ตอบ
napoon

ชื่อเล่น: เล็ก

เข้าร่วม: 27 มีนา 2010
ตอบ: 201

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 287
ให้คำขอบคุณ: 551

ปี: 2004
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 19 กุมภา 2013 10:18 - รถสตาร์ทไม่ติด เสียงไดสตาร์ท์ทำงาน ฟิวต่างๆ ไม่ขาด ไม่เคยมีอาการฟ้องอะไรมาก่อนเลย
รถสตาร์ทไม่ติด เสียงไดสตาร์ท์ทำงาน ฟิวต่างๆ ไม่ขาด น้ำมันมี เกียร์ธรรมดา ตั้งแต่ใช้รถคันนี้มา ไม่เคยมีอาการแบบนี้เลย และพึงเป็นครั้งแรก ทุกอย่างปกติหมด ไดสตาร์ททำงานแต่ไม่มีอาการที่จะติดเลย
chonnapat

ชื่อเล่น: โต้ง

เข้าร่วม: 05 กันยา 2011
ตอบ: 2353

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1251
ให้คำขอบคุณ: 1373

ปี: 2005
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 19 กุมภา 2013 15:57 - รถสตาร์ทไม่ติด เสียงไดสตาร์ท์ทำงาน ฟิวต่างๆ ไม่ขาด ไม่เคยมีอาการฟ้องอะไรมาก่อนเลย
napoon พิมพ์ว่า:
รถสตาร์ทไม่ติด เสียงไดสตาร์ท์ทำงาน ฟิวต่างๆ ไม่ขาด น้ำมันมี เกียร์ธรรมดา ตั้งแต่ใช้รถคันนี้มา ไม่เคยมีอาการแบบนี้เลย และพึงเป็นครั้งแรก ทุกอย่างปกติหมด ไดสตาร์ททำงานแต่ไม่มีอาการที่จะติดเลย

ฟังดูแล้วน่าจะเป็นที่ปั๊มติ๊กเสียนะครับ..มันไม่ดูดน้ำมันมาส่งในห้องเผาไหม้น่ะ 
napoon

ชื่อเล่น: เล็ก

เข้าร่วม: 27 มีนา 2010
ตอบ: 201

ได้รับคำขอบคุณ: 287
ให้คำขอบคุณ: 551

ปี: 2004
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 19 กุมภา 2013 19:23 - รถสตาร์ทไม่ติด เสียงไดสตาร์ท์ทำงาน ฟิวต่างๆ ไม่ขาด ไม่เคยมีอาการฟ้องอะไรมาก่อนเลย
chonnapat พิมพ์ว่า:

napoon พิมพ์ว่า:

ฟังดูแล้วน่าจะเป็นที่ปั๊มติ๊กเสียนะครับ..มันไม่ดูดน้ำมันมาส่งในห้องเผาไหม้น่ะ 

แก้ไขเรียบร้อยแล้ว ตกลงเป็นปั้มติ๊กครับ โดนโซฮอนเล่นงานซะขาดไม่เป็นชิ้นดีเลย วิ่งไป กม.12 ซื้อเฉพาะปั้มมาเปลี่ยนเอง 400 บาท ประสบการณ์ครั้ังแรกที่ทำเอง เพาะรถสตาีร์ทไม่ติด เลยไปไหนไม่ได้ ความสำเร็จครั้งนี้ต้องขอบคุณพี่เอ้ ที่ให้คำแนะนำครับ และก็พี่ chonnapat ด้วยนะครับ 
(สรุป ว่าวันนี้ตั้งแต่ 0530 เริ่มสตาร์ท จบที่ 1800 ก็ดีได้ประสบการณ์) เอ่อท่าน matmann อีกคนที่โทรมาให้กำลังใจ อิอิอิ
ได้รับคำขอบคุณจาก: tukkang 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.