงแอร์หัก) เปลี่ยนแน่ๆขอราคาด้วย
 3. แผงแอร์โดนคานกระแทกยุบ (แอร์ยังเย็นอยู่)
 4. กระจังหน้าแตก คิ้วโครเมี่ยมหัก
 5. กันชนหน้าแตก
 6. ชุดป้ายทะเบียนหัก

รบกวนท่านผู้รู้และผู้เชี่ยวชาญช่วยชี้แนะด้วยครับ
วันศุกนี้จะวิ่งไปหาคุณนพ (พ่อค้าอะไหล่ โค ตะ ระ เก่าครับ )

ดำดูดไปสอยตูด อัลติส มาครับ
ดำดูดไปสอยตูด อัลติส มาครับ
คิ้วโครเมี่ยมกระจังหน้าหักเลย + กรอบทะเบียนหัก + คิ้วฝากระโปรงผิดรูปงอด้วย
คิ้วโครเมี่ยมกระจังหน้าหักเลย + กรอบทะเบียนหัก + คิ้วฝากระโปรงผิดรูปงอด้วย
อยากจะร้องไห้ ว่าจะอาบน้ำให้พรุ่งนี้ซะหน่อย
อยากจะร้องไห้ ว่าจะอาบน้ำให้พรุ่งนี้ซะหน่อย
สีล่อนเลยมุมไฟยิ่งชัด
สีล่อนเลยมุมไฟยิ่งชัด
ดูตูดเค้าซิ อยากจะบร้าบร้าไม่น่าเลย
ดูตูดเค้าซิ อยากจะบร้าบร้าไม่น่าเลย

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พฤหัส, 5 กันยา 2013 12:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
xenshiro

ชื่อเล่น: เซน

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 831

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1265
ให้คำขอบคุณ: 1864

ปี: 2003
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พุธ, 4 กันยา 2013 13:08 - ขอความช่วยเหลือ ช่วยประเมินราคาเบื้องต้นให้หน่อยครับ (อัพเดท รอเข้าอู่พ่อค้าอะไหล่แนะนำครับ)
อ้างอิงจาก:

อ่อขอโทษๆ ครับ นึกว่าอยากทราบราคาคร่าวๆ แฮ่ๆ
ถ้าเรื่องอู่ รอผู้รู้นะครับ

(ข้างล่างนี้ก่อนแก้ไขนะครับ)

เท่าที่เคยมีประสบการณ์ การสอยมานะครับ แฮ่ๆ

1. ฝากระโปรงผิดรูปโก่งด้านคนขับ คิ้วบุบ 
อันนี้ ก็ดัด เป่า โป้ว ใหม่ ครับ + ค่าทำสีก็ประมาณ 2,500 

2. คานด้านนอก (ก่อนถึงแผงแอร์หัก) เปลี่ยนแน่ๆขอราคาด้วย 
อันนี้ ถ้าแค่บุบ อู่มักใช้การดึงออกให้เข้ารูปเดิม (ตามค่าแรงครับ)

3. แผงแอร์โดนคานกระแทกยุบ (แอร์ยังเย็นอยู่) 
อันนี้ไม่ทราบจริงๆ ครับ

4. กระจังหน้าแตก คิ้วโครเมี่ยมหัก 
อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าจริงๆ แล้วมันซ่อมได้มั้ย บางทีเขาก็ซ่อมประสานพลาสติก แล้วลงโครเมียมใหม่
เปลี่ยน ก็ราคาตามท้องตลาด หรือเบิกศูนย์ +ค่าสี ถ้าต้องทำ

เท่าที่ดูแล้ว ผมเห็นรูปไม่ชัดมากนะครับ อาจต้องถ่ายกลางวัน ก็เป่า ดึง โป้ว ใหม่ได้
ค่าแรงบวกทำสี ส่วนใหญ่แล้วก็จะทำสีใหม่เลยทั้งอัน ประมาณ 2,500 ครับ
แต่ถ้าเราอยากเปลี่ยน ก็รีเควสไปได้ +เพิ่ม ของใหม่ ก็ 3,xxx บาท หรือของซ่อม
ถ้ามีประกัน ก็ต้องดูว่าประกันจะเบิกใหม่ ให้เราหรือเอามือสองมาให้ ถ้ามือสองก็ระวัง
พวกเรื่องหูยึดฉีกขาดมาก่อน ครับ

เปลี่ยนครับ

อันนี้เป็นราคากะๆ คร่าวๆ นะครับ ที่ผมเคยซ่อมมา เคยลองเทียบราคาอู่สีสองที่ มาราคาประมาณนี้ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Blackhole  luckratchada  fasang.Mr  inkman  Ryuknight 
fasang.Mr

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 5 กันยา 2013 12:53 - ขอความช่วยเหลือ ช่วยประเมินราคาเบื้องต้นให้หน่อยครับ (อัพเดท รอเข้าอู่พ่อค้าอะไหล่แนะนำครับ)
xenshiro พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:

อ่อขอโทษๆ ครับ นึกว่าอยากทราบราคาคร่าวๆ แฮ่ๆ

เท่าที่เคยมีประสบการณ์ การสอยมานะครับ แฮ่ๆ

อันนี้ ก็ดัด เป่า โป้ว ใหม่ ครับ + ค่าทำสีก็ประมาณ 2,500 

2. คานด้านนอก (ก่อนถึงแผงแอร์หัก) เปลี่ยนแน่ๆขอราคาด้วย 
อันนี้ ถ้าแค่บุบ อู่มักใช้การดึงออกให้เข้ารูปเดิม (ตามค่าแรงครับ)

อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าจริงๆ แล้วมันซ่อมได้มั้ย บางทีเขาก็ซ่อมประสานพลาสติก แล้วลงโครเมียมใหม่
เปลี่ยน ก็ราคาตามท้องตลาด หรือเบิกศูนย์ +ค่าสี ถ้าต้องทำ

เท่าที่ดูแล้ว ผมเห็นรูปไม่ชัดมากนะครับ อาจต้องถ่ายกลางวัน ก็เป่า ดึง โป้ว ใหม่ได้
ค่าแรงบวกทำสี ส่วนใหญ่แล้วก็จะทำสีใหม่เลยทั้งอัน ประมาณ 2,500 ครับ
แต่ถ้าเราอยากเปลี่ยน ก็รีเควสไปได้ +เพิ่ม ของใหม่ ก็ 3,xxx บาท หรือของซ่อม
ถ้ามีประกัน ก็ต้องดูว่าประกันจะเบิกใหม่ ให้เราหรือเอามือสองมาให้ ถ้ามือสองก็ระวัง
พวกเรื่องหูยึดฉีกขาดมาก่อน ครับ

เปลี่ยนครับ

อันนี้เป็นราคากะๆ คร่าวๆ นะครับ ที่ผมเคยซ่อมมา เคยลองเทียบราคาอู่สีสองที่ มาราคาประมาณนี้ครับ

ขอบคุณครับ
 วันศุกร์นี้ นัดคุณนพไว้แล้วครับ ไกลหน่อยแต่เจ็บแล้วจบ คุณนพนัดอู่ให้ด้วยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: xenshiro  inkman 
xenshiro

ชื่อเล่น: เซน

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 831

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1265
ให้คำขอบคุณ: 1864

ปี: 2003
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พฤหัส, 5 กันยา 2013 13:16 - ขอความช่วยเหลือ ช่วยประเมินราคาเบื้องต้นให้หน่อยครับ (อัพเดท รอเข้าอู่พ่อค้าอะไหล่แนะนำครับ)
xenshiro พิมพ์ว่า:

อ้างอิงจาก:

เปลี่ยนครับ

ผมก็ไม่มีอู่แนะนำหรอกครับ แต่เท่าที่เคยโดนมา เอามาแชร์ครับ
ดีแล้วครับ มีคุณนพดูแล มีปัญหาอะไร ก็ตีก้น คุณนพได้เลยครับ ฮ่าๆๆๆ
เฮียใจดี!!! มีน้ำใจ :)

boymac

เข้าร่วม: 25 มิถุนา 2009
ตอบ: 906

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 996
ให้คำขอบคุณ: 231

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พฤหัส, 5 กันยา 2013 15:11 - ขอความช่วยเหลือ ช่วยประเมินราคาเบื้องต้นให้หน่อยครับ (อัพเดท รอเข้าอู่พ่อค้าอะไหล่แนะนำครับ)
ผมก็ประกัน มิตรแท้ เหมือนกันครับ แต่ซ่อมอู่นอกตั้งเบิกที่หลังครับ แต่อาจไม่ได้ราคาเท่ากับอู่ประกัน ส่วนคุณภาพของอู่ประกันแล้วแต่ดวง เคยซ่อมอู่ในประกัยทีไรไม่ประทับใจ มีประกันชั้น 1 ไว้ซ่อมรถชาวบ้านที่ไปชนเค้า ผมซ่อมอู่แถวๆบางบัวทองครับใกล้ๆ กัน ถ้าสนใจแนะนำให้

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ ศุกร์, 6 กันยา 2013 10:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: xenshiro 
fasang.Mr

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ศุกร์, 6 กันยา 2013 09:08 - ขอความช่วยเหลือ ช่วยประเมินราคาเบื้องต้นให้หน่อยครับ (อัพเดท รอเข้าอู่พ่อค้าอะไหล่แนะนำครับ)
boymac พิมพ์ว่า:
ผมก็ประกัน มิตรแท้ เหมือนกันครับ แต่ซ่อมอู่นอกตั้งเบิกที่หลังครับ แต่อาจไม่ได้ราคาเท่ากับอู่ประกัน ส่วนคุณภาพของอู่ประกันแล้วแต่ดวง เคยซ่อมอู่ในประกัยทีไรไม่ประทับใจ มีประกันชั้น 1 ไว้ซ่อมรถชาวบ้านที่ไปชนเค้า ผมอู่บางบัวทองครับใกล้ๆ กัน ถ้าสนใจแนะนำให้

ขอบคุณมากครับ ผมนัดคุณนพ ไว้แล้วครับ ( จริงๆไม่อยากใช้บริการกับท่านใดเลย เพราะไม่เกิดและไม่อยากให้เกิดครับ  )

inkman

ชื่อเล่น: วี

เข้าร่วม: 16 กรกฎา 2013
ตอบ: 497

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 247
ให้คำขอบคุณ: 329

ปี: 2005
ศุกร์, 6 กันยา 2013 10:37 - ขอความช่วยเหลือ ช่วยประเมินราคาเบื้องต้นให้หน่อยครับ (อัพเดท รอเข้าอู่พ่อค้าอะไหล่แนะนำครับ)
..
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.