ตอบ
MIGGERS

เข้าร่วม: 16 มีนา 2011
ตอบ: 268

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 368
ให้คำขอบคุณ: 38

ปี: 2005
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
จันทร์, 12 พฤศจิกา 2012 10:41 - เจอร้านอะไหล่เฮงซวย สลับของใช้แล้ว แถมไม่รับผิดชอบ
เรื่องมีอยู่ว่า ช่วงอาทิตย์ 2 อาทิตย์ที่ผ่านมาเนี่ย รถเบรคไม่ค่อยอยู่ ระยะเบรคมากกว่าเดิม เลยคิดว่าถึงเวลาควรเปลี่ยนผ้าเบรค
วันอาทิตยฺนี้ว่าง (วันที่ 11) เลยไปซื้อผ้าเบรคร้านขายอะไหล่ สายไหม 50 ต้นๆ (ทุกทีอะไหล่ ES ผมจัดร้านประจำ ร้าน ภ.เฉลิมพงศ์ แต่ดันปิด)

สั่ง Bendix metal king แกให้เมียแกไปหยิบ แต่หายไปนาน 10 นาที นานจนผิดสังเกตุ กลับมาได้ผ้าเบรค แต่ให้รุ่นสเตล์มา พอจะเอายี่ห้ออื่นก็บอกไม่มี สำหรับ ES เหลือกล่องนี้เท่านั้น ก็ไม่ได้ติดใจอะไร  จ่ายตังค์ 1200 ใส่ถุงมาเลย (นั่นคือขอ้ผิดพลาดของผมที่ไม่แกะเช็คสินค้าดู)

จนไปถึงอู่เปลี่ยนผ้าเบรค แกะออกมา เป็นผ้าเบรคเก่า !!!!  เจ้าของอู่ถามผมว่าเอาผ้าเบรคเก่าเพื่อนมาเปลี่ยนเหรอ มันคนละรุ่นนะ ใส่ไม่ได้ ได้ยินแบบนั้นผมตกใจ เฮ้ยย เราซื้อของใหม่ ราคา 1200 มันจะเก่าได้ไง เจ้าของอู่ถามว่าร้านไหน ใช่ร้านซอย 50 ต้นๆหรือป่าว ผมบอกใช่ เจ้าของอู่กับเจ๊เมียแกทำหน้าเซ็งๆ พร้อมบอกว่า เดินออกไปเรียกมอไซด์วินให้เอาไปเปลี่ยน บอกว่าเป็นของเก่า

จากนั้นผมก็เอาไปเปลี่ยน แต่พอไปถึงร้าน เฮียร้านอะไหล่บอกว่า ซื้อแล้วไม่ยอมดู แล้วเอาของใครไม่รู้มาให้เค้า มันไม่ใช่ของเค้า แถมบอกว่าเราโดนอู่หลอกเปลี่ยนสลับผ้าเบรคหรือป่าว

สุดท้าย ผมยอมเสียเงินรอบ 2 ซื้อมาอีกคู่ รวมแล้วผมเสียตังค์ซื้อผ้าเบรค 2 คู่ กลับมาถึงอู่ ก็บอกเจ้าของอู่ไปตามที่ร้านอะไหล่บอก เจ้าของอู่ไม่ยอม แกบอกว่าแกไม่เคยทำแบบนี้
เพราะแกซื่อสัตย์กับอาชีพแก แกเลยโทรไปว่าเจ้าของร้านอะไหล่ (ผมยังงงอยู่ว่าแกมีเบอร์ร้านอะไหล่ร้านนี้ด้วย) บอกให้รับผิดชอบลูกค้าด้วย
แล้วก็ให้เอาเงินคืนลูกค้าไป สุดท้ายพอเปลี่ยนเสร็จ จ่ายเงินค่าเปลี่ยนข้างละ 100 ผมก็ขอบคุณแก ที่ช่วยพูดเรื่องผ้าเบรคเก่าให้ผม ไม่งั้นก็ไม่ได้เงินคืน (ก็ไม่ถูกนะ เพราะไปทำร้านประจำข้าง 50)

