ตอบ
future

เข้าร่วม: 24 เมษา 2009
ตอบ: 893

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1055
ให้คำขอบคุณ: 736

ที่อยู่: ลาดพร้าว 101/ ท่าเรือคลองเตย / สนามบินสุวรรณภูมิ /นครศรีธรรมราช
ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 2 กันยา 2013 08:55 - ช่วยกันคิดหน่อยคับ.....ว่ามันทุจริตหากินกับประชาชนไหม ไอตำรวจเฟรี่ย (เพื่อนโดนมาครับ)
มันก็มีทั้งดีเลวอยู่รวมกันในทุกวงการแหละครับ ที่ดีก็ดีไปที่เลวก็ด่า ไป แต่อย่าเหมารวมก็แล้วกันครับ แยกๆกันไป เดี๋ยวคนทำดี(ซึ่งมีน้อยอยู่แล้ว) จะหมดกำลังใจครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: davidian 
ome_RX

ชื่อเล่น: โอม

เข้าร่วม: 24 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 571

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 622
ให้คำขอบคุณ: 805

ปี: 2005
อังคาร, 3 กันยา 2013 14:52 - ช่วยกันคิดหน่อยคับ.....ว่ามันทุจริตหากินกับประชาชนไหม ไอตำรวจเฟรี่ย (เพื่อนโดนมาครับ)
boynanaza พิมพ์ว่า:
เรื่องนี้ถึงครูอังคนาแน่

!+1
athongchum

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 04 สิงหา 2011
ตอบ: 1976

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3152
ให้คำขอบคุณ: 1666

ปี: 2003
อังคาร, 3 กันยา 2013 16:14 - ช่วยกันคิดหน่อยคับ.....ว่ามันทุจริตหากินกับประชาชนไหม ไอตำรวจเฟรี่ย (เพื่อนโดนมาครับ)
ความคิดผมผมว่าไม่ผิดน่ะครับ เป็นแค่แจ้งให้รับทราบข้อกล่าวหา แล้วไปรับใบสั่งอีกที เพื่อความรวดเร็ว 

ส่วนตอนไปจ่ายเงิน ถ้าไม่ได้ใบเสร็จมายืนยันกับเจ้าหน้าที่ที่ยึดรถ ก็เอารถออกไม่ได้อยู่ดี 

ส่วนจะมีวิธีการอื่นหรือไม่ที่จะรับเงินโดยไม่ออกใบเสร็จ ก็มี แต่ในกระทู้นี้ไม่มีการยืนยันอะไรเป็นเพียงการสนิษฐานคิดกับไปเองทั้งหมด 

มันเป็นการให้ร้ายตำรวจมากเกินไปน่ะครับผมว่า เพราะจากข้อมูลที่ลงมา ตำรวจยังไม่ได้ทำอะไรผิดหรือนอกเหนือกฏหมายเลยแม้แต่น้อยน่ะครับ

ส่วนอีกเคสนึงที่โดนปรับเพิ่มเพราะล่าช้า อันนั้นตำรวจก็มีสิทธิ์ที่จะเปรียบเทียบปรับแบบนั้นได้ครับ เพราะถ้าดูอัตราค่าปรับตามกฏหมายจริงๆแล้วมันแพงกว่านั้นอีก ซึ่งค่าปรับเบื้องต้นทางตำรวจก็หย่อนให้แล้ว จะว่าตาสีตาสาไม่ค่อยมีเงิน แล้วยังจะขูดรีดผมก็คิดว่ามันคนล่ะเรื่องกันน่ะครับ ถ้ารู้ว่าไม่มีเงินก็ต้องไม่ทำผิดกฏหมาย ถ้าไม่ผิดกฏหมายยังไงก็ไม่โดนจับ นอกซะจากว่าเจอตำรวจเลวๆรีดไถ อันนั้นต้องด่าตำรวจ

สุดท้ายก็อยากฝากไว้น่ะครับ ถ้าไม่อยากโดนจับ ไม่อยากถูกปรับก็อย่าทำผิดกฏหมาย ถ้าอะไรที่เราทำลงไปแล้วมันผิดกฏหมายหรือแค่หมิ่นเหม่ว่าจะผิด นั่นหมายถึงเราได้เตรียมใจที่จะโดนจับไว้แล้วเหมือนกัน เพราะกฏหมายเกือบทุกข้อเขียนไว้เข้าข้างตำรวจอยู่แล้วคือ "หรือตามดุลพินิจของตำรวจ"
ได้รับคำขอบคุณจาก: boyboom_16 
จ่าทัน

เข้าร่วม: 26 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 608

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 391
ให้คำขอบคุณ: 330

ปี: 2004
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 3 กันยา 2013 19:31 - ช่วยกันคิดหน่อยคับ.....ว่ามันทุจริตหากินกับประชาชนไหม ไอตำรวจเฟรี่ย (เพื่อนโดนมาครับ)
555 เพิ่งเคยเห็นเหมือนกัน
Memory11

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 06 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 1892

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1457
ให้คำขอบคุณ: 2074

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 3 กันยา 2013 20:16 - ช่วยกันคิดหน่อยคับ.....ว่ามันทุจริตหากินกับประชาชนไหม ไอตำรวจเฟรี่ย (เพื่อนโดนมาครับ)
มีแบบนี้ด้วยหรอ...
ตอบ
หน้า 2 จาก 2
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.