ตอบ
WarHighways

ชื่อเล่น: วาร์

เข้าร่วม: 04 มิถุนา 2012
ตอบ: 1283

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1312
ให้คำขอบคุณ: 1463

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 31 กรกฎา 2013 19:59 - ตกลงประเทศเรามีน้ำมันเบนซิน?
เริ่มแล้ว อย่าทะเลาะกันนะจ๊ะ   ใช้น้ำมันกัน ประหยัดๆ กันหน่อย นะ  
chai04

เข้าร่วม: 11 กุมภา 2010
ตอบ: 65

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 119
ให้คำขอบคุณ: 5
พุธ, 31 กรกฎา 2013 20:47 - ตกลงประเทศเรามีน้ำมันเบนซิน?
ลงผิดครับ
tee_trang

เข้าร่วม: 07 ตุลา 2008
ตอบ: 118

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 110
ให้คำขอบคุณ: 19

ปี: 2003
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 1 สิงหา 2013 20:27 - ตกลงประเทศเรามีน้ำมันเบนซิน?
อืม นี่ละครับคนไทย ถ้าคิดเห็นที่ไม่ตรงกัน แทนที่จะหาข้อมูลมาคุยกันแบบพี่แบบน้อง
แต่กลับกลัวที่จะโต้แย้งข้อมูลกัน
และมักมองว่าจะทะเลาะกัน
เราเลยไม่ได้รับรู้ข้อมูลกันเลย
เอาใหม่ ใจเป็นกลาง ใครรู้รัยมา ก็เอามาคุยกัน
ข้างนึงก็แค่อยากรู้ ข้างนึงก็มีข้อมูล เพียงแต่ ยังไม่เข้าใจกันนั่นเอง
อย่าหนีความจริงด้วยการ ไม่คุย ไม่พยายามแสดงข้อมูลกันเลยครับ และแสดงตัวเป็นฝ่ายตรงข้ามกัน
เราแพ้ฝรั่งก็ครงนี้
ที่สำคัญเราคนไทยด้วยกัน จะ ปตท หรือ อะไร ก็ไม่รู้ เราก็ผู้บริโภคด้วยกันทั้งนั้น
ใจเย็นๆ คุยกันด้วยเหตุด้วยผล ผมว่านะจะได้นะครับ
เพราะผมเองก็เป็นผู้เสพข้อมูล ทั้งสองข้างเหมือนกัน
ใคร ถูก ใครจริง ก็เอามาคิดตัดสินใจกันเอง
ที่สำคัญคงไม่สามารถสรุปได้ เพียงแต่
อาจจะได้ข้อมูลที่ดีๆจากคนที่สงสัย และคนที่รู้ข้อมูล
เราครอบครัว es นะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: nayyai1 
nayyai1

เข้าร่วม: 01 กันยา 2010
ตอบ: 405

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 650
ให้คำขอบคุณ: 509

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 2 สิงหา 2013 12:44 - ตกลงประเทศเรามีน้ำมันเบนซิน?
tee_trang พิมพ์ว่า:
อืม นี่ละครับคนไทย ถ้าคิดเห็นที่ไม่ตรงกัน แทนที่จะหาข้อมูลมาคุยกันแบบพี่แบบน้อง
แต่กลับกลัวที่จะโต้แย้งข้อมูลกัน
และมักมองว่าจะทะเลาะกัน
เราเลยไม่ได้รับรู้ข้อมูลกันเลย
เอาใหม่ ใจเป็นกลาง ใครรู้รัยมา ก็เอามาคุยกัน
ข้างนึงก็แค่อยากรู้ ข้างนึงก็มีข้อมูล เพียงแต่ ยังไม่เข้าใจกันนั่นเอง
อย่าหนีความจริงด้วยการ ไม่คุย ไม่พยายามแสดงข้อมูลกันเลยครับ และแสดงตัวเป็นฝ่ายตรงข้ามกัน
เราแพ้ฝรั่งก็ครงนี้
ที่สำคัญเราคนไทยด้วยกัน จะ ปตท หรือ อะไร ก็ไม่รู้ เราก็ผู้บริโภคด้วยกันทั้งนั้น
ใจเย็นๆ คุยกันด้วยเหตุด้วยผล ผมว่านะจะได้นะครับ
เพราะผมเองก็เป็นผู้เสพข้อมูล ทั้งสองข้างเหมือนกัน
ใคร ถูก ใครจริง ก็เอามาคิดตัดสินใจกันเอง
ที่สำคัญคงไม่สามารถสรุปได้ เพียงแต่
อาจจะได้ข้อมูลที่ดีๆจากคนที่สงสัย และคนที่รู้ข้อมูล
เราครอบครัว es นะครับ

เห็นด้วยครับ
ตอบ
หน้า 2 จาก 2
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.