ตอบ
baberonte

ชื่อเล่น: หนก ครับ

เข้าร่วม: 03 กรกฎา 2011
ตอบ: 352

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 303
ให้คำขอบคุณ: 1173

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 24 พฤศจิกา 2012 16:45 - รบกวนพี่ช่วยแนะนำร้านั้งศูนย์ดีๆแถวพัทยาหน่อยครับผม
พอดีผมพึงมาอยู่พัทยา แล้วผมพึ่งเอารถไปสลับยางที่ cockpit สาขาพัทยามา พร้อมทั้งตั้งศูนย์ถ่วงล้อมา ปรากฎว่าวันนี้ผมล้างรถ ตัวที่ถ่วงล้อหน้าซ้ายมันหลุดออกมา โดนการแปะตะกั่วถ่วงล้อนั้น ชุ่ยมาก ไม่ได้เช็ดขอบล้อเพื่อให้กาวที่แปะนั้นมันติดดีขึ้น แปะมันทั้งที่ สกปรกๆ แบบนั้น มันเลยลอกออกมา อีกทั้งก่อนสลับ ศูนย์รถผมดีมาก พอไปทำออกมารถกินซ้ายซะงั้น ช่างก็ตั้งศูนย์แบบขอไปที เพราะผมดูอยู่ ยังไม่ทันตั้งดีอะไร เสร็จแล้ว ผมก็ถามไวจังพี่ มันตรงหรอ พี่เค้าก็บอกว่า โอเคแล้ว ปรากฎขับออกไปรถกินซ้าย กลับมาแก้ก็เหมือนเดิม  

งานออกมาชุ่ยมากเลยครับ ไม่อยากกลับไปแก้ที่เดิมอีก งานไม่ดีขึ้น เดี๋ยวผมอดด่าไม่ได้เลยขอเปลี่ยนที่ไหม่ดีกว่า 

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณพี่ๆมากๆเลยครับบบบบบ 

ขอบถามอีกข้อครับ 

ผมจะเอาไปติดแก๊ส เลือกถังแคปซูลหรือถังโดนัสดีครับ ผมเดินทางบ่อย ไม่ค่อยบรรทุกมาก อยากรู้ว่าถังแบบไหนส่งผลกับช่วงล่างน้อยที่สุดครับ ผมเคยอ่านเจอในเน็ตบอกว่า ถังโดนัสใส่แล้วเวลาเข้าโค้งหนักๆ ท้ายมัยโยนจริงไหมครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.