ผมก็ขับกลับไปร้านอะไหล่ ไปเอาเงินคืนจากเฮียร้านอะไหล่
เฮียกับเมียแกทำหน้าแบบไม่รู้สึกผิด แถมว่าเจ้าของอู่เสียๆหายๆ แถมบอกว่าอู่นี้ทำรถชุ่ยมาก บลาๆๆ แต่สุดท้ายแกก็คืนเงินผมนะ
ผมเลยบอกแกไปว่า ผมคิดเสียว่าเฮียหยิบผิดนะ (แต่คงไม่ไปซื้อของร้านแกอีกแล้วอ่ะ)

อยากบอกเพื่อนๆ พี่ๆ ว่าซื้ออะไหล่ก็ควรเช็คของด้วย ไม่งั้นจะเสียเวลา เสียเงินเพิ่ม และเสียความรู้สึกเหมือนผม
ได้รับคำขอบคุณจาก: เค  prgs55  witnu  Saka  yorkydog  civicIT  kaisuh  fasang.Mr  thaipra 
ilcm

เข้าร่วม: 03 มกรา 2010
ตอบ: 195

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 226
ให้คำขอบคุณ: 108

ปี: 2004
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
จันทร์, 12 พฤศจิกา 2012 10:53 - เจอร้านอะไหล่เฮงซวย สลับของใช้แล้ว แถมไม่รับผิดชอบ
ร้านพี่ภพแกจะปิดเป็นบางอาทิตย์ครับ ลองโทรเช็คก่อนครับ แต่ราคาน้ำมันถูกเกือบทุกยี่ห้อนะครับ ยังไงเชิญที่ร้านภ.เฉลิมพงษ์ สายไหมได้เลยครับ 081-824-7135
mosonic

ชื่อเล่น: โม

เข้าร่วม: 25 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 1063

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 551
ให้คำขอบคุณ: 349

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 12 พฤศจิกา 2012 11:03 - เจอร้านอะไหล่เฮงซวย สลับของใช้แล้ว แถมไม่รับผิดชอบ
 ไม่รู้จะพูดไงเลย ถ้าโดน แม่ง .......
prgs55

ชื่อเล่น: เล็ก

เข้าร่วม: 26 มิถุนา 2010
ตอบ: 861

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1794
ให้คำขอบคุณ: 1103

ปี: 2001
จันทร์, 12 พฤศจิกา 2012 11:10 - เจอร้านอะไหล่เฮงซวย สลับของใช้แล้ว แถมไม่รับผิดชอบ
ขอบคุณมากครับ ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่ซิ้ออะไหล่เองเหมือนกันครับ ผมจะต้องแกะกล่องดูทุกครั้งเลย ยิ่งชิ้นไหนแพงๆด้วย
MIGGERS

เข้าร่วม: 16 มีนา 2011
ตอบ: 268

ได้รับคำขอบคุณ: 368
ให้คำขอบคุณ: 38

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
จันทร์, 12 พฤศจิกา 2012 11:35 - เจอร้านอะไหล่เฮงซวย สลับของใช้แล้ว แถมไม่รับผิดชอบ
ilcm พิมพ์ว่า:
ร้านพี่ภพแกจะปิดเป็นบางอาทิตย์ครับ ลองโทรเช็คก่อนครับ แต่ราคาน้ำมันถูกเกือบทุกยี่ห้อนะครับ ยังไงเชิญที่ร้านภ.เฉลิมพงษ์ สายไหมได้เลยครับ 081-824-7135

เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องผมจัดร้านนี้ตลอดครับ
aea

ชื่อเล่น: เอ้

เข้าร่วม: 15 มีนา 2011
ตอบ: 930

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 361
ให้คำขอบคุณ: 691

จันทร์, 12 พฤศจิกา 2012 12:22 - เจอร้านอะไหล่เฮงซวย สลับของใช้แล้ว แถมไม่รับผิดชอบ
แย่จังเลยอ่ะ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.